ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

แนะนำ "Troll Warlord" Dota 2 หน่อย ...

คือผมกำลังหัดเล่น Dota 2 อยู่ครับเป็นเกม MOBA แรกในชีวิตเลย หัดมานานมากแล้วครับ เล่นเป็นปีละแต่ก็เล่นไม่ได้ดีซักทีเพราะหาตัวหัดเล่นดีๆไม่ได้ เล่นมาหลายตัวมากแต่ก็ไม่มีตัวไหนโดนๆเลย พอมีเสต็ปอยู่ในหัวนะว่าจะต้องทำไรมั่งตอนจะตีกันแต่ก็ใช้เสต็ปที่คิดไว้ได้แค่รอบเดียวเพราะมานาหมดทุกกกกกทีหรือไม่ก็รอคูลดาวน๊านนนานน พอหมดมานาเสต็ปก็หมดเกลี้ยงเลยเล่นเหมือนเล่นไม่เป็นอ่ะ เซ็งมากๆ เล่นแบบเซ็งมาเป็นเกือบปี จนได้มาลองเล่น troll ถึงรู้สึกว่าผมเล่นได้ คือแบบว่ามันไม่มีเสต็ปไรมาก ตีๆๆ กดสกิลสองกดอันติแล้วก็ตีๆๆ ง่ายดี ออกของเป็น และเหตุผลที่สำคัญที่ชอบตัวนี้คือไม่ต้องกังวลเรื่องมานาเลย ใช้มานาน้อยแล้วก็คูลดาวก็น้อย เลยคิดจะหัดตัวนี้จริงจัง เลยอยากจะขอแนวการเล่น troll หน่อยว่าจะเล่นยังไงให้เกิดเร็วๆ หรือมีเทคนิดแจ๋วๆสำหรับตัวนี้บ้างมั้ยครับ และอยากได้ตัวที่ troll แพ้ทาง ไม่เอาแบบว่าแพ้ทางแครี่ เช่น Void ที่ออกของจัดเต็ม เช่นออกรีสกิล คทาฟ้า คริใหญ่ บัทเทอร์ฟลายไรงี้ ซึ่งถ้า Void ของจัดเต็มมันก็แพ้ Void เกือบจะหมดแหละนะ แพ้ทางนี่คือหมายถึงแพ้จริงๆ แพ้ด้วยสกิลมันเอง เช่น Brood แพ้ Earth หรือ Riki แพ้ Zues ประมาณนี้ เพราะผมรู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะแพ้ทางตัวไหนเลย เลยไม่รู้ว่าควรจะไม่เล่นตัวนี้เมื่อเจอกับตัวไหน ช่วยแนะนำผมหน่อยนะ ผมมือใหม่มาก อยากเล่นเก่งๆเหมือนเขาบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ผมว่าเกมส์นั้มันไม่ได้แพ้ทางกันง่ายๆหรอกครับ มันต้องใช้ประสบการณ์การเอาตัวรอดครับ แค่รี่แพ้ซับดีๆมีเยอะแยะไป
    มันขึ้นอยู่กับการออกของมากกว่า ไม่ใช่อักแต่ดาเมจอย่างเดียว แรกๆผมก็ชอบเล่นแครี่นะ เน้นของที่ทพดาเมจรุนแรง
    หลังๆหันมาเล่นซับเน้นดันป้อม ออกของกวนตีนๆช่วยทีมฝั่งตรงข้ามมันตายแบบโง่ๆก็ตลกดี
    จะเล่นเกมส์ให้ดีต้องรู้จักสกิลฝั่งตรงข้ามให้ดีสพก่อนว่าตัวไหนมีสกิลอะไรทำอะไรได้บ้าง ไม่งั้นวิ่งๆไปตายห่าไม่รู้ตัว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ตอบไม่ได้หรอกครับว่าตัวไหนจะชนะตัวไหน แล้วแต่บุคคลเพราะเล่นไม่เหมือนกันไอเท็มต่างกัน อันนี้ผมกล้าพูดเลย ตอบไม่เหมือนกันแน่นอน เพราะฉนั้นคำตอบจะแสดงให้เห็นทักษะการเล่น ถ้าผู้เล่นใหม่ๆจะมองว่าตัวนั้นแพ้ทางตัวนั้นเป็นปกติ อย่าลืมครับว่าเกมส์นี้อาศัยไอเท็มในการเล่นนะ ไม่ใช่ สกิลอย่างเดียวว (ทีมนี้โคตรสำคัญ)

ท่าน จขกท. มือใหม่แสดงความเห็นว่า Void เอาชนะได้ทุกครั้ง ท่านต้องไปดูการแข่ง ระดับโลก เคยเห็นเขาเลือก มาไหม แล้วเคยสงสัยไหมครับว่าทำไหม ตัวที่เราคิดว่าเกิดหรือเทพหนักหนาไม่มีคนเลือกมาเล่น เพราะมันโดนแก้ได้หลากหลายแบบ มันอาศัยฝีมือมากกว่าตัว Hero เอง ต่อให้ Void เกิดก็แพ้พลัง Items อยู่ดีครับ (พลังตีนด้วย 555 ขออภัยไม่สุภาพ)

ปล.สมมุติสถานการณ์ตอนนั้น Void จะเกิดผมจะไปเลือกซื้อ Items พวก Disable ได้เช่น Hex , silen อะไรพวกนี้ยังไงมันก็ไม่เกิดหรอกครับ ถ้าคนเล่นเป็นกระโดดมา Hex ก่อนเลย ถ้าแถมอีกชิ้น Cyclon เป็นไง ไม่ได้ตีเลย ของแก้มันเยอะครับ แล้วแต่บุคลลจะออกมาสู้กันความสนุกอยู่ตรงนี้แหละ ส่วนมากมือใหม่จะไม่ค่อยมองเห็น Items หลักๆในการแก้เกมนี้แหละเป็นตัวแปรที่ทำให้ชนะอย่างไม่ต้องสงสัยต่อให้อีกเทพเทพแค่ไหน ออกของเป็นก็ชนะครับ

จขทก. ลองดูคลิปการแข่งขันเยอะๆครับ มีประโยชน์แน่นอน เสริมนิด ท่านถามว่าทำไหมเล่นมานามันหมดไวไรงี้ ลองเล่นพวกใช้สกิลติดตัวดูครับ เช่น Troll,Ass,anti mage
    เพราะพวกที่ใช้ มานาควรจะเป็นสาย ชัพพอร์ทส่วนใหญ่ต้องเดินเกมส์ช่วยเพื่อนตลอดห้ามอยู่นิ่งที่เลนครับ เดินเกมส์เยอะเร่งทำสกอร์เพื่อหาตังต้นเกมส์ เพราะ Hero สายนี้ จะเทพมากตอนต้นเกมส์ครับผม

และ Troll แพ้ไอเท็มพวก Disable ได้ เสกไก่,โดนไบ้,จับ จะฆ่ามันไม่ยากครับ กดเรียกเพื่อนมากระทืบสะ

สุดท้าย ถ้าสักวันหนึ่งถ้าท่านเล่น Troll แล้วแต่ละเกมส์ออกไอเท็มไม่เคยเหมือนกัน นั้นแหละครับ ท่านกำลังเข้าสู่ ขั้นเทพแล้ว (เวอร์ไปมั้ง 555) ประมาณว่ารู้จักการแก้เกมส์แล้ว เพราะผมเห็นเพื่อนผมหลายๆคนที่เป็นมือใหม่ ออกของแบบเดิมซ้ำๆทั้งๆที่เกมส์ มันเป็นรองควรออกของมาแก้ก็ไม่ ของเทพไม่ได้ตีก็ไม่รู้จะออกมาทำไหมเน้อ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MR.IT : 2nd December 2015 เมื่อ 12:00

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: