ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คอมเม้นได้ถูกใจผมมากครับ+1ไปเลย

ปล.ทำใจครับคุณ sattawat1979 โพสผิดที่ก็มีคนกวนทีนแบบนี้เป็นธรรมดาครับ ปกติผมเห็นที่คุณ sattawat1979 รีวิวทุกครั้งไม่มีปัญหาใครมากวนใจเลย 555+
    ใครที่บ่นๆๆๆให้เกียจ จขกท ด้วยนะครับ เขาอายุ 35 แล้วนะครับ เคารพผู้ใหญ่กันบ้างนะครับ ผมก็ 25 แล้วนะครับ เชิญเลยเต็มที่อยากเจอจริงไอ้พวกเกียน นี้อะ
    มีงานทำกันหรือยังว้าเด็กพวกนี้ เงินในบัญชีมีกันเท่าไหล่ว้า ปีกก้าขาแขงกันจังเลย เด็กก็คือเด็กละน้า (บ่นของผมคนเดี๋ยว ใครร้อนตัวต่อกะโพสผมได้เลยนะ)
    เด๋วน่ะครับ ผมอ่านโพสต์มายังมันเห็นใคร คอมเม้นต์ กวนๆ เลยน่ะ
    LENOVO IDEAPAD Z510

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ดีจัง ผมอายุ 38 ยังมีแค่ psp กับ 3ds xl เก่า ๆ อยู่เลยครับ ^^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผม ก็ แฟนบอย Ps4

แต่ก็ไม่เคยแขวะ เรื่อง เครื่อง! ยอมรับ สวย ทน ถึก ดีจริง พัง ยาก

แต่ ข้อเสีย ตรง Exclusive เด่นๆมีน้อย เด่นๆไปลง PC หมด ไม่ก้ Time Exclusive

จะมีเจ๋งๆสุด ก็แค่ Quantum Break Gear Of war 4 Scalebound เกมนี้ ออกแนว DMC+FINAL เห็นdemoล่ะโคตาระมันส์ HALO เทพ ของจริง เค้าล่ะ!!!!!!

เกม ฝั่ง ญี่ปุ่น Asia กับ ฝั่ง อเมริกา ยุโรป มัน ก็ คนล่ะเครื่องคนล่ะแบบต่างกันตรง เกม Exclusive แต่ PS มันได้เปรียบกว่า ตรง เกม Exclusive นี่ล่ะ

แต่ เรื่อง ความถึก ทน สวย ปัญหา น้อยสุด คงเป็น XBOX ขนาดตอน PS3 Slim ไฟเหลืองไปหลายคน 3-5ปี แต่ Xbox Jasper ผมอยุ่ มา 7ปี ยังไม่พังเลยเล่นได้ปกติ *-*

เรื่องความคงทนแข็งแกร่ง ยกให้ XBOX ไปเลยสุดๆ Software Hardware เค้า เทพจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 20th December 2015 เมื่อ 03:50

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ขอด้วยคนๆ พึ่งขาย Model เก่าแล้วไปถอย Model ใหม่มาแทน 555+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 20th December 2015 เมื่อ 06:00
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เอ้อ... กลายเป็นกระทู้อวดของไปซะละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เอ้อ... กลายเป็นกระทู้อวดของไปซะละ
    ผมนี่ลั่นเลย 55

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ขอด้วยคนๆ พึ่งขาย Model เก่าแล้วไปถอย Model ใหม่มาแทน 555+

จอย XBOX ONE แปลกดีครับ มีแป้นพิมพ์ด้วย

ผมมือใหม่ XBOX ONE ครับ ถามหน่อย เกมที่ต้องดาวโหลดมานี่ โหลดจาก store หรอครับ??

แล้วใช้เวลาโหลดนานมั้ย ?? แล้วเล่นออนไลน์ของ XBOX ONE เป็นไงบ้างครับ ลื่นดีมั้ย??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับนั่น ถ้าโพสในเว็บที่คนค่อนข้างมีวุฒิภาวะหน่อยคงไม่มีปัญหา

คำพูดที่เลือกใช้ผมในฐานะที่ไม่ค่อยได้ตามเรื่องเกมส์ฝั่งใดฝั่งหนึ่งเลยบอกเลยครับว่ายังคงอยู่ในขอบเขตของการรีวิว

การรีวิวเนี่ยตามชื่อมันก็คือการแสดงความคิดเห็นต่อตัวผลิตภัณฑ์ของเราหนะแหละครับ ถามว่าการรีวิวนี่ใครได้ประโยชน์สูงสุดก็คนที่เขาเลือกซื้ออยู่นั้นแหละครับการที่เขามานั่งอ่านๆเนี่ยก็เพื่อจะได้นำข้อดีข้อเสียมาเก็บๆไว้เพื่อเป็นตัวเลือกพิจารณาให้ตนเอง บางอย่างเป็นข้อเสียของคนอื่นบางอย่างกลับเป็นข้อดีสำหรับเขา เรื่องของออกแบบมามีขนาดใหญ่นี่สำหรับผมยังมองว่าเป็นข้อเสียเลยครับ และอีกอย่างคือเขาไม่ได้จบการพิจารณาที่การอ่านรีวิวตัวนี้จบหรอกครับมันมีรีวิวให้อ่านอีกตั้งหลายท่านซึ่งมันช่วยให้คนเลือกซื้อเขาเห็นในข้อดีและข้อเสียที่แต่ละท่านมอง

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับนั่น ถ้าโพสในเว็บที่คนค่อนข้างมีวุฒิภาวะหน่อยคงไม่มีปัญหา

คำพูดที่เลือกใช้ผมในฐานะที่ไม่ค่อยได้ตามเรื่องเกมส์ฝั่งใดฝั่งหนึ่งเลยบอกเลยครับว่ายังคงอยู่ในขอบเขตของการรีวิว

การรีวิวเนี่ยตามชื่อมันก็คือการแสดงความคิดเห็นต่อตัวผลิตภัณฑ์ของเราหนะแหละครับ ถามว่าการรีวิวนี่ใครได้ประโยชน์สูงสุดก็คนที่เขาเลือกซื้ออยู่นั้นแหละครับการที่เขามานั่งอ่านๆเนี่ยก็เพื่อจะได้นำข้อดีข้อเสียมาเก็บๆไว้เพื่อเป็นตัวเลือกพิจารณาให้ตนเอง บางอย่างเป็นข้อเสียของคนอื่นบางอย่างกลับเป็นข้อดีสำหรับเขา เรื่องของออกแบบมามีขนาดใหญ่นี่สำหรับผมยังมองว่าเป็นข้อเสียเลยครับ และอีกอย่างคือเขาไม่ได้จบการพิจารณาที่การอ่านรีวิวตัวนี้จบหรอกครับมันมีรีวิวให้อ่านอีกตั้งหลายท่านซึ่งมันช่วยให้คนเลือกซื้อเขาเห็นในข้อดีและข้อเสียที่แต่ละท่านมอง

ใช่ครับ ยังไงสุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของคนอ่านอยู่ดี

ก่อนจะซื้ออะไรซักอย่างนึง ผมดูรีวิวจากเน็ตมาเยอะครับ เก็บข้อมูลจนแน่ใจแล้วค่อยซื้อ

อย่าง XBOX ONE นี่ผมเล็งไว้เป็นเดือนๆกว่าจะซื้อครับ แต่อาจจะหารีวิวยากซักหน่อย คนส่วนใหญ่ไปเล่น PS4 กันหมด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ใครมี XBOX ONE มาเล่น FORZA 6 ออนไลน์กันครับ เกมรถแข่งต้องเล่นออนไลน์ถึงจะสนุก

ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นนะ แต่เค้าว่าภาพสวยมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ตัวผมอยากได้ ps4 นะ แต่เคยลองเล่นทั้ง 2 เครื่องแล้ว(บ้านเพื่อนบ่อยๆ) จอย xbo จับถนัดมากๆ เท่าที่เคยเล่นเกมส์มาเลย แต่ความสวยจอยผมว่า ไม่ค่อยสวยเท่าไรเทียบกับเจนก่อนทั้งสองเครื่องเลย ส่วนตัวเครื่อง เอาจริงผมอยากให้ ps4 ใหญ่กว่านี้ ระบายความร้อนได้มากกว่านี้หน่อย แต่เครื่องสวยมากครับแบบเดิมๆนะ แต่พวกลาย ex นี่ xbo ผมว่าสวยกว่ามากๆทุกลายเลยนะเหมือนตั้งใจสีทำลายละเอียดแต่ละส่วนออกแบบให้มันเข้ากันเลย กลับกันผมไม่ชอบ ps4 ที่เป็นลาย ex เลย เพราะไอ้ตรงฝาข้างซ้ายนี่แหล่ะ มันก็น่าจะทำสีเหมือนตัวเครื่องไปเลยนะ แล้วก็จอยเหมือนมันลงอะไรไม่ได้เต็มที่ยังไงก็ไม่รู้ อ้อ ผมมี ps3 กับ xb360 vita ครับ แต่ตอนนี้ก็เล่นเกมส์คอมอยู่ล่ะ 980ti amp ex ต้องใช้มันให้คุ้มก่อนรอพวก pascal มาเตรียมขาย ตอนนั้นก็อาจจะซื้อคอนโซลเจนนี้รอสักเครื่องก่อน (ใจจริงผมอยากเล่น bayo2 มากนะ แต่แค่เกมส์เดียวของ Wiiu แหล่ะ เพราะผมเล่นพวกตระกูลมาริโอ้ไม่ได้นานๆ แปลกตัวเองจังทั้งที่ก็ชอบมาริโอ้นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kukukuXSA : 20th December 2015 เมื่อ 10:03

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,043
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มาตามรีวิวเรื่อยๆ สวยงามดีจริง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมนี่อิจ เลยครับ ถ้าไม่ติดว่าผ่อนบ้านอยู่นะ หึ้ยยยยยยยย 55555+

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ตัวจริง คนจริง!! ว่าแต่มันไม่ได้เป็นมาตั้งแต่แรกแล้วเหรอครับ?

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ได้ข่าวว่า Gear of War ภาคใหม่กำลังจะออกมาแล้วครับ ตอนนี้เริ่มมีตัว Beta มาให้เล่นกันแล้ว คิดว่าน่าจะเป็น Exclusive แน่นอนสำหรับ XBOX ONE

ส่วน Halo 5 ออกมาได้ซักพักแล้ว แต่ผมยังไม่ซื้อ งบหมดพอดี ^ ^''

อันที่จริงผมชอบเกมสไตล์ฝรั่งมากกว่า ซึ่ง XBOX ONE น่าจะตอบโจทย์ตรงนี้ได้ดี

ปล. อยากเล่น Gear of War ภาคใหม่มาก

อ่า...ขอโทษด้วยครับ ผมอาจใช้คำแรงไป ลืมไปว่ามีแฟน PS4 อ่านอยู่ด้วย แค่อยากจะบอกว่าตัวเครื่อง กับจอยมันสวยกว่า PS4 เท่านั้นเอง มันจับถนัดกว่าด้วยนะ

ผมเล่นทุกเครื่องครับ ไม่เจาะจง
    เห็นด้วยครับมันก็มีดีของเเต่ล่ะเครื่องไม่ควรมานั่งเถียงกันหรอกมันก็ไม่จบไม่สิ้นเเน่(ใครไม่เคยเล่น XBOXONE คงไม่รู้ว่ามันมีดียังไง) ผมก็เป็นคนเล่น xborn one ครับ
    เกม Xbox One สนุกๆก็เยอะเเยะ ส่วน Ps4 ผมก็เล็งๆไว้อยู่เเล้ว เกม Exclusive เขาน่าโดนมากๆ เล่นทั้งสองเครื่องเลยดีที่สุดครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    แต่การรีวิวของ สินค้า มันก็เป็นข่าวชนิดหนึ่งหนิครับ
    ไม่งั้นไอ้คุณทั้งหลายอย่าเอาข่าวรีวิวจากเวปอื่นมาลงสิ เพราะมันก็คือการรีวิวเหมือนกัน แถมเป็นรีวิวจากคนในเว็บที่เราสามารถถามข้อมูลจริงได้ และมันเกี่ยวข้องกับเกมด้วย
    *เห็นพูดถึงความขลังกันด้วย ไม่อยากกะรู้ว่าหมวดนี้มันมีการเล่นทางไสยศาสตร์ด้วย

ว่าแต่คุณ One ok rock ใช่คนเดียวกันกับที่ไปดราม่าในเพจเกมถูกบอกด้วยหรือปล่าวเอ่ย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    จอย XBOX ONE แปลกดีครับ มีแป้นพิมพ์ด้วย

ผมมือใหม่ XBOX ONE ครับ ถามหน่อย เกมที่ต้องดาวโหลดมานี่ โหลดจาก store หรอครับ??

แล้วใช้เวลาโหลดนานมั้ย ?? แล้วเล่นออนไลน์ของ XBOX ONE เป็นไงบ้างครับ ลื่นดีมั้ย??
    แป้นพิมพ์ซื้อติดแยกครับ เกมมาจากทั้งแผ่นและซื้อมาจาก Store ครับ

เวลาใส่แผ่นไปต้องติดตั้งเกมาลงเครื่องจากแผ่นก่อนนะครับ เกมในแผ่นมี 28GB ก็ต้อง

ลงเครื่องทั้ง 28GB เลย บางทีโหลดค้างก็มี ถ้าเป็น PS4 สามารถใส่แผ่นเล่นได้เลยไม่ต้องลง

ส่วน Online มันก็ลื่นนะ ส่วนจอยของ Elite หนักกว่าจอย Xbox one ธรรมดาเกือบเท่าตัวเลย

ไปจับจอย PS4 คนละเรื่องเลย แต่ทั้ง 2 เครื่องก็มีข้อดี ข้อเสียของมันอยู่แล้วครับ มองเป็นภาพรวมดีกว่า
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เหลือบไปเห็นกล่องทีวีพอดี ท่าทางจะเล่นสะใจน่าดูเลยนะครับ 555555

ปล.เครื่องใหญ่จริงอะไรจริง

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phisitphong2 อ่านกระทู้
    เหลือบไปเห็นกล่องทีวีพอดี ท่าทางจะเล่นสะใจน่าดูเลยนะครับ 555555

ปล.เครื่องใหญ่จริงอะไรจริง

ทีวี 4K เล่นเกมคอนโซลเจนนี้ไม่เวิร์กครับ ทีวีมันละเอียดเกินไป เล่นเกมแล้วภาพแตกๆนิดหน่อย

ผมก็เคยรีวิวไว้เช่นกันครับ สำหรับ ทีวี 4K กับการเล่นเกมบนเครื่องต่างๆ ตามลิงค์นี้ครับ >>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=260405

[IMG][/IMG]

ผมเล่นเกมบนจอนี้เป็นหลักเลยครับ Sony HX855 ภาพสวยที่สุดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 20th December 2015 เมื่อ 13:54

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ส่วนตัวมี Xbox one ครับ และกำลังเก็บเงินตาม จขกท เหมือนกันครับ อยากจะบอกว่า xb1 เองก็แชร์เกมได้ครับสบายเลย แล้วก็ปีหน้าเกมออกอีกหลายเกมอยู่เหมือนกันครับ เก็บเงินเตรียมเจ็บตัวได้เลยครับ 555555555555

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jedsada221 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวมี Xbox one ครับ และกำลังเก็บเงินตาม จขกท เหมือนกันครับ อยากจะบอกว่า xb1 เองก็แชร์เกมได้ครับสบายเลย แล้วก็ปีหน้าเกมออกอีกหลายเกมอยู่เหมือนกันครับ เก็บเงินเตรียมเจ็บตัวได้เลยครับ 555555555555

หยุดปีใหม่นี้คงมีเวลาเล่นเกมเยอะหน่อยครับ คงตามเล่นเกมที่ดองๆไว้ เยอะมากครับ

ตอนนี้คงต้องหยุดซื้อไปก่อนครับ มันเยอะจนล้นห้องผมออกมาแล้ว ผมนอนไม่ได้ต้องไปนอนอีกห้องนึง ห้องนี้ก็เลยเป็นห้องเก็บเกม เก็บทีวีไป

ต้องยกให้มันห้องนึงเลย

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ท่านน่าจะจัด Xbox One halo 5 bundle น่ะ มันสวยมากจริงๆ 555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    ท่านน่าจะจัด Xbox One halo 5 bundle น่ะ มันสวยมากจริงๆ 555

อยากได้เหมือนกันครับ แต่ราคามันแพงกว่าบันเดิล FORZA 6 น่ะสิครับ

อันที่จริงผมไม่อยากได้บันเดิลหรอกครับ อยากได้แค่เครื่องเปล่าๆ แล้วซื้อแผ่นมาเล่นเอง แต่ทีนี้ที่ร้าน มีแต่บันเดิล เครื่องเปล่าแบบเดิมๆ ของหมด

ก็เลยต้องเอาแบบบันเดิล และผมชอบสีฟ้าครับ มันสวยดี สีดำ กับ สีขาว มันเกร่อแล้ว อยากได้สีอื่นบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 20th December 2015 เมื่อ 14:52

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    พี่ห่ะ แผ่น sunset overdrive นี่ไปถอยจากร้านไหนครับ
    ผมไปตามหาแล้ว เขามีแต่ให้ order แผ่น ขี้เกรียดรอ T^T

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    เข้ามาดูไว้ก่อน แต่ก่อนมี XBOX 360 แต่ขายไปและ ตอนนี้มีแต่คอมเทพๆเครื่องนึง วางแผนจะจัดอยู่เหมือนกันเครื่องใดเครื่องหนึ่ง
    แต่อยากได้จอย XBOX ONE เหมือนกัน เห็นว่าใช้แบบไร้สายกับคอมได้แล้ว เอามาแทนจอย XBOX เก่า ชอบที่มันดูสวยหรูหราดีเหลือเกิน ชอบๆ ครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: