ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156

สอบถามเรื่องการ์ดจอ ซีรีย์ 900 และ การ์ดจอ Zotac ใน Lazada

คือผมจะถอย GTX960 G1 GAMING 4GB 9,200 บาทอยู่ครับ เลยหาข้อมูลจากหลายแหล่ง บางแหล่งก็บอกว่าอัพเป็น 970 ไปเลยราคาแพงกว่าไม่มาก แต่ดีกว่าเท่าตัว

แต่คือปัญหาด้านการเงินบ้างอะไรบ้าง ตัวนี้เลยน่าจะลงตัวสุดที่ประมาณ 9,000 แต่ก็ยังมีคนบอกอีกครับว่า จะไปซื้อ 4G ทำไม 2G ก็ต่างกันไม่มากแต่ราคาลดมาหลายพัน

แล้วก็ยังไม่หมดครับมาอีกแนวนึงอีก บอกว่าไป Lazada ซิ Zotac gtx 970 ถูก ๆ ไม่ถึงหมื่นก็มีถมเถไป คือแบบมันหาจุดที่ลงตัวไม่ได้เลยครับผมไม่รู้เลยว่าข้อมูลจากแหล่งไหนเท็จจริงอย่างไร

เลยอยากมาถามครับ

- 2 กับ 4 GB มันแตกต่างกันเยอะมั้ยครับ ทำไมคนอื่นเค้าบอกไม่เยอะแต่ราคามันห่างกันเยอะ
    - การ์ดจอตัวที่ผมจะซื้อ ดีมั้ยครับ เหมาะสมกับราคาไหมหากเทียบกับตัวอื่นราคาใกล้ ๆ กัน (+/-ไม่ถึงพัน) (เทียบกับตัวหาซื้อจากหน้าร้านนะครับ JIB,Advice)
    - ทำไมการ์ดจอจาก Lazada มันถูกจังเลยครับผมเข้าไปดูมี ลด 30% บ้าง 35 % บ้าง จะเป็นของดีมั้ยครับ หรือมือดีได้มือร้ายเสีย
    - Zotac ต่างจากของผมอย่างไรครับ ทำไมถึงถูก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที้นี้ด้วย
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    เกม ณ.ปัจจุบันนี้ สเปคแนะนำกิน แรมการ์ดจอ ตั้งแต่ 2 GB ขึ้นไป (เกมฟอร์มยักจากค่ายดังๆกินแรมการ์ดจอ 3 GB แทบทั้งนั้น)

แล้วท่านคิดว่า พอไหม (แต่ถ้าไม่เน้นภาพสวยหรือปรับสุด 2 GB ยังใช้ได้อยู่ครับ)

ผมแนะนำตัวนี้เลยคุ้มเงินสุดๆ กดดูได้เลย Zotac Gtx960 (4Gb) 7,980 บาท ประกัน 5 ปี

ทำไมถึงถูก บริษัท Deva's เป็นผู้นำ Zotac เข้ามาจำหน่ายในราคาใกล้เคียงตลาดเมืองนอก คือ ไม่บวกกำไลมากเกินเหมือน ตัวแทนจำหน่ายอื่นๆ

ถามว่าดีไหม ดีแน่นอนครับสินค้ามือหนึ่ง แถมประกัน 5 ปีอีกต่างหาก บางแบรนด์ประกันแค่ 3 ปีนะครับ

ทำไมการ์ดจอถึงถูก Lazada เป็นตัวแทนจำหน่ายต่อจาก Deva's อีกทีครับ

GTX960 G1 GAMING 4GB

Graphics Engine GeForce GTX 960
    Memory Size 4 GB
    Memory Type GDDR5
    Memory Interface 128 Bits
    Engine Clock Base / Boost clock:1241/ 1304 MHz
    Memory Clock 7010 MHz
    Type Card PCI-E 3.0

Warranty 3 Years

Zotac Gtx960 Amp Edition (4Gb)

Graphics Engine GeForce GTX 960
    Engine Clock Base / Boost clock:1266/ 1329 MHz

Warranty 5 Years

เห็นความต่างไหมครับ ที่ถูกเพราะทางผู้นำเข้า..ไม่ได้บวกเยอะนั้นเอง(ตอบแบบเข้าใจง่ายๆเลย)

หวังว่าคงทำให้ท่านได้เข้าใจมากขึ้นนะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    มันต้องใช้โค้ดลดด้วยหน่ะคุณของ lazada อะ ถึงจะพอหา 970 ในราคาเฉียดหมื่นได้

แต่โค้ดก็หาไม่ยากหรอก เข้าไปดูในเว็บมันมีบอกอยู่

ส่วนมือดีมั้ย ก็พอๆ กับยี่ห้ออื่นและครับ ที่จริงราคานอกเขาก็ราวๆ นี้แหละ แต่ในไทยมันบวกราคาไปซะแพงเอง

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    เกม ณ.ปัจจุบันนี้ สเปคแนะนำกิน แรมการ์ดจอ ตั้งแต่ 2 GB ขึ้นไป (เกมฟอร์มยักจากค่ายดังๆกินแรมการ์ดจอ 3 GB แทบทั้งนั้น)

แล้วท่านคิดว่า พอไหม (แต่ถ้าไม่เน้นภาพสวยหรือปรับสุด 2 GB ยังใช้ได้อยู่ครับ)

ผมแนะนำตัวนี้เลยคุ้มเงินสุดๆ กดดูได้เลย Zotac Gtx960 (4Gb) 7,980 บาท ประกัน 5 ปี

ทำไมถึงถูก บริษัท Deva's เป็นผู้นำ Zotac เข้ามาจำหน่ายในราคาใกล้เคียงตลาดเมืองนอก คือ ไม่บวกกำไลมากเกินเหมือน ตัวแทนจำหน่ายอื่นๆ

ถามว่าดีไหม ดีแน่นอนครับสินค้ามือหนึ่ง แถมประกัน 5 ปีอีกต่างหาก บางแบรนด์ประกันแค่ 3 ปีนะครับ

ทำไมการ์ดจอถึงถูก Lazada เป็นตัวแทนจำหน่ายต่อจาก Deva's อีกทีครับ

GTX960 G1 GAMING 4GB

Engine Clock Base / Boost clock:1241/ 1304 MHz

Warranty 3 Years

Zotac Gtx960 Amp Edition (4Gb)

Engine Clock Base / Boost clock:1266/ 1329 MHz

Warranty 5 Years

เห็นความต่างไหมครับ ที่ถูกเพราะทางผู้นำเข้า..ไม่ได้บวกเยอะนั้นเอง(ตอบแบบเข้าใจง่ายๆเลย)

หวังว่าคงทำให้ท่านได้เข้าใจมากขึ้นนะครับ

ขอบคุณมากครับผม ช่วยให้กระจ่างขึ้นเยอะเลย ไม่ทราบว่าแบรนด์ Zotac นี้ดีมั้ยครับ ส่วนตัวเคยใช้แต่ GIGABYE กับ MSI นะครับ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    มันต้องใช้โค้ดลดด้วยหน่ะคุณของ lazada อะ ถึงจะพอหา 970 ในราคาเฉียดหมื่นได้

แต่โค้ดก็หาไม่ยากหรอก เข้าไปดูในเว็บมันมีบอกอยู่

ส่วนมือดีมั้ย ก็พอๆ กับยี่ห้ออื่นและครับ ที่จริงราคานอกเขาก็ราวๆ นี้แหละ แต่ในไทยมันบวกราคาไปซะแพงเอง

ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    179
    จากที่ผมไปหาข้อมูลมา GTx960 นี่มีแต่ข่าวแง่ลบ กลืนไม่เข้าคายไม่ออกจริง ๆ ครับ ฮ่า ๆ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    Lazada ไม่ต้องมีหน้าร้าน ไม่ต้องมีค่าเช่าที่ ไม่ต้องมีค่าพนักงานขาย ไม่ต้องโปรโมตสินค้า เป็นแค่นายหน้าขายของ รายจ่ายมันน้อย มันเลยมีส่วนลดเยอะครับ ลองหาโค้ดมาลดได้ครับ

http://www.lazada.co.th/partnerships หาส่วนลดเอา ชิวๆ

ปล. Zotac มันก็แบรนด์ทั่วๆไปแหละครับ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมใช้การ์ด 2gb อยู่บอกเลย เล่น 4gb เหอะ T_T
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    Lazada ไม่ต้องมีหน้าร้าน ไม่ต้องมีค่าเช่าที่ ไม่ต้องมีค่าพนักงานขาย ไม่ต้องโปรโมตสินค้า เป็นแค่นายหน้าขายของ รายจ่ายมันน้อย มันเลยมีส่วนลดเยอะครับ ลองหาโค้ดมาลดได้ครับ

http://www.lazada.co.th/partnerships หาส่วนลดเอา ชิวๆ

ปล. Zotac มันก็แบรนด์ทั่วๆไปแหละครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ levis_14c อ่านกระทู้
    ผมใช้การ์ด 2gb อยู่บอกเลย เล่น 4gb เหอะ T_T

เข้าใจถึงฟิลลิ่ง ณ จุด ๆ นั้นเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สำหรับผมใช้ Gtx 970 ยังอยากอัฟเพิ่มเลย เกมส์เดวนี้โหดจุง เบบบบบยย
    INTEL CORE i7 3820/ASUS RAMPAGE IV EXTREME 2011 LGA/SSD KINGSTON 120GB+HDD SEAGATE 3TB/G.SKILL 24GB/ASUS NVIDIA GEFORCE GTX 970 4GB/FSP 1000W

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    555+ ถ้าอยากได้การ์ดจอดีราคาถูกก็ต้องยอมสั่งออนลไย์ละครับ ผมนี้สั่งของ DEVA ออกบ่อย ครับ
    และก็เคยมีปัญหาซื้อการ์ดจอมาเสีย ถ้าติดต่อเขาไปใน 7 วันหลังซื้อ เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยนะครับ ถ้าสั่ง จาก DEVA โดยตรง
    แต่สั่งจาก DEVA โดยตรง ไม่มีโคตลดราคาเหมือนใน lazada นะครับ

ถ้าพูดถึง 960 กับ 970 ผมแนะนำให้ซื้อ 970 แต่ จขกท บอกว่าไม่สดวกสั่งออนไลย์ ผมก็เลยต้องจัดตัวที่ดีที่สุดที่ jib และ advice มีขายที่ราคาไม่เกินงบที่ตั้งไว้
    และขอบอกเลย ย่าไปเล่นแรม 2gb ผมนี้เจอกับตัวเลยครับ gtx780 3gb gta v เล่นก็ลื่นดีหลอกครับเล่นๆไปซัก 10นาที จะมีกระตุกอยู่ช่วงนึงประมาณ 3-5วินาที
    เกิดจากการเคลียแคท(เรียกถูกป่าวหว่า) ของแรมการ์ดจอ ทั้งๆที่การ์ดจอปรับสูงได้นะแต่แรมการ์ดจอไม่พอกับความแรงของการ์ด
    ผมก็ไม่รู้นะเขาว่้าวิน 10 ช่วยได้ ที่เอาแรมระบบมาใช้ได้ แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้ช่วยมากนักหลอก สู้มีแรมซัก 4gb จะดีกว่าเพราะ gtx960 มันก็ปรับได้สูงอยู่ครับ
    ยกเว้นจะเล่นต่ำกว่า 960 ผมถึงค่อยแนะนำแรม 2gb พอเพราะยังไงการ์ดที่ต่ำกว่า 960 ก็ปรับภาพไม่สุดอยู่แล้ว 2gb ก็พอ

แรมการ์ดจอกับ ชิปความแรงการ์ดจอ นั้นต้องให้สมดุลกันนะครับ เดี๋ยวนี้ดูแต่แรมก็ไม่ได้นะครับ และก็ดูแต่ความแรงอย่างเดียวก็ไม่ได้นะครับ ต้องให้ทั้ง2อย่างสมดุลกันด้วยนะครับ
    (อันนี้ยังไม่นับเรื่อง cpu แรมเครื่องเลยนะครับ

ปล.ตอนนี้ของ deva และ lazada ราคาขึ้นอยู่นะครับ ตอนนั้นผมซื้อ zotac gtx980ti amp extreme edition มาแค่ 23980 เดี๋ยวนี้ ราคา 25380 แล้วนะ
    zotac ตัวที่ผมใช้แรงกว่า titan x และ gigabyte g1 อีกนะครับ แรงกว่า hop ด้วย นะครับ ตอนใช้จริง boos ไปที่ 1402 เลยนะครับตัวที่ผมใช้ ของคุณ มิ้วก็ด้วย
    คิดดู EVGA gtx980ti kingpin ที่ว่าแรงที่สุดของ gtx980ti boos ไปที่ 1500 นะครับ zotac gtx980ti amp extreme edition เป็นรองแค่ตัวนี้ละครับ
    ขนาดนกฮูกของ asus ยังแรงไม่เท่า liting ของ msi ก็แรงไม่เท่านะครับ

zotac บอกเลยดีจริงครับ ต้องขอบคุณ deva เลยที่เอาการ์ดดีๆ ราคาจับต้องได้มาให้ใช้เลยครับ

ไม่ทราบว่า อยู่จังหวัดไหนครับเนี้ย จขกท ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 17th December 2015 เมื่อ 02:18

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    1
    ผมซื้อ zotac gtx 970 มา 9238 บาท เองครับ ใช้โค้ดส่วนลด คุ้มสุดๆ
    [IMG][/IMG]

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อย่างที่หลายๆท่านแนะนำ

การ์ดจอยุดนี้ อย่างน้อย GTX 960 ขึ้นไป แรมการ์ด 4 GB อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ (บางเกมสเปคแนะนำใช้ GTX 970 แล้วด้วย)

อย่างที่ท่าน Manlove บอก Zotac ในรุ่น amp extreme edition แรงกว่าชาวบ้านซะส่วนใหญ่

ส่วนเรื่องการสั่งของออนไลน์ ไม่ได้ยุ่งยากเลยครับ รอหน่อย..แต่ได้ของถูกและดีก็ OK อยู่

ลองตัดสินใจดูครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138

เผื่อ จขกท. เปลี่ยนใจเพิ่มแค่ 700 เองครับ (ของผมที่ -1000 เพราะว่าผมใช้โค๊ตส่วนลดนะครับ)

ส่วนของที่ส่งมาก็โอเคอยู่น่ะครับ แพ๊คกล่องใส่กันกระแทกอย่างดี อีกอย่างไม่ได้ให้ไปรษณีย์ไทยส่งนครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiiz อ่านกระทู้

เผื่อ จขกท. เปลี่ยนใจเพิ่มแค่ 700 เองครับ (ของผมที่ -1000 เพราะว่าผมใช้โค๊ตส่วนลดนะครับ)

ส่วนของที่ส่งมาก็โอเคอยู่น่ะครับ แพ๊คกล่องใส่กันกระแทกอย่างดี อีกอย่างไม่ได้ให้ไปรษณีย์ไทยส่งนครับ
    ยังมีเหลืออยู่หรือท่าน ตามนี้เลยครับ จขกท. คุ้ม GTX 970 ราคานี้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    555+ ถ้าอยากได้การ์ดจอดีราคาถูกก็ต้องยอมสั่งออนลไย์ละครับ ผมนี้สั่งของ DEVA ออกบ่อย ครับ
    และก็เคยมีปัญหาซื้อการ์ดจอมาเสีย ถ้าติดต่อเขาไปใน 7 วันหลังซื้อ เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยนะครับ ถ้าสั่ง จาก DEVA โดยตรง
    แต่สั่งจาก DEVA โดยตรง ไม่มีโคตลดราคาเหมือนใน lazada นะครับ

ถ้าพูดถึง 960 กับ 970 ผมแนะนำให้ซื้อ 970 แต่ จขกท บอกว่าไม่สดวกสั่งออนไลย์ ผมก็เลยต้องจัดตัวที่ดีที่สุดที่ jib และ advice มีขายที่ราคาไม่เกินงบที่ตั้งไว้
    และขอบอกเลย ย่าไปเล่นแรม 2gb ผมนี้เจอกับตัวเลยครับ gtx780 3gb gta v เล่นก็ลื่นดีหลอกครับเล่นๆไปซัก 10นาที จะมีกระตุกอยู่ช่วงนึงประมาณ 3-5วินาที
    เกิดจากการเคลียแคท(เรียกถูกป่าวหว่า) ของแรมการ์ดจอ ทั้งๆที่การ์ดจอปรับสูงได้นะแต่แรมการ์ดจอไม่พอกับความแรงของการ์ด
    ผมก็ไม่รู้นะเขาว่้าวิน 10 ช่วยได้ ที่เอาแรมระบบมาใช้ได้ แต่ผมว่ามันก็ไม่ได้ช่วยมากนักหลอก สู้มีแรมซัก 4gb จะดีกว่าเพราะ gtx960 มันก็ปรับได้สูงอยู่ครับ
    ยกเว้นจะเล่นต่ำกว่า 960 ผมถึงค่อยแนะนำแรม 2gb พอเพราะยังไงการ์ดที่ต่ำกว่า 960 ก็ปรับภาพไม่สุดอยู่แล้ว 2gb ก็พอ

แรมการ์ดจอกับ ชิปความแรงการ์ดจอ นั้นต้องให้สมดุลกันนะครับ เดี๋ยวนี้ดูแต่แรมก็ไม่ได้นะครับ และก็ดูแต่ความแรงอย่างเดียวก็ไม่ได้นะครับ ต้องให้ทั้ง2อย่างสมดุลกันด้วยนะครับ
    (อันนี้ยังไม่นับเรื่อง cpu แรมเครื่องเลยนะครับ

ปล.ตอนนี้ของ deva และ lazada ราคาขึ้นอยู่นะครับ ตอนนั้นผมซื้อ zotac gtx980ti amp extreme edition มาแค่ 23980 เดี๋ยวนี้ ราคา 25380 แล้วนะ
    zotac ตัวที่ผมใช้แรงกว่า titan x และ gigabyte g1 อีกนะครับ แรงกว่า hop ด้วย นะครับ ตอนใช้จริง boos ไปที่ 1402 เลยนะครับตัวที่ผมใช้ ของคุณ มิ้วก็ด้วย
    คิดดู EVGA gtx980ti kingpin ที่ว่าแรงที่สุดของ gtx980ti boos ไปที่ 1500 นะครับ zotac gtx980ti amp extreme edition เป็นรองแค่ตัวนี้ละครับ
    ขนาดนกฮูกของ asus ยังแรงไม่เท่า liting ของ msi ก็แรงไม่เท่านะครับ

zotac บอกเลยดีจริงครับ ต้องขอบคุณ deva เลยที่เอาการ์ดดีๆ ราคาจับต้องได้มาให้ใช้เลยครับ

ไม่ทราบว่า อยู่จังหวัดไหนครับเนี้ย จขกท ครับ
    อย่างงี้ผมต้องไปศึกษาสั่งออนไลน์ละมั้งครับเนี่ย ฮ่า ๆ

ผมอยู่ อ.เมือง นครศรีธรรมราช ครับ

กล่าวขอบคุณ
    179
    จากที่ทุกท่านบอกมาคงต้องหา 970 lazada แล้วละครับ ถ้าได้ไม่ถึง หมื่นนี่คุ้มค่าน่าดูเลย จากที่คุณ armiiz บอก ผมลองเข้าไปดูแล้วไม่มีแล้วนะครับ ท่านอื่นพอจะมี 970 อันอื่นแนะนำไหมครับ

ผมลองใส่ส่วนลดจากผู้ถือบัตรธนาคารแต่ไม่สามารถลดได้นี่เป็นเพราะอะไรรึป่าวครับ ต้องไปกรอกอะไรก่อนไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerMasTer : 17th December 2015 เมื่อ 10:03

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    จากที่ทุกท่านบอกมาคงต้องหา 970 lazada แล้วละครับ ถ้าได้ไม่ถึง หมื่นนี่คุ้มค่าน่าดูเลย จากที่คุณ armiiz บอก ผมลองเข้าไปดูแล้วไม่มีแล้วนะครับ ท่านอื่นพอจะมี 970 อันอื่นแนะนำไหมครับ

ผมลองใส่ส่วนลดจากผู้ถือบัตรธนาคารแต่ไม่สามารถลดได้นี่เป็นเพราะอะไรรึป่าวครับ ต้องไปกรอกอะไรก่อนไหมครับ
    อาจจะจำกัดจำนวนการใช้รึเปล่าครับ เเบบมีคนใช้สิทธิผู้ถือบัตรลดไปเยอะเเล้ว
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมก็ไม่เคยสั่งจาก lazada นะครับเลยไม่รู้เรื่องโคด ลดราคา ครับผม เคยสั่งแต่ DEVA เลย

กล่าวขอบคุณ
    179
    ผมลองไปหาข้อมูลมาดูครับ มีแต่ข่าวเสีย ๆ หาย ๆ กับ lazad.. บานเลยครับ ทั้งเรื่องการเครมสินค้าเอย อะไรอื่น ๆ เอย พอได้อ่านแล้ว อารมณ์เหมือน
    ตอนจบพระเอกเป็นตัวร้าย :-( เลยครับ ผมนี่หาที่ลงไม่ได้สักที

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    ผมลองไปหาข้อมูลมาดูครับ มีแต่ข่าวเสีย ๆ หาย ๆ กับ lazad.. บานเลยครับ ทั้งเรื่องการเครมสินค้าเอย อะไรอื่น ๆ เอย พอได้อ่านแล้ว อารมณ์เหมือน
    ตอนจบพระเอกเป็นตัวร้าย :-( เลยครับ ผมนี่หาที่ลงไม่ได้สักที
    ไม่รู้สิครับ อาจจะเป็นส่วนน้อยก็ได้ที่มีปัญหา ตอนผมได้การ์ดจอมาใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ผมก็ไม่ได้โพสอะไรเพราะมันเป็นเรื่องปกติที่ของใหม่ต้องใช้ได้อยู่แล้ว
    ผมว่าที่ไหนๆก็อาจผิดพลาดได้ละ ยกเว้นไปซื้อไปลองเองอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้ผลสรุปมาละครับ สุดท้ายผมต้องเลือกเอาของใหม่ในร้าน JIB โดยการจ่ายส่วนต่างแทนการคืนเงิน 4,500 จากกระทู้เก่าของผมคนที่เคยเข้าไปอ่านก็พอทราบครับว่าผมเครม GTX760ไป
    วันนี้ผมไปที่ร้านซึ่งมันน่าหงุดหงิดมากครับ โดยตอนแรกนั้นผม เครม 760 ไปกับทางร้าน JIB ผ่านมา 15 วันผมได้รับสายจากใครไม่ทราบเค้าได้โทรมาบอกว่า ไม่สามารถซ่อมได้แต่ขอคืนเงิน 4,500 แทน
    ผมก็โอเคครับไม่เป็นไร สี่พันห้า ก็สี่พันห้า ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย โดยเค้าบอกว่าจะส่งเรื่องไปให้ทางร้าน JIB ที่เครมในวันพรุ้งนี้แล้วให้ผมไปติดต่อกับทางร้านได้เลย วันต่อมาครับผมโทรไปถามทางร้าน
    เค้าบอกว่าให้นำเลขบัญชีมาแล้วถึงจะโอนได้ภายใน 15 วัน คือผม เริ่มหงุดหงิดที่ว่า นี่ต้องรออีกแล้วใช่ไหม วันนี้ผมไม่สะดวกไปที่ร้าน พอวันถัดมาผมได้ไปที่ร้านคือวันนี้ครับ แต่พอไปถึงร้านกลับได้ผลตอบกลับมาว่า
    ไม่มีการแจ้งเรื่องมา อะไรทั้งสิ้น อ้าวไหนบอกแจ้งมาแล้วเมื่อ 2 วันก่อน แล้วผมถามว่าแล้วใครโทรมาบอกผมว่าจะคืนเงิน เค้าก็บอก ไม่รู้ ไม่ทราบ ไม่ได้อะไรทั้งสิ้น งง สิครับทีนี้ เค้าก็เลยขอเบอร์ที่โทรหาผมไป
    โดยคนที่โทรมาก็คือทีมเครมของเค้านั้นเองครับ เหมือนทั้ง 2 ฝ่ายทั้งทีมเครมและร้านไม่มีการประสานงานอะไรกันเลย อีกอย่างทีมเครมก็ยังไม่ได้ส่งเรื่องให้ทางร้านด้วย หลังจากที่ทางร้านได้คุยกับทีมเครมโดยที่ผม
    เป็นคนให้เบอร์ไป!! (มันควรมีการประสานงานกันให้ดีกว่านี้ โดยไม่ต้องมาขอเบอร์ที่ผม) เค้าก็บอกเดี่ยวทีมเครมส่งเรื่องให้ต้องรออีก 7 วัน แต่สามารถเลือกของอย่างอื่นแล้วจ่ายส่วนต่างแทนได้ ผมรู้สึกเหมือนเค้าไม่ค่อย
    อยากจะคืนเงินเลยครับ เหมือนอยากจะให้ส่วนต่างมากกว่า พอคืนเงินรอนู้นรอนี่ ผมทำท่าทีหงุดหงิดซะก่อนถึงจะโทรไปเร่งให้ แต่พอมาเรื่องจ่ายส่วนต่างกลับได้ทันที ผมไม่ได้บอกนะครับว่าจะเป็นแบบนี้ทุกสาขา
    ผมอาจจะโชคร้าย โดนสาขานี้ พนักงานแบบนี้คนเดียวก็ได้ครับ สุดท้ายก็ลงที่ GTX 960 4GB 4,750 บาทครับ ไม่หักก็ 9,200 นิด ๆ ท่านคิดว่ามันคุ้มแล้วไม่ครับกับ 960 ในราคาเท่านี้ ส่วนตัวผมรู้สึกไม่ค่อยคุ้มเลยครับ
    ใจก็อยากได้ 970 ราคาหมื่นนิด ๆ แต่ทำไงได้ละครับ เหมือนมัดมือชกตัวเองยังไงยังงั้น เลยครับ T-T

พิมพ์ยาวไปหน่อยขอโทษทีครับ ฮ่า ๆ

ผิดพลาดประการใดขออภัยม ณ ที่นี้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerMasTer : 17th December 2015 เมื่อ 18:21

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ได้ผลสรุปมาละครับ สุดท้ายผมต้องเลือกเอาของใหม่ในร้าน JIB โดยการจ่ายส่วนต่างแทนการคืนเงิน 4,500 จากกระทู้เก่าของผมคนที่เคยเข้าไปอ่านก็พอทราบครับว่าผมเครม GTX760ไป
    วันนี้ผมไปที่ร้านซึ่งมันน่าหงุดหงิดมากครับ โดยตอนแรกนั้นผม เครม 760 ไปกับทางร้าน JIB ผ่านมา 15 วันผมได้รับสายจากใครไม่ทราบเค้าได้โทรมาบอกว่า ไม่สามารถซ่อมได้แต่ขอคืนเงิน 4,500 แทน
    ผมก็โอเคครับไม่เป็นไร สี่พันห้า ก็สี่พันห้า ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย โดยเค้าบอกว่าจะส่งเรื่องไปให้ทางร้าน JIB ที่เครมในวันพรุ้งนี้แล้วให้ผมไปติดต่อกับทางร้านได้เลย วันต่อมาครับผมโทรไปถามทางร้าน
    เค้าบอกว่าให้นำเลขบัญชีมาแล้วถึงจะโอนได้ภายใน 15 วัน คือผม เริ่มหงุดหงิดที่ว่า นี่ต้องรออีกแล้วใช่ไหม วันนี้ผมไม่สะดวกไปที่ร้าน พอวันถัดมาผมได้ไปที่ร้านคือวันนี้ครับ แต่พอไปถึงร้านกลับได้ผลตอบกลับมาว่า
    ไม่มีการแจ้งเรื่องมา อะไรทั้งสิ้น อ้าวไหนบอกแจ้งมาแล้วเมื่อ 2 วันก่อน แล้วผมถามว่าแล้วใครโทรมาบอกผมว่าจะคืนเงิน เค้าก็บอก ไม่รู้ ไม่ทราบ ไม่ได้อะไรทั้งสิ้น งง สิครับทีนี้ เค้าก็เลยขอเบอร์ที่โทรหาผมไป
    โดยคนที่โทรมาก็คือทีมเครมของเค้านั้นเองครับ เหมือนทั้ง 2 ฝ่ายทั้งทีมเครมและร้านไม่มีการประสานงานอะไรกันเลย อีกอย่างทีมเครมก็ยังไม่ได้ส่งเรื่องให้ทางร้านด้วย หลังจากที่ทางร้านได้คุยกับทีมเครมโดยที่ผม
    เป็นคนให้เบอร์ไป!! (มันควรมีการประสานงานกันให้ดีกว่านี้ โดยไม่ต้องมาขอเบอร์ที่ผม) เค้าก็บอกเดี่ยวทีมเครมส่งเรื่องให้ต้องรออีก 7 วัน แต่สามารถเลือกของอย่างอื่นแล้วจ่ายส่วนต่างแทนได้ ผมรู้สึกเหมือนเค้าไม่ค่อย
    อยากจะคืนเงินเลยครับ เหมือนอยากจะให้ส่วนต่างมากกว่า พอคืนเงินรอนู้นรอนี่ ผมทำท่าทีหงุดหงิดซะก่อนถึงจะโทรไปเร่งให้ แต่พอมาเรื่องจ่ายส่วนต่างกลับได้ทันที ผมไม่ได้บอกนะครับว่าจะเป็นแบบนี้ทุกสาขา
    ผมอาจจะโชคร้าย โดนสาขานี้ พนักงานแบบนี้คนเดียวก็ได้ครับ สุดท้ายก็ลงที่ GTX 960 4GB 4,750 บาทครับ ไม่หักก็ 9,200 นิด ๆ ท่านคิดว่ามันคุ้มแล้วไม่ครับกับ 960 ในราคาเท่านี้ ส่วนตัวผมรู้สึกไม่ค่อยคุ้มเลยครับ
    ใจก็อยากได้ 970 ราคาหมื่นนิด ๆ แต่ทำไงได้ละครับ เหมือนมัดมือชกตัวเองยังไงยังงั้น เลยครับ T-T

พิมพ์ยาวไปหน่อยขอโทษทีครับ ฮ่า ๆ

ผิดพลาดประการใดขออภัยม ณ ที่นี้ด้วย
    ใจเย็นครับ เดี๋ยวผมลองดูตัวคุ้มๆที่ jib ให้ สรุปไม่ได้เงินคืนแต่ต้องซื้อรุ่นอื่นใช่ไหมครับ และเสียส่วนต่างเอา

แต่ที่จริงถ้าเราไม่ซื้อเขาต้องคืนเงินนะครับเนี้ย มาบังคับกันแบบนี้ไม่ได้ นะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ดูมาแล้วครับ เป็นตัว VGA GIGABYTE GTX960 G1 GAMING 4GB DDR5 128BIT นี้ละครับดีที่สุดและครับ 4gb คิดซะว่าซื้อใช้ยาวๆไปครับ
    ตัวนี้ oc มาจากโรงงานก็แรงไล่ๆ gtx970 แบบ ref ได้ละครับ fps แต่ละเกมส์ก็คงต่างกันไม่เกิน 10 fps แน่นอน เผลอๆซัก 5fps ด้วยซ้ำนะ
    เขาว่า gtx960 4gb ปั่นเฟมเรดได้ดีกว่า gtx960 2gb นะครับ ไม่รู้มากน้อยเท่าไหล่นะ

https://www.jib.co.th/web/index.php/...GB-DDR5-128BIT

การที่จะเล่นเกมส์ที่ความละเอียดหน้าจอ 1920x1080p นี้อย่างน้อยเขาแนะนำว่าต้องใช้แรม 4gb ขึ้นไปครับถึงจะลื่นไหลไม่ยิดขัด

อันนี้ข่าวครับลองอ่านเล่นๆดู http://www.zolkorn.com/news/nvidia-w...force-gtx-960/

ในยูทูปมีผลเทสมากมายครับ ในยูทูปที่เขาอัดมาที่จริงเฟมได้สูงกว่านะ ขณะยังไม่ได้อัด vdo นะ

ปล.บอกตรงๆเลยนะครับมันก็ไม่ค่อยคุ้มที่จะซื้อ gtx960 4gb ในราคา 9000 บาท เพราะเพิ่มอีกไม่กี่ร้อยก็ไป gtx970 ได้แล้ว
    แต่จะทำยังไงละในเมื่อ jib เขามัดมือชก จะแนะนำตัว gtx960 2gb ก็ไม่อยากจะแนะนำเท่าไหล่มันขัดใจผมอยู่
    แต่ JIB ขายของแพงโคตรเลย ถูกเป็นบางอย่าง (ผมก็ซื้อ jib เป็นบางอย่าง) gtx960 ตัวแรม 4 กับ 2 ต่างประเทศราคาห่างกันไม่ถึง1พันเลยครับ
    ดูบ้านเราซิขายซะเว่อเชียว ก็มีแต่ DEVA เท่านั้นแหละครับที่นำเข้ามาแบบไม่กินกำไรมากเหมือนพวก เจ้าอื่นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 17th December 2015 เมื่อ 19:35

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: