ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Lightbulb ชมการผลิต Steam Controller สุดล้ำจาก Valve

ชมการผลิต Steam Controller สุดล้ำจาก Valve

ไม่บ่อยนักที่จะได้เห็นอะไรแบบนี้จาก Valve โดยเป็นวีดิโอการผลิต Steam Controller ที่ทางบริษัทตัดสินใจผลิตมันออกมาด้วยตัวเอง จะเห็นได้จากเครื่องจักรที่ทุกอย่างมันอัตโนมัติไปหมด ด้วยสีขาว เพลงประกอบ พร้อมโลโก้ Aperture Science เห็นแล้วทำเอานึกถึงเกม Portal อย่างมาก

Steam Controller ถูกออกแบบโดย Valve ที่ตั้งใจพัฒนาจอยคอนโทรลเลอร์ที่สามารถตอบโจทย์ชาว PC ได้ทุกแนวเกมด้วยเอกลักษณ์หน้าสัมผัสบนตัวจอยที่ดูเหมือนกับการใช้เมาส์ควบคุมทิศทางและองค์ประกอบอื่นๆที่ยืนยันว่าไม่ว่าจะเป็นเกมแนว FPS ,RTS หรือแนวไหนๆก็สามารถใช้งานได้ แถมเกมที่เป็นลักษณะ non-Steam ตัวจอยก็จะยังคงรองรับการใช้งานครับ ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดการวางจำหน่าที่ชัดเจนยรวมไปถึงราคา สามารถติดตามข่าวสารได้ทางนี้ http://store.steampowered.com/controller/update/dec15

Credit: http://www.juropy.com/2015/12/%E0%B8...0%B8%81-valve/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เห็นละนึกถึงโรงงานใน Portal เลยแฮะ 5555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อยากซื้ออะครับ ที่ไหนมีขายบ้างอะครับ

Valve รวยแล้วก็ช่วยคืนกำไรให้ลูกค้าบ้างก็ได้นะ โดยการสร้าง HALF LIFE 3 อะไรแบบนี้ ฮ่าๆ

(ยังจะหวัง 555+)

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สุดยอด ล้ำมากๆ ใช้เครื่องจักรล้วนๆในการผลิตและควบคุม!!
    ที่เห็นเดินไปเดินมาท่าทางเหมือนคนในคลิปนั่นไม่ใช่คนนะครับ หุ่นAndroid ล้วนๆ!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อยากได้มากกกกกกก !!

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    กำตังรอซื้อเลยเห็นมีคนบอกว่าใช้ง่าย เหมือนจอย+เมาส์
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากได้มาใช้เหมือนกัน เหมือนเคยได้ยินว่าทางฝั่งยุโรปซื้อได้ใช้ได้แล้ว แต่ฝั่งบ้านเราไม่มีปุ่มให้กดซื้อ ไม่รู้ยังไงจริงๆเลยคราวนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ยิ่งปล่อยคลิปออกมาแบบนี้ แสดงว่าของเขาดีจริง ผมชอบแนวทางการตลาดของเขานะ ดูมีคลาสดี ถ้ามาไทยเมื่อไหร "ไม่พลาดแน่นอน"

Tags for this Thread