ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

สงสัยเรื่อง ความเท่าเทียม ชาย หญิง ในโซเชี่ยล

พบเห็นเรื่องราว หญิงๆ ในโลกโซเชี่ยลด่าผู้ชาย มากมาย บางเรื่อง หญิงด่าเริ่มก่อน แต่พอฝ่ายชายเริ่มสวน ทำไม ถึงยังได้เห็นข้อความ ว่า
    ไม่แมน หน้าตัวเมียอยู่ในโลกโซเชี่ยล ผมสงสัยแฮะ คำพวกนี้น่าจะมีมาตั้งแต่สมัยโบราณ
    [ผมคิดว่าสมัยก่อน ชายไปด่าหญิงก็คงต้อง ยืนด่ากันต่อหน้า ทำให้ฝ่ายหญิงสวนได้ลำบาก เพราะ หากเกิดการใช้กำลังมาคงจบไม่สวย]
    แต่ ณ สมัยปัจจุบัน ผู้หญิงได้รับการยอมรับเรื่องความเท่าเทียม แต่พอด่ากันในโลกโซเชี่ยล บางคนไม่เคยเจอหน้ากัน และคงไม่เจอกัน ทำไมฝ่ายชายยัง โดนคำพวกนี้อยู่ ในเมื่องถ้าในโลกโซเชี่ยล นี่ ชาย หญิง มันก็ 1สมอง 2มือ เท่ากัน พิมพ์ด่ากันได้เหมือนๆกัน
    เผื่อใครเคยอ่านๆ ตามเฟซการด่ากันแบบเรื่องไร้สาระน่ะนะ [ผมชอบไปอ่านดราม่าชาวบ้าน]

ปล.ตลอดชีวิตผมก็ไม่เคยใช้กำลังกับผู้หญิงนะ ด่าแรงๆก็ไม่เคย แต่ที่รู้จักผมชอบบอกไม่ค่อยด่าใคร แต่ถ้าด่า ด่าแบบนิ่มๆเจ็บๆ ???

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มันเหมือนเกราะป้องกันนะ ไอ้คำว่า "หน้าตัวเมีย" เนี่ย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    โลกเสรีและความเท่าเทียม เราสามารถด่าได้เพราะเราเท่าเทียมกันดังนั้นผมใส่ไม่ยั้ง

ถ้าผู้หญิงคนไหนด่าผมหน้าตัวเมียผมก็สวนกลับไป ไหนคุณบอกว่าทุกคนเท่าเทียม ถ้าเท่าเทียมก็ต้องยอมรับการถูด่าว่ากล่าวได้เพราะเราทุกคนเท่าเทียมและนี่ประเทศเสรี

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    คือผมต้องเตรียมตัวกับข่าวนี้ไหม ?

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แล้วทำไมเราไม่ด่าผู้หญิงกลับว่า ''หน้าตัวผู้'' บ้างอ่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ยุคนี้มีมันยุคfeminismไง ผู้หญิงมีจำนวนมากกว่าผู้ชาย มีสิทธิเหนือกว่าผู้ชายในหลายด้าน และมีสิทธิเรียกร้องแบบที่ผู้ชายไม่มี ทำตัวเหนือกว่าผุ้ชายแต่บอกว่าตัวเองเป็นรอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เคยโดนผุ้หญิงหลอก มา แล้ว พอ ทำ ท่าไม่พอใจ โพสด่าในเฟช ไม่กล้า ด่าตรงๆ เพราะ มันไม่ แมนพอ

ผมยังโดนด่าว่า ด่าผุ้หญิงหน้าตัวเมีย ไม่ใช่ผุ้ชาย!!!!!!!!! อ่าว!!! ล่ะทีมันหลอกเราล่ะจะให้บอกแม่ประเสริฐขอบคุณที่หลอกกันแบบเนี่ยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    น่าคิด มันคงเหมือนกับคำว่า "โลกสวย" ที่ใช้กับคนที่มีความเห็นต่าง
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ไม่ต้องคิดมากครับ ผู้หญิงที่ไปด่าดูถูกเหยียดหยามเพศชาย คุณคิดดูเถอะ ผู้หญิงพวกนั้นใช่ว่าตัวมันเองจะเป็นคนนิสัยดีใสสะอาดดั่งท้องฟ้าสีคราม บางคนก็ดูถูกเหยียดหยามผู้อื่นเพื่อยกระดับตัวเองให้สูงขึ้น

แต่พอโดนผู้ชายด่าสวนกลับ ก็ร้องไห้เรียกร้องความสนใจ แล้วไปว่าเขาว่าไอ้หน้าตัวเมีย แต่ลืมย้อนดูตัวเองไปว่า สิ่งที่ตัวเองไปว่าด่าดูถูกเหยียดหยามคนอื่นเขา คนอื่นเขาก็รู้สึกเจ็บเหมือนกัน

อย่าไปคิดมากเลย นิสัยคนร้อยพ่อพันแม่ มันก็มีทั้งดีและแย่ปะปนกัน ไม่ต้องไปสนใจผู้หญิงนิสัยแย่ๆพรรค์นั้น คบหาผู้หญิงนิสัยดีๆอ่อนโยน ขยัน ไม่ปากมากดีกว่า นี้แหละ ผู้หญิงในฝันของผู้ชายหลายคน

แต่ถ้าเราไปใส่ใจพวกผู้หญิงแย่ๆปากมากพวกนั้น ก็เท่ากับ เราไปทำให้เขาได้ใจสะใจเรา จนทำให้พวกมันได้เปรียบ เราเสียเปรียบจนรู้สึกตกต่ำเข้าไปใหญ่

ถ้าเราเลือกคบหาผู้หญิงนิสัยดีๆอ่อนโยน นี่แหละจะเป็นของขวัญล้ำค่าอันยิ่งใหญ่ที่จะมอบความสุขให้แก่เรา ไม่ต้องไปคิดมากเรื่องคนอื่น

จากประสบการณ์ผม ถ้าผมจะเลือกคบผู้หญิง ผมไม่สนใจเรื่องหน้าตา สีผิว ขอแค่นิสัยดีๆสุภาพอ่อนโยน เข้ากันได้ ผมสบายใจมีความสุขกว่าเยอะ

ผู้หญิงนิสัยแย่ ปากมาก ปากไม่ดี ต่อให้รูปร่างหน้าตาสวยที่สุดในโลกผมก็ไม่เอา คบแล้วปวดหัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 13th December 2015 เมื่อ 16:58

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    น่าคิด มันคงเหมือนกับคำว่า "โลกสวย" ที่ใช้กับคนที่มีความเห็นต่าง
    ถูกต้องเลยครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    หน้าตัวเมีย คือ หน้าคล้ายเพศหญิงครับ เขาชมอ่ะ ประมาณว่า น่าหวาน น่ารัก บิวตี้ฟูลเวิลด์ อ่ะคล๊าชชช ถถถ