CPU-Z 1.74.0 x86 x64 En โปรแกรม เช็คสเปคเครื่อง ส่วนมาก เทพๆๆ เค้าใช้กัน[Portable][ฟรีแวร์]

ผมจะอธิบาย ตามความเข้าใจของผมน่ะครับ

สามารถ เช็คสเปคคอมได้

สามารถ ตรวจสอบ ว่า Cpu รุ่นใหน ยี่ห้ออะไร ความเร็วเท่าใด มีกี่คอร์ มีกี่เธรด

สามารถ ตรวจสอบ แรม ได้ว่า มีกี่สล๊อต มีกี่ Gb และสามารถ เช็คได้ว่า เป็น แรม อะไร [ DDr 1-2-3-4 ]

สามารถ ตรวจสอบ เมนบอร์ด รุ่นอะไร สามารถ ตรวจสอบว่า ใช้ ชิบเซ็ตอะไร

สามารถ ตรวจสอบได้ว่า ใบออส แบรนอะไร ตลอดจนถึงรุ่นใหน

สามารถ ตรวจสอบ การ์ดจอ ว่ารุ่นใหน มีขนาดเท่าไร

ยังมีความสามารถ อื่นๆๆอีกเยอะ ที่ กล่าวมาไม่หมด ถ้าไงเปิดไฟล์ Readme ลองอ่านแล้วลองไปเล่นดูครับ