ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ช่วยแนะนำ Solid State Drive 120GB หน่อย

แนะนำ Solid State Drive 120GB หน่อย ว่ารุ่นไหนดี ขอราคาไม่แพงจนเกินไปนะครับ
    แล้วถ้าเอา Solid State Drive มาใส่ SATA 3Gb/s จะมีผลอะไรไหม พอดีเป็นบอร์ดรุ่นเก่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeing001 : 18th November 2015 เมื่อ 23:09

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ยี่ห้อนี้กำลังมาแรงนะตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tkonline อ่านกระทู้
    ยี่ห้อนี้กำลังมาแรงนะตอนนี้
    ตามนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    โห zotac ทำ ssd ด้วย
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ galax gamer ไม่ประทับใจมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ galax gamer ไม่ประทับใจมากครับ
    โหกะว่าสิ้นเดือนจะซื้อ galax มาใช้พอดี มันไม่ดียังไงหรอครับ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    โหกะว่าสิ้นเดือนจะซื้อ galax มาใช้พอดี มันไม่ดียังไงหรอครับ
    อาการที่ผมเจอนะครับ คือตอนเปิดคอมเหมือนมันมองไม่เห็นข้อมูลใน ssd ตอนเข้า bios เช็ค ssd บางครั้งก็เห็นบางครั้งก็ไม่เห็น ตอนบูธเครื่องผมค้างผมก็ค่อยๆหาสาเหตุ ลองถอด ssd galax มันก็บูธได้ ผมลงวินโดไว้ใน galax gamer เมื่อด้วยเคยไฟตกทีนึง ssd เพี้ยน วินโดผมเปิดขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ผมหา ups มาใช้มันก็ยังไม่ดีขึ้น สรุปผมซื้อ ssd ใหม่มาลงวินโดเลย ส่วน galax gamer ผม format เเละเอาเเค่เป็นไดรฟสำรองเก็บข้อมูลนิดหน่อย ขนาดไว้เก็บข้อมูลนิดหน่อย พอกดเข้าไปไดร์ฟของ galax พวกสีหน้าจอยังเพี้ยนเลยครับ ผมต้อง format อีกที format ทั้งในคำสั่ง properties เเละใน drive manager เลยถึงจะปกติ ผมว่าจะไปเคลมให้เค้าเช็คดู เเต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปที่ร้าน ปัญหาอาจจะบังเอิญเกิดกับผม ก็ได้ ถ้าอยากให้เเนะนำ น่าดูรุ่น ocz arc 100 ครับ ความเร็วอาจจะสู้ galax gamer ไม่ได้ เเต่ผมว่ามันนิ่งดีนะ งานประกอบเเพคเกจก็ดูดีกว่าของ galax นะครับ ตอนนี้ผมใช้ ocz vector 180 เเบบ 240 กับ 480GB อยู่ครับ โอเคเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    อาการที่ผมเจอนะครับ คือตอนเปิดคอมเหมือนมันมองไม่เห็นข้อมูลใน ssd ตอนเข้า bios เช็ค ssd บางครั้งก็เห็นบางครั้งก็ไม่เห็น ตอนบูธเครื่องผมค้างผมก็ค่อยๆหาสาเหตุ ลองถอด ssd galax มันก็บูธได้ ผมลงวินโดไว้ใน galax gamer เมื่อด้วยเคยไฟตกทีนึง ssd เพี้ยน วินโดผมเปิดขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ผมหา ups มาใช้มันก็ยังไม่ดีขึ้น สรุปผมซื้อ ssd ใหม่มาลงวินโดเลย ส่วน galax gamer ผม format เเละเอาเเค่เป็นไดรฟสำรองเก็บข้อมูลนิดหน่อย ขนาดไว้เก็บข้อมูลนิดหน่อย พอกดเข้าไปไดร์ฟของ galax พวกสีหน้าจอยังเพี้ยนเลยครับ ผมต้อง format อีกที format ทั้งในคำสั่ง properties เเละใน drive manager เลยถึงจะปกติ ผมว่าจะไปเคลมให้เค้าเช็คดู เเต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปที่ร้าน ปัญหาอาจจะบังเอิญเกิดกับผม ก็ได้ ถ้าอยากให้เเนะนำ น่าดูรุ่น ocz arc 100 ครับ ความเร็วอาจจะสู้ galax gamer ไม่ได้ เเต่ผมว่ามันนิ่งดีนะ งานประกอบเเพคเกจก็ดูดีกว่าของ galax นะครับ ตอนนี้ผมใช้ ocz vector 180 เเบบ 240 กับ 480GB อยู่ครับ โอเคเลยครับ
    ข้อมูลดีมากครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ssd plextor ยี่ห้อนี้ทำมาจากอเมริกา ทนทานมาก ไฟตกไฟกระชาก หล่นพื้นก็ไม่เป็นไร ความเร็วเสถียร
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb