ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745

@[PC] LIGHTNING RETURNS: Final Fantasy XIII: [Asian & English Edition] – (Inc. All DLC’s) | 7GB |-[ RePack By CorePack ]-| 2015 |-[FC|O2U|RB|MULTI]

Title: Lightning Returns: Final Fantasy XIII-CorePack
    Developed by: Square-Enix
    Published by: Square-Enix / Eidos
    Released on: 11th December 2015
    Genre: jRPG

LIGHTNING RETURNS: Final Fantasy XIII บทสรุปอันยืดยาวมานานจนกระทั่งถึงการต่อสู้ครั้งสุดท้ายของ Lightning ตอนจบที่ยิ่งใหญ่ของไตรภาคที่จะนำไปสู่การเกิดโลกใหม่เช่นเดียวกับการปรับแต่งของตัวละครอย่างเสรีและการต่อสู้อันน่าตื่นตา เมื่อโลกกำลังจะจมลงไปในสู่ความสับสนวุ่นวาย และภายในสิบสามวันทุกอย่างก็จะไม่หลงเหลืออีกต่อไป แม้ว่าโลกจะถึงวาระแต่ก็ยังคงมีความหวังสำหรับเหล่าผู้ที่เรียกที่แห่งนี้ว่าบ้าน หลังจากหลายศตวรรษในภาวะหยุดนิ่งในคริสตัล ฮีโร่ก็ได้ถูกปลุกให้ตื่นขึ้น นักรบในตำนานพร้อมกับภารกิจที่เทพเจ้าเป็นผู้มอบหมายให้เพื่อช่วยเหลือวิญญาณของมนุษยชาติ และเธอก็คือ Lightning ที่กลับมาพร้อมพลังอันน่าทึ่งและคลังแสงของอาวุธใหม่ ทุกสิ่งที่เธอต้องการสำหรับการต่อสู้ครั้งนี้ทุกอย่างยกเว้นแต่เพียงเวลา เธอจะต้องสร้างทางเลือกที่เป็นไปไม่ได้ขึ้นมา

RePack By CorePack 7 GB

English Edition

Filecondo 1-Part

Rabbitfile 1-Part

1GB/PART
    โหลดสลับกันได้

#One2Up
    https://binbox.io/msSDW#VdrkylSG

#MultiUp
    https://binbox.io/yFZdU#HkZ4XusW

#OpenLoad
    https://binbox.io/bPDH4#Q2m1pbea

#UsersCloud
    http://binbox.io/3Nwwf#4n2x1EJc

#Filecondo
    https://binbox.io/4H6V2#F3y89103

#Rabbitfile
    https://binbox.io/9frD9#ShGkwRnW

Asian Edition

Filecondo 1-Part

Rabbitfile 1-Part

1GB/PART
    โหลดสลับกันได้

Install Instructions:

– Run setup.exe and install
    – Play
    – Support the software developers. If you like this game, BUY IT!

joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Asian Edition กับ English Edition แตกต่างกันอย่างไงหรอครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Goldentimez : 12th December 2015 เมื่อ 14:33
    Let's [PLAY] Let's [SAVE] Let's [CHANGE] Let's [DAZE]

กล่าวขอบคุณ
    225
    English Edition เสียงเป็นอังกฤษ ส่วน Asian Edition เสียงเป็นญี่ปุ่น ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    T_T โหลดตัวเต็มไปซะแล้ว ขอบ Dlc อย่างเดียวได้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โหลดตัวเต็มไปแล้วเหมื่อนกัน T__T มันมี DLC อะไร บ้างคับนี่อยากรุ้จัง มันต่างกับตัวเต็ม ยังไงบ้างน้อ
    Asian Edition เสียงเป็นญี่ปุ่น ภาษาเป็น Eng ป่าวคับ ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอบคุณมากครับ จะลองโหลดดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Exia อ่านกระทู้
    โหลดตัวเต็มไปแล้วเหมื่อนกัน T__T มันมี DLC อะไร บ้างคับนี่อยากรุ้จัง มันต่างกับตัวเต็ม ยังไงบ้างน้อ
    Asian Edition เสียงเป็นญี่ปุ่น ภาษาเป็น Eng ป่าวคับ ?
    English Edition เสียงเป็นอังกฤษ ส่วน Asian Edition เสียงเป็นญี่ปุ่น ครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ดีละ ที่ยังไม่โหลดตัวเต็๋มอิอิ จากภาค xiii 60 gb ยังจำได้เลย เผลอโหลดตัวเต็มไป โคตรกินพื้นที่

กล่าวขอบคุณ
    413
    Asian Edition เล่นได้ปรกติครับยืนยัน โหลดมาเล่นแล้วตัว Repack
    ติดปัญหานิดหน่อย ปุ่ม start สลับกับ ปุ่ม L1 เวลาใช้จอย เปลื่ยนยังไงคับ ใครรู้ช่วยบอกที
    ปล.เตัวเต็มก้อ เป็นเหมื่อนกันเลยครับ

windows 10 64 Bit Ram 8 gb เล่นพริ้ววว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ แต่เล่นไม่จบสักภาค ภาคนี้คงจบเสียที

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Exia อ่านกระทู้
    Asian Edition เล่นได้ปรกติครับยืนยัน โหลดมาเล่นแล้วตัว Repack
    ติดปัญหานิดหน่อย ปุ่ม start สลับกับ ปุ่ม L1 เวลาใช้จอย เปลื่ยนยังไงคับ ใครรู้ช่วยบอกที
    ปล.เตัวเต็มก้อ เป็นเหมื่อนกันเลยครับ

windows 10 64 Bit Ram 8 gb เล่นพริ้ววว
    ปุ่ม start สลับกับ ปุ่ม L1 เป็นทั้งตัวเต็มและ repack นะ ผมแก้ด้วย x360ce 32bit ก็ได้ปุ่มตรงนะ
    ตอนนี้มีทั้งตัวเต็มและรีแพคอยู่ในเครื่อง ผมลบตัวเต็มได้เลยใช่มั้ย ประหยัดเนื้อที่คอม ขอบคุณสำหรับเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    413
    ผมลบตัวเต็ม แล้วครับ เหลือแต่ตัว re pack เซฟใช้ด้วยกันได้สบายเลย ^__^
    ใช้ x360ce 32bit แก้ไขปุ่มได้แล้ว ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เสียงอิงหรือเอเขียฟังเเล้วดีกว่ากัน.... รบกวนอัพไฟลล์เาียแยกได้เปล่าครับ ตัวเต็มแยอะเกิ๊น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    หน้าจอไม่เต็ม เซ็ตได้ตรงไหนครับ...หน้าจอแก้ได้เเล้วครับ แต่ค้างหน้าดาวโหลดหลังจากผ่านมู่วี่เพื่อจะเล่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 14th December 2015 เมื่อ 17:25

กล่าวขอบคุณ
    20
    ใช้ x360ce 32bit เปลี่ยน ยังไงหรอครับ ผมลองเปลี่ยนดูแล้วไม่เห็นได้เลย !! ขอวิธีละเอียด ๆ หน่อยครับ ถึง จะไม่ได้ลำบาก อะไรเวลา กดตีไม่ใช่ L1 แต่ มันก็ ไม่ค่อยถนัด เท่าที่ควร จริงๆด้วย !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teazaza1174 : 15th December 2015 เมื่อ 04:48

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    ใช้ x360ce 32bit เปลี่ยน ยังไงหรอครับ ผมลองเปลี่ยนดูแล้วไม่เห็นได้เลย !! ขอวิธีละเอียด ๆ หน่อยครับ ถึง จะไม่ได้ลำบาก อะไรเวลา กดตีไม่ใช่ L1 แต่ มันก็ ไม่ค่อยถนัด เท่าที่ควร จริงๆด้วย !!
    ปัญหาเหมือนของผมนะ ลองเอาของผมไปใช้ดูครับผมตั้งไว้แล้ว > Click

แยกไฟล์จะได้ 2 ตัวนี้นะครับ x360ce.ini และ xinput1_3.dll แล้วโยนใส่โฟลเดอร์เกมส์ไปเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeedsz7 : 15th December 2015 เมื่อ 05:35

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeedsz7 อ่านกระทู้
    ปัญหาเหมือนของผมนะ ลองเอาของผมไปใช้ดูครับผมตั้งไว้แล้ว > Click

แยกไฟล์จะได้ 2 ตัวนี้นะครับ x360ce.ini และ xinput1_3.dll แล้วโยนใส่โฟลเดอร์เกมส์ไปเลยครับ
    ลองดูแล้วครับ ใช้ไม่ได้กะจอยของผม ครับที่คุณปรับไว้ จอยผมไม่ตอบสนอง เลย /// ถ้ายังไงขอวิธี เปลี่ยน L1 เลยดีกว่าครับ อาจจะเป็นเพราะผมเปลี่ยนไม่ถูกก็ได้ start มันถึงไม่สลับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
    ลองดูแล้วครับ ใช้ไม่ได้กะจอยของผม ครับที่คุณปรับไว้ จอยผมไม่ตอบสนอง เลย /// ถ้ายังไงขอวิธี เปลี่ยน L1 เลยดีกว่าครับ อาจจะเป็นเพราะผมเปลี่ยนไม่ถูกก็ได้ start มันถึงไม่สลับ
    แก้ไขนะครับ : ผมตั้้งค่า X360ce เสร็จแล้ว ก็เอาไฟล์ x360ce.ini และ xinput1_3.dll ไปใส่ในโฟลเดอร์เกมส์ แล้วลองลบ DirectInput.ini ในโฟลเดอร์เกมส์ออกดูครับ เพราะของผมมันทับกันผมเลยลบออกแล้วใช้งานได้ (แบล็คอัพเก็บไว้ก่อนลบด้วยนะครับ)

ถ้าไม่ได้เอาตัวโปรแกรมไปลองดูนะครับ ผมคงช่วยได้แค่นี้ แฮร่ๆ > X360ce

ชองผมแค่เซ็ทให้ตรงกับจอยปกติแล้วเอาไฟล์ไปใส่มันก็หายเองนะครับ ไม่ได้สลับปุ่มอย่างที่นายบอกนะครับ

แต่ถ้าลองแบบปกติไม่หาย ก็ลองสลับอย่างที่บอกมาดูครับ ลองได้ไม่เสียหายอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeedsz7 : 16th December 2015 เมื่อ 04:49

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeedsz7 อ่านกระทู้
    ลองลบ DirectInput.ini ในโฟลเดอร์เกมส์ออกดูครับ เพราะของผมมันทับกันผมเลยลบออกแล้วใช้งานได้ (แบล็คอัพเก็บไว้ก่อนลบด้วยนะครับ)

ถ้าไม่ได้เอาตัวโปรแกรมไปลองดูนะครับ ผมคงช่วยได้แค่นี้ แฮร่ๆ > X360ce
    อืม ถ้ายังไงก็ขอบคุณมากครับ ขี้เกียจ ลองละ ไม่หายก็เล่นมันทั้งแบบนี้ละ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teazaza1174 : 16th December 2015 เมื่อ 07:08