ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

vengum
    Guest

[PC-Game] Demigod สงครามแห่งทวยเทพ + Patch1.2

Demigod เกมแนว Action / RPG / RTS จากค่าย Gas Powered Games ที่มีผลงานดีๆ อย่าง Supreme Commander ที่ใครๆ ก็รู้จักกัน Demigod มีความหมายว่า ผู้ที่ยิ่งใหญ่กว่ามนุษย์ แต่ต้อยต่ำกว่าพระเจ้า หรือกล่าวคือพวกเขาเหมาะที่จะเป็นหัวหน้า, เป็นผู้นำทัพนั่นเอง เมื่อ เข้าใจถึงไอเดียของเกม Demigod ผมว่าเกมนี้ต้องสนุกแน่ เมื่อได้เป็นผู้นำทัพร่างยักษ์ทรงพลัง เข้าต่อสู้กับเหล่า Demigod ตนอื่นๆ สิ่งที่น่าสนใจยิ่งกว่าคือตัว Demigod ของพวกเรา ที่ดูยิ่งใหญ่เหลือเกิน เปรียบเสมือนฮีโร่ในเกมที่เราจะต้องเลือกเพื่อใช้ในการเล่น ถึงตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเปิดเผยออกมาว่าจะมี Demigod ทั้งหมดกี่ตน แต่เท่าที่มีออกมาให้เห็นกันก็นับว่าสุดยอดเพราะ มีทั้ง Demigod ร่างกลางๆ และร่างยักษ์มหึมา

- Processor: Pentium 4 @ 1.8 GHz

- Memory: 512 MB

- Video Memory: 128 MB (nVidia GeForce 6800/Radeon 9800)

- Sound Card: DirectX Compatible

- DirectX: 9.0c

- Keyboard & Mouse

- DVD Rom Drive

แตกไฟล์ แล้วเล่นได้เลย

ไฟล์อยู่ใน folder bin>>Demigod.exe นะครับ

วิธีลงPATCH เเตกไฟล์เสร็จ copy ทั้งหมด ไปวางทับ ใน folder demigod เเล้วก็เข้าเล่นเกมตามปกติได้เลยครับ

WIN 7 64bit เล่นได้ไม่มีปัญหาเเน่นอน ลองมาเเล้ว

PART1
    PART2
    PART3
    PART4
    PART5
    PART6
    PART7
    PART8
    PART9
    PART10

PATCH

ไฟล์เสียให้ลองซ่อมดูก่อนนะครับ record ไว้ 3 เปอร์ ไม่ได้จริงๆ จะอัพใหม่ให้

เกือบลืม PASSWORD: vengumfreeload.blogspot.com/

credit: ท่าน BitWizard เเห่ง UFOCOOL

ใครเล่นได้เข้ามายืนยันด้วยครับ คนที่โหลดทีหลังจะได้มั่นใจ
    ปล.ที่จริงเเล้ว อัพเสร็จผมก็ลองโหลดเองเล่นเองดูเเล้ว เเต่จะยืนยันเองมันก็เเปลกๆ อยู่ ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vengum : 7th July 2011 เมื่อ 14:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เจิมคนแรกเลยวุ้ยย THX ครับ
    HAWKER -:JKG:-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คนที่สองๆ
    ขอบคุณมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Thx มากกๆๆๆ คับ หา เกมแนวนี้อยู่พอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1
    ขอขอบคุณมากๆครับสำหรับเกมส์ดีๆ

( คิดถึงเว็บบอร์ดเดิม )

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เกมส์นี้มันคล้ายๆดอทเอ อ่าครับ ตอนแรกผมก็คิดว่า บู้ฟันแหลกเหมือนพวก Dynasty ฮ่าๆๆ

แต่ ถ้าเล่นผ่านด่านจะอัฟสกิลพิเศษได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    แจมด้วยจิ อิอิ ^___________^
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนเกิดจากการกระทำ

ทำให้ชีวิตคนเรานั้นไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ยังไม่เคยลองเลยเกมส์นี้ ขอเจิมอีกคนละกัน
    Cpu - intel i 7 2600 | Ram - 4 G 1600 2x2 | VGA - Asus Gtx 570 direct cuii | Mainboard - Asus p8p67pro | PSU - corsair TX650 W

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ทำไมผมเล่นไม่ได้น้า

ผมแตกไฟล์แล้วเอาแพททับเข้าเล่นเกม Demigod ในโฟล์เด้อ bin ใช่ผมลงถูกรึป่าว แนะนำด้วยคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หน้าเล่นมากครับ เดี๋ยวจะมาโหลด

vengum
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoped อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่นไม่ได้น้า

ผมแตกไฟล์แล้วเอาแพททับเข้าเล่นเกม Demigod ในโฟล์เด้อ bin ใช่ผมลงถูกรึป่าว แนะนำด้วยคับ
    ก็น่าจะถูกเเล้วนะครับ
    1.เเตกไฟล์เกมส์ก่อน จะได้ folder "demigod" มา
    2.เเตกไฟล์ patch จะได้ folder "demigod-lan-pacth - 2"
    3.เข้าไปใน folder "demigod-lan-pacth - 2" เเล้วก็ copy ไฟล์ทั้งหมด
    4.เปิด folder"demigod" ในตอนเเรก เเล้วก็ วางไฟล์ทั้งหมดลง

เเล้วก็เข้าเล่นเกมใน bin>>>Demigod.exe ครับผม

ลองทำดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    น่าเล่นมากมายคร๊าบผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    น่าเล่นจังคับขอบคุนคับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ทำไมแตกมาแล้วมีปัญหาคับ รึว่าจะต้องซ่อมไฟล์

กล่าวขอบคุณ
    0
    น่าลองครับ thank
    เล่นได้จะมายืนยันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paszo : 7th July 2011 เมื่อ 10:18

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    น่าเล่นมากอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนเข้าเกมส์ขึ้น โลโก้แล้ว จอดำเลยครับ พอย่อหน้าจอออกมาดูมันขึันแบบนี้ครับ

EXCEPTION_ACCESS_VIOLATION (0xc0000005) at address 0x0a500007
    attempted to read memory at 0xffffff97

Program : C:\Users\user\Downloads\Compressed\demigod\bin\Demigod.exe
    Cmd line arguments :

Callstack:
    Unknown symbol (address 0x0a500007)

Last 100 lines of log...

A full record of the log is stored in the Demigodlog.txt file

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ขอเพท 1.2 ไปละกันนะครับ เพราะตัวเกมมีอยู่ในเครื่องแล้ว ^0^ ถ้าว่างๆก็อัพเกมมันส์เพิ่มอีกน่ะครับ หรือ preview เกมมันส์ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมดันลบตัวเกมไปซ๋ะแระ ไม่ทราบว่ามันอัพเดทอะไรเพิ่มบ้างครับ เช่นตัวละครเพิ่มหรือ skill
    ปล.ถ้าชอบเกมแนวนี้ แล้วเบื่อไม่อยากเล่นคนเดียวก็แนะนำ เกมนี้ครับ League of Legends สมัครฟรีเล่นฟรี แต่ถ้าอยากเทพก็เสียตังค์ครับ *-* ขอให้สนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    มีวิดีโอมั้ย

vengum
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wttzdonut อ่านกระทู้
    ทำไมแตกมาแล้วมีปัญหาคับ รึว่าจะต้องซ่อมไฟล์
    มีปัญหายังไงครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paszo อ่านกระทู้
    ตอนเข้าเกมส์ขึ้น โลโก้แล้ว จอดำเลยครับ พอย่อหน้าจอออกมาดูมันขึันแบบนี้ครับ

EXCEPTION_ACCESS_VIOLATION (0xc0000005) at address 0x0a500007
    attempted to read memory at 0xffffff97

Program : C:\Users\user\Downloads\Compressed\demigod\bin\Demigod.exe
    Cmd line arguments :

Callstack:
    Unknown symbol (address 0x0a500007)

Last 100 lines of log...

A full record of the log is stored in the Demigodlog.txt file
    ไม่เคยเจออาการนี้เหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    ผมดันลบตัวเกมไปซ๋ะแระ ไม่ทราบว่ามันอัพเดทอะไรเพิ่มบ้างครับ เช่นตัวละครเพิ่มหรือ skill
    ปล.ถ้าชอบเกมแนวนี้ แล้วเบื่อไม่อยากเล่นคนเดียวก็แนะนำ เกมนี้ครับ League of Legends สมัครฟรีเล่นฟรี แต่ถ้าอยากเทพก็เสียตังค์ครับ *-* ขอให้สนุกครับ
    รู้สึกว่า patch มันจะเพิ่มตัวละครนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    มีวิดีโอมั้ย
    เพิ่มให้เเล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vengum : 7th July 2011 เมื่อ 14:35

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    โหลดมาแล้ว เล่นกับ window 7 ได้ครับ ขอบคุณมากมาก......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiches : 13th July 2011 เมื่อ 04:14

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    2
    ต้องเล่นกับเพื่อนในร้าน ถึงจะมันส์

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ไม่เห็นมีตัวให่เลยอะคับ