ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ONE Punch Man ไอหนุ่มหมัดสะท้านโลกันต์ ANIME ที่มาแรงและเทพที่สุด ณ ตอนนี้

เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ เด็กหนุ่มหัวโล้น นามว่า ไซตามะ” ชายหนุ่มตกงานแสนธรรมดา ได้ผันตัวเข้าสู่วงการฮีโร่ตามความฝันในวัยเยาว์ ในฐานะของ “ผู้มีงานอดิเรกเป็นฮีโร่” ด้วยตารางการฝึกฝนธรรมดาๆ ได้แก่ การกินอาหารครบ 3 มื้อ, ซิทอัพ 100 ครั้ง, ลุกนั่ง 100 ครั้ง, วิดพื้น 100 ครั้ง และวิ่งวันละ 10 ก.ม. ทุกวัน ใครจะเชื่อว่าสามารถทำให้คนๆ หนึ่งมีพละกำลังและความสามารถในการต่อสู้ขั้นสูงไร้ขีดจำกัดได้ จนกระทั่ง โลก ตกอยุ่ใน อันตรายจากเหล่า ปีศาจ สัตว์ประหลาด ผุ้แข็งแกร่งต่างๆมากมาย องค์กรพิทักษ์จักวาล ไม่สามารถที่จะต่อกรและรับมือ สิ่งเหนือธรรมชาติ ที่น่ากลัวเหล่านั้นได้ ถึงคราวแล้วที่ เด็กหนุ่ม บ๊องๆ นามว่า ไซตามะ จะออกมาเป็นฮีโร่ผุ้ปกป้องโลกนี้จากสิ่งชั่วร้ายและปีศาจทั้งปวง และ ออกแสวง ตาม หา บุคคลที่ มีฝีมือ ที่ มีความแข็งแกร่งเท่าเทียมกะเขา ท่ามกลาง การผจญภัยอัน ยิ่งใหญ่ ทำให้เขา ต้องพบเจออันตรายต่างๆมากมาย ทั้ง ศัตรูที่ดาหน้ากันเข้ามา และ มิตรสหายเพื่อร่วมทาง ที่ได้พบปะเจอะเจอ ตามการเดินทาง

One Punch Man สนุกตรงไหนทำไมถึงฮิต

ถ้าคุณชื่นชอบ แนว Super Hero แบบแปลกๆใหม่ๆ One punch Man เป็น ตัวเลือก 1 สำหรับคุณ โดย เนื้อเรื่อง จะเน้น ไป ในแนว ช่วยโลก จากการ รุกราน ของ ปีศาจ สัตว์ประหลาด และ บุคคลที่แข็งแกร่งต่างๆมากมาย ที่มาจาก นอกโลก!!! และ ผจญภัย เพื่อ เสาะหาผุ้แข็งแกร่ง ตามการเดินทาง โดย One punch man จะเป็น manga anime แนว Action comedy Drama ซึ่ง มันแปลกและแหวกแนว มังงะ anime การต่อสุ้ในทุกๆเรื่อง ทำให้ลุ้นและตื่นเต้นแบบไม่เคยมีมาก่อน

ด้วยลาย เส้น ที่ชวนน่า อ่านและจับตามอง ราวกับ ว่า เอา ANIME ภาพเคลื่อนไหว มา ตีพิม ลงให้อ่านกันในแบบ หนังสือการ์ตูน เก็บทุกรายละเอียด การโจมตี เคลื่อนไหว เอฟเฟกต่างๆ ลงทุน วาดได้อย่างไม่น่าเชื่อ

ซึ่งปัจจุบัน ANIME ก็ได้ออกมาแล้ว ถึง 10 ตอนด้วยกัน หาดูได้ จาก google

ควร หา manga หรือ anime มาอ่านและดู เลยมั้ย สำหรับ คนชอบ แนวๆ ต่อสุ้

อย่างที่บอกไป ถ้าคุณ เป็น คนที่ชื่นชอบ แนว ผจญภัย ในแบบ ของ super hero กุ้โลก มีหน้าตาแปลกๆเป็นเอกลักษณ์ ซึ่งไม่เหมาะกับการเป็น Hero สักเท่าไหร่ และ มุขตลกขบขัน สุด มึน คอยต่อสุ้ปกป้อง บ้านเมือง จาก ปีศาจ ต่างๆ รวมถึง การเดินทางผจญภัย เพื่อ เสาะหา บุคคลที่ มีฝีมือ ที่ มีความแข็งแกร่งเท่าเทียมกะเขา และ ต้องการหาความแหวกแนว super hero ทั่วไป คุณไม่ควรพลาดเรื่องนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 3rd December 2015 เมื่อ 16:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ติดตามอยู่ครับ 55+ พระเอกเวลามันทำหน้าจริงจัง เท่ดีนะ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    หายจากโรคซึมเศร้ายัง ดูจากอาการแล้วหน้าจะยังไม่หาย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมละชอบพวกพระเอกเทพๆเนี่ย แต่ไอนี้มันเทพเกิน.........

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    รอดูหน้า blast อยู่เนี่ย ฮ่าๆ แต่กาโรวเทพจริง แต่ก็นะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    จุดขายอยู่ที่ พระเอกเทพ เเบบว่าต่อให้สู้กันโกคู โกคูก็เเพ้เเบบหมัดเดียวจอด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gzerk111 อ่านกระทู้
    รอดูหน้า blast อยู่เนี่ย ฮ่าๆ แต่กาโรวเทพจริง แต่ก็นะ
    ิblast นี่ Rank S numble 1 สิน่ะ

เพราะ อันดับ 2 คือไอผุ้หญิงพลังจิตลอยได้ blast นี่ถ้าออกมาจริงๆ ขอให้ฝีมือเทียบเท่า ไซตามะหน่อยเหอะ

คือ ป้องกันการโจมตี ไซตามะได้ แต่โดนจริงๆ 1-3 หมัด ตาย แบบนี้ ก็ OK น่ะ ดูลุ้นมาหน่อยเพราะ เอาจริงๆ ถ้าเอาระดับ S ทั้ง 17คนมาสุ้

ในตอนนี้สูสีคง แค่ อันดับ 2 ไอผุ้หญิงพลังจิต คงจะควบคุม การเคลื่อนไหวไซตามะได้ หยุดหมัด หรือ ทำให้ช้าลง

เองง่ายๆ จุดขายมันอยุ่ที่ ไซตามะ น่ะผมว่า คือ ต่อย 1 หมัดตายยยย แต่สิ่งที่จะให้คนดูคอยติดตามไปกับมันคือ

จะมีศัตรูปีศาจคนไหนตัวไหนได้บ้างที่จะสามารถป้องกันและรุ้การเคลื่อนไหวของ ไซตามะ ในการไม่ให้โดน 1หมัดเดียวจอด ผมว่ามันสนุกตรงนี้ล่ะ แต่จะมี คนที่มีฝีมือระดับ ไซตามะ อยุ่มั้ย ต้องคอยติดตามต่อไป ANIME ตอนนี้มีแค่ 10ตอน คาดว่าเรื่องนี้มียาวๆยัน SS 2 แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 2nd December 2015 เมื่อ 21:05

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    พี่ชายของไซตามะคือ อิคาคุ จากเรื่องบลีช 5555+ เหมือนมากกกกกกกกกกกกกก

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าไม่หัวโล้นผมจะดูอยู่

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    จุดขายอยู่ที่ พระเอกเทพ เเบบว่าต่อให้สู้กันโกคู โกคูก็เเพ้เเบบหมัดเดียวจอด
    ขนาดโบรอสที่สเกลพลังแค่ระดับเบจิต้ามาโลก ยังต้องใช้หมัดชุด

ไม่ต้องพูดถึงโกคูที่สเกลมันไปใกลลิบโลกแล้วคุณ

บางทีจะเทียบก็ดูสเกลของแต่ละเรื่องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อะไรนะ ? ใครคือไซตามะ ??

https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    ไซตามะ

จะโมโห ตอน ตบยุ่งครับ !! มัน ตบ ไม่ตาย !!
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เขาว่ากันว่า ไอ้blastนั้นละคือไซตามะ เพราะมันช่วยไอ้คางตูดไว้
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    ไซตามะ

จะโมโห ตอน ตบยุ่งครับ !! มัน ตบ ไม่ตาย !!
    5555555 เก่งระดับหมัดเดียวจอด แต่ตบยุงไม่ตาย ฮาจริง

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    อะไรนะ ? ใครคือไซตามะ ??

คิระยังต้องเสียเวลามานั่งเขียนชื่อครับ Eucliwood ดีกว่า พูดแล้วตายเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ขนาดโบรอสที่สเกลพลังแค่ระดับเบจิต้ามาโลก ยังต้องใช้หมัดชุด

ไม่ต้องพูดถึงโกคูที่สเกลมันไปใกลลิบโลกแล้วคุณ

บางทีจะเทียบก็ดูสเกลของแต่ละเรื่องด้วยครับ
    ผมว่าดีไม่ดี โบรอส พลังยังไม่เท่าเบจิต้าด้วยซ้ำ ถ้าซัดกันจริง ๆ ก็มีแต่โบรอสนี่แหละที่ทำให้ไซตามะอัดหลายหมัดแบบจัง ๆ กว่าจะด่อง แต่ยังไงก็ +1 ครับ วัดกันที่สเกลดีสุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 3rd December 2015 เมื่อ 12:37
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    สู้กับ ลูฟี่ ลูฟี่ โดนดีดปลิว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเรื่องที่ต้องมาลุ้นว่าจะมี ตัวร้าย ที่สามารถจัดการพระเอกได้รึเปล่า 55555