ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ONE PUNCH MAN ANIME จบแล้ว!!! SS 2 จะมาตอนไหนครับ (ห้ามสปอย)

พอดีมีคำถามด้วย!!!!!! ( คุยได้ แต่ อย่า สปอย น่ะครับ เข้าใจ ว่า manga มันไปไกลมากแล้ว แต่ ดู manga สนุกมันส์กว่าเยอะเลย )

1 ตอนที่ ไซตามะ บอก หมัด เอาจริง!!!! นั่น คือ พลังทั้งหมดหรือยังครับ

2 สรุป ไซตามะ ไม่ได้เอาจริงใช่มั้ย เหมือนแค่ วัดพลัง โบรอส !!! หัวหน้ายาน ดู สีหน้า ไร้ชีวิตชีวามาก ทั้งที่บอกกับ ตัวเองว่า อยากเจอคนที่ แข็งแกร่ง เท่าตัวเอง

ผมคิดในใจ โบรอส นี่ มัน ยังแกร่งไม่พออีกหรอ ทำหน้าไร้อารมสุดๆ

3 MANGA นำไปไกล เนื้อเรื่อง ไปไกลมาก แล้วใช่มั้ยครับ และ ยังมี คน แข็งแกร่งกว่านี้อีกใช่มั้ย!!! ( แค่ถาม ไม่เอา สปอย ครับ ) RANK S 1 ก็ยังไม่ปรากฏตัว

4 SS 2 จะมา ตอนไหน สามารถ ตามข่าว One punch man ได้ที่ไหนบ้างครับ

6 คำถามเถียงกันโลกแตก ไซตามะ VS โงกุน ไซตามะ กาก กว่า โงกุน SS 3 จริงหรือ *-*

รุ้สึกเรตติ้งหลังจบ anime แทบทุกคน ตั้งตา รอ SS 2 กันเพียบ!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 21st December 2015 เมื่อ 22:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    1 ตอนที่ ไซตามะ บอก หมัด เอาจริง!!!! นั่น คือ พลังทั้งหมดหรือยังครับ
    ตอบ ยังครับ
    2 สรุป ไซตามะ ไม่ได้เอาจริงใช่มั้ย
    ตอบ ตามนั้นเลย
    3 MANGA นำไปไกล เนื้อเรื่อง ไปไกลมาก แล้วใช่มั้ยครับ และ ยังมี คน แข็งแกร่งกว่านี้อีกใช่มั้ย
    ตอบ ถ้าเอาของอาจารย์ one ก็ 100+แล้วแต่ผมไม่ได้ตามอ่าน
    4 SS 2 จะมา ตอนไหน สามารถ ตามข่าว One punch man ได้ที่ไหนบ้างครับ
    ตอบ ผมว่าอีก 1 ป๊เป็นอย่างน้อยนะกับ ss2
    6 คำถามเถียงกันโลกแตก ไซตามะ VS โงกุน ไซตามะ กาก กว่า โงกุน SS 3 จริงหรือ
    ตอบ อันนี้ไม่รู้ครับแต่ถ้าเอาที่ผมคิดโงกุนน่าจะเก่งกว่าโงกุนมันระเบิดดาวได้ทั้งดวงเลยนะส่วนไซตามะยังไม่เห็นมันเอาจริงเลยไม่รู้ว่าเก่งแค่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 22nd December 2015 เมื่อ 00:14

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    มังงะนำไปยังไม่ไกลเท่าไหร่ครับ เพราะตอนๆนึง 1 นาทีก็อ่านจบแล้ว บทไซตามะก็เริ่มจะจางลงไปละครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    5.ตอนที่ทุกคนร่วมใจกันซื้อแผ่นแท้เยอะๆครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchakrit0 อ่านกระทู้
    มังงะนำไปยังไม่ไกลเท่าไหร่ครับ เพราะตอนๆนึง 1 นาทีก็อ่านจบแล้ว บทไซตามะก็เริ่มจะจางลงไปละครับ
    ใกลโคตรแล้วครับ คุณต้องไปอ่านของ อาจารณ์ ONE เองเลยที่ลายเส้นกาก ๆ อะที่เหมือนเด็กวาดเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 22nd December 2015 เมื่อ 02:30
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    - มันเป็นการ์ตูนแก๊ก วัดพลังอะไรไมไ่ด้หรอก คอนเซปคือต่อยแล้วชนะ

2 สรุป ไซตามะ ไม่ได้เอาจริงใช่มั้ย เหมือนแค่ วัดพลัง โบรอส !!! หัวหน้ายาน ดู สีหน้า ไร้ชีวิตชีวามาก ทั้งที่บอกกับ ตัวเองว่า อยากเจอคนที่ แข็งแกร่ง เท่าตัวเอง
    - มันเป็นการ์ตูนแก๊ก

3 MANGA นำไปไกล เนื้อเรื่อง ไปไกลมาก แล้วใช่มั้ยครับ และ ยังมี คน แข็งแกร่งกว่านี้อีกใช่มั้ย!!! ( แค่ถาม ไม่เอา สปอย ครับ ) RANK S 1 ก็ยังไม่ปรากฏตัว
    - มีคนที่แข็งแกร่งครับ ไล่ตบระดับ S หมดเกลี้ยงและจริงๆแล้ว ควรจะเป็นคนๆนี้ที่จะสู้กับโบรอสตามคำทำนาย ไม่ใช่ไซตามะ

6 คำถามเถียงกันโลกแตก ไซตามะ VS โงกุน ไซตามะ กาก กว่า โงกุน SS 3 จริง
    - ผู้เฒ่าเต่าปล่อยพลังระเบิดดวงจันทร์ได้ นับประสาอะไรกับโงกุนระเบิดโลก เดี๋ยวนี้เขาดีดนิ้วดาวระเบิดกันแล้วจ้าาาาาา ไซตามะคงเป็นฝุ่น
    แค่ฉากต่อสู้มันไม่หวือหวาเท่า OPM เท่านั้นเอง ไม่ได้ทำให้สูสีกันเลย
    อยากมีลายเซ้น

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    OPM มันเป็นการ์ตูนออกแนวกึ่งตลกครับ ประมาณว่าชนะทุกคน ตัวละครไหนเข้ามาในโลก OPM ก็แพ้หมดนะผมว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเห็นตอนสุดท้ายเมื่อวานนี้! ฉันไม่ได้เห็นอะนิเมะใด ๆ เช่นนี้มาหลายปี, การต่อสู้และการกระทำที่น่ากลัวดังนั้น

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ตลกพวกแฟนบอย DBZ อีกละ เอาตัวละครซีเรียสไปเทียบกับตัวละครโจ๊ก มันเทียบกันไม่ได้หรอก แต่จะให้พูดจริง ๆ ก็ต้องถามว่า
    โกคูใช้เวลาฝึกมาเกือบทั้งชีวิตเพื่อจะได้เก่งขึ้นขนาดนี้ แต่ไซตามะใช้เวลาฝึกด้วยวิธีการง่าย ๆ แค่3ปีจนผมร่วงหมดหัวแล้วเก่งขนาดนี้
    ตรรกะมันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว อย่าลืมว่าโกคูเก่งก็จริงแต่ต้องเบ่งพลังถึงจะทำลายอะไร ๆ ได้ และถ้าไม่เบ่งพลังไว้แม้แต่ปืนลำแสงกาก ๆ
    ยังทำโกคูเกือบตายมาแล้วในหนัง Dragon Ball Z Resurrection F แต่ไซตามะไม่ต้องเบ่งพลังไม่จำเป็นต้องguardการโจมตีไว้ก็
    รอดจากการโจมตีด้วยอาวุธจำพวกพลังงานมาแล้วเยอะแยะ(อย่างมากก็แค่เสื้อผ้าขาดหมด) แถมตอนสู้กับBoros มันมีท่าปล่อยพลัง
    คำรามทำลายดวงดาวด้วย แต่ไซตามะก็แค่ใช้ "หมัดจริงจัง" ซึ่งก็ยังไม่ได้เอาจริงเลยสวนกลับไปอย่างง่ายดาย ไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน
    ผมว่าอย่าพยายามเอาตัวละครจริงจังมาเทียบกับตัวละครโจ๊กเลยครับ เพราะตัวละครโจ๊กไร้ซึ่งตรรกะใด ๆ อยู่แล้ว พลังตัวละครโจ๊ก
    ก็เท่ากับไม่จำกัด แต่ตัวละครซีเรียสนั้นไม่ใช่นะครับ และตัวอย่างสุดท้าย "หมัดไม่จริงจัง" แค่ช็อกเวฟจากหมัดเดียวก็ทำลายภูเขาไกล
    หลายกิโลแล้ว และกระโดดแบบลองเล่น ๆ ว่าจะทำได้หรือเปล่าจากดวงจันทร์มายังโลกใช้เวลาเพียง 1 วินาทีเศษ ๆ เท่านั้น จุดนี้ก็บอกอะไร
    ได้หลาย ๆ อย่างแล้วครับ จริง ๆ ยังมีจุดที่เว่อร์ ๆ กว่านี้อีกแต่ขอยกมาเฉพาะที่เห็นในอนิเมะพอ เลิกเอาไซตามะไปเทียบได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 23rd December 2015 เมื่อ 10:40

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    กระแสมันดีมาก รู้สึกจะทุบสถิติ Attack on titan ไปเลยด้วย ก็น่าจะมีลุ้นอยู่ว่าจะมาปีหน้าไม่ก็ปีถัดไป หรือไม่ก็รอมังงะก่อน

แต่ถ้าอดใจรอไม่ไหวก็ไปหาเว็บตูนอ่านเอาล่ะกันอันนั้นนำไปไกลอยู่โขเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!