ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

อาการแบบนี้การ์ดจอผมไปหวันแล้วใช่มั้ยครับบ T__T

คือผมได้ทำการลงวินโดว์ใหม่ครับหลังจากนั้นก้อัพเดทไดร์เวอร์ตามปกติ ทีนี้พออัพเดทไดเว่อการ์ดจอปุ้บบ เท่านั้นแหละครับบ ..... บรรลัยเกิดดด

พอมันบูสผ่านหน้า starting windows ปุ้บบๆ เกิดอาการครับบ จอดำสนิทเลยครับบ ได้ทำการลองลงไดเว่อกาดจอผ่านแผ่นที่มากับกาดจอ และ ลองโหลดจากหน้าเวปแล้ว สุดท้ายเหมือนเดิมครับบบ ดำสนิทท

อาการแบบนี้คือการ์ดจอผมไปแล้วใช่มั้่ยฮ้ะ T_T

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เป็นที่แรมหรือเปล่าครับลองเช็ดแรมดูก่อนการ์ดจอพังอาการไม่น่าใช่แบบนี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เป็นที่แรมหรือเปล่าครับลองเช็ดแรมดูก่อนการ์ดจอพังอาการไม่น่าใช่แบบนี้นะ
    ก้ปกติครับพอลองลงวินโดว์ใหม่ ยังไม่ได้ลงไดเวอร์การ์ดจอใช้งานได้ปกติครับบ พอลงไดเว่อการ์ดจอปุ้บอาการมาเลย

เครื่องมันไม่มีเสียงปิ้บๆ ไรเลยด้วยครับผมเลยตึ้บบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้ามันบูสหน้า starting windows แล้วมีภาพขึ้นก็ไม่ใช่การ์ดจอแล้วละครับ ใช้windowsอะไรอยู่ละครับ
    ที่ผมเคยจออาจจะเกิดจากการลงdriver ไม่สมบูรณ์และทำให้windowsพังนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snow666 อ่านกระทู้
    ถ้ามันบูสหน้า starting windows แล้วมีภาพขึ้นก็ไม่ใช่การ์ดจอแล้วละครับ ใช้windowsอะไรอยู่ละครับ
    ที่ผมเคยจออาจจะเกิดจากการลงdriver ไม่สมบูรณ์และทำให้windowsพังนะครับ
    windows10 ครับเพิ่งอัพ ตอนแรก windows7 ก้เป็นอาการนี้นะครับ มันstarting windows เสดปุ้บจอดำสนิทเลยยฮ้ะ

PS.ลองลง driver การ์ดจอที่มากับแผ่นก็แล้ว โหลดตรงจากหน้าเวปก้แล้วว ก็อาการเดิมเลยครับบ T_T

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ถอดการ์ดจอออกมาแล้วทาถูๆหน้าทองเหลืองแล้วเสียบใหม่ ให้ดีก็หาแปลงสีฟันเก่าๆมาทาแอลกอฮอ ขัดในร่องเสียบการ์ดจอกับแรมด้วยก็ดี ทำความสะอาดน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ถอดการ์ดจอออกมาแล้วทาถูๆหน้าทองเหลืองแล้วเสียบใหม่ ให้ดีก็หาแปลงสีฟันเก่าๆมาทาแอลกอฮอ ขัดในร่องเสียบการ์ดจอกับแรมด้วยก็ดี ทำความสะอาดน่ะ
    ผมลองเช็ดทั้งแรมทั้งการ์ดจอแล้วครับบ 2รอบเลยย T__T

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ลองใช้ VGA Onboard ดู ถ้าปกติแสดงว่า VGA แยก ใกล้จะไปเฝ้าพระอินแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ลองเอาการ์ดจอไปเสียบเครื่องอื่นดูครับ ถ้าใช้ได้แปลว่าการ์ดจอไม่เสีย แต่ถ้าเป็นอาการเดิม ผมว่า ชิปการ์ดจอน่าจะเสียนะครับ

ยังไงต้องลองไปใส่เครื่องอื่นดูก่อนครับ ถ้าเสียจริงก็เอาไปเคลมครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ถ้าการ์ดจอเสียหน้าจอคุณภาพแตกเป็นเส้นๆแล้ว อาการนี้ผมเคยเป็นแรมเสีย มีแรมสำรองไหมลองเปลี่ยนแรมใหม่มาใส่ดู อาการของผมไม่ยอมboot windows จอดำสนิท
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ถ้าลงไดร์เวอร์ไม่ผ่าน ต้องทำใจแล้วครับ เพราะไบลออส มีส่วนด้วย ไปแฟลชมามั้ย