ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

GTX 970 ยังเอาไม่อยู่สำหรับ Assassin’s Creed: Syndicate ปรับสุดทำได้เพียง 30fps+ เท่านั้น !/AMD จัดแคมเปญแถมฟรี Star Wars:Battlefront เมื่อจัด R9 FURY

GTX 970 ยังเอาไม่อยู่สำหรับ Assassin’s Creed: Syndicate ปรับสุดทำได้เพียง 30fps+ เท่านั้น !

Assassin’s Creed: Syndicate น่าจะเป็นอีกหนึ่งเกมที่มีแฟนๆรอจะเล่นกันอยู่ไม่แพ้เกมอื่นๆในเวลานี้ และช่วงเวลานั้นก็ใกล้จะมาถึงเต็มทีแล้ว
    หากเป็นไปตามกำหนดการและไม่มีข้อผิดพลาดใดๆทาง Ubisoft เตรียมจะปล่อยเกมดังกล่าวนี้ให้แฟนๆคอเกม PC ทั้งหลายได้สัมผัสกันเต็มๆในวันที่ 19 พฤษจิกายนนี้
    ซึ่งก็ยังเวลาเวลาอีกเพียงวันเดียวเท่านั้นเอง หลังจากที่มีการเลื่อนออกมา เกือบหนึ่งเดือนจากเดิมที่มีกำหนดปล่อยพร้อมกันทุกแพลทฟอร์มในวันที่ 23 ตุลาคมที่ผ่านมา

สำหรับ Assassin’s Creed: Syndicate นั้นทาง NVIDIA ก็ได้เลือกเป็นหนึ่งในสองเกมที่ทำการบันเดิลหรือแถมให้กับ
    ลูกค้าของตนเองที่ซื้อการ์ดจอในรหัส GTX 980 และ GTX 970 ตามที่ได้เคยออกมาประกาศโปรโมชันดังกล่าวนี้ในช่วงต้นเดือนตุลาคมที่ผ่านมา
    ซึ่งตัวเกมเองก็จะมาพร้อมกับการรองรับฟีเจอร์พิเศษจากทาง NVIDIA มากมายเช่นกัน และแน่นอนว่าแฟนๆ NVIDIA หลายๆท่านก็คงรออย่างใจจดใจจ่อที่จะได้สัมผัสกับเกมนี้
    ทว่าก่อนการเปิดตัวเพียงเล็กน้อย ก็มีการเผยข้อมูลความสามารถของการ์ดในโมเดล GTX 970 กับการเล่น Assassin’s Creed: Syndicate ออกมาให้ได้ดูกัน
    ซึ่งจากผลที่ออกมานั้นดูเหมือนว่า “GTX 970 ยังเอาไม่อยู่” สำหรับการเล่นในระดับ Full HD 1080p และปรับรายละเอียดของตัวเกมในระดับสูงสุด !
    ส่วนสเป็คที่ผู้ทดสอบใช้ในการเล่นก็ประกอบไปด้วย

• i7 4790k 4,4 GHZ
    • Zotac NVIDIA GEFORCE GTX 970 4GB
    • 16GB DDR3 2400MHZ
    • ASROCK FATALITY Z97X KILLER
    • CORSAIR RM750

จากวิดีโอ Gameplay ที่เราได้ชมกันไปข้างต้นนั้น เราก็น่าจะได้เห็นว่าจากการใช้โปรแกรมยอดนิยมสองตัวทำการจับเฟรมเรตให้เห็น
    ในระหว่างการเล่นเกมโดย FRAPS และ MSI Afterburner นั้น ในช่วงของการเล่นเกมที่ยังอยู่ในตัวอาคารเฟรมเรตที่ออกมาจะอยู่ในช่วงประมาณ 40-45fps
    ซึ่งถือได้ว่าอยู่ในช่วงที่ยอมรับได้และมีความไหลลื่นในการเล่นอยู่ แต่แน่นอนว่าคงไม่น่าเป้นที่ประทับใจของคอเกมมากนักอย่างแน่นอน
    เพราะอย่างน้อยๆแล้วในยุคนี้คอเกมทั้งหลายต่างก็คงอยากได้เฟรมเรตในช่วง ประมาณ 60fps สำหรับการเล่นที่ความละเอียดในช่วง Full HD
    ถัดมาหลังจากที่ได้เดินออกไปยังฉากนอกอาคาร เฟรมเรตก็ดรอปลดลงไปทันทีลดลงไปอยู่ในช่วงประมาณ 30fps และในบางช่วงก็ดรอปลงต่ำถึง 23fps เลยทีเดียว
    ซึ่งถึงจุดนี้คอเกมหลายๆคนหรือโดยเฉพาะใครที่มีการ์ด GTX 970 อยู่ในมือคงเริ่มไม่ประทับใจสักเท่าไหร่แล้วแน่นอน !

ทั้งนี้จาก ข้อมูลของผู้ที่ทำการทดสอบมาให้ได้ชมกันผ่านทาง Youtube ก็ได้มีการระบุข้อความไว้เล็กน้อยว่า “ทางต้นสังกัดน่าจะมีการออก Patch Update
    ตัวเกมออกมาอย่างทันทีแน่นอนหลังจากเปิดตัว เพื่อปรับปรุงในเรื่องของประสิทธิภาพ” แต่ทว่าหากเราลองมานึกกันดูว่า
    ขนาด GTX 970 ยังไม่สามารถเล่น Assassin’s Creed: Syndicate ในระดับ Full HD ด้วยเฟรมเรตที่เกินกว่า 30fps ได้
    แล้วหากผู้ที่คิดจะเล่นเกมนี้ในช่วงความละเอียดที่สูงกว่านี้เช่น 2560x1440p หรือ 4K แล้วนั้นเราจะได้เห็นเฟรมเรตที่ออกมาในช่วงขนาดไหน ?
    ซึ่งก็น่าคิดเลยทีเดียวละครับ ทั้งนี้สำหรับความต้องการสเป็คของตัวเกมที่ทาง Ubisoft
    ได้เคยออกมาประกาศให้เราได้ทราบกันนั้นก็มีรายละเอียดดังต่อไปนี้

Minimum

• Windows 7 SP1, Windows 8.1, Windows 10(64bit versions)
    • 6GB or more for Windows 7, Windows 8.1, Windows 10
    • NVIDIA GeForce GTX 660 or AMD Radeon R9 270 (2GB VRAM with Shader Model 5.0)
    • DirectX June 2010 Redistributable
    • Sound : DirectX compatible sound card with latest drivers

Recommended

• Windows 7 SP1, Windows 8.1, Windows 10 (64bit versions only)
    • Intel Core i7-3770 @ 3.5 GHz or AMD FX-8350 @ 4.0 GHz
    • NVIDIA GeForce GTX 760 (4GB) or the newer GTX 970 (4GB) or AMD Radeon R9 280X (3GB) or better
    • DirectX June 2010 Redistributable
    • DirectX 9.0c compatible sound card with latest drivers
    • 50 GB available space

ZoLKoRn Say : น่าสนใจและน่าติดตามเลยทีเดียวละครับสำหรับ Assassin’s Creed: Syndicate อีกหนึ่งเกมฟอร์มยักษ์ที่ถูกจับตามมอง
    และเมื่อเราดูจากสเป็คในระดับแนะนำหรือ Recommended แล้วนั้นในส่วนของตัวการ์ดจอก็เป็น GTX 970 ที่อยู่ในลิสต์
    แต่เมื่อดูจากผลการทดสอบเบื้องต้นที่ออกมาแล้วมันไม่เหมือนกับว่า GTX 970 คือการ์ดในระดับแนะนำเลยเพราะมันยังแทบจะเอาไม่อยู่ด้วยซ้ำไป
    นี่ขนาดเพียงแค่ Full HD เท่านั้นเอง เราคงไม่ต้องไปพูดถึงการเล่นที่ความละเอียดสูงกว่านี้ และแบบนี้กับการที่มันมี GTX 760 โผล่เข้ามาในสเป็คแนะนำด้วยนั้น
    ไม่อยากคิดเลยว่าหากเล่นในระดับ Full HD และปรับสุดนี่เฟรมเรตจะเหลือเท่าไหร่ เพราะขนาด GTX 970 ยังทำได้แค่ในช่วง 30fps เท่านั้นเอง
    ทั้งนี้ทั้งนั้นเราก็ไม่ทราบได้ว่าตัวเกมที่ทางผู้ทดสอบได้นำมาทดสอบนำมา เล่นให้เราดูกันนั้น มันเป็นเวอร์ชันไหน
    เวอร์ชันที่จะปล่อยออกมาจริงๆหรือเปล่าหรือเป็นเพียงตัวทดสอบ เพราะบางทีในเวอร์ชันเต็มจริงๆที่จะถูกปล่อยออกมาในวันสองหลังจากนี้ไปทาง Ubisoft
    อาจจะมีการแก้ปัญหาต่างๆเป็นที่เรียบร้อยแล้วก็เป็นได้ งานนี้ก็ต้องรอดูกัน ละครับว่าหลังจากที่เกมถูกปล่อยออกมาแล้ว ผลตอบรับที่ออกมาจะเป็นอย่างไรบ้าง
    มันจะกินสเป็คโหดดังเช่นผลการทดสอบที่เราได้เห็นกันไปตรงนี้เปล่า ?

AMD จัดแคมเปญแถมฟรี Star Wars: Battlefront เมื่อจัด Radeon R9 FURY

Star Wars: Battlefront เปิดตัวปุ๊ป AMD ก็จัดให้ทันที ! ด้วยการร่วมมือกับ EA และ DICE ต้นสังกัด Star Wars: Battlefront
    จัดแคมเปญสำหรับใครที่กำลังเล็งๆ เหล่ๆที่จะจัดการ์ดจอจากค่าย AMD ในโมเดล Radeon R9 FURY จากค่ายใดก็ตาม
    จะได้รับเกม Star Wars: Battlefront ไปเล่นฟรีๆทันที ซึ่งโปรโมชันดังกล่าวนี้ก็เริ่มต้นขึ้นแล้วและจะหมดลงในวันที่ 31 มกราคมปีหน้า

ทั้ง นี้ทาง AMD ก็ได้มีการแจ้งรายละเอียดเพื่อความชัดเจนเกี่ยวกับสิทธิ์ที่จะได้รับ เกม Star Wars: Battlefront จากโปรโมชันในครั้งนี้กล่าวคือ
    “โปรโมชันส่งเสริมการขายดังกล่าวนี้จะเริ่มตั้นแต่วันที่ 17 พฤษจิกายน 2015 ไปจนถึง 31 มกราคา 2016 หรือจนกว่าตัวโค๊ดหมด
    (ตรงนี้คงหมายถึงว่า ถ้าโค๊ดหมดก่อนหมดโปรฯก็ถือว่าหมดโปรฯเหมือนกัน) และผู้ที่สิทธิ์จะได้รับโค๊ดก็จะต้องซื้อการ์ดในช่วงเวลาของโปรโมชั่นเท่านั้น (ซื้อก่อนอด)
    ส่วนการขอรับเกมหรือ redeem นั้นจะสามารถรีดีมได้จนถึงวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2016 หรืออีกหนึ่งเดือนหลังจากหมดโปรโมชั่นแล้ว”
    และสำหรับใครได้รับโค๊ดหรือคูปองจากการร่วมรายการในครั้งนี้ก็สามารถทำการ Redeem ได้จากลิงก์ดังต่อไปนี้
    www.amd4u.eu/starwarsbattlefront/

ขอ เสริมอีกสักหน่อยสำหรับในตลาดบ้านเรา ใครที่คิดจะซื้อ Radeon R9 FURY อยู่นั้นก้ขอให้รอดูท่าทีสักหน่อยก่อนละกันนะครับ
    รอดูการประกาศจากทาง AMD Thailand ว่าโปรโมชั่นนี้จะสามารถเริ่มได้พร้อมกับทั่วโลกเลยหรือเปล่า หรือจะต้องรอสินค้าล๊อตใหม่ๆที่จะมีโค๊ดมาในตัวกล่องเลย
    หรือสำหรับใครที่ซื้อการ์ดหลังวันที่ 17 พฤษจิกายนหรือซื้อในวันนี้สดๆร้อนๆ (18 พย.) ก็แนะนำเลยว่าเก็บใบเสร็จไว้ให้ดีๆเลยครับ
    เผื่อว่าจะสามารถนำไปใช้ในการขอรับโค๊ดเกมได้ จะได้ไม่พลาดโอกาส !

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเวป www.itfree4u.com

ส่วน จขกท กำลังโหลดอยู่จร้า

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 19th November 2015 เมื่อ 04:09

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ยัง.. ยังอีก.. ยังไม่ชินกับค่ายนี้อีก?

8350+980tiเฟรมแค่30กว่า คงคุณภาพอีกละubi -*-

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ตัวทดสอบอะไรล่ะ ก็บิทมานั่นแหละ

ถึงงั้นก็เหอะคิดว่าของแท้ก็คงไม่ต่างกันมากหรอก ดูจากทรงแล้วอะนะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    รอก่อนเถอะ โบนัสปลายปีเท่านั้น ต้องโบนัสปลายปีเท่านั้น
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    โหต้อง Fury เลยถึงจะได้เกมแถม ไม่ใจดีเหมือนทางเขียวบ้างเล๊ย ถ้าซัก r9 390 ขึ้นไป ยอดขายอาจพุ่ง
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    บน Uplay ขายกัน 899 แต่ Steam 1790 ... T_T อยากซื้อบน Steam

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    คุณภาพอีกแล้วครับท่าน(หมายถึงแย่อะนะ) กะแล้วว่ามันต้องเลวร้ายกว่าตอน Unity อีก เห็นสเป็กตอนแรกหลายคนบอกกินน้อยกว่า
    แต่พอเกมจริงออก เงิบกันเป็นแถว 970 ยังเอาไม่อยู่แล้วตัวไหนจะเอาอยู่ละเนี่ย ต้องรอการ์ดจอรุ่นใหม่อีกปีสองปีเลยมั้ยถึงจะเล่นลื่น?
    สมชื่อ Ubisucks จริง ๆ พอคนเก่ง ๆ ลาออกไปหมดก็มีปัญญาทำได้แค่นี้แหละ สวนทางกับ Fallout 4 สเป็กดูอลังนะ แต่เล่นจริงลื่นมาก

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    750 อย่างเราจะเหลืออะไร อย่างมาก ก็ 10 FPS ก็เล่นได้อยู่นะ UBI
    ปล.จะโหดไปไหนฟระ อนาคต คง 980x10 ล่ะมั้ง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    750 อย่างเราจะเหลืออะไร อย่างมาก ก็ 10 FPS ก็เล่นได้อยู่นะ UBI
    ปล.จะโหดไปไหนฟระ อนาคต คง 980x10 ล่ะมั้ง
    ผมก็ GTX750 ปรับกลางๆก็คง FPS 30 เหมือนกัน ไม่ต้องปรับสุดก็ได้
    Facebook :: Buddy Lord

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    R9 270x ไม่รอด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมใช้ gtx 660 oc ทำ sli แต่จะรอดไหทนี่โหดเกินนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    อธิบายด้วย Video ตัวเองเลยดีกว่า ครับ -_-

ภาพก็ใช่ว่าจะสวย ทำกินสเปค ซะทุกเกมจิงๆ
    GTX1080ti

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผม gtx 960 2GB very high ได้แรกๆลื่น เข้าเมืองปึป fps ตกเหลือ 30 เหมือนกัน
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    980TI บางฉากยังร่วงเหลือ 30 เลย ปรับสุดนะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เกมยังไม่ออกเลย

ไม่แน่อาจจะมีแพท Day one ก็เป็นได้

แต่ภาคนี้เห็นว่าฝั่งคอนโซลทำดีขึ้นจริงๆ เฟรมเรตคงที่กว่าเดิม จากภาคที่แล้ว ที่หล่นฮวบฮาบกันสนุก

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เห็นแล้วเพลียกับเกมแบบนี้ เน้นเอาสเป็กแรงๆเข้าว่า

ภาพก็ไม่ได้สวยต่างจากเกมอื่นซักเท่าไหร่ ธรรมดามากๆ

เกมที่ดีต้องกินสเป็กไม่เว่อร์ ภาพสวย เกมเพลสนุก

อย่าง 970 ถือว่าเป็นการ์ดรุ่นบนๆยังปรับสุดไม่ได้ นี้ก็เกินไปครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ก็เล่นปรับความละเอียดซะ 1080P จะเฟรมร่วงก็ไม่แปลกหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    การตลาดหรือเปล่า? ค่ายการ์ดจอ ไปจับมือกับ ค่ายเกม เพื่อที่คนอย่างเราๆต้องคอยอัพเกรดตาม เพื่อยอดขาย ที่ วินๆทั้ง ค่ายการ์ดจอและเกม นี่มันก็เกินป้ายยย กะไม่ให้คนธรรมดาบ้านๆเล่นกันหรือไง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Titan x เอาไม่อยู่ครับ ลังเลครับว่าควรจัดแท้ไหม ==

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    หากเป็นการตลอดจิงๆ อย่างน้อยๆ GTX 680 ti หรือ FURY X FPS 60+ ก็ยังดี

แน่ 30 -_- ไม่ไหวล่ะม๊างง
    GTX1080ti

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ภาคนี้ขั้นต่ำ GTX660 แสดงว่ากินเสป็กน้อยกว่าภาค Unity ใช่ไหม ที่ขั้นต่ำกินถึง GTX670
    [IMG][/IMG]

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มีดีแค่ภาพสวยหรือเปล่าครับเกมนี้ แต่เอาจริงๆก็ไม่ได้สวยมากสักเท่าไหร่หรอก

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    เดี๋ยวถ้ามี แพท day1 มาตอกหน้าชาว เถื่อน จะหัวเราะ ยาวๆ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,493
    ไม่ใช่ละ วีดีโอบอกของ PC ทำไมปุ่มมันเป็นของ PS ละ -*-
    CPU :i7 4790K|RAM :Corsair 16 GB|VGA :Gig GTX970 G1|MB :Gig Z97 G1-Sniper|HDD :WD Black 2 TB + Seagate 2 TB|SSD :Corsair Neutron GTX 120 GB|PSU :Corsair RM850|Cooling :Corsair H80i

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    พูดกันตรงๆ เลยนะภาพกากแบบนี้ กินสเปคขนาดนี้คงจะไปไม่รอด ความสนุกแบบ Assassin’s Creed ภาคก่อนๆ หาแทบจะไม่มีเลย
    คือไม่ประทับใจกราฟฟิคเลย มันกินสเปคอะไรไม่เข้าใจ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb