ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

คอมฯ มีปัญหาครับ เซียนคอมเข้ามาที

มี 3 ปัญหาด้วยกัน เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวไม่เป็น คือ

1. พอเปิดคอมแล้ว หน้าจอดำไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไฟตรงปุ่มเปิด/ปิดจอ กระพริบๆ ใครที่ใช้จอ Samsung น่าจะคิดภาพออกนะครับ
    2. หลังจากเปิดคอมมาประมาณ 5-10 นาทีคอมจะค้างแบบขยับ หรือกดอะไรไม่ได้เลย ทางออกเดียวคือต้อง Restart เครื่องใหม่เท่านั้น
    3. เล่นๆ อยู่แล้วขึ้นจอฟ้า แล้วอาการจะเป็นเหมือนข้อ 1 ครับ

ทั้ง 3 ปัญหาข้างต้นไม่ได้เป็นตลอดทุกครั้งครับ สุ่มๆ มาวันไหนโชคดีก็ไม่เป็นเล่นได้ปกติ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมไม่ใช่เซียนคอมอยากเข้ามาดูความรู้เฉย ๆ - ถ่ายรูปตอนจอฟ้ามาดูได้ก็ดี

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แรมไม่แน่นหรือปล่าวครับ ลองขยับๆดู
    ตอนเล่นคอม ก็ลองเช็คอุณหภูมิด้วยครับ ว่าส่วนไหนร้อนเกินไปหรือปล่าว
    ถ้าขึ้นจอฟ้า ลองเอาโค๊ดที่ขึ้นไปหาในกูเกิ้ลดูครับ