ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

ช่วยดู อุณภูมิกับ Corsair Link หน่อยครับ [Corsair h100i GTX]

ผมเพิ่งยกคอมมาจากร้านพอดีให้ร้าน JIB ไปเช็คบอร์ดใหม่ ปรากกฎว่ากลับมาบ้านต่อคอม มาเช็ค Corsair Link เป็นดังภาพเลยฮ่ะ มันมองเห็นพัดลม น้ำปิด วิ่ง0 ทั้งๆที่ส่องไฟดูในเครื่องพัดลมก็หมุนสองตัวนะครับ น้ำปิดก็ด้วย ปรกติผมจำได้ว่ามันวิ่งประมาณ 2500+ นี่วิ่งแค่ 1500+เอง แล้วก็ มาเช็ค โปรแกรม HWMonitor อุณภูมิ ปรกติมัน 19องศาเย็นมาก
    พอมันเป้นปัญหาที่ว่าน้ำปิดมันไหลช้าลง อุณภมิเพิ่มเป็น25+เลยครับ ปรับก็ปรับไม่ได้ ลืมถามช่างด้วยว่าไปโดนอะไรหรือเปล่า กลับบ้านมามัวแต่ลงโปรแกรม
    ส่วนตัวไม่เคยเล่นน้ำปิด นี่ครั้งแรกครับ สาเหตุ สายไฟที่มันลิ้งกะบอรืดมันหลวมหรือเปล่าครับ อันนี้ผมยังไม่ได้เช็คนะครับ ถามไว้ก่อนเลย

Core i7 6700K , Z170X Gaming 3 , RIPJAWS X4 4GB*4 , GTX 970 G1 Gaming , GALAX GAMER 120 GB , WD Black 1 TB , Cougar 700 W PowerX , H100i GTX

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ช่างเสียบผิดมั้งแต่ไม่น่าเป็นไปได้ รอผู้ใช้มาตอบครับ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    Corsair Link มีปัญหาครับ ผมเคยเป็นอยู่ ต้องหาโปรแกรม fix มาลงเพิ่มครับ