ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

Fall out 4 เล่นยังไง งง ตั้งตัวไม่ถูก

เกมนี้มำให้เรา เล่นเเบบไหนอะครับ สำรวจก่อนทำเควส หรือทำเควสยาวๆ เเล้วชุดหุ่นรบ หาพลังงานมาจากไหน หลอดHPมีเเถมเเดงจากการโนรังสีเเก้ยังไง
    ผมเล่นเเล้วไม่สนุกเลย เล่นไม่เป็นงงมากกับเกมนี้ เรื่องเควส ผมเข้าใจนะพอรู้ภาาาบ้างเเต่ จะงงเกี่ยวกับระบบของเกมมากกว่า
    มี rider มาบุกด้วย คราฟของจากไหนอะไรยังไง ใครมี ทริปดีๆ อะไรในการเล่นบอกผมที่ครับ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    1.ในเกมเราจะทำอะไรก็ได้ สำรวจ ทำเควสอะไรได้หมด(อิสระ)
    2.ชุดหุ่นพลังงานผมก็ไม่รู้เหมือนกัน(เลยถอดไว้ในบ้านตอนแรกๆ)
    3.หลอดเลือดแก้แถบแดงต้องใช้ถุงเลือดครับ (RadAway)
    4.คราฟของต้องหาโต๊ะคราฟเอา

ปล.ผมก็พึ่งเล่นเหมือนกัน
    ปล.ถ้าเล่น Skyrim มาก่อนก็ไม่ต้องห่วงระบบเหมือนๆกัน
    แต่สลับยุค
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    พอดีผมเล่นสายขโมยของ ช่วงกลางๆมันจะมีพวก Brotherhood of steel ใส่เกราะเดินออกสำรวจในเกม ผมเลยขโมยแท่งพลังงานจากชุดมันซะเลย 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สำรวจ เดินเล่น ทำเควสครับ อิสระสุดๆ ชุดหุ่นรบ มีเก็บตามทางครับ หรือ จะไปขโมยจากพวก BOS มาก็ได้ครับ โดยการย่องไปข้างหลัง แล้วดึง Fusion Core ออก มันจะเด้งออกมาจากหุ่นเองครับเราก็สวมรอยแทน

ส่วนติดรังสีใช้ RadAway ครับ ส่วนพลังงานหุ่นหรือ Fusion Core หาได้จากสถานที่ต่างๆเวลาทำเควสครับ ไม่ก็ซื้อเอาครับ ประมาณนี้ครับ ถ้าเล่นเป็นจะสนุกมากครับ โมอาวุธโมชุดมันส์เลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แนะนำเว็บนี้เลย ช่วยได้เยอะ http://vaulttecthailand.blogspot.com/?view=sidebar
    เราซื้อมาได้ 10 วัน ติดงอมแงมเล่นไป 150+ ชมละ แรกๆก็งงๆนะ แต่ก็เป็นไปเอง ไม่เคยเล่นซีรีย์นีมาก่อนเลยด้วย
    ยิ่งเล่น mods ก็ยิ่งสนุก ยังกะเล่น the sims ละก็มี facebook group สงสัยอะไรก็เข้าไปถามได้
    https://www.facebook.com/groups/1617469468519074/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Endless33 : 7th December 2015 เมื่อ 03:12

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เล่นคล้ายๆ กับ Skyrim น่ะแหละครับแรกๆ จะงงหน่อย เพราะไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่พอคราฟ Mod แต่งปืน ทำเกราะ สร้างบ้านเป็นก็แทบไม่มีอะไรแล้ว ที่เหลือก็สำรวจโลก กับสวมบทบาทเล่น

จะมีจุดพีคให้ตัดสินใจตอนท้ายๆ เกมอยู่ตรงที่ให้เราเลือกเข้าฝั่งไหนอยู่

แต่ผมเสียเวลา กว่า 20 ชั่วโมงแรกในการสร้างหมู่บ้านเล่น

ส่วนที่เหลือก็แค่ดูเรื่องไอเทมอะไรควรเก็บเข้ากระเป๋า เพื่อเอามาเป็นวัตถุดิบในการคราฟต่างๆ ก็พอ

เดี๋ยวส่วนอื่นก็รู้เองแหละ แต่มีอะไรๆ ซ่อนเยอะอยู่ แล้วถ้าไม่พอใจก็หา Mod ยัดได้เลย ตอนนี้ก็มี Mod ทยอยป้อนเกมนี้อยู่น่าดูเหมือนกัน

ส่วน Fusion Core หาได้อยู่ 2 3 แหล่ง คือจากดันเจี้ยนหรือที่ต่างๆ จากพ่อค้าแม่ค่า ถ้า Charisma เยอะๆ ราคาก็อยู่ที่ 240 Caps ต่ออัน หรืออาศัยสกิล Pickpocket ขโมยเอาจากตัวที่ใส่ Power armor หรือจากหุ่น Sentry Bot แต่บางครั้งก็ดันเจออยู่ในกล่องเก็บของเหมือนกัน แต่มีไม่บ่อย และดูเหมือนจะไม่ได้สุ่มที่ด้วย

ส่วนอาวุธเว่อร์ๆ ก็ Overseer Guardian กับ Spray'n pray แต่ถ้าได้มาแล้วทั้งเกมอาจจะน่าเบื่อไปเลยต่อให้เล่นในโหมด Survival ก็เหอะ ทั้ง 2 กระบอกนี้อยู่ที่ Vault 81 อันหนึ่งซื้อจากแม่ค้าใน Vault ชื่อ Alexis อีกกระบอกซื้อจากแม่ค้าที่มากับคาราวาน หน้า Vault 81 เวลาประมาณ 7 A.M.

ส่วน adhesive หรือสารให้ความเหนียว เรียกบ้านๆ ว่ากาวน่ะแหละ ถ้ามีปัญหาในการหาวัตถุดิบนี้ แล้วไม่อยากโกง ให้ปลูก Muttfruit (3) Tato(3) Corn(3) และหาน้ำสะอาด Purified Water(1) แล้วเอาไปต้มที่ Cooking Station จะได้ adhesive มา 5 ea ต่อครั้ง
    OPPAI~~MISSILE!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวที่เหลือจะไปศึกษาเองละครับ