ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

EA สนใจบุกตลาด eSports

EA สนใจบุกตลาด eSports

EA เผยว่าตลาดเกมที่เน้นการแข่งขันหรือเกมแนว eSports กำลังเติบโตและ EA
    ก็สนใจจะมุ่งหน้าโดดเข้ามามีส่วนร่วมในเกมแนวดังกล่าวด้วยเกมดังของค่ายอย่าง Battlefield หรือ Battlefront

ดูเหมือนว่ากระแสอันรุนแรงของเกมแนว eSports จะเริ่มเข้าตาค่ายเกมยักษ์ใหญ่อย่าง EA เข้าเสียแล้ว หลัง Blake Jorgensen
    เจ้าของตำแหน่ง CFO ของบริษัท EA ได้ออกมาพูดในงาน UBS Global Technology Conference ในสัปดาห์ที่ผ่านมา
    เผยว่าบริษัทเขาพร้อมโดดเข้าร่วมตลาดเกมแนวแข่งขันหลังเห็นว่าแนวเกมดังกล่าวกำลังเติบโตและมีโอกาสที่ดีรอคอยอยู่

Jorgensen กล่าวว่า EA นั้นมีประสบการณ์อันยาวนานในเกมแนว eSports จากซีรีส์ชื่อดังอย่าง FIFA
    แต่หลังจากนี้พวกเขาจะผลักดันเกมแนวดังกล่าวให้มากยิ่งขึ้นกว่าเดิม

มันเป็นตลาดใหญ่ที่พวกเราคิดว่ามีโอกาสอันดีรอคอยพวกเราอยู่
    ผมคิดว่าตลาดนี้เติบโตเพราะมันทำให้ผู้คนได้เข้าถึงสิ่งที่พวกเขารักได้ลึกซึ้งมากขึ้นกว่าเดิม
    ที่ผ่านมาเราเข้าถึงวงการ eSport ในระดับเล็กๆแต่ตอนนี้เรามองเห็นโอกาสที่จะขยายให้มัน “ใหญ่” มากขึ้นกว่าเดิม ให้ไปถึงระดับโลก
    แน่นอนว่าเกมแนวกีฬาของพวกเรามีศักยภาพในการทำแบบนั้นแต่พวกเรากำลังคิดว่าเกมอย่าง Battlefield หรือ Star Wars: Battlefront ก็มีศัพยภาพในวงการ eSports เหมือนกัน

คุณจะได้ยินแผนการเรื่องนี้ของเราในช่วงปีต่อไป เราจะเข้าถึงวงการนี้ให้มากขึ้นกว่าเดิม
    เราไม่ได้มองว่าจะมาหาเงินจากการแข่งขัน แน่นอนว่าการจัดงานแข่งขันไม่ใช่เรื่องที่เราเชี่ยวชาญดังนั้นพวกเราก็คงจะมอบหมายให้บริษัทภายนอกรับเรื่องนี้ไปดูแล
    ผมว่าโอกาสที่แท้จริงในวงการนี้คือการเข้าถึงแฟนๆให้มากขึ้นกว่าเดิมและก็ขายเกมของคุณให้มากขึ้น

ก็คงต้องรอดูกันอีกทีว่า EA ที่เน้นการบุกตลาดเกมแนวแข่งขันมากยิ่งขึ้นนั้นจะเป็นแบบไหนและเกม Battlefield
    จะมีโอกาสขึ้นมาเป็นเกมแนว eSports ได้สำเร็จรึเปล่า

Credit : Gamingdose
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมว่าควรนานแล้วนะครับ และภาคที่ผมคิดว่าสมดุลที่สุด BFBC2 อะครับ ก็ยังดีได้เล่นBFอย่างมีจุดมุ่งหมาย อิอิ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    battlefield ผมชอบภาค badcompany 2 มากที่สุดแล้ว ยิ่งด่าน Arica Harbor กับ Oasis นะ ชอบทั้ง Rush และ CQ เลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เเต่ว่าเล่น เเบบ 32vs32 ดิ สร้างทีมทีมนึงนี้ เเล้วเล่นเป็นระบบ โห อย่างมัน อย่างกับดู ทหารรบกันจริงๆ หรือไม่ก็ เกมเเข่งไปด้วยเลยรถเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อยากเห็นมาก 64vs64 ไม่รู้เขาจะหาทีมมายังไง คงจะเป็นไรที่น่าดูชมมาก

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมคนนึงล่ะ สมัครเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    (เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ)
    ผมว่าเกมระดับ "Battlefield" มีโอกาศเลยนะเพราะอย่างเซิร์ฟนอกคนเล่นกันเพียบ และแต่ละคนก็ค่อนข้างจริงจังด้วย และที่สำคัญเรื่อง "eSports ถือเป็นอาชีพหลักของบ้านเขาแล้ว"
    แต่ถ้ามองกลับกัน เมืองไทยเราคงยาก อย่างที่ทุกคนรู้มันหลายๆปัจจัย ไม่ว่าจะ เล่นของเถื่อน , สเปคคอม , เน็ต และอื่นๆอีกมากมาย
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แต่บางอย่างถ้าเรามองมุมกลับกัน "esport" บ้านเราก็เริ่มตื่นตัวแล้วละ ในโซนของเกม Online ก็เริ่มมีให้เห็นกันมากขึ้น แต่กลับกันที่โซนฝั่งเกม Console กลับกลายเป็นตลาดที่จำกัดคนไปหน่อย
    ยิ่งเกมอย่าง "Battlefield" ไม่ต้องพูดถึงเลย ต้องเป็นกลุ่มเฉพาะถึงจะเล่นกัน ผมว่าบางอย่างถ้าเราเริ่มเปลี่ยนนิสัยอย่างการซื้อ "ของแท้" ผมว่ามันจะเป็นจุดเล็กๆที่ช่วยวงการเกมบ้านเราให้เจริญยิ่งขึ้นได้นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    BFBC2 สมดุลเหรอครับ เจอทีม M2 ก็ดิ้นแล้ว