ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ความรู้สึกหลังจากได้เล่น Star Wars Battlefront 2015

ณ ที่นี้จะพูดถึงแต่ข้อเสียนะครับ ( ซึ่งข้อดีของเกมนี้ก็มี เพียงแต่ว่าไม่ได้นำมาพูดถึงครับ )

1. ผู้เล่นไม่สามารถเปลี่ยนทีมได้ ตัวเกมจะบังคับให้อยู่ทีมใดทีมหนึ่งไปเลย ณ ตอนอยู่ที่ LOBBY
    ( หลายคนอาจจะอ้างว่าเพื่อความสมดุลของเกม ผมมองว่าเกมหลายเกมไม่มีการล็อคไม่ให้ย้ายทีมเช่นกัน
    การที่จะสมดุลนั่น ตัวเกมควรสร้างมาให้สมดุลอยู่แล้ว การทำแบบนี้แสดงราวกับว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งในมิชชั่นประเภทในประเภทหนึ่ง
    ในด่านใดด่านหนึ่งมีความเหลื่อมล้ำมากเกินไป ? )

2. ไม่มีระบบคัดกรองการเลือกมิชชั่นและด่านของมิชชั่นนั่นๆ
    เช่นการกดไปที่บัททอนเกมเฉยๆ จะทำการแรนดอมด่านใดด่านหนึ่ง ซึ่งตรงนี้ควรจะมี
    ออพชั่นเสริมในการกรองให้ผูเเล่นเลือกได้ว่า เอาด่านไหนไม่เอ่าด่านไหน

3. ช่วงหลังจบแมชโชวสกอรคะแนนและคิดคะแนนควรกด SKIP ได้

คร่าวๆหลักๆที่ผมพบมาตลอดเวลาเล่นที่หงุดหงิดมากก็มีเท่านี้ครับ
    แฟนสตารวอรสเองยังผมยังไม่ค่อยพอใจ และผิดหวังพอสมควรครับ

เต็ม 10 ให้ 6 ครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    **** EDIT : เพิ่มเติมครับ สำหรับคนที่เล่นแล้ว, รู้สึกว่าห้องเกมมันน้อยๆหรือเปล่าครับ บางทีเข้าไปคนก็โล่งๆ กดไฟนแมชไปก็คนไม่มีบ่อยๆเอาสะเฉยๆ ****
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เกมก็แพงหลายๆอย่างขัดๆอย่างที่ จขกท.ว่า

1.เลือกทีมไม่ได้ จริงๆควรทำให้ด่านและทีมสมดุล คนเล่นจะได้ไม่คิดว่าทีมนั้นทีมนี้เสียเปรียบได้เปรียบ ตอนเล่น beta เห็นได้ชัดเลย แต่เอาจริงๆถ้าคนรู้และคนเล่นเป็น ก็ชนะได้เช่นกัน (และต้องเป็นทีม) ซึ่งคนเล่นใหม่ๆ ก็ยิงคนอย่างเดียวไม่ได้สนใจหุ่นช้างเลย แต่จริงๆควรทำ Lock quest ให้ผู้เล่นใหม่รู้ไปเลยดีกว่า คนเล่นใหม่ได้เข้าใจว่า อ่อกูควรยิง หุ่นนี่ใช่มั้ย คือถ้าเป็นพวกฝรั่งก็จะเข้าใจดี ฟังออกฟังรู้เรื่อง ตอนเล่นbeta แน่นอนหลายเชื้อชาติ ฟังออกบ้างไม่ออกบ้าง
    ยิงอย่างเดียว ก็แพ้ ตรงนี้ก็เสียไป

2.เรื่องตรงนี้ควรจะทำแบบเกม CSGO เลย เลือกด่านได้ แต่การสุ่มเหมือนกับบอกว่า ต้องการให้คนเล่น(บังคับ) ให้กระจุกอยู่ในด่านเดียวกัน เพื่อให้ดูมีคนเล่น ให้เต็มด่าน แต่หากเราเลือกด่านเองแล้ว ในด่านนั้นมันจะกลายเป็นไม่มีคนเล่นก็ชวดไป อนาคตถ้าคนเยอะคิดว่าทาง ea น่าจะปรับในส่วนนี้ แสดงว่าคนน้อย เขาจึงบังคับ ตามที่กล่าว คิดว่านะ
    เห็นเม้นล่างบอกมีถ้างั้น ไม่มีปัญหาตรงนี้

3.อันนี้เป็นสิ่งที่ผมไม่ค่อยชอบเลยต้องมานั่งดู สิ่งที่เราทำไป ทั้งๆที่ไม่จำเป็นแถมน่าเบื่ออีกต่างหาก เห็นด้วยที่จะให้มีปุ่ม skip ข้ามไป

ตอนนี้ผมหาอ่านรีวิวไปเรื่อยๆ คะแนนเริ่มออกมาแย่ วิจารณ์เริ่มไปในเกณฑ์พอดีๆ ไม่ดีเกินไม่แย่เกินไป แน่นอนค่ายนี้ทำเกมออกมา มีแต่ขายๆ ตัวเกมปาไป 1600+ - 3000+ ไหนจะ DLC อีก ในอนาคต นี่มันไม่ต่างกับ BF เลยเพราะฉะนั้นขอรอดูไปก่อนละกัน เวลานี้ขอจัด Fallout4 ไปก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 18th November 2015 เมื่อ 03:25

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เล่นมาแล้วใน PS4 เข้ามาแย้งข้อ 2 อยากบอกว่า กดเลือกด่านได้นะ ดูข้างล่าง ๆ ดี ๆ ว่ามันกดปุ่มไหน ตอนกำลังเลือกโหมดน่ะ ของ PS4 กดสามเหลี่ยมมั้ง จำไม่ได้ เพราะเพิ่งซื้อมาเล่นวันนี้ แต่จำได้แน่นอนว่าเลือกด่านได้

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ณ ที่นี้จะพูดถึงแต่ข้อเสียนะครับ ( ซึ่งข้อดีของเกมนี้ก็มี เพียงแต่ว่าไม่ได้นำมาพูดถึงครับ )

1. ผู้เล่นไม่สามารถเปลี่ยนทีมได้ ตัวเกมจะบังคับให้อยู่ทีมใดทีมหนึ่งไปเลย ณ ตอนอยู่ที่ LOBBY
    ( หลายคนอาจจะอ้างว่าเพื่อความสมดุลของเกม ผมมองว่าเกมหลายเกมไม่มีการล็อคไม่ให้ย้ายทีมเช่นกัน
    การที่จะสมดุลนั่น ตัวเกมควรสร้างมาให้สมดุลอยู่แล้ว การทำแบบนี้แสดงราวกับว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งในมิชชั่นประเภทในประเภทหนึ่ง
    ในด่านใดด่านหนึ่งมีความเหลื่อมล้ำมากเกินไป ? )

2. ไม่มีระบบคัดกรองการเลือกมิชชั่นและด่านของมิชชั่นนั่นๆ
    เช่นการกดไปที่บัททอนเกมเฉยๆ จะทำการแรนดอมด่านใดด่านหนึ่ง ซึ่งตรงนี้ควรจะมี
    ออพชั่นเสริมในการกรองให้ผูเเล่นเลือกได้ว่า เอาด่านไหนไม่เอ่าด่านไหน

3. ช่วงหลังจบแมชโชวสกอรคะแนนและคิดคะแนนควรกด SKIP ได้

คร่าวๆหลักๆที่ผมพบมาตลอดเวลาเล่นที่หงุดหงิดมากก็มีเท่านี้ครับ
    แฟนสตารวอรสเองยังผมยังไม่ค่อยพอใจ และผิดหวังพอสมควรครับ

เต็ม 10 ให้ 6 ครับ
    เลือกด่านได้นะ มันจะมีปุ่มเล็กๆว่า select map ด้านล่างซ้าย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ไม่ใช่เลือกด่านแบบนั้นครับ ผมไม่โง่ขนาดนั้นหรอกนะ

ถ้าผมต้องการเล่นด่านไหนก็ได้ยกเว้น ENDORE ผมทำได้ไหมล่ะ ? มันมีฟังกชันแบบนั้นไหม
    ไม่มีไง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ไม่ใช่เลือกด่านแบบนั้นครับ ผมไม่โง่ขนาดนั้นหรอกนะ

ถ้าผมต้องการเล่นด่านไหนก็ได้ยกเว้น ENDORE ผมทำได้ไหมล่ะ ? มันมีฟังกชันแบบนั้นไหม
    ไม่มีไง
    งั้นโทษที พอดีคิดว่าโง่แบบนั้น เลยบอกไป

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    งั้นโทษที พอดีคิดว่าโง่แบบนั้น เลยบอกไป
    ผมว่าคนที่อ่านข้อความแรกไม่แตกโง่ของจริงนะ เพลีย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ข้อ2. เขาบอกชัดเจนมากนะ ......

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมเพิ่งกดคืนเงินไป เสียดายเงินมาก

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ไม่เอาเด็กๆอย่าตีกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: