ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    สมาชิกเก่ารายงานตัว ^^ ยังไม่หายไปไหนครับ
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เอาอะไรมาเพิ่มมันก็ไม่สามรถดึงดูดคนเข้ามาได้หลอกครับ admin ก็อย่างที่ว่าเดี๋ยวนี้เค้าออกไปตั้งกลุ่มในเฟสกันหมด ใครจะตั้งก็ได้
    ส่วนเรื่องในเว็บบอร์ดนี่มันก็คงเหมือนโปรแกรม เพิท98 ที่โ่งดังเมิ่อสมัย 10-15กว่าปีที่แล้ว พอเริ่มมีโปรแกรมอย่างอื่นเข้ามามันก้เลยตกยุค หลายๆคนละเลยหรืออาจจะลืม
    ผมติดว่าคนที่ยังคงอยู่ในบอร์ดนี่คงยังมีความต้องการอะไรหลายๆอย่างจากที่นี่อยู่ละมั้ง เหมือนกับผม ที่ต้องเข้ามาทุกวัน มันเคยตัวเนอะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    มันเงียบมากเลย สงบสุขมากครับ 55555

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    คิดว่านะ คงเพราะมีโซเชียลมีเดียมากไป เลยต้องลดละ ไม่ก็มีของใหม่มาแทนที่ ไม่เหมือนช่วงแรกๆที่ตัวเลือกไม่เยอะ อย่างเช่น Hi5 (facebook Twitter ฯลฯ) ขนาดเกมทุกวันนี้ก็ไม่ได้เล่นเลย(คงเลยวัย +สเปกแต่ละเกมสูงไปไหนหน่อ) ประกอบกับ เกม อะไรต่างๆตระกูลมือถือบูมเบียดเกมpc ซึ่งผมคิดว่า User แรกๆ ส่วนใหญ่จะมาบอร์ดนี้เพราะสนใจใน PC เกมเป็นหลัก (แน่นอนสมัยก่อนไม่ได้มีเกมมือถือนิ)
    ก็เป็นเรื่องธรรมดา มีมาต้องมีจาก เว็บบอร์ดบางที่ก็ทยอยปิด ร้างไปกว่าบอร์ดนี้ก็มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeoPleWithNoName : 8th January 2016 เมื่อ 22:27

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    สวัสดีปีใหม่ครับผม
    ่้รายงานตัวครับ ผมก็เข้าอยู่ประจำ มาโหลดนั่นนี่ อาจจะไม่ทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อยู่มานานเหมือนกันครับแต่ไม่ค่อยเม้นนู่นนี่นั่นสักเท่าไหร่ กลัวจะไปขัดแข้งขัดขาคนเข้า ฮ่าๆๆเลยเข้ามาแบบเงียบๆ
    โลกออนไลน์สมัยนี้ต้องระวังตัวตลอดต้องมีสติก่อนจะพิมพ์ด้วยฮะ แต่ถึงยังไงก็ยังเข้าเว็บนี้ทุกวันโดยไม่มีเหตุผลเหมือนกันครับ
    มันอาจเป็นเพราะผมอยู่กบัเว็บนี้มานานมั้งครับ มันก็คือความเคยชินนี่แหละ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ยังอยู่แค่ไม่ได้เข้ามา

เมื่อก่อนเหมือนจะมีกระทู้อะไรสนุกๆน่าติดตาม แต่เดี๊ยวนี้ไม่ค่อยมีแบบเมื่อก่อนแล้ว เผลออ่านแล้วปวดตับการเดิม

ส่วนการแบนหมู่นิขอไม่พูดละกันนะ มันเยอะ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ผมไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วหละครับ เล่นเว็บนี้ตั้งแต่บอร์ดดำ [หลายปีมาแล้ว นานมากๆๆ] จนตอนนี้จบมหาลัยมีการมีงานทำไม่ได้เข้ามาเลยครับ วันนี้ไม่รู้นึกไงเลยเข้ามา

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อะไรๆ ก็เปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาครับ รุ่นเก่าโตไป ก็ต้องรอรุ่นใหม่มาผลัดเปลี่ยนแทนกัน
    เดี่ยวนี้โซเชี่ยลมันกว้าง จะหาคนไปรวมอยู่ที่ใดที่หนึ่ง ถ้าไม่สนใจเรื่องเดียวกันจริงๆ ก็ยากครับ
    สิ่งที่ทำให้คนยังอยู่เว็บนี้ ก็คือ PC Download จะหากิจกรรมอะไรมากระตุ้นคน ผมก็จนปัญหาเหมือนกัน
    สำหรับผมที่เข้าเว็บนี้ก็เพื่อมาอ่านข่าวเทคโนโลยี ข่าวเกม หรือดูพฤติกรรมเกรียนๆตามกระทู้ต่างๆ..สนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    บางส่วนก็ทำงาน บางส่วนก็เลิกเล่น ส่วนผมเรียนครับ
    KEEP WALKING

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ไม่ได้เข้านานมาาาาาาาก สำหรับ"ตัวผม"เอง สาเหตุที่ไม่ได้เข้า เพราะ STEAM ล้วนๆเลย แต่ก่อน PC DOWNLOAD กับ โพสตามกระทู้เรื่อยเปื่อย ปัจจุบัน ส่องเฟส ผมว่า อาจจะเป็นเพราะ "เพจ" หรือ "กลุ่ม" พวกนี้ ด้วยความที่มีการแชร์รูปคำคม คำกวน คำด่า ฯลฯ + จำนวนของคนใช้facebookเยอะ จึงทำให้มันน่าสนใจมาก = ข้อมูลการแชร์ของคนใช้เยอะกว่าในนี้ ถ้ากด ถูกใจ หรือ ติดตาม หลายๆเพจหลายๆกลุ่ม แทบจะupdateอะไรใหม่ๆทุกชั่วโมงเลย

ผมว่านี่คือสาเหตุที่ทำให้ไม่ค่อยมีคนเข้ามาอ่านupdate เกม หรือแชร์ post pic clip etc อะไรก็ว่าไป แล้วคนที่เอามาโพส ก็แทบจะเอามาจากfacebookกันหมดอ่ะนะ แทบจะ . . . ถ้าผมเป็นคนทำเว็บเอง ผมก็คงต้องยอมรับตรงจุดนี้ + สปอนเซอร์เว็บไซต์ก็ไม่รู้ว่าจะคิดยังไงอยู่

สรุป ที่คนหายน่าจะเป็นเพราะการแชร์ข้อมูลที่มหาศาลของfacebookดูหลากหลายมากกว่าเว็บนี้ จบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ผมก็เข้ามาทุกวัน มันเกิดไรขึ้นเหรอครับ
    ใช่ๆผมก็เข้าเวปนี้อยู่ทุกวัน มานานพอดู ทำไมมีแต่เราไม่รู้เรื่องอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ใช่เหตุการณที่เปล่ยนรูปแบบเวปจากเวปเก่าเป็นเวปปัจจุบันปะ กฏก็เขียนใหม่เพิ่มหลายข้ออยู่นะ แบบกฏเคร่งขึ้นอะ แล้วก็มี User จำนวนไม่น้อยเลยที่เดียวที่ประท้วงให้เปลี่ยนเวปให้กลายเป็นเวปเกรูปแบบเก่า แล้วท่านผู้นำก็ตามแบนหมดเลย ผมจำได้แค่นี้แหละ หลังจากนั้นผมไม่ทราบว่ามีอะไรเกิดขึ้นอีก

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เหตุการณ์ในครั้งนั้น ผมจำได้มิลืมเลือน ผมจะเล่าแบบโครตย่อเอง ไม่ละเอียดหรอก อย่าแบนเค้านะ

ช่วงนั่น กฏเคร่งแบบไร้สาระมาก ไร้สาระจนน่าลำคาน -...- ห่ะ
    แล้วก็แบบ ช่วงนั้นหูเบา หรืออะไรเข้าก็ไม่รู้ ไล่แบนมั่วไปหมด
    ก็เลยเกิดการประท้วงขึ้น ณ จุดๆนึง แล้วก็แบบ ใช้คำหยาบแบบฮาๆไม่ได้เลยนะ ซักนิดก็ไม่ได้ ภาษาวัยรุ่นนิดก็ไม่ได้ จำพวก เชี่ย ฉัด หรา **** ก็ไม่ได้- - ก็เลยมีผู้กล้าเล่นกันยกใหญ่ มันก็เป็นคำพูดแสนธรรมดาสำหรับวัยรุ่นนั้นหละน้าาา
    แต่ว่า ก็โดนแบนปลิวกันไปเป็นแถบๆ ก็เลยเกิดการประท้วงเกิดขึ้น ใหญ่ขึ้นไปอีก สมัคร idใหม่กันมาถล่มมาสร้างกระทู้ป่วนก็มี วันนั้น-2-3วัน จำไม่ได้ ก็เลยปิดรับสมัครไปแปปนึง กันคนเข้ามาป่วน จึงค่อยเปิด
    แต่ก่อนแบบ ช่วงนั้น แอดมินหูเบาหรืออย่างไงก็ไม่รู้(คือขอออกความคิดเห็นนะครับ อย่าปาใบแดงใส่ผมนะ) ผมมันชอบโพสรูป หามาประจำใน PIC ชื่อก็ส้มนานแล้วหละ ไม่ได้สนใจ ผมก็โพสบ่อยนะ หาอะไรมาให้ดูรัวๆ
    แล้วพอตอบคอมเม้น2-3คอมเม้นหน่อย เจอใบเหลือง !!! อั้ยยะ ตอบคอมเม้นก็ไม่ได้ นี่หละ ชนวลสงคราม ช่วงนั้น หย่อนใบเหลือง ใบแดง มั่วไปหมด
    ขนาดผมโพสฮาๆตอบคอมเม้นเป็นบางที ยังโดน - - คืนนั้น ดึกๆหน่อยมั้ง เลยเสียทหารผู้กล้า พลีกายไปเยอะ โดนแบนไปเยอะครับวันนั้น ผมก็เข้าไปติดตามอย่างใกล้ชิดอยู่ แค่พิมพ์ว่า สึส ยังปลิว 5555 หราก็ปลิว
    คิดถึงกระทู้ต่อกลอนเลยได้ติดดาวด้วยนะ 555555555 ตอนนั้นสนุกมาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    เหตุการณ์ในครั้งนั้น ผมจำได้มิลืมเลือน ผมจะเล่าแบบโครตย่อเอง ไม่ละเอียดหรอก อย่าแบนเค้านะ

ช่วงนั่น กฏเคร่งแบบไร้สาระมาก ไร้สาระจนน่าลำคาน -...- ห่ะ
    แล้วก็แบบ ช่วงนั้นหูเบา หรืออะไรเข้าก็ไม่รู้ ไล่แบนมั่วไปหมด
    ก็เลยเกิดการประท้วงขึ้น ณ จุดๆนึง แล้วก็แบบ ใช้คำหยาบแบบฮาๆไม่ได้เลยนะ ซักนิดก็ไม่ได้ ภาษาวัยรุ่นนิดก็ไม่ได้ จำพวก เชี่ย ฉัด หรา **** ก็ไม่ได้- - ก็เลยมีผู้กล้าเล่นกันยกใหญ่ มันก็เป็นคำพูดแสนธรรมดาสำหรับวัยรุ่นนั้นหละน้าาา
    แต่ว่า ก็โดนแบนปลิวกันไปเป็นแถบๆ ก็เลยเกิดการประท้วงเกิดขึ้น ใหญ่ขึ้นไปอีก สมัคร idใหม่กันมาถล่มมาสร้างกระทู้ป่วนก็มี วันนั้น-2-3วัน จำไม่ได้ ก็เลยปิดรับสมัครไปแปปนึง กันคนเข้ามาป่วน จึงค่อยเปิด
    แต่ก่อนแบบ ช่วงนั้น แอดมินหูเบาหรืออย่างไงก็ไม่รู้(คือขอออกความคิดเห็นนะครับ อย่าปาใบแดงใส่ผมนะ) ผมมันชอบโพสรูป หามาประจำใน PIC ชื่อก็ส้มนานแล้วหละ ไม่ได้สนใจ ผมก็โพสบ่อยนะ หาอะไรมาให้ดูรัวๆ
    แล้วพอตอบคอมเม้น2-3คอมเม้นหน่อย เจอใบเหลือง !!! อั้ยยะ ตอบคอมเม้นก็ไม่ได้ นี่หละ ชนวลสงคราม ช่วงนั้น หย่อนใบเหลือง ใบแดง มั่วไปหมด
    ขนาดผมโพสฮาๆตอบคอมเม้นเป็นบางที ยังโดน - - คืนนั้น ดึกๆหน่อยมั้ง เลยเสียทหารผู้กล้า พลีกายไปเยอะ โดนแบนไปเยอะครับวันนั้น ผมก็เข้าไปติดตามอย่างใกล้ชิดอยู่ แค่พิมพ์ว่า สึส ยังปลิว 5555 หราก็ปลิว
    คิดถึงกระทู้ต่อกลอนเลยได้ติดดาวด้วยนะ 555555555 ตอนนั้นสนุกมาก
    อืม ดูเหมือนว่าจะเป็นอย่างนั้น หลายคนคงถึงบางอ้อแล้ว รวมถึงผมด้วย 555

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เล่าแล้ว กดขอบคุณให้มั้งสิ จะได้ครบ1000ซะที หลายปีแล้วนะ 555555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    ส่วนนึงน่าจะโตขึ้นไม่มีเวลา แถมในเฟสก็มีกลุ่มต่างๆเยอะเยะ สะดวกกว่ามานั่งเข้าเว็ปบอด อ่านง่ายกว่า ตอบกลับง่ายกว่า แอบเจ้านายเล่นง่ายกว่าประมาณนั้น
    ส่วนตัวคิดถึงตอนเว็ป Plug Dj กำลังฮิต ไม่หลับไม่นอนกันเลยทีเดียว 555

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    ส่วนนึงน่าจะโตขึ้นไม่มีเวลา แถมในเฟสก็มีกลุ่มต่างๆเยอะเยะ สะดวกกว่ามานั่งเข้าเว็ปบอด อ่านง่ายกว่า ตอบกลับง่ายกว่า แอบเจ้านายเล่นง่ายกว่าประมาณนั้น
    ส่วนตัวคิดถึงตอนเว็ป Plug Dj กำลังฮิต ไม่หลับไม่นอนกันเลยทีเดียว 555
    ดึกๆแจกหนังโป๊นะครับ 555555+

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    สงสัย คงทำงานกันครับ ไม่ก็เรียน ถ้าจะถามถึงเหตุการครั้งใหญ่ผมว่าอย่าเลยดีกว่า
    ปล่อยให้มันเป็นตำนานไป 555 แต่ผมก็อยู่มานานแล้วเหมือนกันนะครับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เว็บ joker มันน่าเบื่อแล้ว ไม่สนุกเหมือนเมื่อกี้ ไม่มีใคร ไฝว้กัน ไม่มันส์เลย

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ดึกๆแจกหนังโป๊นะครับ 555555+
    แจกเสร็จก็ฟอมไปอาบน้ำตามสเต็ป 555

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้

จำได้ ขี้เต็มเว็ป ปาขี้มั่วไปหมด หยั่งกะเพจโหด***v2 55555555
    แค่ เ ห ย ด นี่จุดชนวนกันเว็ปแทบล่ม

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมหายไปนานเหมือนกัน ลืมรหัสผ่าน เพราะว่าไม่ได้เข้านาน เนื่องจากแต่ก่อนแวะมาแค่โหลดเกม นานๆทีถึงเข้ามาอ่านบอร์ดอื่นๆ พอเข้าสายเกมแท้เลยหายไปนาน จะกลับมา Login ใหม่เพราะคิดถึง ลืมรหัสซะงั้น ซยกว่าคือ ลืมรหัส Email ที่ใช้สมัครอีก เลยทำเอานานเหมือนกันกว่าจะกู้รหัสกลับมาได้ ตอนยังกู้อยู่ เลยใช้รหัสสำรองตอนนี้กลับมาแล้วอิอิ ส่วนเรื่องอะไรนี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน 555
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand