ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316

ระหว่าง GTX970 กับ R9 390

ช่วงกลางเดือนนี้ผมจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ แต่กำลังลังเล ระหว่าง GTX970 กับ R9 390 รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำททีครับ
    spec คอมผม สามารถใช้ทั้ง2ตัวนี้ได้หรือป่าวครับ
    cpu fx 6300
    mainbord gig ga-970a
    Psu xfx xtr 750
    ram corsair 8 g
    ส่วนตัวเห็นคนเล่น 970 กันเยอะ เลยสงสัยว่ามันดีกว่ายังไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    GTX 970 กินไฟน้อยกว่า เสถียรกว่า ไดร์เวอร์ดีกว่า เกมรองรับเยอะกว่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OBSETION อ่านกระทู้
    ช่วงกลางเดือนนี้ผมจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ แต่กำลังลังเล ระหว่าง GTX970 กับ R9 390 รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำททีครับ
    spec คอมผม สามารถใช้ทั้ง2ตัวนี้ได้หรือป่าวครับ
    cpu fx 6300
    mainbord gig ga-970a
    Psu xfx xtr 750
    ram corsair 8 g
    ส่วนตัวเห็นคนเล่น 970 กันเยอะ เลยสงสัยว่ามันดีกว่ายังไงครับ
    R9 390 เป็นการ์ดย้อมแมวจากซีรี่ส์ก่อนหน้านี้ครับ แค่เพิ่มแรมให้เยอะเท่านั้น
    GTX 970 เป็นเทคโนโลยีใหม่จึงแรงแต่กินไฟน้อย ข้อเสียของ GTX 970 มีแค่เรื่องเดียวคือแรมพิการ
    VRAM ของ GTX 970 ไม่ใช่ 4 Gb แต่เป็น 3.5 GB ต้องแจ้งให้ทราบตรงนี้ก่อนไม่งั้นซื้อมารู้ทีหลังจะลำบากใจ
    เรื่องไดร์ฟเวอร์ของ AMD ที่แม้จะเพิ่งเปลี่ยนโฉมแต่ก็ยังมีข่าวแย่ๆ อยู่ พูดง่ายๆ คือเรื่องอัพเดทไดร์ฟเวอร์ Nvidia ก็จะสบายใจกว่า
    แต่จริงๆ ถ้ารอได้อยากแนะนำให้กำเงินไว้รอ Pascal ปีหน้านะครับ แต่ถ้ารอไม่ได้แนะนำ GTX 970 ครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อยู่ที่ใจครับ ชอบแดงก็ R9 390 ชอบเขียวก็ 970

ความแรงก็พอๆ กัน ส่วนเรื่อง Driver ค่ายแดงจะห่วยกว่าตรงมีบัคบางอย่างนี่แหละ ส่วนค่ายเขียวก็จะมีแต่แอบเนียนการตลาดนิดหน่อย ถ้าไม่ซีเรียสก็ผ่านไป

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น ซื้อก่อนใช้ก่อน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eicalos อ่านกระทู้
    จะซื้อตอนไหนเมื่อไรก็เจ็บเหมือนกันทั้งนั้น ถ้ากลัวเจ็บเพราะว่าเดี๋ยวไม่คุ้ม เดี๋ยวตกรุ่น ก็ไม่ต้องเล่น***อะไรแล้วล่ะคับ
    ถ้าเงินพร้อมก็ซื้อมาได้เลยไม่พอใจอะไรยังไงก็ค่อยว่ากันอีกที อยู่กับปัจจุบันคับ ไม่ใช่มโนไปถึงอนาคตแบบพวกมนุษย์สุดคุ้มที่รอทั้งปีทั้งชาติกัน
    ไม่มีใครตอบได้ทั้งนั้นมันดีกว่าที่ว่ามโนกันไปว่าไม่คุ้ม ๆ รอ ๆ ให้คุ้มกันทั้งชาติ Pascal 14 nm มันก็ไม่ต่างจากตัวเดิมเท่าไรหรอก ถึงเวลานั้นจริง
    เดี๋ยวก็บอกอีกว่าไม่คุ้ม ๆ รอ 10 nm

ถ้าตอบตามความเห็นส่วนตัวของผมนะมันจะคุ้มก็ต่อเมื่อเราคิดว่ามันคุ้ม ถ้าซื้อมาแล้วคิดว่ามันไม่คุ้มของซื้อมาดีแค่ไหนมันก็ไม่คุ้ม มันมีอยู่แค่นี้เอง
    GTX980 จะอยู่ได้นานกว่า GTX970 ไม่มากเท่าไร ตราบใดที่ไม่บ้าไปปรับสุดแบบสุดตีนทุกเกมส์มันก็เล่นได้อยู่ DX13 ออกเมื่อไรก็เมื่อนั่นล่ะ
    ได้เวลาเปลี่ยนกัน แนะนำว่าถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียวนะ GTX980 หรือ ถ้ากัดฟันได้ก็ GTX980Ti ไปเลย แต่ถ้าซื้อเป็นยกเซตหรือเปลี่ยน
    มากกว่าการ์ดจอใบเดียวก็ GTX970 ไป เอาส่วนต่างไปอัพ CPU กับ Ram หรือ Cooling หรืออาจจะซื้อ SSD เพิ่มจะดีกว่ามาก อย่าไปเชื่อนะ
    ว่ารอตัวใหม่แล้วจะคุ้มอย่างที่มโนไว้ ถึงเวลานั้นอาจจะแพงกว่าตอนนี้ก็ได้ หรือ ซวยกว่านั้นถึงเวลานั้นจริงไม่มีเงินที่จะซื้อได้
    พอดีเห็นคอมเม้นนี้เเล้วถูกใจเลยเอามาให้อ่าน

ลิ้งค์ต้นฉบับ : http://www.overclockzone.com/forums/...1#post68232042
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 10519898 : 3rd December 2015 เมื่อ 15:40

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ตอนนี้เห็นเดวา จะเอา r9 390 มาขาย ราคาไม่ถึงหมื่น อยู่ที่ 9พันปลายๆ รู้สึกว่าราคานี้มันคุ้มกว่า 970 แล้ว! ยิ่งเกมสมัยนี้มันซดแรมเป็นว่าเล่น แนะนำ r9 390 ครับ
    ไดร์เวอร์เขียว สำหรับผมมันก็ไม่ได้ดีกว่า แดงเท่าไหร่ ออกไวจริงแต่รีบออกเกิน ไดร์เวอร์ล่าสุด 359.06 เล่นเกมห่วยกว่า 359.00 ต้องได้ถอยกลับมาใหม่ T_T
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    R9 390 ครับ 555 970 เริ่มแพงอีกแล้ว
    GTX1080ti

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ขอบคุณทุกท่านครับ ยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี