ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

รีวิว Nintendo New 3DS XL โดยผมเองครับ

กลับมาอีกครั้งครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวาน สำหรับ Nintendo New 3DS XL นะครับ

ออกตัวก่อนว่าผมไม่เคยซื้อเครื่องเกมพกพามาก่อนเลย แม้แต่ PSP ก็ไม่เคยมี เคยเล่นเกมพกพาล่าสุดก็ Game Boy ตอนอยู่ ม.1 หลังจากนั้นก็ไม่ได้เล่นอีกเลย

มาวันนี้ผมมีเกมพกพาเป็นของตัวเองแล้วครับ น้ำตาจิไหล T^T และก็เป็น New 3DS XL ซะด้วย

เอาล่ะมาเริ่มกันเลย

[IMG][/IMG]

ผมซื้อมาเป็นทั้งเซตเลยครับ ในเซตก็ประกอบด้วย เครื่องเกม , ตลับ R4 , ตลับ Sky3DS , AR Card

ตลับ R4 กล่องสวยสีเงินฟรุ้งฟริ้งดีจัง

[IMG][/IMG]

ตัวเกมเป็นสีแดง สวยงาม ภายนอกเคลือบสีดูหรูหรา มีราคา ขนาดกำลังดี น้ำหนักไม่มากเกินไป จับถนัดมือ

เมื่อคืนเล่นซะจนแบตหมด เห่อของใหม่ก็แบบนี้แหละ

[IMG][/IMG]

ย้อนมาดูที่ตลับ R4 ครับ ชุดตลับ R4 มีตัวตลับ และ Card Reader แถมมาให้เพื่อใช้เชื่อมต่อกับ PC ในการโอนถ่ายเกมได้

[IMG][/IMG]

มาที่พระเอกของเรา นั่นคือ ตลับ Sky3DS นั่นเองครับ กล่องสวยเชียว

[IMG][/IMG]

รูปเปรียบเทียบกัน R4 กับ Sky3DS ครับ

[IMG][/IMG]

เปิดเครื่องกันเลย หน้าตาก็เป็นแบบนี้ครับ หน้าจอรุ่นใหม่มาเป็น IPS ดูแข็งแรงมุมมองดีเยี่ยม แวบแรกที่เห็นก็คิดว่ามันจะใหญ่กว่านี้ซะอีก นี่ XL แล้วหรอวะ

ผมเคยเล่นเกมกับจอ 40 นิ้วขึ้นไปมาตลอดเจอแบบนี้ก็ต้องปรับตัวกันเล็กน้อยแหละ

[IMG][/IMG]

ด้านขวา มีปุ่ม A B X Y และ start , select ตามมาตราฐานเกมกดทั่วๆไป แต่ผมว่าปุ่มกดมันแอบเล็กไปซักหน่อยนะ แต่พอเล่นจริงก็เล่นได้ไม่รู้สึกติดขัดอะไร

[IMG][/IMG]

ด้านซ้าย มีปุ่มกากบาทแบบโบราณ และแกนอนาล็อกมาด้วยอันนึงข้างบน

[IMG][/IMG]

ด้านบนขวา มีปุ่มให้ปรับ 3D เลือกระดับความลึกได้ แต่ผมก็ปรับสุดตลอดอ่ะนะ

[IMG][/IMG]

ด้านบนซ้าย มีปุ่มปรับความดังเสียง ผมก็ปรับสุดเช่นกัน เท่าที่เล่นมาพบว่าเสียงดี ชัดเจน ลำโพงเยี่ยม เสียงไม่แตก

[IMG][/IMG]

มาดูด้านหลังกันบ้าง รูชาร์ตอยู่ตรงกลางตัวเครื่องพอดี

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

มีปุ่ม L , R ใช้ zoom กล้อง

[IMG][/IMG]

ทดลองเปิดเกมดู พบว่าภาพอยู่ในเกณฑ์ที่ดี ไม่สวยเท่า console แต่ก็พอรับได้ ภาพไม่แตกอย่างที่หลายคนกังวลกัน

[IMG][/IMG]

ปุ่มสีฟ้าเล็กๆ ใช้เปลี่ยนเกม เวลาเปลี่ยนเกมจะมีไฟสีฟ้า กระพริบเล็กน้อย

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

เปลี่ยนลองดูหลายๆเกมครับ ^_^

และที่อดพูดถึงไม่ได้คงจะเป็นภาพ 3D ครับ แต่ผมขอไม่ถ่ายรูปมาให้ดู เพราะถ่ายมาลงมันก็ไม่เห็นเป็น 3D หรอก

จากที่ได้ลองเกม 3D มาพบว่า ระบบ 3D มัน ''น่าทึ่ง'' จริงๆครับ ไม่น่าเชื่อว่ามันจะทำภาพ 3D แบบไม่ใส่แว่นได้จริงๆ

แล้วดูไม่เวียนหัวด้วยครับ สุดยอดมากตรงนี้

สรุปเลยแล้วกันครับ

ข้อดี

1. ตัวเครื่องน้ำหนักไม่มาก จับถนัด เล่นได้นานไม่เมื่อย

2. ตัวเครื่องดูดี หรูหรา มีราคา สมกับเป็นเกมพกพารุ่นใหม่

3. ลำโพงเสียงดังดี เปิดสุด เสียงไม่แตก

4. หน้าจอที่ใหญ่พอดีๆ เล่นแล้วไม่รู้สึกว่าจอเล็กเลย

5. ภาพ 3D ทำได้ดีมากๆๆๆ ดูแล้วไม่รู้สึกเวียนหัวเล่นได้นาน แต่กับบางเกมก็ยังทำ 3D ได้ไม่ดีพอ

6. เล่นก็อปได้ ทั้ง DS และ 3DS ใครซื้อตอนนี้โคตรคุ้ม มีเกมให้เล่นบาน

ข้อเสีย

1. ตอนเปิดเครื่องมันมีเสียง ''แก๊ก'' ออกมาน่ากลัวจอหักจัง 5555

2. ปุ่มกดแอบเล็กไปหน่อย คนนิ้วใหญ่อาจมีปัญหาในการเล่นได้

3. ตอนเปลี่ยนเกมของตลับ Sky3DS ต้องคอยกดปุ่มสีฟ้า ไล่หาทีละเกม ค่อนข้างเสียเวลามาก

4. เกมของ DS พอมาเล่นบนจอ 3DS แล้วภาพ ''โคตรกาก'' กากจริงๆครับ

ขอจบการรีวิวไว้เท่านี้ก่อน เด่วขอทำงานบ้านก่อน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 5th December 2015 เมื่อ 10:34
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ตอนแรกผมลังเลว่าจะซื้อ new 3ds xl ดีไหมอะครับ คือผมอยากเอามาเล่นพวกโปเกมอนไรงี้อะครับ ตอนนี้ผมยืม3ds ของเพื่อนมาแล้วนรู้สึกไม่ค่อยชอบแนวๆนี้ ก็เลยอยากรู้ว่า new 3ds กับ 3ds ปกติ ต่างกันยังไงเหรอครับ
    เอาใจคืนมา

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    new 3ds xl กับ 3ds xl ธรรมาดาต่างกันตรงที่ 3ds xl น่ะ เวลาเราเปิด 3d แล้วคนเล่นต้องทำมือนิ่ง ๆ มองไปที่ตรงกลางจอจุดเดียว ไม่งั้นจะเกิดการหลุดโฟกัสขึ้น (เห็นเป็น 2 ภาพ ไม่ซ้อนกัน)
    ทาง nintendo จึงได้ออก new 3ds xl ที่มีการแก้ไขเรื่อง ระบบ 3d นี้ให้ผู้เล่นสามารถมองได้กว้างขึ้น ลดปัญหาหลุดโฟกัส ไม่ต้องคอยเกรงมือเวลาเล่นอีกต่อไป เพราะงั้นใครจะซื้อ 3ds ตอนนี้ก็ไปซื้อรุ่น new
    ดีกว่า นอกจากเรื่อง 3d ที่แก้มานี้ ก็มีเรื่องเพิ่มแรม ให้มันปรับความเร็วในการโหลดเกมไวขึ้นอีกนิด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ถ้าเล่นแท้จะดูดีขึ้นครับ
    รีวิวสายมืด

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ผมขอถามหน่อยครับ ว่ามันจะมีรุ่นใหม่หือเปล่าครับ แล้วมันคุ้มไหมกับที่ซื้อมาอะครับ
    เอาใจคืนมา

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนห่วยๆ อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยครับ ว่ามันจะมีรุ่นใหม่หือเปล่าครับ แล้วมันคุ้มไหมกับที่ซื้อมาอะครับ
    ถ้าหมายถึง 3ds จะออกรุ่นใหม่อีกมั้ย คงไม่ออกแล้วครับ
    ถ้าหมายถึง nintendo จะออกเครื่องเกมใหม่มั้ย ใกล้ออกแล้วครับ อาจจะปีหน้าหรือ 2 ปี
    แต่ 3ds ก็คุ้มดีนะ เพราะเป็นเครื่องฮิตคนเล่นกันเยอะอยู่วงการคอนโซล ถ้าไปรอซื้อเครื่องที่มันออกมาใหม่นี่ต้องลุ้นอีกนะว่ามันจะแป๊กมั้ย เกมดี ๆ จะมีลงมั้ย ซื้อมาเล่นแต่มาริโอ้ก็ไม่ไหวนะ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    มาแชร์ความคิดกันเนาะ
    ผมมี3DS XLโซนUS ลิมิเต็ด เซลด้า R4เวอร์2015 ส่วนSkyเหมือนของท่านแหละ ดีนะครับ ใส่เมมได้ถึง64G
    SKYเล่นเกมของโซนUSได้หมดครับ ที่ผมเน้นๆเล่นตลอดก็มีเกม โปเกม่อนY มอนฮัน4 เดวิลเซอไวเวอร์2 เรซซิเดน มีรูนเฟคโตรี่4(อันนี้ซื้อแท้1690เพราะชอบมาก)
    ท่านเก่งนะ ลงโปรSkyเองรึเปล่า คนเริ่มใหม่ส่วนมากจะงง อีกอย่างSKyผมทำแฮคคิวบิคนินจาให้เล่นข้ามโซนได้ คือเอาไว้เล่นยูกิเกมเดียว
    ส่วนR4เอาไว้เล่นเกมDSเก่าๆก็สนุกนะครับ หลักๆมี DQ9 Ragnarok Rune3 ลอสดินบลู ยูกิ2009-2011 เกมปัญญาอ่อนก็เยอะ 55
    อีกอย่าง R4ผมเอาไว้ดูหนังDPGเพราะใช้เนื้อที่น้อง หนังเรื่องนึงใช้แค่ประมาณ300m อนิเมะตอนๆนี่ยิ่งเล็ก เพลินดีครับ
    อยากได้3DSเหมือนกันนะ เอามาเล่นเซโนเบลดที่ออกเฉพาะN3DS แต่รอเวลาอีกนิด เพราะยังมีเกมเฉพาะแค่เกมเดียว แต่ขอบอกจากใจ 3DSเทพและสุดยอดกว่าPsวิต้าเยอะเลย
    PsVitaผมซื้อมาเล่นเกมFF10แค่เกมเดียวช่วงแรกๆ สุดท้ายก็ได้ขายทิ้งแบบขาดทุนจนได้ ตอนนี้มีSkyใหม่ สองปุ่มส้ม เดินหน้า-ถอยหลังเกมได้ รอต่อไปนะครับ มีอะไรอัพเดทเดียวมาคุยใหม่

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ตอนซื้อมันแถมที่ชาต์รมาด้วยหรือเปล่าครับหรือเราต้องซื้อแยก ผมว่าจะซื้ออยุ่เหมือนกันแนะนำร้านดีๆให้หน่อยนะครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมใช้ Nintendo 2DS US แผ่นแท้ 3 แผ่น แล้วก็ซื้อ Sky3ds ปุ่มฟ้า ทุกวันนี้ยังเล่นไม่คุ้มเลย ไม่ใช่แนว
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64