ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

XBOX ONE 1TB Forza 6 Limited Edition Unboxing vs PS4 ใครจะสวยกว่ากัน

ครบกันซักทีครับ สำหรับ Next Gen Console วันนี้ผมได้ไปถอย XBOX ONE 1TB FORZA 6 Limited Edition มาครับ สีน้ำเงินสวยบาดใจมา เรามาชมกันเลย

และขอหยิบยกมาเปรียบเทียบกับคู่แข่งอย่าง PS4 ซะหน่อย รูปลักษณ์ภายนอกใครจะสวยกว่าใครมาดูกัน

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

หน้ากล่อง หลังกล่อง ทำได้สวยงามมาก กล่องดูแข็งแรง มีรูปเกม Forza 6 โชว์หราอยู่ด้านหลัง แต่เป็นแบบ ดาวโหลดเอานะ ไม่ได้มาเป็นแผ่น

[IMG][/IMG]

เปรียบเทียบกับ กล่อง PS4 แล้ว กล่อง PS4 จะดูยาวกว่า ตามรูป

[IMG][/IMG]

และสิ่งหนึ่งที่แถมมากับชุดนี้คือ จอย XBOX ONE สีดำ มาอีกอันครับ ใจดีจริงๆ ซื้อเครื่องเดียวได้จอยสองอัน

[IMG][/IMG]

เอาล่ะมาเข้าเรื่องกันเถอะนะ แกะกล่องกันเลย

[IMG][/IMG]

อุต๊ะ!! แม่เจ้าโว้ย แวบแรกที่เห็น ผมอุทานว่า '' ทำไมมันใหญ่ยังงี้วะเนี้ย '' เครื่องใหญ่กว่าคอนโซลทุกรุ่นที่ผมเคยมีมา

[IMG][/IMG]

พอแกะโฟมออกแล้ว พบเครื่องเกม XBOX ONE สีน้ำเงินเงาแวววาว เหมือนกับรถแข่งกับเกม Forza 6 ยังไงยังงั้นเลย สวยงามระยับจับใจวัยรุ่นจริงๆ

[IMG][/IMG]

สวิทซ์เปิด-ปิด โคตรจะดูดี เป็นโลโก้ XBOX สีเงิน แวววาว สวยงามกว่า PS4 เป็นไหนๆ

[IMG][/IMG]

ช่องใส่แผ่น ให้อารมณ์เหมือนเครื่องเล่นแผ่นสมัยก่อนเลย 555555

[IMG][/IMG]

มองจากด้านบน จะเห็นช่องระบายความร้อนที่ออกแบบมาอย่างดีสวยงาม ตัวเครื่องใหญ่โตดูอึดและแข็งแรงดี

[IMG][/IMG]

ช่องต่อด้านหลัง มีช่องเสียบเต็มไปหมด งานนี้ MS จัดเต็มจริงๆ เรื่องความบันเทิงภายในบ้าน มีแทบทุกช่องให้ต่อ

[IMG][/IMG]

ทีนี้มาเปรียบเทียบลักษณะภายนอกกับคู่แข่งอย่าง PS4 กันหน่อย จะเห็นได้ชัดว่า XBOX ONE ใหญ่กว่ามาก

[IMG][/IMG]

มองจากด้านบน ก็ดูใหญ่กว่าอยู่ดี

[IMG][/IMG]

มองมุมนี้ จะเห็นชัดว่านอกจากใหญ่กว่า แถมยังหนากว่ามากด้วย บ่งบอกถึงความแข็งแรงของโครงสร้างที่เหนือกว่า PS4 อย่างแน่นอน

[IMG][/IMG]

มาดูภายในกล่องมาแถมอะไรมาให้บ้าง

[IMG][/IMG]

แถมหูฟัง?? 5555 เห็นทีแรกเงิบนิดหน่อย มันจะแถม หูฟังมาทำไมหว่า ที่ร้านบอกเค้าให้มาเสียบกับจอย ใช้ยังไงฟระ ใช้ไม่เป็น = ='

[IMG][/IMG]

และก็แถม adaptor พร้อมสาย HDMI มาให้ด้วย นอกจากตัวเครื่องจะใหญ่แล้ว adaptor ก็ใหญ่ตามไปด้วย

[IMG][/IMG]

และทีเด็ดอยู่ตรงนี้ครับ มันคือ ''จอย'' นั่นเอง ใหม่แกะกล่อง

[IMG][/IMG]

จอย XBOX ONE สีน้ำเงินคราม ในแบบฉบับ Limited Edition สีเดียวกับตัวเครื่องดูแว่บแรกก็รู้เลยว่าสวยกว่าจอย PS4 อย่างแน่นอน

[IMG][/IMG]

ที่ชอบมากคือปุ่มกดยิงปืนด้านหลัง สีออกบรอนซ์ทอง โคตรสวยอ่ะ จอย PS4 ดูกากไปเลย

[IMG][/IMG]

ด้านหลังเป็นเรียบๆแบบนี้ครับ เสียตรงที่ต้องใส่ถ่าน และฝาปิดรังถ่านค่อนข้างแน่น ปิดเปิดทีกลัวมันหักจัง = ='

[IMG][/IMG]

ดูกันชัดๆจากด้านบนอีกที สวยมั้ยล่ะครับ

[IMG][/IMG]

มาดูจอยของแถมสีดำกันบ้าง

[IMG][/IMG]

เหมือนกันทุกอย่างต่างแค่สีเท่านั้นเอง

[IMG][/IMG]

วางคู่กันครับ สวยดี ใหม่เอี่ยมเลย สีฟ้า กับ สีดำ

[IMG][/IMG]

ทีนี้เรามาเปรียบเทียบกับขนาดของ XBOX360 ดูบ้าง

[IMG][/IMG]

จะเห็นว่าขนาดจะใหญ่กว่า XBOX360 เล็กน้อย ความหนาก็พอๆกัน

[IMG][/IMG]

และวางเปรียบเทียบจอย XBOX ONE กับจอย PS4 ผมว่าจอย XBOX ONE ดูดีกว่าเยอะครับ ถึงสเป็กจะด้อยกว่า แต่จอยสวยกว่าครับ 55555

ได้ลองจับจอยดูถนัดกว่าของ PS4 มากด้วย สัมผัสดีกว่าเยอะ

[IMG][/IMG]

ทีนี้ก็มีคอนโซลทัั้งหมด 7 เครื่องแล้วครับ แถม Handheld อีก 1 ตัว PS2 , PS3 , PS4 , XBOX360 , XBOX ONE , Wii , Wii U และ New 3DS XL ครับ

[IMG][/IMG]

และผมซื้อเกม Sunset Overdrive มาด้วยครับ เกม Exclusive ระดับเรือธงของ XBOX ONE ครับ ว่ากันว่าเป็นคู่แข่ง Infamous ของ PS4 ได้อย่างสูสีเลยทีเดียว

[IMG][/IMG]

อีกไม่นานผมจะรีวิว สองเกมนี้เปรียบเทียบกันครับ ว่าใครจะเจ๋งกว่ากัน แค่คิดก็ตื่นเต้นแล้ว

สรุปเลยครับ จากที่ดูรูปลักษณ์ภายนอก ผมบอกได้เลยว่า สวยกว่าเครื่อง PS4 ทุกประการ รวมถึงจอยที่จับถนัดกว่าของ PS4 มาก ส่วนสเป็กอาจจะด้อยกว่าไปบ้าง แต่ใช้งานจริงจะเป็นอย่างไร เดี๋ยวจะมาบอกเล่าให้ฟังกันครับ

ว่าแต่ผมจะโหลดเกม Forza 6 นี่มายังไงอ่ะ โหลดไม่เป็น ดันไม่แถมแผ่นมาให้ ขี้งกจริงๆ - -''

[IMG][/IMG]
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ขอโทษอย่างแรงครับ ผมตั้งผิดห้อง รบกวนช่วยย้ายให้ผมหน่อย ขอโทษจริงๆ

ไปเปิดดูอ่านข่าวห้อง New แล้วพิมพ์กระทู้เฉยเลย ขอโทษครับ

จะย้ายยังไง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ไม่ต้องย้ายหรอกครับ ถือว่าเป็นข่าวไป เหมือนข่าวแกะกล่องเปรียบเทียบ XBOX ONE Forza 6 Limited Edition กับ PS4 ไปละกัน

ปล. สีสวยมาก
    ปล.2 เหลือเก็บ PS VITA อีกเครื่องครับ หุหุ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เครื่องเล่นท่านมีเยอะจริงๆ นักสะสมเลยใช่มั้ยเนี่ย
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307
    ตามนั้นเลยครับพ่อนักสะสม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อยากเห็นจอย elite

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อันนี้กระทู้ข่าวเหรอครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    อันนี้กระทู้ข่าวเหรอครับ

ขออภัยครับ ผมอ่านข่าวในห้องนี้ แล้วลืมออกจากห้อง ตั้งกระทู้ต่อไปเลย ก็เลยเป็นแบบนี้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    แต่ XBOX ONE เท่าที่จับมาไม่กี่ชั่วโมงตอนนี้ ค่อนข้างเล่นลำบากนิดนึง ต้องต่อเน็ตครั้งแรกตอนติดตั้งเครื่อง ซึงใช้เวลาพอสมควร

ดูท่าแล้วงานนี้ MS คงป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์กันเต็มที่เลย ถ้าจะเล่นเถื่อนผมว่า PS4 โดนเจาะก่อนแน่ๆ

แล้วเครื่องมันก็แพงกว่า PS4 ด้วยครับ แถมไม่มี Kinect มาให้ด้วย มิน่าล่ะคนถึงเล่น PS4 กันมากกว่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ลบกระทุ้แล้วไปตั้งใหม่ในหมวด console talk สิครับท่าน

อีกอย่างที่คน เล่น PS4 เยอะ เพราะ ยุคนี้ ยุคทอง PS4 ครับ เกม EXclusive มาทุกปี เพียบหลายเกม น่าสนใจ แทบทุกเกม

โคจิม่า ยัง ไปอยุ่กับ SONY เพื่อทำเกม Exclusive Ps4 เลย

ในทางกับกัน XONE กลายเป็น TIME Exclusive ในหลายๆเกม และ อาจใน อนาคต!!!!!

ผมว่าแค่ เกม Exclusive มันก้ กินขาดล่ะน่ะ ไม่ต้องไปวัดเรื่อง ตัวเครื่อง มากมาย ที่ XONE คนไม่นิยมก็เพราะ ปัจจัย เกม Exclusive นี่ล่ะ

แต่ยอมรับว่า XONE ถึก ทน จริงๆ ครับ หล่น ร่วง ไม่พัง PS4 ทำหล่นครั้งเดียว อาจเปิดไม่ติด บอดร์พังไปเลย!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 19th December 2015 เมื่อ 23:13

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ลบกระทุ้แล้วไปตั้งใหม่ในหมวด console talk สิครับท่าน

อีกอย่างที่คน เล่น PS4 เยอะ เพราะ ยุคนี้ ยุคทอง PS4 ครับ เกม EXclusive มาทุกปี เพียบหลายเกม น่าสนใจ แทบทุกเกม

โคจิม่า ยัง ไปอยุ่กับ SONY เพื่อทำเกม Exclusive Ps4 เลย

ในทางกับกัน XONE กลายเป็น TIME Exclusive ในหลายๆเกม และ อาจใน อนาคต!!!!!

ผมว่าแค่ เกม Exclusive มันก้ กินขาดล่ะน่ะ ไม่ต้องไปวัดเรื่อง ตัวเครื่อง มากมาย ที่ XONE คนไม่นิยมก็เพราะ ปัจจัย เกม Exclusive นี่ล่ะ

แต่ยอมรับว่า XONE ถึก ทน จริงๆ ครับ หล่น ร่วง ไม่พัง PS4 ทำหล่นครั้งเดียว อาจเปิดไม่ติด บอดร์พังไปเลย!!!!
    เอิ่มม..เขารีวิวครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอโทษนะครับ แต่อ่านแล้วผมไม่ชอบใจเลยนะครับ ที่บอกว่า ps 4 ดูกาก ไปบ้างล่ะ ดูด้อยกว่าบ้างล่ะ

ps มันก็มีชุด ลิมิเตทของมันนะครับ จอยสีสวยๆของมันก็มี เครื่องสวยๆ ของมันก็มีนะครับ "ลองไปหาๆดู เอาครับ " ตัวปิดพอทเป้นตัวการูตูนแบบดราก้อนเควส Xbox one ไม่มีแน่นอน และลายบนเครื่องแบบ ps 4 xbox ก็ไม่ได้ทำไปได้ดีกว่าเลยครับ

ปุ่ม เปิด ปิด ของ ps4 มันเป้นทัสสกีน นะครับ มันเลยไม่ใช่ปุ่มแวววาว แบบนั้น มันเป็นเซนเซอ "ไปทำความเข้าใจใหม่ด้วยครับ"

ที่ps 4 ตัวเล็กกว่า เพราะเค้าทำไห้มันสลิมครับ จะได้ไม่ต้องออกตัว สลิม มาอย่าง ps2 ps 3 ในอดีต "โปรดทำความเข้าใจใหม่ด้วยครับ"

ที่สำคัญ ps มันสามารถแชเกมกับเพือนได้ 1คน เช่นเราซื้อเกม แบบดาวโหลดสามารถไห้เพื่อนเล่นเกมเดียวกันได้แบบฟรีๆ ด้วย ครับ คิดว่า Xbox one คงไม่มีนะครับ นี่คือหนุึ่งเหตุผล ที่ ps 4 ขายดีกว่าไม่ใช่เพราะถูกกว่าครับ

และ ps 4 แค่มี plus มัน ก็เล่นเกมออนไล ได้แม้จะเป็นแผ่นมือ 2 ก็ตาม

เกม Ex ของ ps4 ไม่ได้ด้อยไปกว่า xbox one นะครับ

ผมคาดว่า จ.ข.ก.ท. ก็มี ps4 แต่คงไม่ใช่เครื่อง limited ล่ะมังครับ แถมเป็น โมเดล เก่า ซึ่งไม่มี บันเดิล อะไรเท่าไรนักด้วย

ผิดพลาดประการใดก้ขออภัยมา ณ ที่นี้ แต่การตั้งกระทู้แบบนี้แล้ว ว่าอีกเครื่อง ไม่สมควรนะครับ ไม่ใช่ว่า ผมมีปัญหาเล่นแค่ ps4นะครับ แผ่นเกมทั้งหมดรวมกันได้ xbox one 3 เครื่องแล้วครับ
    แต่มาว่าอีกเครื่อง แบบนี้ มันไม่ถูกต้องเลยครับ เพราะผมก็ แฟน ps4 คนนึง อ่านแล้วไม่ชอบเลยครับ

ป.ล. x box one ไม่มี VR แบบps 4 แน่นอนอยุ่แล้ว ^^เทคโลโลยีกินขาดครับ เพราะกล้อง ps 4ก็มี หูฟัง ps4 ก็แถม แบบขายแยกตัวเจ๋งๆ ก็มีแบบบลูทูส แต่ xbox one ถ้าจะเลียน แบบ VR คงอีกนาน(มากๆ)นะครับ ps4 กำลังพัฒนาเกม ลงVR อยุ่ และมันไม่ใช่ข่าว มีจริง VR และเกมจีบสาว เกม อื่นๆด้่วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pitipontor : 19th December 2015 เมื่อ 23:22

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้ข่าวว่า Gear of War ภาคใหม่กำลังจะออกมาแล้วครับ ตอนนี้เริ่มมีตัว Beta มาให้เล่นกันแล้ว คิดว่าน่าจะเป็น Exclusive แน่นอนสำหรับ XBOX ONE

ส่วน Halo 5 ออกมาได้ซักพักแล้ว แต่ผมยังไม่ซื้อ งบหมดพอดี ^ ^''

อันที่จริงผมชอบเกมสไตล์ฝรั่งมากกว่า ซึ่ง XBOX ONE น่าจะตอบโจทย์ตรงนี้ได้ดี

ปล. อยากเล่น Gear of War ภาคใหม่มาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitipontor อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ แต่อ่านแล้วผมไม่ชอบใจเลยนะครับ ที่บอกว่า ps 4 ดูกาก ไปบ้างล่ะ ดูด้อยกว่าบ้างล่ะ

ps มันก็มีชุด ลิมิเตทของมันนะครับ จอยสีสวยๆของมันก็มี เครื่องสวยๆ ของมันก็มีนะครับ "ลองไปหาๆดู เอาครับ " ตัวปิดพอทเป้นตัวการูตูนแบบดราก้อนเควส Xbox one ไม่มีแน่นอน และลายบนเครื่องแบบ ps 4 xbox ก็ไม่ได้ทำไปได้ดีกว่าเลยครับ

ปุ่ม เปิด ปิด ของ ps4 มันเป้นทัสสกีน นะครับ มันเลยไม่ใช่ปุ่มแวววาว แบบนั้น มันเป็นเซนเซอ "ไปทำความเข้าใจใหม่ด้วยครับ"

ที่ps 4 ตัวเล็กกว่า เพราะเค้าทำไห้มันสลิมครับ จะได้ไม่ต้องออกตัว สลิม มาอย่าง ps2 ps 3 ในอดีต "โปรดทำความเข้าใจใหม่ด้วยครับ"

ที่สำคัญ ps มันสามารถแชเกมกับเพือนได้ 1คน เช่นเราซื้อเกม แบบดาวโหลดสามารถไห้เพื่อนเล่นเกมเดียวกันได้แบบฟรีๆ ด้วย ครับ คิดว่า Xbox one คงไม่มีนะครับ นี่คือหนุึ่งเหตุผล ที่ ps 4 ขายดีกว่าไม่ใช่เพราะถูกกว่าครับ

และ ps 4 แค่มี plus มัน ก็เล่นเกมออนไล ได้แม้จะเป็นแผ่นมือ 2 ก็ตาม

เกม Ex ของ ps4 ไม่ได้ด้อยไปกว่า xbox one นะครับ

ผมคาดว่า จ.ข.ก.ท. ก็มี ps4 แต่คงไม่ใช่เครื่อง limited ล่ะมังครับ แถมเป็น โมเดล เก่า ซึ่งไม่มี บันเดิล อะไรเท่าไรนักด้วย

ผิดพลาดประการใดก้ขออภัยมา ณ ที่นี้ แต่การตั้งกระทู้แบบนี้แล้ว ว่าอีกเครื่อง ไม่สมควรนะครับ ไม่ใช่ว่า ผมมีปัญหาเล่นแค่ ps4นะครับ แผ่นเกมทั้งหมดรวมกันได้ xbox one 3 เครื่องแล้วครับ
    แต่มาว่าอีกเครื่อง แบบนี้ มันไม่ถูกต้องเลยครับ เพราะผมก็ แฟน ps4 คนนึง อ่านแล้วไม่ชอบเลยครับ

อ่า...ขอโทษด้วยครับ ผมอาจใช้คำแรงไป ลืมไปว่ามีแฟน PS4 อ่านอยู่ด้วย แค่อยากจะบอกว่าตัวเครื่อง กับจอยมันสวยกว่า PS4 เท่านั้นเอง มันจับถนัดกว่าด้วยนะ

ผมเล่นทุกเครื่องครับ ไม่เจาะจง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 19th December 2015 เมื่อ 23:32

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    รวยจังครับ แบ่งให้ผมสักเครื่องหน่อย แซวๆ ต้องยอมรับครับ ว่ายุคนี้ ps4 มาแรงจริงๆ xboxone คงเทียบไม่ติด ถ้า hack ได้คนคงซื้อกันเต็มนะผมว่า

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    Gear of war มันก็ของ xbox อยุ่แล้วนี่ครับ God of war มันก็ไม่ได้ไปลง xbox one เหมือนกันครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ได้ข่าวว่า Gear of War ภาคใหม่กำลังจะออกมาแล้วครับ ตอนนี้เริ่มมีตัว Beta มาให้เล่นกันแล้ว คิดว่าน่าจะเป็น Exclusive แน่นอนสำหรับ XBOX ONE

ส่วน Halo 5 ออกมาได้ซักพักแล้ว แต่ผมยังไม่ซื้อ งบหมดพอดี ^ ^''

อันที่จริงผมชอบเกมสไตล์ฝรั่งมากกว่า ซึ่ง XBOX ONE น่าจะตอบโจทย์ตรงนี้ได้ดี

ปล. อยากเล่น Gear of War ภาคใหม่มาก

อ่า...ขอโทษด้วยครับ ผมอาจใช้คำแรงไป ลืมไปว่ามีแฟน PS4 อ่านอยู่ด้วย แค่อยากจะบอกว่าตัวเครื่อง กับจอยมันสวยกว่า PS4 เท่านั้นเอง มันจับถนัดกว่าด้วยนะ
    xbox ผมก็เคยมีเล่นครับ แต่เพราะว่า สำหรับผม "มันไม่ถนัด " ไงครับ ความเห้นที่คุณลง จึงเป็นความเห็นของคุณคนเดียว okอันนี้ ผมไม่มีสิทกล่าวหา แต่ที่คุณตั้งคือ กระทุ้ที่ เป็นสาธารณะ จึงไม่ควร นำ 2เครื่องมาเปรียบเทียบกันนะครับ เพราะการเปรี่ยบเทียบ ที่คุณเทียบมา มันเอียงไปอีกฝั่งหนึ่งและว่าอีกฝั่งหนึ่ง

ส่วนตัว ผมก็เคยมี Xbox one เล่นเหมือนกันครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitipontor อ่านกระทู้
    xbox ผมก็เคยมีเล่นครับ แต่เพราะว่า สำหรับผม "มันไม่ถนัด " ไงครับ ความเห้นที่คุณลง จึงเป็นความเห็นของคุณคนเดียว okอันนี้ ผมไม่มีสิทกล่าวหา แต่ที่คุณตั้งคือ กระทุ้ที่ เป็นสาธารณะ จึงไม่ควร นำ 2เครื่องมาเปรียบเทียบกันนะครับ เพราะการเปรี่ยบเทียบ ที่คุณเทียบมา มันเอียงไปอีกฝั่งหนึ่งและว่าอีกฝั่งหนึ่ง

ส่วนตัว ผมก็เคยมี Xbox one เล่นเหมือนกันครับ

โอเคครับ คราวหน้าจะระวังกว่าเดิม เพราะบางคนก็เป็นแฟนพันธุ์แท้จริงๆ

ส่วนตัวผมเองก็เล่นไปเรื่อยแหละครับ ไม่เฉพาะเจาะจง เล่นได้หมด รีวิวก็ตามประสาผมแหละครับ ใส่ความรู้สึกส่วนตัวไปบ้าง อย่าถือสาเลย

แต่ที่รู้ๆ สเป็ก PS4 สูงกว่า XBOX ONE แน่นอนครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ส่วนมาก นิสัยเพื่อนของผมนะ ย้ำ เพื่อนผมนะ
    คนที่มี Xbox One จะเกลียด PS4 และส่วนมากจะเฉยๆกับ PC แต่ห้ามกระตุกต่อม exclusive เด็ดขาด ไม่งั้นยาวววว เด่นๆมีแค่ Halo กะอีกไม่กี่เกม
    คนที่มี PC จะคิดว่าตัวเองภาพเทพสุดในสามโลก ทั้งๆที่ใช้แค่ GTX970 และเกลียดคอนโซลเข้าไส้ นับถือ Steam แต่โหลดรามิส
    คนที่มี PS4 จะคิดว่าตัวเองมีเกมที่สนุกที่สุด และคิดว่าตนเหนือกว่าในทุกด้าน เกลียดทุกคน ถ้าเกมอันเป็นที่รักของตนไปโผล่บน PC วันนั้นจะ "หัวร้อน"
    คนที่มีทุกอย่างจะบอกว่า "Wii U สนุกโคตร"
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    ส่วนมาก นิสัยเพื่อนของผมนะ ย้ำ เพื่อนผมนะ
    คนที่มี Xbox One จะเกลียด PS4 และส่วนมากจะเฉยๆกับ PC แต่ห้ามกระตุกต่อม exclusive เด็ดขาด ไม่งั้นยาวววว เด่นๆมีแค่ Halo กะอีกไม่กี่เกม
    คนที่มี PC จะคิดว่าตัวเองภาพเทพสุดในสามโลก ทั้งๆที่ใช้แค่ GTX970 และเกลียดคอนโซลเข้าไส้ นับถือ Steam แต่โหลดรามิส
    คนที่มี PS4 จะคิดว่าตัวเองมีเกมที่สนุกที่สุด และคิดว่าตนเหนือกว่าในทุกด้าน เกลียดทุกคน ถ้าเกมอันเป็นที่รักของตนไปโผล่บน PC วันนั้นจะ "หัวร้อน"
    คนที่มีทุกอย่างจะบอกว่า "Wii U สนุกโคตร"

55555 ก็อาจจะจริงนะครับ

เกมที่ผมเล่นบ่อยที่สุดคือ Wii U ครับ หากผมมีเวลาน้อยอันน้อยนิดหลังจากเลิกงาน Wii U จะเป็นเครื่องแรกที่ผมเล่น

ไม่รู้เป็นไร ผมรู้สึกสนุกกับมันมากกว่าเครื่องอื่น เล่นได้นานกว่าเครื่องอื่น

แล้ว Wii U ออนไลน์ฟรีด้วยครับ ชอบมากตรงนี้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    น่าไปปล้นบ้านจริงๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    คลิปนี้หลายคนคงดูแล้ว ที่ฝรั่งมัน drop test ระหว่าง XBOX ONE กับ PS4 ผลปรากฏว่า XBOX ONE ทนแรงกระแทกได้ดีกว่า

ผมดูแล้วก็ตลกดี ใครมันจะทำเครื่องเกมตกที่ความสูงขนาดนั้น เห็นคลิปแล้วสะเทือนใจ

ส่วนเรื่องเกม Exclusive ผมว่า XBOX ONE คงต้องมีออกมามากขึ้นในอนาคตแน่นอน เพื่อเพิ่มยอดขายสู้กับ PS4

ตอนนี้เพิ่งเริ่มเจนใหม่ เราคงต้องดูกันยาวๆ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    จอย XBOX ONE สีน้ำเงินคราม สวยสุดยอด

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaipoppop อ่านกระทู้
    จอย XBOX ONE สีน้ำเงินคราม สวยสุดยอด
    ปุ่ม LT กับ RT ได้รับการปรับปรุงมาจากรุ่น XBOX360 ด้วยครับ จอย XBOX360 กด LT,RT แล้วจะเสียงดังป้อกแป้ก ส่วนของ XBOX ONE กดนิ่มนิ้วมากครับ ไม่มีเสียงกวนใจเลย

ผมว่าเค้าออกแบบจอยมาดีกว่าเดิมมากเลยนะคราวนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เครื่องละห้าแสนหรอครับ....

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    คอมเม้นได้ถูกใจผมมากครับ+1ไปเลย

ปล.ทำใจครับคุณ sattawat1979 โพสผิดที่ก็มีคนกวนทีนแบบนี้เป็นธรรมดาครับ ปกติผมเห็นที่คุณ sattawat1979 รีวิวทุกครั้งไม่มีปัญหาใครมากวนใจเลย 555+
    ใครที่บ่นๆๆๆให้เกียจ จขกท ด้วยนะครับ เขาอายุ 35 แล้วนะครับ เคารพผู้ใหญ่กันบ้างนะครับ ผมก็ 25 แล้วนะครับ เชิญเลยเต็มที่อยากเจอจริงไอ้พวกเกียน นี้อะ
    มีงานทำกันหรือยังว้าเด็กพวกนี้ เงินในบัญชีมีกันเท่าไหล่ว้า ปีกก้าขาแขงกันจังเลย เด็กก็คือเด็กละน้า (บ่นของผมคนเดี๋ยว ใครร้อนตัวต่อกะโพสผมได้เลยนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 20th December 2015 เมื่อ 02:02

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: