ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,562

MapleStory 2 เตรียมส่งคลาสใหม่ลงเซิฟเวอร์เกาหลีสัปดาห์หน้า !!!

ตามๆกันมากับเกมหลักทั้งหลายของทาง Nexon เกาหลี ก็ถึงคราวของ MapleStory 2 ซักทีกับการอัพเดทในช่วงฤดูหนาวนี้ โดยในพาร์ทแรกจะเริ่มในวันที่ 17 ธันวาคมนี้ มีการเพิ่มคลาสใหม่เข้ามาซึ่งก็คือ Rune Blader คลาสนี้จะใช้ดาบเป็นอาวุธ สามารถควบคุณพลังแห่งธาตุต่างๆไม่ว่าจะเป็น น้ำแข็ง, สายฟ้า, ไฟ และเวทย์ธาตุมืดบางอย่าง ทั้งนี้ทั้งนั้นเมื่อไม่กี่วันก่อน MapleStory 2 ก็เพิ่งประกาศเตรียมเปิดเซิฟเวอร์ที่ประเทศจีน

Video CR.MMO Culture

ที่มา.http://www.juropy.com/2015/12/maples...8%87%E0%B9%80/

CR.www.juropy.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เดียวก็ลงประเทศไทย ไม่ต้องห่วงได้เล่นเเน่แท้ ดูอย่าง VD สิ ยังได้ลงไทยเลย
    เเต่ขอเวลาให้มันหน่อยนะ รับรองได้สนุกกันเเน่ๆ (พวกรุ่นหลังๆนะ)

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    Maple2จะไม่มีทางได้ลงที่ไทยแน่นอนครับ100%
    ถ้าถามว่าเพราะอะไร นั่นก็เพราะว่า ทางเกาหลี ขี้เกียจทำให้ไทยครับผม !

เหมือนMaple 1 ที่ปิดตัวลงไป ไม่ใช่เพราะไทยชิ่งทำกำไรงามๆแล้วปิดนะครับ แต่เป็นเพราะทางMaple KR ต้องการให้ผู้เล่นย้ายไปSeaให้มากขึ้น และขี้เกียจทำแพทช์ให้ไทยด้วยครับ เงินดีนะ แต่เค้าขี้เกียจทำให้ก็แค่นั้น

Maple 1 ปิดตัวลงไป ไม่ใช่เพราะไทยปิด แต่ทางKR เป็นคนไม่ต่อสัญญาและยกเลิกเอง ง้อววววววววววววววววววววววววววววว ขี้เกียจล้วนๆ ไม่อยากทำให้ล้วนๆ

Maple 2 ไม่มีทางได้มาไทยแน่นอน 100%

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อยากจะให้ลงที่ไทยมั้งจังเลย
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    เมือใดไทยผลิตเกมส์เล่นเองได้เมือนั้นหล่ะครับ
    เกมส์ออนไลไทยจะสนุก 5555+ (ฝันไปก่อน)

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    เมือใดไทยผลิตเกมส์เล่นเองได้เมือนั้นหล่ะครับ
    เกมส์ออนไลไทยจะสนุก 5555+ (ฝันไปก่อน)
    สิบสองหางก็ของคนไทยไม่ใช่เหรอ...
    เกมไม่เห็นจะมีกิจกรรมอะไรให้ผู้เล่นเลย สังคมน่าเบื่อ...

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    เกมนี้ไงKilled in Actionแต่ปิดไปแล้ว 555+
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Maplesea คนโล่งมากครับ หลังจากเซิฟไทยปิดไปผู้เล่นไทยก็หันไปเล่นเซิฟเถื่อนกันซะส่วนมาก GMS ก็มีส่วนน้อยนิดเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ไม่ใช่สาวกเกมนี้หรอกนะ แต่ดูจาก trailer แล้วน่าเล่นอีกเกมนึงเลย ชอบแนวตัวละครคือเป็น 2D ที่มีความเป็น 3D มาก