ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•ฯ$r-¤Ex-•UPLOAD
    กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,189

Smile **[PC][ACTION] RAGE [FULL-18GB/REPACK-12GB][FSN][PART-1GB]**

Genre: Action
    Publisher: Bethesda Softworks
    Developer: Id Software
    Online Play: 6 Versus/ 2 Co-op
    Local Play: 2 Co-op
    Release Date: October 04, 2011
    Size : 18.00GB
    UPLOAD BY: CRONOS255

เล่นเองโดยเจ้าของกระทู้ 100%

Rage is a groundbreaking first-person shooter set in the not-too-distant future after an asteroid impacts Earth, leaving a ravaged world behind.
    You emerge into this vast wasteland to discover humanity working to rebuild itself against such forces as raider gangs, mutants, and the Authority - -
    an oppressive government regime that has a special interest in you in particular.Featuring intense first-person action, vehicle combat,
    an expansive world and jaw-dropping graphics powered by id's revolutionary idTech 5 technology,
    Rage continues the legacy of design studio Id Software in delivering an experience like no other.

FULL SKIDROW 18 GB
    ไฟล์เสียกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์ เรคคอร์ด 5เปอเซ็น
    FILESONIC
    PART 1 GB
    DVD1- l PART 1 l PART 2 l PART 3 l PART 4 l PART 5 l PART 6 l PART 7 l PART 8 l PART 9 l
    DVD2- l PART 1 l PART 2 l PART 3 l PART 4 l PART 5 l PART 6 l PART 7 l PART 8 l PART 9 l
    DVD3- l PART 1 l PART 2 l PART 3 l

FREE PREMIUM อัพเดททุกวัน
    วิธ๊ติดตั้ง
    1.โหลดครบ3 DVD
    2.เเตกไฟล์ เสียซ่อมได้
    3.Mount Image
    4.กด Setup เสร็จเเผ่น 1 Mount Image DVD 2 ไปเรื่อยๆๆจนกว่าจะเสร็จ
    5.Crack เล่นได้เลย

มีปัญหาตรงไหน Add msn มาคุยได้
    sddecteb_Vr@hotmail.com

REPACK-BLACK-BOX 12GB

FILESONIC

DVD-1l PART 1 l PART 2 l PART 3 l PART 4 l PART 5 l
    DVD-2l PART 1 l PART 2 l PART 3 l PART 4 l PART 5 l
    DVD-3
    l PART 1 l PART 2 l PART 3 l PART 4 l PART 5 l
    PUTLOCKER 1 PART DVD

DVD-1 DOWNLOAD 1 PART 4.07GB
    DVD-2DOWNLOAD 1 PART 3.8GB
    DVD-3DOWNLOAD 1 PART 3.9GB

วิธีลง BLACKBOX
    1.โหลดให้ครบ 3DVD
    2.เเตกไฟล์ เสียสามารถซ๋อมได้ เรคคอร์ด 5เปอ
    3. Mount Image DVD 1 ลง ไปเรื่อยๆๆจนถึง DVD3
    4.เล่นได้เลย

วิธีแก้ Bug โหลด texture ไม่ทัน ใช้ได้จริงๆ EDIT: ใช้ได้จริงลองทำเเล้ว
    Credit : oat_hohoho1.ไปที่ shortcut เกมส์ rage ที่อยู่ที่ desktop ของเราคลิ้กขวาเลือก properties ไปที่หัวข้อ Shortcut ครับ ไปที่บรรทัด Target ให้สังเกตุว่าของเก่ามันจะเขียนแบบนี้ครับ "D:\GAME PC\RAGE\Rage_EPIDEMZ.NET\Rage.exe"

2.จากนั้นให้เราเปลี่ยนค่าพารามิเตอร์ใหม่โดยให้ต่อท้ายเพิ่มข้อความ +cvaradd g_fov 12 +com_allowconsole 1 +com_skipIntroVideo 1 +image_anisotropy 16 +image_usecompression 0 +g_showplayershadow 1 +m_smooth 0 จะได้ค่าพารามิเตอร์ใหม่เป็น "D:\GAME PC\RAGE\Rage_EPIDEMZ.NET\Rage.exe" +cvaradd g_fov 12 +com_allowconsole 1 +com_skipIntroVideo 1 +image_anisotropy 16 +image_usecompression 0 +g_showplayershadow 1 +m_smooth 0 (ตัวอักษรสีแดงคือข้อความที่เพิ่มใหม่เข้ามา)

3.จากนั้นให้สร้างไฟล์ rageconfig.cfg ในโฟลเดอร์ที่เก็บเกมส์คือ D:/Rage/base/ โดยเปิดโปรแกรม Notepad แล้วเซฟชื่อ rageconfig.cfg ข้างในก็ให้พิมพ์ข้อความดังนี้
    vt_pageimagesizeuniquediffuseonly2 8192
    vt_pageimagesizeuniquediffuseonly 8192
    vt_pageimagesizeunique 8192
    vt_pageimagesizevmtr 8192

4.ให้เปิด folder option ให้เลือกหัวข้อ show hidden files จากนั้นไปที่ C:\Users\UserName\AppData\Local\ ถ้าของผมก็คือ C:\Users\Oat\AppData\Local\ และให้สร้างโฟลเดอร์ id software และดับเบิ้ลคลิ้กโฟลเดอร์ id software เข้าไปอีกทีเพื่อสร้างโฟลเดอร์ rage แค่สร้างโฟลเดอร์เฉยๆนะครับไม่ต้องทำอะไรกับมัน

5.จากนั้นเข้าเกมส์ไปเลยครับ อาการ texture โหลดไม่ทันก็จะหายไป อ้อ วิธีนี้มันจะช่วยข้ามฉากโหลดที่ไม่จำเป็นก่อนเข้าเกมส์ด้วยครับ

โหลดของใครไปอย่าลืม กด THANK เพื่อให้กำลังใจผู้อัพด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cronos255 : 11th October 2011 เมื่อ 06:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    Thanyou

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ใจมากครับบ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    จขกท.เป็นเกย์ครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    จขกท.เป็นเกย์ครับ
    เจิมได้เจิมดีจริงคำนี้

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    พิมข้อความตามนี้ +cvaradd g_fov 12 +com_allowconsole 1 +com_skipIntroVideo 1 +image_anisotropy 16 +image_usecompression 0 +g_showplayershadow 1 +m_smooth 0

แล้วกดok ไม่ได้ครับ ทำไงดี
    JINANURAKza

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    พรีเมี่ยม ใช่ไม่ได้แล้วรึครับ

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    จขกท เปงเกย์ครับ ขอ ดันๆ

กล่าวขอบคุณ
    383
    อัพเเล้วครับ พรีเมี่ยม Rage Black Box กำลังอัพ
    ขอพูดสักครั้ง ถ้าหาว่าหยาบมากลบได้เลยนะ

gu la seng wa sad -*- mung ja saw rai nuk na wa dew jer gu rok mai don't like na gu mai chai dek yang pok mung t ja ma saw len len

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    ขอดันหน่อย กำลัง โหลด เดีวยืนยันให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 10th October 2011 เมื่อ 10:26

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบใจจร้า รวดเร็วจริงๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    25
    วันนี้ มี พรีเมื่ยม ไหมครับ

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    ขอบคุณมากครับ

กำลังโหลดตัวเต็ม 18GB Filesonic อยู่

กล่าวขอบคุณ
    25
    ถ้ามีคนใช้อยู่แล้วเราใช้ พรีเมี่ยมได้ไหมครับ

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419

เกิดอะไรขึ้นกับเว็บนี้...

ผมโหลดแล้วเจอแบบนี้ไป 3รอบแล้ว ตอน 95%+

กล่าวขอบคุณ
    383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taethemember อ่านกระทู้

เกิดอะไรขึ้นกับเว็บนี้...

ผมโหลดแล้วเจอแบบนี้ไป 3รอบแล้ว ตอน 95%+

ลองวันพรุ่งนี้ดูครับพรีเมี่ยมอาจมีปัญหา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thedchai อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับทำยังไงก็ไม่ได้

ใช่เเบบนี้ปะครับ ถ้าใช่เเบบนี้ กด คอนทินิว

"D:\Program Files (x86)\Bethesda Softworks\Rage\Rage.exe" +cvaradd g_fov 12 +com_allowconsole 1 +com_skipIntroVideo 1 +image_anisotropy 16 +image_usecompression 0 +g_showplayershadow 1 +m_smooth 0

ตรงนี้ดูให้ดีนะครับต้องเว้นวรรคด้วย

Rage\Rage.exe" เว้นวรรตรงนี้+cvaradd g_

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เจ้าของกระทู้ เชียร์ BATTLEFIELD 3 เว้ยเฮ้ย!!

กล่าวขอบคุณ
    25
    ผมเหลือ แผ่น 3 งิ

กล่าวขอบคุณ
    297
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตอนเข้าเกม แล้วมันไห้ดูฉากไรซักอย่าง พอดูจบปุ๊บมันเด้งออกมาไห้เข้าเริ่มเกมใหม่ พอกดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม - -''

กล่าวขอบคุณ
    297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doneband อ่านกระทู้
    ตอนเข้าเกม แล้วมันไห้ดูฉากไรซักอย่าง พอดูจบปุ๊บมันเด้งออกมาไห้เข้าเริ่มเกมใหม่ พอกดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม - -''
    แถมปรับขนาดของหน้าจอก็ไม่ได้ ปรับแล้วมันหลุดเลย

กล่าวขอบคุณ
    383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doneband อ่านกระทู้
    แถมปรับขนาดของหน้าจอก็ไม่ได้ ปรับแล้วมันหลุดเลย

อันนี้เหมือนมีปัญหาที่เเผ่น 2 ลองเเตกไฟล์ใหม่ดูครับเเตกเเยกนะครับผมก็เคยเป็น

กล่าวขอบคุณ
    297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cronos255 อ่านกระทู้

อันนี้เหมือนมีปัญหาที่เเผ่น 2 ลองเเตกไฟล์ใหม่ดูครับเเตกเเยกนะครับผมก็เคยเป็น
    คือลงเกมใหม่เลยใช่มั้ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    297
    แตกไฟล์ใหม่ทุกอัน แล้วลงใหม่ ก็ยังเหมือนเดิมปรับขนาดหน้าจอไม่ได้ เล่นก็ไม่ได้ หมดปัญญา - -'

กล่าวขอบคุณ
    297
    ช่วยหน่อยครับอยากเล่นมาก โหลดมาหลายคนละเล่นไม่ได้ซักคน เฮ้อ