ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากขอรับท่าน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ขอบคุณท่านรามิสมาก...จ้า PCข้อยปรับสุดทุกอย่างเล่นลื่นๆเลยเกมส์นี้กินสเป็กไม่สูง แต่น่าต้องมีแรมเครื่องมากกว่า4G เพราะไม่ว่าปรับสูงต่ำยังไงเกมส์ก็เรียกแรมเครื่องมาใช้4gกว่า

เครื่องข้อยใส่แรม16G เลยไม่มีปัญหาใช้การ์ดกลางๆก็ปรับสุดได้แล้ว...จ้า ใครเล่นแล้วกระตุกอาจจะเป็นเพราะจุดนี้ก็ได้นะ...จ๊ะ

จากรูปดูตัวเลขที่วงสีแดงไว้คือเลขบอกการใช้แรมระบบปรับยังไงมันก็กิน4gกว่าๆ

คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    แบบ repack ตัดอะไรออกไปมั่งครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boou อ่านกระทู้
    ใช้โปรแกรม motioninjoy gamepad tool ครับ ลิ้งโหลดก็ http://ouo.io/HDepM

วิธีเซ็ต
    https://www.youtube.com/watch?featur...&v=pp_2rVYI3mk

หากใช้วินโดว์ 8,8.1,10 แล้วโหลดไดร์เวอร์ไม่ได้ให้ทำตามนี้นะครับ
    วิธีแก้ไขปัญหา ขึ้น error code 0X-1ffffdd8 หรือ 1ffffdb9 เมื่อกด "load driver" โปรแกรม motioninjoy

1. เลือก settings ของ windows 8.1 (เอา mouse ชี้ที่มุมขวา บน ล่าง ของหน้า desktop)
    >>> change pc settings >>> update and recovery >>> recovery >>> advanced start-up
    >>> กด restart now >>> เลือก trobleshoot >>> advanced option >>> startup settings
    >>> เมื่อ restart กลับมา กดเลข 7 บน keyboard (disable driver signature...) ถึงตรงนี้เครื่องจะ restart นะครับ

2. เมื่อเครื่อง restart กลับมาเข้าหน้า desktop ของ windows แล้วก็ให้เราเปิดโปรแกรม ds3tool
    และเลือก "load driver" เหมือนแบบที่เคยๆ ทำมา คราวนี้ก็จะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ติดตั่ง driver ของ ds3tool (install anyway...) เหมือนที่เคยเป็นมา.....
    .เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

(ใช้จอยเล่น อย่างมันส์ครับ)

เครดิต จากไหนจำไม่ได้นะครับ คัดลอกมานานแล้ว
    ลงแล้วเล่นไม่ได้ ถอนออกโปรแกรม x360ceเดี้ยง จอยเน่าอนาล็อกไม่ทำงาน ใครจะลงก้อทำใจนะ อ่านในเม้นยูทูปคนที่เดี้ยงเพราะโปรแกรมนี้มีเยอะนะ เตือนไว้ผมโดนมาละ

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaakkung อ่านกระทู้
    ลงแล้วเล่นไม่ได้ ถอนออกโปรแกรม x360ceเดี้ยง จอยเน่าอนาล็อกไม่ทำงาน ใครจะลงก้อทำใจนะ อ่านในเม้นยูทูปคนที่เดี้ยงเพราะโปรแกรมนี้มีเยอะนะ เตือนไว้ผมโดนมาละ
    ลงแล้วเล่นไม่ได้ อาการไหนล่ะ ที่ว่าเล่นไม่ได้ แล้วอยู่ๆไปถอนโปรแกรมออกอย่างนั้น มันก็ดึงไดรเวอร์ออกไปน่ะสิครับ ถ้าจอยปกติมันก็ไม่ถึงขนาดเน่าหรอก มันใกล้เน่าอยู่แล้วหรือเปล่า ก่อนเอามาลงผมก็อ่านครับในยูทูปน่ะ ไอ้ที่ว่าเดี้ยงๆกันน่ะ หาข้อมูลกันเพิ่มเติมจากอาการที่มัน Error บ้างหรือเปล่าล่ะ ไม่ใช่สักแต่ว่าจะลงใช้ ลงเล่นกัน วิธีแก้ปัญหาน่ะมันมีในกูลเกิ้ลเยอะแยะ

ผมลงไว้ให้เพราะแค่แนะนำวิธีการเล่นที่มันง่ายและดี จะเล่นได้หรือเปล่ามันก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของคนที่ลงด้วยนะ ใครไม่สะดวกลองก็อย่าลองนะครับ ไม่ได้บังคับ
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boou อ่านกระทู้
    ลงแล้วเล่นไม่ได้ อาการไหนล่ะ ที่ว่าเล่นไม่ได้ แล้วอยู่ๆไปถอนโปรแกรมออกอย่างนั้น มันก็ดึงไดรเวอร์ออกไปน่ะสิครับ ถ้าจอยปกติมันก็ไม่ถึงขนาดเน่าหรอก มันใกล้เน่าอยู่แล้วหรือเปล่า ก่อนเอามาลงผมก็อ่านครับในยูทูปน่ะ ไอ้ที่ว่าเดี้ยงๆกันน่ะ หาข้อมูลกันเพิ่มเติมจากอาการที่มัน Error บ้างหรือเปล่าล่ะ ไม่ใช่สักแต่ว่าจะลงใช้ ลงเล่นกัน วิธีแก้ปัญหาน่ะมันมีในกูลเกิ้ลเยอะแยะ

ผมลงไว้ให้เพราะแค่แนะนำวิธีการเล่นที่มันง่ายและดี จะเล่นได้หรือเปล่ามันก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของคนที่ลงด้วยนะ ใครไม่สะดวกลองก็อย่าลองนะครับ ไม่ได้บังคับ
    ผมก้อไม่ได้ว่ารัยคุณนิครับ ผมเตือนตัวโปรแกรม ผมรู้ว่าคุณหวังดีและผมก้อไม่ได้เก่งคอมมากมาย ก้อแค่เตือนคนที่ไม่รู้ เพราะผมใช้ x360ce ก้อไม่เจอปัญหา....ใครอยากจะลองก้อลอง ผมก้อไม่ได้บังคับใคร จอบอ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติด Connot find VCOMP110.DLL อ่ะครับ
    Windows 8.1 64 bit
    ไปดูใน System32 กับ SysWoW64 ก็มีอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Dragon Quest Heroes Slime Edition DLC-BAT คือไร... ต้องลงไหมครับ (ขอวิธีลงด้วย ขอบคุณครับ)

กล่าวขอบคุณ
    201
    เมื่อก่อนเป็นคู่แข่งของ FF เลยนะเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ครับตัว repack โหลดลิ้ง mega ว่าแต่เกมนี้ปรับความไวเมาส์ไงหรอ

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ไฟล์เกมส์ตัวเต็ม มีใครยังติดเครื่องอยู่มั้ยครับ ผมรบกวนแคปภาพ folder>properties ให้หน่อยได้มั้ย ^^

ผมสงสัยว่าเผลอลบไฟล์เกมส์อะไรผิดไปรึเปล่า เปิดเกมส์ไม่ติด อยากเช็คขนาด

ปล.หรือจำนวนไฟล์ในโฟล์เดอร์เกมส์ก็ได้ครับ (ตัวเต็ม+Dragon Quest Heroes Slime Edition DLC-BAT) ขอบคุณล่วงหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 8th January 2016 เมื่อ 21:38

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนสอบถามครับพอดีลงเล่นได้แล้วแต่ทำไมไม่มีเสียงเลยครับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    คือสอบถามหน่อยครับ ผมเล่นเนื้อเรื่่อง พอถึง บอสสุดท้ายแล้ว ฆ่ามันที่เป็นมักกรม่วงๆ ฆ่าจบ จะมีฉากจบ พอจบ จะโหลดมาที่ เมืองที่บินได้ของเรา แต่พอไปดูตรงแผนที เควส ที่ฆ่าบอส ตัวเดิมยังอยุ่ ผมฆ่าไป2 รอบละ รอบ3 ก็ขึ้นอยุ่ งง ต้องทำไงครับถึงจะไปเควสต่อไป หรือมันได้แค่นั่น ผมงง มาก
    MISSYOU

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เอาไฟล์ .dll ยัดลงโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์เลยครับ

ผมติดปัญหา Full scene ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    repack เล่นได้ 100% ครับ win 8.1

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEATEALNW01 อ่านกระทู้
    คือสอบถามหน่อยครับ ผมเล่นเนื้อเรื่่อง พอถึง บอสสุดท้ายแล้ว ฆ่ามันที่เป็นมักกรม่วงๆ ฆ่าจบ จะมีฉากจบ พอจบ จะโหลดมาที่ เมืองที่บินได้ของเรา แต่พอไปดูตรงแผนที เควส ที่ฆ่าบอส ตัวเดิมยังอยุ่ ผมฆ่าไป2 รอบละ รอบ3 ก็ขึ้นอยุ่ งง ต้องทำไงครับถึงจะไปเควสต่อไป หรือมันได้แค่นั่น ผมงง มาก

ใช้เวลาเล่นกี่ชั่วโมงครับ

ว่าจะเล่นๆ ก็ยังไม่มีเวลาเล่นซะที

Tags for this Thread