ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

ช่วยด้วยครับ External Harddisk ขึ้น Format Disk ควรทำยังไงครับ

คือตอนนี้เป็นปัญหามากเลยครับ คือจะใช้วันนี้ ดันเป็นวันนี้พอดี

ผมได้หาวิธีแก้ไขมาเบื้องต้นแล้ว ก็เป็นวิธี
    พิมพ์ cmd แล้วพิมพ์ chkdsk :h /f /r
    แต่ขึ้นว่า CHKDSK is not available for RAW drives

ผมก็ลองหาวิธีต่อจึงได้ความว่าต้องใช้โปรแกรมกู้ขึ้นมา

ถามต่อว่า ผมควรใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ
    คือตอนนี้ได้ใช้โปรแกรม EaseUS Data Recover Wizard Profressional อยู่ ทำตาม Youtube
    ผมเข้า Complete Recovery แต่ไม่มีให้ Recover แบบไม่มีให้เลือก External
    ผมเลยเข้าไปที่ Partition Recovery พอ Scan เสร็จ ตรง Folder Raw File ไม่มีอะไรเลย ผมเลยไปใช้อีกตัว

และอีกตัวใช้ iCare Data Recovery แต่ไม่ทันได้ใช้ เพราะไม่เป็นไปตามคลิปวีดีโอ
    คือว่าผมดูขั้นตอนตาม Youtube แล้วมันเข้าหัวข้อ Deep Scan Recovery แต่ทว่ามันไม่เห็น External เหมือนกับ EaseUS
    ผมเลยกด Back ออกมาลองเข้าหัวข้อ Lost Partition Recovery ดันมองเห็น External ผม เลย งงๆ มันต้องไปทำอะไรก่อนหรือเปล่า

คือผมมั่วหรือเปล่า แต่ลองทำตามแล้วผมไม่เข้าใจเลย

ตัว External ตัวนี้มีขนาด 1TB เกือบเต็มเลยก็ว่าได้
    แต่ว่าตัวคอมที่ใช้มี HDD แค่ 500gb ถ้าจะกู้ นี้ใช้เวลานานไหมครับ

มีวิธีแก้วิธีอื่นนอกจากใช้โปรแกรมเหล่านี้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    บังเอิญมาเห็น แก้ได้รึยัง ถ้ายัง ใช้ r-studio เสียบ external HD แล้วรัน r-studio แล้วโปรแกรมจะเห็น External Harddisk พร้อมข้อมูล คราวนี้ก็เลือกไฟล์ที่อยากเก็บไว้ คลิกขวา recover หรือ +recovery (หลายๆไฟล์) ส่วนเวลา ก็แน่นอนละ ต้องใช้เวลาแน่ 1tb นี่อ่ะ

หาโปรแกรมในนี้ดู ถ้าไม่มี ก็ไปที่ บล็อกเรา http://tmrnevercome.blogspot.com/201...activated.html

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ahainkun อ่านกระทู้
    บังเอิญมาเห็น แก้ได้รึยัง ถ้ายัง ใช้ r-studio เสียบ external HD แล้วรัน r-studio แล้วโปรแกรมจะเห็น External Harddisk พร้อมข้อมูล คราวนี้ก็เลือกไฟล์ที่อยากเก็บไว้ คลิกขวา recover หรือ +recovery (หลายๆไฟล์) ส่วนเวลา ก็แน่นอนละ ต้องใช้เวลาแน่ 1tb นี่อ่ะ

หาโปรแกรมในนี้ดู ถ้าไม่มี ก็ไปที่ บล็อกเรา http://tmrnevercome.blogspot.com/201...activated.html
    ผมได้ลองใช้ละครับ คือมันเข้าไปดูไม่ได้เลยครับ

ผมก็ได้ Scan ดู แล้วดู Youtube วิธีประกอบเอา ก็ไม่สามารถเปิดขึ้นมาได้เลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    สงสัย external harddisk คุณจะเสียมากแล้วล่ะ เพราะปกติตัว r-studio มันเห็น disk พอดับเบิ้ลคลิกแล้วก็จะมีข้อมูลให้เห็นของคุณเข้าไม่ได้เลย คุณลองหาโปรแกรมตัวอื่นดูก็แล้วกัน มันมีเยอะเหมือนกันดูในgoogle หรือส่งร้านซ่อมถามว่ากู้ได้ไหมถ้ามีข้อมูลสำคัญ ถ้ายังไม่ได้ก็คงต้องทำใจแล้ว

เห็นตัวนี้อยู่ในเว็บ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=232071

รอท่านอื่นที่มีความรู้มาข่วยตอบอีกที

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    สู่สุขติแล้วครับ ถอดออกมาต่อกับคอมเลยไม่ต้องผ่าน Ex ลองดูว่าได้หรือเปล่า ถ้าต่อไม่ได้ก็ลาโลกปหล่ะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: