ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030

ใต้ตาข้างซ้ายกระตุกทั้งวันเลยครับ

กระตุกทั้งวันตั้งแต่เมื่อวานเวลาเย็นๆครับ ตอนแรกเข้าใจว่าอาจจะพักผ่อนไม่เพียงพอ ผมนอนตั้งแต่เที่ยงคืน ตื่นมาอีกที 10 โมง นั่งสักพัก เกือบ2ชั่วโมง มันก็กระตุกอีกแล้วครับ

อาการคือ กระตุกเป็นระยะๆ แต่กระตุกติดต่อกันถี่มาก น่ารำคาญมากครับ ไปล้างหน้าล้างตาจะหายประมาณ 10 นาที เครียดผมก็ไม่ได้เครียดนะ นอนก็นอนพอแล้ว แต่คงไม่ใช่โรคแซกซ้อนแน่นอนครับ เพราะกระตุกเฉพาะบริเวณใต้ตา ไม่ใช่ทั้งกล้ามเนื้อใต้ตา

มีใครเคยเป็นเหมือนผมไหมครับ ? ผมควรทำอย่างไรดี มันน่ารำคาญชวนหงุดหงิดมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ต่อให้คุณนอนเยอะก็เท่านั้นแหละครับถ้าคุณนอนดึกเป็นประจำ ร่างกายมันไม่เป็นไปตามธรรมชาติอย่างที่ควรจะเป็น
    จริง ๆ ควรจะหลับลึกในช่วงเที่ยงคืนจนเลยตีหนึ่งไปแล้ว เพราะช่วงนั้นร่างกายจะซ่อมแซมได้หมดทุกส่วน แต่ถ้าคุณ
    นอนดึกเกินไปเวลาซ่อมแซมมันก็น้อยลง ยิ่งถ้านอนกลางวันเลยนี่ยิ่งไม่ได้อะไรเลย แถมร่างกายก็ทรุดโทรมลงกว่าเดิม
    คนเราเป็นสัตว์จำพวกหากินกลางวันนะครับ จุดนี้เราไม่อาจเปลี่ยนแปลงได้ อาการแบบคุณผมก็เคยเป็นครับอาการหนัก
    ถึงขนาดแค่เพ่งสายตานิดหน่อยนี่กระตุกจนลูกตาสั่นตามไปด้วยเลย ทรมานมาก มาฉุกคิดได้ว่าเอ๊ะนอนไม่พอรึเปล่า
    แต่ไม่ก็ไม่ใช่แต่เพราะนอนดึกเกินไปนี่แหละครับ พอเปลี่ยนมานอน3-4ทุ่ม ตื่นตี5-6โมง กลายเป็นอาการหายไปเลย
    และแนะนำว่าบางทีคุณอาจจะขาดวิตามินบางตัวร่วมด้วยก็เป็นได้นะครับ ซื้อผลไม้หลาย ๆ อย่างมากินเสริมก็ดีนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนเวลานอนดู ว่าแต่ช่วงนี้ควรกินยาคลายกล้ามเนื้ออะไรพวกนี้มั้ยครับ มีคนแนะนำมา แต่ผมไม่อยากกินเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkikfvd อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนเวลานอนดู ว่าแต่ช่วงนี้ควรกินยาคลายกล้ามเนื้ออะไรพวกนี้มั้ยครับ มีคนแนะนำมา แต่ผมไม่อยากกินเท่าไหร่
    บางทีร่างกายแค่อ่อนเพลียขาดวิตามิน ยามันไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ กินซี้ซั้วไปใช่ว่าจะหาย กินผักผลไม้ให้เยอะ ๆ อย่านอนดึกก็หายได้ครับ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    benign fasciculation syndrome << หาใน Google เลยค่ะ คือเป็นเหมือนกัน เพลีย -.-

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ลองไปหาหมอตาที่คลีนิค นะครับ อาจช่วยคุณได้

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825
    อาการกระตุกมันไม่น่ากลัวครับ แม่ผมเป็นมาแล้ว ผมก็เป็นมาแล้ว ผมเป็นเป็นเดือนกินพวกผัก ผลไม้กินข้าวตรงเวลาและดื่มน้ำเยอะๆครับ และที่สำคัญนอนพักผ่อนให้เพียงพอครับ ^_^ อาการไม่น่าเป็นห่วงครับแต่ผมคิดว่าคุณน่าจะขาดวิตามินนะครับ รับประทานพวก วิตามิน เอ บี ซี เป็นหลักครับ