ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307

เปิดสเปคความต้องการขั้นต่ำและขั้นแนะนำของ XCOM 2 ที่ต้องใช้ Ram 8 GB และเนื้อที่อีก 45 GB!

ในที่สุดข้อมูลสเปคความต้องการขั้นต่ำและขั้นแนะนำของเกม XCOM 2 ก็ได้เผยออกมาอย่างเป็นทางการแล้วครับโดยข้อมูลนี้ถูกค้นพบในหน้า Steam ของเกมที่ผู้เล่นจะต้องมีเนื้อที่อย่างต่ำ 45 GB ขึ้นไปครับ

ในส่วนของสเปคที่ปล่อยออกมานี้ก็จัดว่าเป็นมาตรฐานปกติของ PC ในปัจจุบันไปซะแล้วครับสำหรับสเปคขั้นแนะนำและแน่นอนว่าเกมรุ่นใหม่ ๆ ก็จะรองรับระบบปฏิบัติการตั้งแต่ Windows 7 แบบ 64-bit ขึ้นไปด้วยและเรามาดูรายละเอียดเต็มเลยดีกว่าครับ

Minimum Requirements:

• Processor: Intel Core 2 Duo E4700 2.6 GHz or AMD Phenom 9950 Quad Core 2.6 GHz
    • Memory: 4 GB RAM
    • Graphics: 1GB ATI Radeon HD 5770 , 1GB NVIDIA GeForce GTX 460 or better
    • DirectX: Version 11
    • Storage: 45 GB available space
    • Sound Card: DirectX compatible sound card

Recommended Requirements:
    • Processor: 3GHz Quad Core
    • Memory: 8 GB RAM
    • Graphics: 2GB ATI Radeon HD 7970 , 2GB NVIDIA GeForce GTX 770 or better
    • Storage: 45 GB available space
    • Sound Card: DirectX compatible sound card

ใครที่สเปคยังไม่ถึงก็ยังมีเวลาไปอัพเกรดคอมกันนะครับและ XCOM 2 จะวางจำหน่ายในวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2016 ลงบนเครื่อง PC และ Mac เท่านั้นสามารถสั่งซื้อเกมล่วงหน้าได้แล้วที่ Steam ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Runn : 13th December 2015 เมื่อ 04:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Storage: 45 GB available space
    ..... เป็นลมแปป T_T ......

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    `เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ต้อง RAM8GB ซิน่ะ เศร้าใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เฮ้ย อ่านให้ดีก่อน minimum 4GB นะ ที่ 8GB นะนั่นมัน recommended แล้ว ถ้าขั้นต่ำ8ก็ว่าไปอย่าง สเป็กเครื่องประมาณนี้นะ
    มันพอ ๆ กับเกมสักปีสองปีก่อนเองนะแต่มันใช้พื้นที่ HDD เยอะมากแค่นั้นเอง ถือว่ากินสเป็กต่ำมากนะ สำหรับGenนี้ อ่านให้ละเอียดสิ
    ครับผมผิดเองที่อ่านไม่ละเอียด แต่เผื่อเกมอื่นด้วยไง๊โถ่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 13th December 2015 เมื่อ 16:01

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่กินสเป็ก แต่กิน HDD - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    กิน HDD เราไม่หวั่น หมุนเวียนเปลี่ยนผันพอผัดผ่อนได้ แต่สเป็คนี่สุดอาลัย จำใจอดทนต่อไปจนกว่ากระเป๋าจะตุง

ดึงแน่ครับเกมนี้
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ยังไม่เคยเล่นเลยครับซื้อภาคแรกตอนลดราคา ว่าจะเริ่มเล่นรอภาค2 ต้องเล่นภาคไหนอะครับผมมี XCOM: Enemy Unknown กับ XCOM: Enemy Within

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ยังไม่เคยเล่นเลยครับซื้อภาคแรกตอนลดราคา ว่าจะเริ่มเล่นรอภาค2 ต้องเล่นภาคไหนอะครับผมมี XCOM: Enemy Unknown กับ XCOM: Enemy Within
    เล่น XCOM: Enemy Within เลยครับ มันคือภาค Unknown ที่ระบบครบแล้ว

เกมนี้ความสนุกอยู๋่ที่ Classic Ironman ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    มาม๊ะๆ HDD ไม่หวั่น ภาคเก่าเล่นจนจุแล้ว
    เกมนี้เจ๋งจริง Pre โลดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    `เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ต้อง RAM8GB ซิน่ะ เศร้าใจ
    เฮ้ย อ่านให้ดีก่อน minimum 4GB นะ ที่ 8GB นะนั่นมัน recommended แล้ว ถ้าขั้นต่ำ8ก็ว่าไปอย่าง สเป็กเครื่องประมาณนี้นะ
    มันพอ ๆ กับเกมสักปีสองปีก่อนเองนะแต่มันใช้พื้นที่ HDD เยอะมากแค่นั้นเอง ถือว่ากินสเป็กต่ำมากนะ สำหรับGenนี้ อ่านให้ละเอียดสิ

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    2
    ฮา