ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

Final Fantasy VII Remake ระบุตัวเกมจะแบ่งออกเป็นหลายพาร์ท

Final Fantasy VII Remake ระบุตัวเกมจะแบ่งออกเป็นหลายพาร์ท พัฒนาด้วย Unreal Engine 4
    มีข้อมูลเพิ่มเติมจากเกม Final Fantasy VII Remake ภายหลังจากปล่อยคลิปใหม่โชว์เกมเพลย์ไปในงาน PlayStation Experience
    เป็นบทสัมภาษณ์โปรดิวเซอร์ Yoshinori Kitaseและไดเรคเตอร์ Tetsuya Nomura
    จากนิตยสาร Famitsu และ Dengenki ของญี่ปุ่น มีรายละเอียดดังนี้

- ชื่อเกมภาคนี้ ตัดสินใจแล้วว่าจะใช้ชื่อ Final Fantasy VII Remake อย่างเป็นทางการ เพื่อยืนยันว่า
    เป็นภาครีเมคจริงๆ ไม่ใช่ภาคเสริมหรือภาคต่อแบบที่ผ่านๆมา

- ตัวเกมมีการพัฒนาร่วมกับบริษัทอื่น อย่างเช่น CyberConnect2 (ที่สร้างเกมนารูโตะ) ที่ทั้งสองบริษัทสนิทกันดี
    ซึ่งคลิปเกมเพลย์ตัวล่าสุด CyberConnect2 ก็ช่วยทำให้
    แต่เหมือนจะไม่ถูกใจ ไดเรคเตอร์ Tetsuya Nomura จนต้องมีการปรับใหม่

- ภาคนี้ไม่ได้มีการใช้โมเดลตัวละครจากภาค Final Fantasy VII: Advent Children เพราะเป็นโมเดลเก่านับ 10 ปีแล้ว
    แถมไทม์ไลน์ตัวละครก็คนละช่วงเวลาด้วย เลยปรับใหม่ให้ดูสมจริงกว่าเดิม

- คลิปตัวล่าสุดที่เห็นมาจากเกมเพลย์ทั้งหมด ยกเว้นบางฉากที่โยกมาจากเมื่อตอนงาน E3 ในเกมสามารถเปลี่ยนมุมกล้องได้อิสระแม้ในฉากรถไฟ

- ฉาก Cloud แต่งหญิง ยืนยันว่ายังมีแน่นอน แต่ยังไม่ได้พัฒนา

- ตัวเกมไม่ใช่แอคชั่นซะหมด ยังมีเกจ ATB อยู่ แต่ภาคนี้ไม่จำเป็นต้องรอให้เต็มจึงจะโจมตีได้ เพียงแต่การโจมตีอาจถูกจำกัด
    ต้องระวังเมื่อเกจเปลี่ยนเป็นสีแดง ซึ่งคุณ Tetsuya Nomura คาดว่าจะใช้ชื่อใหม่กับระบบนี้

- ปาร์ตี้ในเกมเลือกได้ 3 ตัวละครเหมือนเดิม แต่จะบังคับได้ทีละตัว สามารถเปลี่ยนตัวที่จะบังคับได้

- เพราะฉากเกมทำใหม่หมด เลยจะมีฉากเมือง Midgar ใหม่ๆให้สำรวจมากขึ้น

- กราฟิกในคลิปนั้นยังไม่ใช่ตัวจริง เพราะทำเพื่อมาโชว์เท่านั้น คาดว่าของจริงจะทำให้เนียนกว่านี้

นอกจากนี้คุณ Yoshinori Kitase ยังกล่าวว่า เกม Final Fantasy VII Remake ภาคนี้จะใช้การแบ่งขายตัวเกมเป็นหลายๆพาร์ท ซึ่งเป็นวิธีแบบเดียวกับที่เกมของค่าย
    Telltale Games ใข้กับเกมอย่าง Game of Thrones หรือ The Walking Dead คือแบ่งเป็น episodes ซึ่งทั้งคู่ไม่ได้เผยเหตุผลที่ทำแบบนี้ แต่คาดว่าน่าจะเป็นเพราะความจุเกมที่อาจมากเกินไป
    หากทำรวมไว้เป็นตัวเดียว ส่วนระบบการเล่นแม้จะเปลี่ยนไป แต่ยืนยันระบบที่เป็นเอกลักษณ์อย่าง Limit Break ยังอยู่แน่นอน และเนื้อเรื่องหลักๆก็จะอิงตามต้นฉบับด้วย

ปิดท้าย Final Fantasy VII Remake เลือกที่จะใช้เอนจิ้น Unreal Engine 4 ในการพัฒนา ซึ่งคุณ Yoshinori Kitase ให้เหตุผลที่เลือก Unreal Engine 4
    เพราะได้การสนับสนุนที่ดีจากทีมงาน Epic Games ทำให้ทำงานง่าย และได้โมเดลเกมแบบยุคใหม่
    Credit : Sanook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ต้องขอบคุณ Yoshinori Kitase ที่นำกลับมาอีกครั้ง ผม ดีใจมาก

คงทำมาไม่มี สะใภ้ นะ แบบ นี้

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ติดตรงแบ่งเป็นหลายพาทแบบ telltale เนี่ยแหละของ telltale แบ่งพาทแต่ว่าแต่ละพาทมีคุณภาพ + ราคาแบบรวมทุกพาทก็สมเหตุสมผลไม่น่าเกลียด

เกมอย่าง FFVII มันดูไม่น่าจะเป็นเกมแบบแบ่งพาทได้เลย คือถ้าจะแบ่งจริงๆขอให้มันมีคุณภาพ+สมค่าราคา ไม่เอาแบบแบ่งขายเพิ่มกำไร

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ต้องแบ่งครับ เพราะเกมมันยาวมากๆๆ ถ้ารวมอันเดียว อย่าหวังจะได้เล่นเลยอีก 5ปี

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ประเด็นสำคัญเลยคือ นมทีฟา ครับ
    ติดตราตรึงใจมาตั้งแต่ฉากจบในPS1

รอมาสิบกว่าปี
    เล็กกว่าส้มโอไม่ยอม

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เกมมันไม่ได้ยาวเลย นะ เสียเวลาตรงนั่งเก็บ มาทีเรีย ให้ครบ

แล้วมาทำให้เป็น มาสเตอร์ นี่แหละ เลยรู้สึกว่ามันนาน

พอแบ่งเป็นพาร์ท นี่ ผมกลัวเรื่องราคามากกว่าที่ จะ ไม่ได้เล่น

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ขายเป็นพาร์ มันได้กำไรกว่า ยกตัวอย่าง 1เกมส์ ps4 49 -69 us ... พอมาแบ่งพาร์ท คิดเล่นๆ 5 พอคิดพาร์ทละ 29 us ครบทุกพาร์ทเกือบ 150us ... กำไรกว่าเห็นๆๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    เกมมันไม่ได้ยาวเลย นะ เสียเวลาตรงนั่งเก็บ มาทีเรีย ให้ครบ

แล้วมาทำให้เป็น มาสเตอร์ นี่แหละ เลยรู้สึกว่ามันนาน

พอแบ่งเป็นพาร์ท นี่ ผมกลัวเรื่องราคามากกว่าที่ จะ ไม่ได้เล่น
    ฉบับดั้งเดิมบนPS1เป็นแบบแยกแผ่นนะครับ เด็กสมัยนี้อาจไม่ทันเล่นแบบนั้น
    แล้วมาเล่นแบบฉบับคอมที่ยิงยาวแทน
    ก็ติ๊งต่างว่าเหมือนแผ่นA B CแบบสมัยPS1

เกมมีมากกว่าเก็บมาทีเรียนะครับ ไหนจะการหาอาวุธสุดยอด เก็บลิมิตเบรคสุดท้าย ตามฆ่าเหล่าเวพ่อนที่จะเล่นก็ได้แต่ส่วนใหญ่จะล่ากัน จับโจโคโบะ แล้วก็มินิเกมอื่นๆอีก
    TROL HAHAHAHAHA

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ฉบับดั้งเดิมบนPS1เป็นแบบแยกแผ่นนะครับ เด็กสมัยนี้อาจไม่ทันเล่นแบบนั้น
    แล้วมาเล่นแบบฉบับคอมที่ยิงยาวแทน
    ก็ติ๊งต่างว่าเหมือนแผ่นA B CแบบสมัยPS1

เกมมีมากกว่าเก็บมาทีเรียนะครับ ไหนจะการหาอาวุธสุดยอด เก็บลิมิตเบรคสุดท้าย ตามฆ่าเหล่าเวพ่อนที่จะเล่นก็ได้แต่ส่วนใหญ่จะล่ากัน จับโจโคโบะ แล้วก็มินิเกมอื่นๆอีก
    ผมเล่นตั้งแต่ยังไม่มี พวกเวพ่อน เลยครับ

ขอนอนยันว่า เสียเวลาตรงมาทีเรียจริงๆ ส่วนลิมิต เก็บได้ถึง 3 ตั้งแต่วิ่งอยู่ในป่าแถวเมือง คอนดอ แล้ว

ส่วน แมว , วินเซนต์ , ซิด ให้ไปเก็บที่ปะการัง

ซิด ให้ทำตัวบางที่สุด เพราะเดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่อง จำนวนครั้งการใช้ ลิมิตแต่ละขั้นไม่พอ ท่าล่างจะไม่งอกเอา

ส่วน GP ให้แข่งนกเวลาได้ของให้กดไม่เอาจะได้มาเป็น GP แทน จะได้ไม่เสียเวลาไปแว๊น ก็จะทำให้ปลด ลิมิต พี่เมฆา สบายขึ้น

น้ำตกพี่วิน จริงๆตอนแผ่น 2 เอาทีฟาไปซื้อ ฟาร์ม ก่อนก็ได้ แล้วผสมให้ได้ นกเขียว จะได้ไม่ต้องไปว่ายน้ำเล่นกับเวพ่อน

ลิมิต 4 ของ ซิดจัง จะแสดงพลังคอสโม่ที่แท้จริง ตอน HP เป็น 7777 เวพ่อนก็เงิบได้ (ใช้ได้ดีกับ ลูบี้ เท่านั้น แต่ต้องใช้ hades ก่อนแล้ว copy ลิมิต)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ทำถึงคิดแค่เนื้อเรื่องที่มันไม่ยาวล่ะครับ ต้องคิดถึงสภาพแวดล้อมในเกมด้วยนะถ้าทำเต็มสเกลจริงๆงานหนักเอาเรื่อง ผมว่าแบ่งขายก็ดีนะเกมทำนานเกินไปความเสี่ยงมันสูงนะครับ(ดู MGSV ไว้)

ออกปีละภาคกำลังดีระยะว่าเวลาห่าง 1 ปี ยังเก็บตังซื้อต่อไม่ได้ก็ไม่รู้จะว่ายังไงละ เห็นบอกว่าแค่มิดการ์จะทำให้เราเข้าไปสำรวจพื้นที่ไปไม่ได้ตอน PS1 ด้วยนะ

ภาคนี้ทุบแล้วทำใหม่ต้องมีอะไรเปลี่ยนแปลงแน่ๆแต่เนื้อเรื่องหลักๆก็ยังคงอยู่นั้นแหละ หวังแค่ว่าแต่ละภาคออกมามันจะได้คุณภาพคับแก้วนะ

ปล.แบ่งหลายภาคก็ใช้ว่าจะกำไรนะ ถ้าภาคแรกร่วงที่เหลืออาจจะดับไปเลยเสี่ยงเหมือนกัน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ทำถึงคิดแค่เนื้อเรื่องที่มันไม่ยาวล่ะครับ ต้องคิดถึงสภาพแวดล้อมในเกมด้วยนะถ้าทำเต็มสเกลจริงๆงานหนักเอาเรื่อง ผมว่าแบ่งขายก็ดีนะเกมทำนานเกินไปความเสี่ยงมันสูงนะครับ(ดู MGSV ไว้)

ออกปีละภาคกำลังดีระยะว่าเวลาห่าง 1 ปี ยังเก็บตังซื้อต่อไม่ได้ก็ไม่รู้จะว่ายังไงละ เห็นบอกว่าแค่มิดการ์จะทำให้เราเข้าไปสำรวจพื้นที่ไปไม่ได้ตอน PS1 ด้วยนะ

ภาคนี้ทุบแล้วทำใหม่ต้องมีอะไรเปลี่ยนแปลงแน่ๆแต่เนื้อเรื่องหลักๆก็ยังคงอยู่นั้นแหละ หวังแค่ว่าแต่ละภาคออกมามันจะได้คุณภาพคับแก้วนะ

ปล.แบ่งหลายภาคก็ใช้ว่าจะกำไรนะ ถ้าภาคแรกร่วงที่เหลืออาจจะดับไปเลยเสี่ยงเหมือนกัน
    เอาจริงๆผมก็มองในแง่นี้นะ คือเน้นแบ่งออกมาหลายพาทก็ได้ไม่ว่ากัน แต่เรื่องราคาก็ควรปรับสมดุลด้วย ไม่ใช่ว่าพาทแรกมาจัดเต็ม พาทสองจัดเต็มกว่า แบบนี้ก็ไม่น่าไหว
    แต่ส่วนใหญ่คนเราชอบมองกันที่ราคา มากกว่าดีเทลนะ ถ้าเนื้องานดีแล้วคนรอคอยขนาดนี้ผมว่ามันก็สมควรซื้อมาเก็บไว้นะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    สนุกจริง ล่องบอลลูนหาบอส นานมาก ต้องซื้อบทสรุป ถามเพื่อนที่เล่น สมัยก่อน เดี๋ยวนี้ไม่ต้องถามไร เสิจเอา แปลกๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แบ่งออกก็ดีนะครับเพราะเนื้อหาค่อนข้างยาวเลยทีเดียว เรื่องราคาผมเองก็ไม่เกี่ยวหรอกครับเพราะเป็นแฟนบอยตั้งแต่ภาคแรกเลย
    ทุกภาคก็ซื้อแท้หมด แต่ก็ต้องดูในดีเทลอีกทีน่ะครับว่ามันโอเคหรือไม่สำหรับการแบ่งขายเป็น พาร์ทๆไป
    อีกอย่างการแบ่งพาร์ท คล้ายๆกับว่าเราดูซีรีย์แล้วรู้สึกตื่นเต้นที่ต้องรอตอนใหม่ทุกๆอาทิตย์ ว่าตอนต่อไปจะเป็งยังไง?
    แต่สำหรับคนที่รู้เนื้อเรื่องมาตั้งแต่สมัย PS1 แล้วก็คงไม่ค่อยตื่นเต้นสักเท่าไหร่(บางส่วน) เขาจะมองในส่วนรายละเอียดและความสมบูรณ์ของตัวเกมเสียมากกว่า

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    รวยแน่นอน ทำขายเลย
    >>愛する