ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

สาวก Dragonball รวมพลัง!! ขอเปลี่ยนชื่อดาว Kepler 22-b เป็น “ดาวนาเม็ก”

สาวก Dragonball รวมพลัง!!
    ขอเปลี่ยนชื่อดาว Kepler 22-b เป็น “ดาวนาเม็ก”

ใครที่เคยทราบข่าวเรื่องการค้นพบดาวดวงใหม่ที่มีสิ่งต่าง ๆ ใกล้เคียงกับดาวโลกที่เราอาศัยกันอยู่ก็คงจะได้เห็นว่าดาวดวงนี้นั้นมีลักษณะคล้าย ๆ ดาวดวงหนึ่งในการ์ตูนที่คุณ อะกิระ โทะริยะมะ ได้วาดออกมานั่นคือการ์ตูนเรื่อง Dragonball Z ที่สมัยเด็กเราต่างก็คุ้นเคยกันดีนั่นเอง

ดาวนาเม็กเป็นดาวสีเขียว ๆ ที่ต้องเดินทางไปเพื่อตามหาดราก้อนบอลเพื่อนำมาชุบชีวิตเหล่าเพื่อนพ้องที่ตายเพราะโดนนัปป้าและเบจิต้าบุกโลก ซึ่งทำให้พิคโกโร่ตายทำให้ดราก้อนบอลของโลกหายไป ทุกคนที่เหลืออยู่จึงได้เดินทางไปยังดาว “นาเม็ก” ที่มีเหล่าชาวนาเม็กและผู้เฒ่าสูงสุดที่เป็นผู้สร้าง “ดราก้อนบอล” เพื่อขอพรชุบชีวิตเหล่าผู้ที่ตายไปนั่นเอง ซึ่งเจ้าดาวดวงนี้มีลักษณะเป็นสีเขียวด้วยน้ำทะเลและพืชพรรณปกคลุมทั้งดาว รวมไปถึงมีผู้อาศัยในดาวดวงนี้ประมาณ 100 คนเท่านั้นเอง

งานนี้เหล่าแฟน ๆ Dragonball ที่ได้เห็นดาว Kepler 22-b เป็นครั้งแรกก็รู้สึกสนใจเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะลักษณะของดวงดาวนั้นใกล้เคียงกับดาวที่เขาเคยเห็นกันในสมัยเด็ก จึงได้มีการรวมตัวกันใน Change.org เพื่อร่วมรณรงค์ให้เปลี่ยนชื่อดาวที่ดูยังกะหุ่นยนต์อย่าง Kepler 22-b เป็นชื่อ “Namek” หรือดาวนาเม็กด้วยความคล้ายคลึงกันเป็นอย่างมากนั่นเอง

สำหรับชาวไทยที่อยากร่วมกิจกรรมนี้ก็เข้าไปที่ link นี้เลยจ้า งานนี้เรามารวมพลังชาวโลกเพื่อทำให้ดาวที่เราอาจจะได้ไปอยู่อาศัยเป็นแห่งที่ 2 กลายเป็นชื่อดาวที่เราคุ้นเคยกันดีกว่าครับ

หรือร่วมลงชื่อได้ที่ : https://www.change.org/p/nasa-changi...-22-b-to-namek

ปล. แอบใส่เพลงให้ฮึกเฮิมกันเล็กน้อย

ที่มา : beartai

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไม่เอา ไม่เปลี่ยนชื่อเท่เเล้ว (ดับบลิว ที เอฟ)

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ได้เรอะ จะให้ชื่อดาวนาเม็ก มันมีลิขสิทธินะ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    DEVIL MAY CRY 4

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    เพิ่งรู้ว่า NVIDIA เอาชื่อดาวมาตั้งสถานปัตฯ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    แคมเปญโอตาคุ 555 มันเป็นเรื่องสากลของผู้ค้นพบเขาที่มีสิทธิ์ที่จะตั้งชื่อดาวไม่ใช่หรอครับ? ผ่านก็ยินดี ไม่ผ่านก็ไม่แปลกใจ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ดาวนี้คนเข้าไปอยู่ได้หรือครับเห็นให้ความสำคัญกันจัง ทำยังกะว่าจะย้ายจากโลกไปอยู่ที่ดาวดวงนั้นซะอย่างนั้น
    [IMG][/IMG]

Tags for this Thread