ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    บางคนอาจจะตอบว่า "ถ้ามีเงินผมก็จะเปิดฟรี" นั่นเงินเขา แล้วเงินคุณล่ะมียัง มีแล้วทำให้ดูด้วยนะ อืม

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    จะยังไงก็ไม่รู้นะ ไม่สนด้วย แต่ที่แน่ ๆ ลงผิดหมวดแน่นอน มันไม่ใช่ข่าวเกม เป็นแค่บทความที่มีเกมเป็นส่วนประกอบ
    จบนะ

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    มองผิดประเด็ดและ พวกนั้นมันปัจจัยปลายๆ ต้องถามว่า มีปัญญา ซื้อไหมดีกว่าอย่าเพิ่งมองข้ามซ็อตว่าซื้อมาจะคุ้มไหม เกมส์ออนไลน์ระดับ high end ราคาเกินพันล้านบาทแน่นอน ซึ่งรายได้ต่อปีของค่ายเกมส์ไทยที่เกิน
    เห็นจะมีแค่ ค่าย2ค่าย แล้วถ้าซื้อมาได้เปิดแบบไม่บล็อก IP เล่นได้ทั้งหมดก็คงจะคืนทุนไม่ยาก เกรียนอยู่เกมส์ไหนมันก็มี ทั้งหมดที่ว่ามาให้กลับไปมองประเด็นแรกก่อน ว่ามีปัญญาซื้อไหม
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    เอาแต่ได้บ้าบออะไรครับ ผมเล่นแต่ Steam เสียเงินทั้งนั้น
    Intel I7 4770 VGA:R9 390 Motherboard h87 Fatal1ty Performance RAM 8 GB/1600 POWERSUBPLY Cougar 700w

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    demand-supply แบบงูกินหาง
    ในมุมมองคนเล่น
    - เกมกาก เล่นอยู่นะ แต่อย่าหวังจะได้แอ้มเงิน ยิ่งถ้าเป็นเติมair time ด้วยแล้วเกมกากแบบนี้ก็ไม่เล่นหรอก
    ในมุมมองผู้ให้บริการ
    - ถ้าเอาเกมเทพเข้ามา ไม่มีระบบขายitem มีแต่รายได้จากair time คนก็ไม่เล่น ไม่เอาเข้ามาดีกว่า หรือเอาเข้ามาแต่ดัดแปลงให้มันเล่นฟรีแต่เทพทรู

สรุป เจอแต่เกมกาก ผู้เล่นไม่เปิดใจ ผู้ให้บริการไม่อยากเสี่ยง จบนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Acedia : 22nd December 2015 เมื่อ 19:45

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I AM LEGEND อ่านกระทู้
    เอาแต่ได้บ้าบออะไรครับ ผมเล่นแต่ Steam เสียเงินทั้งนั้น
    เค้าหมายถึงเกมออนไลน์ครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อีกความจริงหนึ่งที่มองข้ามไปเลยไม่ได้คือ ค่าครองชีพกับรายได้คนไทยมันไม่ได้เหมือนต่างประเทศ บางประเทศค่าครองชีพสูงกว่าไทยก็จริง แต่อัตรารายได้ของเขาสูงมากขึ้นไปด้วย คนบางประเทศเดือนนึงซื้อเครื่องเล่นเกมทีเดียวหลายเครื่องได้สบาย แถมซื้อเกมราคาที่คนไทยว่าแพงโคตรๆได้ง่ายกว่าซื้อเสื้อผ้าถูกๆตามตลาดนัดอีก

ส่วนคนไทยไม่ต้องไปเปรียบอะไรกับเขาเลยครับ บางคนกว่าจะซื้อเกมสักเกมหาเงินเลือดตาแทบกระเด็น เครื่องเล่นเกมกว่าจะได้สักเครื่องต้องเก็บเงินเป็นปีๆ แถมเกมกับเครื่องเล่นขายราคาเท่ากันกับประเทศเขาอีก อย่าเอาเขามาเปรียบกับเราเลยครับ มันต่างกัน
    [IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สรุปคืออยู่ที่ คนสร้าง ผู้ให้บริการ และผู้บริโภคสินะ
    ถ้าไม่ทำให้สามอย่างนี้ไปในทิศทางเดียวกัน
    แก้ยังไงก็แก้ไม่ได้