ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    My Computer เลือก properties เลือก Device Manager
    เลือก Display adapters คลิ๊กขวาที่ชื่อไดร์ฟเวอร์ เลือก Uninstall
    เสร็จแล้ว restart ลงใหม่

ปิดฝาเคสไม่ลงเพราะ...สายไฟหรือเปล่า พยายามจัดเรียงสายแล้วมัดให้เรียบร้อยครับ

โดยการแยกเป็นกลุ่มๆแล้วมัดติดไว้หลังแผงยึดเมนบอร์ด

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    ตอนนี้โอเคแล้วครับผม ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยและเสนอแนะเสมอมาครับผม
    ด้วยความยินดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้

ได้มาแล้วครับ รบกวนอีกนิดนะครับ

ที่การ์ดจอมันมี แบบ 6 พินอยุ่ 2 อันผมต้องเสียบสายจาก psu ทั้ง 2 อันมั้ยครับ แล้วต้องลบไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าก่อนมั้ยครับถึงลงตัวใหม่ได้
    ส่วยงามมากครับยินดีกับการ์ดจอใหม่นะครับ
    ส่วนสายไฟเอาตัวที่ผมวงไว้พับออกไปครับแล้วให้เหลือ 6pin 2อันแล้วเสียบครับหรือจะเอา 6pin อีกเส้นต่อมาใหม่ก็ได้แต่มันจะรกนะสิ
    แนะนำพับสายที่ผมวงไว้ดีกว่าให้เหลือ 6pin 2อัน แล้วเสีย ต้องเสียบ 2ช่องครับ ห้ามเสียบช่องเดียวนะ เดี๋ยวพัง ปิดฝาเคสได้ยังอะครับ
    ส่วนไดร์เวอร์แนะนำให้ลบตัวเก่าออกก่อนครับ แล้วลงใหม่

ปล.ว่าแต่ 960 เล่นเกมส์ดีกว่า 760 ไหมละครับครับ
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 18th December 2015 เมื่อ 20:23

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156

มันปิดไม่ลงครับ เพราะติดสายไฟ ตัว 6 พินอีกอัน มันงอออกมาจากอีกอันอ่ะครับมันต้องโค้งงงออกมาก่อนถึงจะหันหัวลงไปเสียบได้นะครับ

960 ก็พอใจในส่วนนึงครับ ลอง ASC Sydicate ปรับกราฟฟิคมากกว่า 760 ก็ยังได้ FPS ที่ดีกว่าครับ FPS ขึ้นไม่ถึงกับห่างจาก 760 มากแต่ก็ไม่น่าเกลียด เพราะผมปรับกราฟฟิค เพิ่มขึ้นมาครับ

ปล.ไม่ทราบว่าผมเสียบถูกต้องแล้วรึยังครับ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

กล่าวขอบคุณ
    359
    2

มันปิดไม่ลงครับ เพราะติดสายไฟ ตัว 6 พินอีกอัน มันงอออกมาจากอีกอันอ่ะครับมันต้องโค้งงงออกมาก่อนถึงจะหันหัวลงไปเสียบได้นะครับ

960 ก็พอใจในส่วนนึงครับ ลอง ASC Sydicate ปรับกราฟฟิคมากกว่า 760 ก็ยังได้ FPS ที่ดีกว่าครับ FPS ขึ้นไม่ถึงกับห่างจาก 760 มากแต่ก็ไม่น่าเกลียด เพราะผมปรับกราฟฟิค เพิ่มขึ้นมาครับ

ปล.ไม่ทราบว่าผมเสียบถูกต้องแล้วรึยังครับ
    เสียบถูกแล้วครับ
    ถ้าอยากปิดฝาแนะนำถอดสายออกมาจากการ์ดจอก่อนแล้วเอามาดัดให้มันพับลงแล้วหามุมใส่ดีก็น่าจะปิดได้นะครับ แต่อย่าไปดัดขณะที่เสียสายอยู่นะครับเดี๋ยวการ์ดจะจะเสียเอา
    ถอดออกมาก่อนแล้วค่อยดัดสายเอาครับ

คอมผมก็ดัดนะดัดแบบนี้อะครับ สายจะอยู่บนหรือล่างก็ดัดได้ครับ ค่อยๆดัดนะอย่าไปรุนแรงมาก

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เสียบถูกแล้วครับ
    ถ้าอยากปิดฝาแนะนำถอดสายออกมาจากการ์ดจอก่อนแล้วเอามาดัดให้มันพับลงแล้วหามุมใส่ดีก็น่าจะปิดได้นะครับ แต่อย่าไปดัดขณะที่เสียสายอยู่นะครับเดี๋ยวการ์ดจะจะเสียเอา
    ถอดออกมาก่อนแล้วค่อยดัดสายเอาครับ

คอมผมก็ดัดนะดัดแบบนี้อะครับ สายจะอยู่บนหรือล่างก็ดัดได้ครับ ค่อยๆดัดนะอย่าไปรุนแรงมาก

ครับผมเดี่ยวลองดูครับ

พอเห็นคอมคุณแล้ว รู้สึกคอมผมเหมือนรังหนูย่อม ๆ ยังไงก็ไม่รู้ ฮ่า ๆ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ครับผมเดี่ยวลองดูครับ

พอเห็นคอมคุณแล้ว รู้สึกคอมผมเหมือนรังหนูย่อม ๆ ยังไงก็ไม่รู้ ฮ่า ๆ
    ถ้าจัดดีๆก็สามารถเก็บสายได้สวยๆแล้วละครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับความยาวสาย ต่างๆด้วย และ ที่สำคัญ พื่นที่ๆติดกับเมนบอร์ดด้านหลัง ถ้ามีเนื้อทีกว้างก็จะเก็บได้สดวกกว่าครับ
    ถ้าเก็บด้านหลังไม่หมดเอาไว้ด้านหน้าก็วางไว้ให้สวยงามมันก็จะดู ไม่รกครับผม การจัดสายนี้ผมก็ใช้เวลาจัดอยู่พอสมควรนะ แต่ก็ไม่นานเท่าไหล่นักครับ

รูปตอนเปิดเครื่องครับ ผมแต่งไฟด้วยนะ
    ปล.ถ้าบ้าน จขกท อยู่ใกล้ผมนี้จะไปจับแต่งให้หล่อเลยละครับ ทำให้ฟรีๆไปเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 18th December 2015 เมื่อ 22:37

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถ้าจัดดีๆก็สามารถเก็บสายได้สวยๆแล้วละครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับความยาวสาย ต่างๆด้วย และ ที่สำคัญ พื่นที่ๆติดกับเมนบอร์ดด้านหลัง ถ้ามีเนื้อทีกว้างก็จะเก็บได้สดวกกว่าครับ
    ถ้าเก็บด้านหลังไม่หมดเอาไว้ด้านหน้าก็วางไว้ให้สวยงามมันก็จะดู ไม่รกครับผม การจัดสายนี้ผมก็ใช้เวลาจัดอยู่พอสมควรนะ แต่ก็ไม่นานเท่าไหล่นักครับ

รูปตอนเปิดเครื่องครับ ผมแต่งไฟด้วยนะ
    ปล.ถ้าบ้าน จขกท อยู่ใกล้ผมนี้จะไปจับแต่งให้หล่อเลยละครับ ทำให้ฟรีๆไปเลย

โอ้โห ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับตั้งแต่สเป็คคอมแล้ว ความสวยก็ไม่แพ้กันเลยกับสเปค

อยากจะยกคอมให้หาจริง ๆ เลยผม ฮ่า ๆ

ไม่ทราบว่าเช็ด ถู บ่อยรึป่าวครับจากที่ผมดูไม่เห็นฝุ่นเลย ตอนใช้งานเปิดหรือปิดฝาครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    โอ้โห ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับตั้งแต่สเป็คคอมแล้ว ความสวยก็ไม่แพ้กันเลยกับสเปค

อยากจะยกคอมให้หาจริง ๆ เลยผม ฮ่า ๆ

ไม่ทราบว่าเช็ด ถู บ่อยรึป่าวครับจากที่ผมดูไม่เห็นฝุ่นเลย ตอนใช้งานเปิดหรือปิดฝาครับ
    ประมาณ 4 เดือนทำความสอาดที่ครับ ใช้งานจริงปิดฝาเคสไว้ครับผม ผมก็ใช้ไม้ปัดขนไก่ปัดเอาครับ พอเห็นว่าฝุ่นเริ่มเยอะก็ทำความสอาดครับผม
    จุดไหนฝุ่นเยอะก็หา ลมแรงๆมาเป่าออกครับ ไดรโว่ นะครับ

ยกมาเลยครับเดี๋ยวจัดสาย+แต่งให้ฟรีครับ ผมอยู่ลพบุรีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 18th December 2015 เมื่อ 23:30

กล่าวขอบคุณ
    179
    ประมาณ 4 เดือนทำความสอาดที่ครับ ใช้งานจริงปิดฝาเคสไว้ครับผม ผมก็ใช้ไม้ปัดขนไก่ปัดเอาครับ พอเห็นว่าฝุ่นเริ่มเยอะก็ทำความสอาดครับผม
    จุดไหนฝุ่นเยอะก็หา ลมแรงๆมาเป่าออกครับ ไดรโว่ นะครับ

ยกมาเลยครับเดี๋ยวจัดสาย+แต่งให้ฟรีครับ ผมอยู่ลพบุรีครับ

ไม่ทราบว่าอยุ่ จังหวัดไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ไม่ทราบว่าอยุ่ จังหวัดไหนครับ
    ผมอยู่ลพบุรีครับ

ปล.เข้าไปเดินเล่นในนี้ได้นะครับ รับทุกคน คุณ assasin ก็เก่งนะครับถามอะไรเขาได้นะครับ ที่จริงมีคนเก่งอีกหลายๆคน แต่เขาไม่ค่อนออนuserกันครับ มีไม่กี่คนออนuser นะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=257465
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 18th December 2015 เมื่อ 23:55

กล่าวขอบคุณ
    179

ปล.เข้าไปเดินเล่นในนี้ได้นะครับ รับทุกคน คุณ assasin ก็เก่งนะครับถามอะไรเขาได้นะครับ ที่จริงมีคนเก่งอีกหลายๆคน แต่เขาไม่ค่อนออนuserกันครับ มีไม่กี่คนออนuser นะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=257465

โอ้ ขอบคุณมากครับที่ชี้ทางให้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417

คุณ manglove ใข้ cpu cooler รุ่นอะไรเหรอครับ (อยุ่ลพบุรีเหมือนกันเลย )
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES