ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    พี่ห่ะ แผ่น sunset overdrive นี่ไปถอยจากร้านไหนครับ
    ผมไปตามหาแล้ว เขามีแต่ให้ order แผ่น ขี้เกรียดรอ T^T

ร้าน Nadzproject ครับ ผมก็ซื้อ PS3 จากร้านนี้

ร้านนี้เค้าบริการดีครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asssasin อ่านกระทู้
    เข้ามาดูไว้ก่อน แต่ก่อนมี XBOX 360 แต่ขายไปและ ตอนนี้มีแต่คอมเทพๆเครื่องนึง วางแผนจะจัดอยู่เหมือนกันเครื่องใดเครื่องหนึ่ง
    แต่อยากได้จอย XBOX ONE เหมือนกัน เห็นว่าใช้แบบไร้สายกับคอมได้แล้ว เอามาแทนจอย XBOX เก่า ชอบที่มันดูสวยหรูหราดีเหลือเกิน ชอบๆ ครับ

จอย XBOX ONE เล่นดีจริงๆครับ แนะนำเลย

เค้าวางแกนอนาล็อกไว้ในตำแหน่งที่เหมาะสม ขนาดก็กำลังเต็มมือ กระชับพอดี

ต้องลองจับดู โดยเฉพาะปุ่ม LT , RT นุ่มนวลมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 20th December 2015 เมื่อ 16:01
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    ส่วนมาก นิสัยเพื่อนของผมนะ ย้ำ เพื่อนผมนะ
    คนที่มี Xbox One จะเกลียด PS4 และส่วนมากจะเฉยๆกับ PC แต่ห้ามกระตุกต่อม exclusive เด็ดขาด ไม่งั้นยาวววว เด่นๆมีแค่ Halo กะอีกไม่กี่เกม
    คนที่มี PC จะคิดว่าตัวเองภาพเทพสุดในสามโลก ทั้งๆที่ใช้แค่ GTX970 และเกลียดคอนโซลเข้าไส้ นับถือ Steam แต่โหลดรามิส
    คนที่มี PS4 จะคิดว่าตัวเองมีเกมที่สนุกที่สุด และคิดว่าตนเหนือกว่าในทุกด้าน เกลียดทุกคน ถ้าเกมอันเป็นที่รักของตนไปโผล่บน PC วันนั้นจะ "หัวร้อน"
    คนที่มีทุกอย่างจะบอกว่า "Wii U สนุกโคตร"
    โดนมากๆเลยครับ 555+ นับถือ steam แค่โหลดรามิส

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เอ้อ... กลายเป็นกระทู้อวดของไปซะละ
    ก็นั้นแหละครับ 55+ จะพูดอย่างนี้ก็ไม่ได้นะครับมันเป็นการรีวิวความสวยของเครื่องเป็นข่าวสำหรับคนที่จะซื้อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengooo : 20th December 2015 เมื่อ 18:54

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมเห็นท่านลงหมวดถูกต้องมาทุกครั้ง มีครั้งนี้ครั้งเดียวที่ลงผิดไปหน้าข่าว ไม่เป็นไรหรอกครับ

มาว่ากันเรื่องปกติที่เจอกันในทุกๆวันของ Jokergameth กันดีกว่า ปกติถ้าเอาข่าวเก่ามาลงหรือซ้ำกับคนอื่น หรือว่าช้าไป 2 -3 เดือนก็จะโดนลบหรือตำหนิว่า ช้าไป เก่าไป หรือ ซ้ำนะ เป็นเรื่องปกติ

ผมมองว่าการรีวีว Forza 6 Bundle ครั้งนี้ไม่จำเป็นในหน้าหมวดข่าวเหมือนที่หลายๆคนบอก และก็เหมือนท่าน Sattawat เองด้วยที่มองว่ามันผิดและสมควรถูกย้าย..(ซึ่งตอนนี้โดนย้ายแล้ว ก็ถูกต้องดีแล้ว)

แล้วการรีวีวที่จะขึ้นหน้าข่าวได้ควรจะอย่างน้อยๆ เป้นของที่ออกมาภายใน 1-2 อาทิตย์ มากสุด ก็ 1 เดือน แต่อันนี้ มันก็ช้าไป 2-3 เดือนนะครับ ตัวเครื่อง Bundle ขายมา 2-3 เดือนแล้วและก็ไม่ได้อัพเกรดอะไร มีแค่สีที่ต่างออกไป

ไม่งั้นการรีวีวทุกอย่างก็ขึ้นหน้าข่าวได้หมดเลย แม้กระทั่งคนที่เพิ่งได้ Gameboy Advance หรือ Digimon Pendulum หรือ New 3DS Animal Crossing: Happy Home Designer Bundle ของผมที่ซื้อมา 2 เดือนที่แล้ว

ขอแนะนำนิดนึงเรื่องการรีวีวนะครับ การรีวีวที่ดีที่ถูกต้องนั้น เวลาเราเทียบอะไรก็ต้องแฟร์และไม่ใช้คำเข้าข้างใดข้างหนึ่งมากเกินไป ไม่ใช่เทียบเครื่องสีดำ Original ของ PS4 แล้วไปเอา Bundle คนละสีคนละเกมคนละ Bundle ของ Forza 6 มาเทียบกัน

ในเมื่อจะเทียบกัน "เรื่องความสวยแล้ว" ก็ควรเทียบกันหมัดต่อหมัด,สีต่อสี,เกมต่อเกม,Bundle ต่อ Bundle นี่เล่นใส่พาดหัวว่า "อะไรสวยกว่ากัน" แต่ในรีวีวเทียบเครื่อง PS4 สีดำ กับ Limited Forza 6 Bundle สีฟ้า แบบนี้ไม่ใช่การเทียบกันที่ดีและแฟร์เท่าไหร่

ไม่งั้นกระทู้นี้ก็เป็นแค่การอวดของ เอาใจอีกฝ่ายและไปทำร้ายจิตใจอีกฝ่าย ดูไร้มาตรฐานไปเลย ผมว่าการที่มีอายุ มากกว่าหลายปี ไม่ได้ถือเป็นบัตรผ่านสำหรับการทำอะไรก็ได้แล้วจะไม่ถูกกฏระเบียบจัดการ ที่ขีดไว้ไม่ได้ว่าคุณ Sattawat นะครับ

แต่กฏระเบียบไม่ได้โอนอ่อนกันเพียงเพราะอายุมากกว่านะคร้าบ

ปล.ผมรอให้มันซาๆหน่อยแล้วว่าจะออกความเห็นครับ ผมรู้คำพุดของผมมันชอบไปกระตุกดราม่าในบางครั้ง แต่ผมไม่ได้มีปัญหากับการรีวีวของในหมวดที่ถูกต้องครับ ทำต่อนะไปครับคุณพี่ Sattawat ซักวันคงได้เล่น Mon Hun ด้วยกันนะครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 20th December 2015 เมื่อ 19:39
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ย้ายมาหมวด Console talk แล้ว

สำหรับคนที่จะซื้อ XBOX ONE นะครับ ตอนนี้มี 4 สี

[IMG][/IMG]

สีดำ

[IMG][/IMG]

สีขาว

[IMG][/IMG]

ครึ่งดำ ครึ่งขาว

[IMG][/IMG]

สีฟ้าคราม (ของผมเป็นสีนี้)

ใครชอบสีไหน บันเดิลไหน เลือกเอาเลยครับ ส่วนตัวผมว่าสีฟ้าครามสวยที่สุดนะ ดูแปลกตาดี ส่วนสีดำและสีขาว พวกเราคงเห็นกันจนชินตาแล้ว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ผมเห็นท่านลงหมวดถูกต้องมาทุกครั้ง มีครั้งนี้ครั้งเดียวที่ลงผิดไปหน้าข่าว ไม่เป็นไรหรอกครับ

มาว่ากันเรื่องปกติที่เจอกันในทุกๆวันของ Jokergameth กันดีกว่า ปกติถ้าเอาข่าวเก่ามาลงหรือซ้ำกับคนอื่น หรือว่าช้าไป 2 -3 เดือนก็จะโดนลบหรือตำหนิว่า ช้าไป เก่าไป หรือ ซ้ำนะ เป็นเรื่องปกติ

ผมมองว่าการรีวีว Forza 6 Bundle ครั้งนี้ไม่จำเป็นในหน้าหมวดข่าวเหมือนที่หลายๆคนบอก และก็เหมือนท่าน Sattawat เองด้วยที่มองว่ามันผิดและสมควรถูกย้าย..(ซึ่งตอนนี้โดนย้ายแล้ว ก็ถูกต้องดีแล้ว)

แล้วการรีวีวที่จะขึ้นหน้าข่าวได้ควรจะอย่างน้อยๆ เป้นของที่ออกมาภายใน 1-2 อาทิตย์ มากสุด ก็ 1 เดือน แต่อันนี้ มันก็ช้าไป 2-3 เดือนนะครับ ตัวเครื่อง Bundle ขายมา 2-3 เดือนแล้วและก็ไม่ได้อัพเกรดอะไร มีแค่สีที่ต่างออกไป

ไม่งั้นการรีวีวทุกอย่างก็ขึ้นหน้าข่าวได้หมดเลย แม้กระทั่งคนที่เพิ่งได้ Gameboy Advance หรือ Digimon Pendulum หรือ New 3DS Animal Crossing: Happy Home Designer Bundle ของผมที่ซื้อมา 2 เดือนที่แล้ว

ขอแนะนำนิดนึงเรื่องการรีวีวนะครับ การรีวีวที่ดีที่ถูกต้องนั้น เวลาเราเทียบอะไรก็ต้องแฟร์และไม่ใช้คำเข้าข้างใดข้างหนึ่งมากเกินไป ไม่ใช่เทียบเครื่องสีดำ Original ของ PS4 แล้วไปเอา Bundle คนละสีคนละเกมคนละ Bundle ของ Forza 6 มาเทียบกัน

ในเมื่อจะเทียบกัน "เรื่องความสวยแล้ว" ก็ควรเทียบกันหมัดต่อหมัด,สีต่อสี,เกมต่อเกม,Bundle ต่อ Bundle นี่เล่นใส่พาดหัวว่า "อะไรสวยกว่ากัน" แต่ในรีวีวเทียบเครื่อง PS4 สีดำ กับ Limited Forza 6 Bundle สีฟ้า แบบนี้ไม่ใช่การเทียบกันที่ดีและแฟร์เท่าไหร่

ไม่งั้นกระทู้นี้ก็เป็นแค่การอวดของ เอาใจอีกฝ่ายและไปทำร้ายจิตใจอีกฝ่าย ดูไร้มาตรฐานไปเลย ผมว่าการที่มีอายุ มากกว่าหลายปี ไม่ได้ถือเป็นบัตรผ่านสำหรับการทำอะไรก็ได้แล้วจะไม่ถูกกฏระเบียบจัดการ ที่ขีดไว้ไม่ได้ว่าคุณ Sattawat นะครับ

แต่กฏระเบียบไม่ได้โอนอ่อนกันเพียงเพราะอายุมากกว่านะคร้าบ

ปล.ผมรอให้มันซาๆหน่อยแล้วว่าจะออกความเห็นครับ ผมรู้คำพุดของผมมันชอบไปกระตุกดราม่าในบางครั้ง แต่ผมไม่ได้มีปัญหากับการรีวีวของในหมวดที่ถูกต้องครับ ทำต่อนะไปครับคุณพี่ Sattawat ซักวันคงได้เล่น Mon Hun ด้วยกันนะครับพี่

ต่อไปผมจะรีวิวเกม Sunset Overdrive ครับ เกมนี้ผมเห็นคลิปแล้วอยากเล่นมานาน คราวนี้คงได้เล่นจริงๆแล้ว คะแนนรีวิวค่อนข้างดีเลยสำหรับเกมนี้

[IMG][/IMG]

ตอนนี้ผมยังไม่แกะซีลกล่องเกมเลย พอดีทำงานบ้านทั้งวัน เหนื่อย

ปล. ส่วนตัวผมว่าเกมนี้มันต้องดีแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เอ่อ Tomb ไรเดอร์ต่อไปเลยนะครับ......ผมนึกว่าซื้อมาเพราะ ทูมไรเด้ออออออ?!?!
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    เอ่อ Tomb ไรเดอร์ต่อไปเลยนะครับ......ผมนึกว่าซื้อมาเพราะ ทูมไรเด้ออออออ?!?!
    ที่จริง ซื้อมาเพราะ Gear of War 4 ครับ ผมมั่นใจว่า Exclusive และไม่ลง PC แน่นอน

ส่วน Tomb เดี๋ยวคิดดูก่อนครับ ว่าจะเล่นบนไหน เห็นข่าวว่าลง PC กับ PS4 ด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: