ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528

[Steam Autumn Sale 2015] ช่วยผมเลือกทีครับ New Vegas กับ Skyrim

Steam Autumn Sale ครับผม ใกล้จะหมดละอีกไม่กี่ชั่วโมง เลยอยากขอความเห็นทุกท่านว่าผมควรซื้อเกมไหนดีระหว่าง
    Fallout: New Vegas แบบ Ultimate Edition (รวม DLC ทุกตัว) ประมาณ 126 บาท กับ Skyrim แบบ Legendary Edition (ก็รวม DLC ทุกตัวเหมือนกัน) ราคาประมาณ 183 บาท ครับ
    คือชอบทั้งสองเกมเลย จึงอยากมาขอความเห็นว่าซื้อเกมไหนดี อันไหนดูคุ้มกว่า หรือ สนุกกว่ากัน หรือหลายๆท่านชอบเกมไหนมากกว่ากันครับ คอมเม้นต์ได้เต็มที่เลยนะครับ
    //ใน Autumn Sale ใครจัดเกมอะไรไปแล้วมั่ง มาแชร์กันก็ดีนะครับ จะได้มีไอเดียเลือกซื้ออีกซักเกมสองเกม ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 1st December 2015 เมื่อ 16:05

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    บอกเลยนะครับ ถ้าเป็นไปได้ จัดทั้งสองเลยครับ มันดี

Fallout new vegas ก็มันอยู่ ชม เล่นเป็นร้อย มีพวกการพนันทั้งหลายให้เล่นด้วย แนวไซไฟ
    Skyrim ก็หนุกอยู่่ครับ เป็นแนวแฟนตาซี ลงมอดได้เยอะมาก สำรวจกันเป็นว่าเล่น เล่นได้กว่าร้อยชั่วโมงเหมือนกัน

ถ้าเป็นผม แนะนำ Fallout ครับ สำหรับผม อาจรอจัดแท้ปลายปี อิอิ

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ถ้าเป็นผม ผมซื้อ Skyrim ครับ Legendary Edition มันรวม DLC อีก 3 ตัวไว้ด้วย ผมว่าคุ้ม ราคาเต็ม 1300 ได้ล่ะมั้ง
    ส่วน Fallout NV ตัวนี่ไม่รู้มัน bundle อะไรมาบ้าง

แต่ถ้าคุณพอจัดได้ทั้ง 2 ก็จัดเลยครับของดีทั้งนั้น แล้วก็ต้องอยู่กะมันอีกนานเลย 555+
    ส่วนเกมในเทศกาลนี้ผมซื้อ Orcs Must Die 2 แบบ 2 ID แล้วก็ Gnomoria เพราะส่วนตัวชอบแนว Tycoon,RTS,TD มากเป็นพิเศษครับ
    ส่วนเกมที่ยังไม่พอซื้อผมจะ Wishlist ไว้รอปีใหม่เจอกัน หุหุ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ชอบโลกหลังสงคราม Fallout
    ชอบแฟนตาซี Skyrim
    ถ้างบถึง จัดทั้งคู่

ม็อดกระจายครับบอกได้เลย

ปล.จัดแบบที่มัดแพ็ค dlc ครบนะครับ ไม่งั้นม็อดไม่มัน

ปล2. เพิ่มเติมให้นะครับ สำหรับผมให้ skyrim เพราะว่า
    1. engine ใหม่กว่า(ซึ่งถ้าคนไม่ชอบยังไงก็ไม่ชอบอยู่ดี)
    2. ผมเล่นมา 400 ชม. จบเกมจริงๆคือ 2 รอบ ที่เหลือ ไม่เคยผ่านเลยเควสหลังจากไปเอาเขาในถ้ำมาให้เคราเทาเลย
    3. จากข้อ 2. คือ ผมม็อดจนเกมบึ้มมาหลายสิบครั้งจนเวลารวมๆเล่นเกมได้น้อยมาก เวลารวมคือเข้าๆออกๆเกมลงม็อด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 1st December 2015 เมื่อ 17:21

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เลือกยากเลยทีนี้ แต่คือผมก็ลืมบอกไปว่า ทั้งสองเกม 2 Edition นั้นคือรวม DLC ทุกตัวของมันแล้วครับ ผมเลยลังเล (แต่ DLC ของ New Vegas เยอะกว่านะครับ ฮ่าๆๆ) เอาเป็นว่าผมรอคำแนะนำจากท่านอื่นๆอีกสักหน่อยก็แล้วกันนะครับ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่ต้องไปคิดไรมากครับ
    จขกท อยากเล่นเกมไหนก่อนก็จัดก่อนเลยครับ
    มันไม่ได้ลดวันนี้วันเดียวสักหน่อย

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ผมเทใจให้ skyrimน่ะ mod เยอะมาก ผมเล่นได้ 300กว่าชั่วโมงผม ยังทำเควสได้ไม่ถึง 30เปอร์เซ็นเลย เดินเล่นกับ ลงmod ก็เพลินแล้วครับ
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมเชื่อว่าในใจ จขกท. เลือกได้แล้วว่าอยากเล่นเกมไหนมากกว่ากัน แต่รักพี่เสียดายน้อง ตอนนี้อยากเล่นเกมไหนมากกว่าก็จัดไปก่อน
    ทั้ง 2 เกม มีเนื้อหลักยาวพอๆ กัน ราวๆ 30 ชม. กว่าจะเล่นจบ กว่าจะเล่นม็อด Winter Sale มาพอดี ค่อยซื้ออีกเกมมาเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 1st December 2015 เมื่อ 17:04

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เป็นผมเลือก Skyrim ครับ เคยเล่นเถื่อนมาก่อนแล้วติดใจมากๆ + ลง mod ได้เยอะแยะหลากเลยโด้ของสนุกดี พึ่งจัดมาเมื่อไม่นานนี้เองครับ

ปล.แต่ Fallout ผมก็แนะนำนะ ถ้า จขกท.ชอบแนวโลกล่มสลายเอาชีวิตรอดก็จัดเถอะครับ (เป็นไปได้จัด 2 เกมเลยคุ้มมากๆ)

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แนะนำ Skyrim อีกเสียงครับ ติดมากๆๆ Fallout มันออกจะหลอนไปหน่อยนะ 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เล่น Skyrim จบแล้วอย่าลืม fallout4 ด้วย ลืมเวลาไปได้เลย 2 เกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ตอนแรกก็คิดอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย สุดท้ายก็ตัดใจซื้อมาจนได้

:'3 SKYRIM

ว่าแต่ใครมี Mod แนะนำบ้างมั้ยนะ '_' (ส่วนตัวเปนคนชอบเล่นตัวละคร ผู้หญิง ด้วยสิ)