ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ personaboy อ่านกระทู้
    เล่นรอบ 2 ครับถึงจะทำดาเมจได้สูงสุด 999999
    แล้วรอบแรกนี้ทำได้สูงสุดเท่าไหรคับ
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramnant อ่านกระทู้
    แล้วรอบแรกนี้ทำได้สูงสุดเท่าไหรคับ
    ในการเล่นรอบแรกอย่าเพิ่งไปคิดถึงเรื่องนี้เลยครับและอีกอย่างผมจำไม่ได้แล้วด้วยมันนานมากแล้วเพราะผมเล่นใน ps3 เอาให้จบก่อนดีกว่า รอบถัดไปถึงจะทำดาเมจได้สูงสุด 999999 แต่ก็ขึ้นอยู่กับพลังโจมตี อาวุธ ชุด สกิล เครื่องประดับ ดีบัพ แพ้ธาตุ ศัตรูสแตกเกอร์ กดติดจัสไทม์มิ่งพวกนี้จะเกี่ยวเนื่องกันหมดที่จะทำให้ดาเมจรุนแรง(โดยเฉพาะกดติดจัสไทม์มิ่ง) และเครื่องประดับก็ต้องอัพเกรด 3 รอบถึงจะเต็ม หรือพูดง่ายๆคือเก็บ 3 รอบหรือเล่น 3 รอบเป็นอย่างต่ำนั่นเองในกรณีที่เล่นแล้วเก็บมาทั้งหมดในเกมเลยน่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ personaboy อ่านกระทู้
    ในการเล่นรอบแรกอย่าเพิ่งไปคิดถึงเรื่องนี้เลยครับและอีกอย่างผมจำไม่ได้แล้วด้วยมันนานมากแล้วเพราะผมเล่นใน ps3 เอาให้จบก่อนดีกว่า รอบถัดไปถึงจะทำดาเมจได้สูงสุด 999999 แต่ก็ขึ้นอยู่กับพลังโจมตี อาวุธ ชุด สกิล เครื่องประดับ ดีบัพ แพ้ธาตุ ศัตรูสแตกเกอร์ กดติดจัสไทม์มิ่งพวกนี้จะเกี่ยวเนื่องกันหมดที่จะทำให้ดาเมจรุนแรง(โดยเฉพาะกดติดจัสไทม์มิ่ง) และเครื่องประดับก็ต้องอัพเกรด 3 รอบถึงจะเต็ม หรือพูดง่ายๆคือเก็บ 3 รอบหรือเล่น 3 รอบเป็นอย่างต่ำนั่นเองในกรณีที่เล่นแล้วเก็บมาทั้งหมดในเกมเลยน่ะนะ
    ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำครับ
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตัว Corepack นี่ Save มันอยู่ตรงไหนหรือครับ ?
    กลัวว่าพอลงวินโดร์ใหม่แล้วมันจะหายแบบภาคก่อนๆ จะได้ Backup ไว้
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
    Let's [PLAY] Let's [SAVE] Let's [CHANGE] Let's [DAZE]

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    ขอภาค2หน่อยเสียงJPหน่อยสิค้าบยังไม่ได้เล่นเลย ลืมม
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุนคับ เล่นได้ 100% คับ
    Intel Core i7-4790K @4.40GHz | GTX 750 Ti OC 2GB | Hyper-X DDR3(1600) 16GB(8GBx2) | Cooler Master V8 GTS

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ภาคนี้ไม่มีมนต์อสูรเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    ภาคนี้ไม่มีมนต์อสูรเหรอครับ
    ไม่มีครับ มีแค่ทำเควสโชโกโบะสำเร็จโอดินโผล่ออกมาให้ดาบแค่นั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไม่มีครับ มีแค่ทำเควสโชโกโบะสำเร็จโอดินโผล่ออกมาให้ดาบแค่นั้นครับ
    ว้าอดเล่นมนต์อสูรเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณมากครับท่านรามิส

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    [IMG][/IMG]
    สอบถามนิดนึงครับ Ability ท่านี้ใช้ Artemis's Arrows ได้ไหมครับและถ้าผมใส่Abilityนี้กับชุดอื่นจะส่งผลให้ทุกชุดรึเปล่าครับ - -'
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freedomdonut : 2nd January 2016 เมื่อ 02:24

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedomdonut อ่านกระทู้
    สอบถามนิดนึงครับ Ability ท่านี้ใช้ Artemis's Arrows ได้ไหมครับและถ้าผมใส่Abilityนี้กับชุดอื่นจะส่งผลให้ทุกชุดรึเปล่าครับ - -'
    อะบิลิตี้จากสกิลจะส่งผลให้แค่ชุดที่ใส่เท่านั้นครับไม่รวมไปถึงชุดอื่น ส่วนอะบิลิตี้นี้ใช้กับ Artemis's Arrows ได้มั้ย อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันครับเพราะ Artemis's Arrows ค่อนแรงอยู่แล้วผมเลยไปติดสกิลอื่นใส่ชุดแทน ท่านต้องลองทดสอบเอาเองแล้วล่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedomdonut อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    Ability นี้จะเปลี่ยนท่า Heavy slash เป็นท่า Artemis's Arrows เลยครับ ใช้ได้แต่ชุดที่มี Ability

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ utsachan อ่านกระทู้
    Ability นี้จะเปลี่ยนท่า Heavy slash เป็นท่า Artemis's Arrows เลยครับ ใช้ได้แต่ชุดที่มี Ability
    เอ่อ...เขาถามถึงอะบิลิตี้ Strong Finale+15% จากเวทย์ Thundara นะครับ มันคือลาสฮิตแรงเพิ่มขึ้น15%นะท่าน แต่ทีนี้ Heavy slash หรือ Artemis's Arrows มันเป็นการโจมตีชนิดทีเดียวผมจึงไม่รู้ว่ามันนับเป็นลาสฮิตด้วยรึเปล่า ส่วนเปลี่ยนท่า Heavy slash เป็นท่า Artemis's Arrows จะอยู่ที่ชุด Soldier of Peace นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อะบิลิตี้จากสกิลจะส่งผลให้แค่ชุดที่ใส่เท่านั้นครับไม่รวมไปถึงชุดอื่น ส่วนอะบิลิตี้นี้ใช้กับ Artemis's Arrows ได้มั้ย อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันครับเพราะ Artemis's Arrows ค่อนแรงอยู่แล้วผมเลยไปติดสกิลอื่นใส่ชุดแทน ท่านต้องลองทดสอบเอาเองแล้วล่ะ
    ขอบคุณครับ>.< พอมี Schemata ที่แนะนำไหมครับ ทริคใหม่ๆไหมครับพอดีผมจะเริ่มเล่น Hard mod แบบจริงจังแล้วครับ เพราะที่เล่นๆมาฟาร์มหาแต่อะบิลิตี้อย่างเดียว ๑.๑
    อีกเรื่องครับ limit Break setting นี้คือทำอะไรได้ครับ ? - - ถามเยอะไปหน่อยขอโทษด้วยนะครับ อ่านภาษาไทยง่ายสุดหุๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freedomdonut : 2nd January 2016 เมื่อ 22:25

กล่าวขอบคุณ
    15
    ขอบคุณครับ>.< พอมี Schemata ที่แนะนำไหมครับ ทริคใหม่ๆไหมครับพอดีผมจะเริ่มเล่น Hard mod แบบจริงจังแล้วครับ เพราะที่เล่นๆมาฟาร์มหาแต่อะบิลิตี้อย่างเดียว ๑.๑
    อีกเรื่องครับ limit Break setting นี้คือทำอะไรได้ครับ ? - - ถามเยอะไปหน่อยขอโทษด้วยนะครับ อ่านภาษาไทยง่ายสุดหุๆ
    ยากแฮะเพราะอยู่ที่ความถนัดของแต่ละคนมากกว่า ผมเองก็ยังลองเปลียนดูหลายๆแบบเลย เอาเป็นว่าขอแนะนำแค่ว่าดาบไคอัสกับเวทย์ Elementa ใช้คู่กันทำสแตกเกอร์ศัตรูได้ค่อนข้างไวดีครับ ส่วน limit Break setting คือการปลด HP พลังโจมตี พลังเวทย์ ให้เกิน 50000/5000/5000 ครับ แต่กำจัดมอนลาสวันหรือบอสจะไม่ได้ดาวครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ยากแฮะเพราะอยู่ที่ความถนัดของแต่ละคนมากกว่า ผมเองก็ยังลองเปลียนดูหลายๆแบบเลย เอาเป็นว่าขอแนะนำแค่ว่าดาบไคอัสกับเวทย์ Elementa ใช้คู่กันทำสแตกเกอร์ศัตรูได้ค่อนข้างไวดีครับ ส่วน limit Break setting คือการปลด HP พลังโจมตี พลังเวทย์ ให้เกิน 50000/5000/5000 ครับ แต่กำจัดมอนลาสวันหรือบอสจะไม่ได้ดาวครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    [IMG][/IMG]
    ทำไงให้เวย์มนต์ขึ้นระดับสูงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    ทำไงให้เวย์มนต์ขึ้นระดับสูงๆครับ
    ย้อนกลับไปอ่านหน้า 3 ครับ ผมอธิบายเอาไว้แล้ว ซึ่งนั่นเป็นการยกตัวอย่างครับ ถ้าอยากให้เลเวลสูงขึ้นอีกก็ต้องไปหาเลเวลเดียวกันมาผสมต่อจนกว่าจะมีเครื่องหมาย^ต่อท้ายแล้วอัพอีก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ย้อนกลับไปอ่านหน้า 3 ครับ ผมอธิบายเอาไว้แล้ว ซึ่งนั่นเป็นการยกตัวอย่างครับ ถ้าอยากให้เลเวลสูงขึ้นอีกก็ต้องไปหาเลเวลเดียวกันมาผสมต่อจนกว่าจะมีเครื่องหมาย^ต่อท้ายแล้วอัพอีก
    วิธีทำก็คือ

- ไปที่ร้าน sorcery shop
    - เลือก level boost (ถ้ามีแล้วนะ)
    - เลือกสกิลที่ต้องการ (ต้องเป็นสกิลที่สามารถอัพได้ตามขั้น รวมถึง ต้องมีส่วนผสมในการอัพด้วย คือ malistone ลองหาดู จะดรอปตามบอส แต่ถ้าเล่นรอบสองเป็นต้นไป จะหาซื้อได้)
    - กด อัพสกิล เป็นอันเสร็จ (สักเวล 3 ของสกิล มันอาจจะถามว่า มันตันแล้ว ยังจะอัพอีกไหม ให้ตอบว่า ไม่ นะครับ)
    อันนี้ใช่ไหมครับ แต่ไหมของผมมันไม่เห็นมี level boost เลยอะครับ มีแต่ให้เลือก อะลิบี้ตี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ^
    ^
    ผมงงตรงเลเวล 3 แล้วตัน คือไรหว่า สกิลจะมีเลเวล 1 2 3 4 5 และ เลเวลดาว จะตันถึงเลเวลดาวนะไม่ใช่ 3

กล่าวขอบคุณ
    11
    ผมอ่านละก็งงเหมือนกัน(เฉพาะเล่นรอบแรกรึเปล่าครับตันที่ 3) มันตันที่5ละอัพต่อเป็นดาว rare auto-ability นี้ต้องอัพให้ได้ LV4ขึ้นใช้มะครับ รึ ability เหมือนกันก็สามารถ ทำ rare ได้เลยอันนี้ผมยังไม่เคยลอง ผมหาจากเว็บฝรั่งเขาบอกต้อง4ขึ้นรึมากกว่า4-..-

อันนี้เป็น list Ability นะครับเห็นเขาเขียนละเอียดดีผมแบ่งให้>,< http://www.gamefaqs.com/boards/68199...-xiii/68899277

ปล.Beat Down ต้อง stagger ก่อนนะครับถึง Drop 100% อันนี้ผมโง่ตั้งนานไม่ได้สังเกตุว่าเขาก็เขียนบอกไว้ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freedomdonut : 4th January 2016 เมื่อ 21:48

กล่าวขอบคุณ
    15
    เล่นมาตั้งนานผมเองก็ยังไม่ได้สังเกตหมือนกันแฮะว่าผสมแรร์อะบิลิตี้ต้องใช้เลเวลอะไร แต่คิดว่าที่เขาแนะนำเลเวล4เป็นเพราะเล่นฮาร์ดมันจะดรอปแบบที่มีอะบิลิตี้ง่ายกว่าล่ะมั้งครับ ส่วนบีทดาวน์นี่ผมมาหาตอนที่สเตตัสตันแล้วเลยไม่รู้จะทำสแตกมันยังไงเพราะโจมตีแปบๆตายซะแล้ว อาศัยดวงล้วนๆ ผมเก็บตั้งแต่เลเวล1มาผสมจนถึงเลเวลดาวจะใช้ATBลดเหลือน้อยสุด25หน่วยจาก40หน่วย และเล่นแบบลากเข้าคาออสโซนเพื่อเอาอะบิลิตี้ MAX ATB 15 หน่วยอีกตะหาก ในคาออสโซนมอนจะโหดขึ้นและดรอปสกิลที่มีอะบิลิตี้ดีขึ้น แนะนำฮาร์ดวันที่ 9 ขึ้นไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย personaboy : 4th January 2016 เมื่อ 22:37

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ่อครับ ผมก็กะว่าจะเก็บมอนไว้ถึงวันที่9และเปิด highway ฟาร์มดู

กล่าวขอบคุณ
    15
    แนะนำวันที 9 ขึ้นไป แต่เอาจริงๆผมล่าสกิลเอาอะบิลิตี้วันที่ 13 เลยน่ะ 555

Tags for this Thread