ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ที่โดนแบนส่วนนึงนะ แต่ส่วนใหญ่เลิกเล่นไปมากกว่านะผมว่า เพราะบางคนผมลองค้นหายูสเซอร์ก็ยังอยู่(ยังไม่โดนแบน) แต่เพียงว่าไม่ได้เล่นเเล้วเท่านั้นเอง อาจจะเพราะเหตุผลเช่นทำงาน เรียน มีครอบครัว ทำไร่ไถนา ทำธุรกิจส่วนตัวอย่างเช่น ทำเหมืองแร่บนดาวอังคาร หรือขับยานสำรวจดวงอาทิตย์ เป็นต้นครับ แต่ยังไงก็คิดถึงเช่นกันครับ คนระดับตำนานทั้งนั้นที่หายไป บอร์ดเดี๋ยวนี้ก็ไม่คึกคักเหมือนก่อน
    [IMG][/IMG]

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    โดนอุ้มคับ
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    นั่นหนะสิ เดี๋ยวนี้บอร์ดเป็นไรหมดไม่รู้ แต่ผมก็เปิดดูข่าวสารอัพเดตทุกๆวันนะ ปล.สิงมาตั้งแต่ 2011 ละ เมื่อก่อนครึกครื้นมาก ๆ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ยังเข้าอยู่ตามปกติแต่ไม่ได้ล็อคอินอ่ะ ถ้าจะโหลดเกมส์ ถึงจะล็อคอิน ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านว่ามีอะไรน่าสนใจ ถ้าไม่มีก็ออก

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เมื่อก่อนชอบเข้ามาตอนเที่ยงคืนเพราะมันมีกระทู้ภาพ 18+ ต้องรีบดูก่อนโดนลบ ฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    keyword คือ "เ ห ย ด" กับ "ค รั ช"

ผมนี่ไม่ค่อยอยากเข้านานๆจะมาดูที

พูดตรงๆคือหลายอย่างไร้สาระลง ไม่สนุก น่าเบื่อ

อย่างบอร์ด clips มีแต่พวกแคสเกมอยากดัง

Pic ก็มีแต่พวกปั้มมู้ ปัญญาอ่อน หวังชื่อน้ำตาล

ไหนจะพวก มนุษย์เหนือโลกที่ทำตัวเหนือเหตุผล บ้าๆ บอๆ ทั้งหลายแหล่อีก

ปริศนากระจ่างแล้ว นึกว่าต้องล่องเรือไปตามหาอ่านแผ่นศิลาจารึกซะแล้ว...

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    หุหุ ระวังปลิว ยก บอร์ด นะครับ
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถึงกับร้อน

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599
    เกิดอะไรขึ้นหว่า ?
    รายงานตัวครับ สำหรับผม ก็ยังไม่หายไปไหนนะ(ท่านอื่นๆไม่ทราบ ตามกาลเวลากันไป)
    แต่ไม่ค่อยจะว่างเท่าไหร่ นานๆทีจะโผล่ อิอิ
    ปล.ไงก็สวัสดีปีใหม่ครับ ชาว JKG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 3rd January 2016 เมื่อ 22:30

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    มันเงียบมาหลายเดือนแล้วครับ ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

ส่วนสมาชิกหน้าเก่าๆก็นับหัวได้เลย หายไปเยอะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ใครไม่อยู่ ส่งเสียงหน่อย เร็วๆๆๆๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    ................................................

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    pm มาที่อยากรู้

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมก็อยุ่มานานนะนานจนพอรู้ว่า ถ้าเห็นกระทู้ของคนนี้ข้างในกระทู้จะสื่อถึงอะไร ยกตัวอย่างสามท่าน Speedy-K.O.คนนี้จะเเนวๆมีสาระ NOOBBRINGERคนนี้เน้น นมเเต่หายไปไหนเเล้วไม่รู้เห็นว่าเรียนป.โท
    nakiann123 คนนี้ไม่รู้เกย์เปล่า เเต่เวลาโพสชอบไปเรื่องเกย์ เเละที่สำคัญคือ เขาชอบใช้ตัวอักษรสี ม่วง

ปล.เเละเเน่นอนผมก็อยู่ในเหตุการณ์ครั้งนั้น เเต่ผมจำไม่ค่อยได้ละ จำได้เเค่ว่ามีผู้เสียชีวิตมากเป็นประวัติกาลเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 4th January 2016 เมื่อ 01:03

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    สมัยก่อน เกมส์เถื่อน มันยังเยอะ แต่ด้วย steam ที่เริ่มเข้ามา ขายเกมส์ในราคาถูกมาก จึงเป็นทำให้คนหายไปบ้าง
    แล้วก็ คนรุ่นเก่า เค้า ก็ โตๆทำงาน ไม่มีเวลามากขึ้นก็กระจายกันไปอีก แล้วก็โดน แบนไปบ้างจาก การไม่ทำตาม กฏหลักๆของ admin ผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่ต้องไปเย้ยหยันประชด เหตุผลมันเลยไร้สาระ
    ผมเองก็เป็นสมาชิคเก่า แต่พึ่งจะมาสมัครจริงๆเมื่อ 2011 เมื่อก่อนผมเล่น harvest moon ก็เข้ามาอ่านวิธีเล่นอยู่บ่อยๆ
    เว็ปนี้มันก็ดีอยู่นะ แต่จะให้ดีที่สุด คงต้องตามไปกับยุคสมัยด้วย อะไรคือจุดดึงดูดผู้คน อย่างเช่น เกมส์เถื่อนก็เริ่มหมดยุคแล้ว ก็เปลี่ยนจุดซะไม่งั้นจมไปกับกาลเวลาแน่ๆ
    ผมก็ยังเข้ามาอ่านข่าวอยู่ดีละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 4th January 2016 เมื่อ 04:06

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    สมัยก่อน เกมส์เถื่อน มันยังเยอะ แต่ด้วย steam ที่เริ่มเข้ามา ขายเกมส์ในราคาถูกมาก จึงเป็นทำให้คนหายไปบ้าง
    แล้วก็ คนรุ่นเก่า เค้า ก็ โตๆทำงาน ไม่มีเวลามากขึ้นก็กระจายกันไปอีก แล้วก็โดน แบนไปบ้างจาก การไม่ทำตาม กฏหลักๆของ admin ผมเองก็ไม่เห็นด้วยที่ต้องไปเย้ยหยันประชด เหตุผลมันเลยไร้สาระ
    ผมเองก็เป็นสมาชิคเก่า แต่พึ่งจะมาสมัครจริงๆเมื่อ 2011 เมื่อก่อนผมเล่น harvest moon ก็เข้ามาอ่านวิธีเล่นอยู่บ่อยๆ
    เว็ปนี้มันก็ดีอยู่นะ แต่จะให้ดีที่สุด คงต้องตามไปกับยุคสมัยด้วย อะไรคือจุดดึงดูดผู้คน อย่างเช่น เกมส์เถื่อนก็เริ่มหมดยุคแล้ว ก็เปลี่ยนจุดซะไม่งั้นจมไปกับกาลเวลาแน่ๆ
    ผมก็ยังเข้ามาอ่านข่าวอยู่ดีละ
    ผมว่าเถื่อนไม่หมดง่ายๆหรอก เกมใหม่มันเเพงจริงๆนะเดี๋ยวนี้
    กว่าจะลดถูกๆ บางคนก็รอไม่ไหวอะ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    นานๆทีผมก็เข้ามาดูนะ ถึงไม่ได้โพสอะไรก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    นั้นสิเมื่อก่อน คนเยอะมาก....

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ผมก็อยุ่มานานนะนานจนพอรู้ว่า ถ้าเห็นกระทู้ของคนนี้ข้างในกระทู้จะสื่อถึงอะไร ยกตัวอย่างสามท่าน Speedy-K.O.คนนี้จะเเนวๆมีสาระ NOOBBRINGERคนนี้เน้น นมเเต่หายไปไหนเเล้วไม่รู้เห็นว่าเรียนป.โท
    nakiann123 คนนี้ไม่รู้เกย์เปล่า เเต่เวลาโพสชอบไปเรื่องเกย์ เเละที่สำคัญคือ เขาชอบใช้ตัวอักษรสี ม่วง

ปล.เเละเเน่นอนผมก็อยู่ในเหตุการณ์ครั้งนั้น เเต่ผมจำไม่ค่อยได้ละ จำได้เเค่ว่ามีผู้เสียชีวิตมากเป็นประวัติกาลเลย
    ่johniehut คนนี้ก็เช่นกันครับเห็นเมื่อก่อนชอบพูดเรื่องทำนองเกย์ ชายรักชาย ประตูหลังกับคุณ nakiann123 แบบนั้นครับ เห็นสองคนนี้ชอบอวยเรื่องนี้กันบ่อยเมื่อก่อน เข้าขากันยังกะคู่เกย์กันว่างั้น เดี๋ยวนี้หายไปเลยทั้งสองคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 6th January 2016 เมื่อ 16:03
    [IMG][/IMG]

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    เห็นกระทู้นี้แล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้
    ช่วงหลังๆมานี่ Facebook หรือพวก Social network เช่นพวกไลน์ ทำให้อัตราการใช้งานเวปไซต์ที่เป็นพวก webboard ได้หายไป ไม่เฉพาะเวปของเรานะครับ และก็ไม่ใช่เฉพาะเวปไซต์ในบ้านเรา เวปต่างประเทศก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ อัตราการใช้งานเวปไซต์น้อยลงกว่า 2-3 ปีก่อนมากครับ

ไหนๆก็เข้ามาอ่านแล้ว งั้นถามน้องๆหลานๆหน่อย อยากให้เวปของเรามีอะไรเพิ่มเหรอครับ ถึงจะได้มีสีสรรค์มากกว่านี้? กำลังหาไอเดียใหม่ๆอยู่เหมือนกัน คอมเม้นท์กันหน่อยนะครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    เห็นกระทู้นี้แล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้
    ช่วงหลังๆมานี่ Facebook หรือพวก Social network เช่นพวกไลน์ ทำให้อัตราการใช้งานเวปไซต์ที่เป็นพวก webboard ได้หายไป ไม่เฉพาะเวปของเรานะครับ และก็ไม่ใช่เฉพาะเวปไซต์ในบ้านเรา เวปต่างประเทศก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ อัตราการใช้งานเวปไซต์น้อยลงกว่า 2-3 ปีก่อนมากครับ

ไหนๆก็เข้ามาอ่านแล้ว งั้นถามน้องๆหลานๆหน่อย อยากให้เวปของเรามีอะไรเพิ่มเหรอครับ ถึงจะได้มีสีสรรค์มากกว่านี้? กำลังหาไอเดียใหม่ๆอยู่เหมือนกัน คอมเม้นท์กันหน่อยนะครับ
    ผมไม่มีนะครับ เพราะผมคิดว่าตอนนี้มันก็ดีอยู่เเล้วครับ มีหมวดหมู่เเยก ธีมเว็ปที่สบายตานี้ก็โอเเล้วครับ
    //รอท่านต่อไปเผื่อเขามีความคิดดีๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    ผมก็ผู้อยู่รอดนะ 555+ แต่ตอนนี้ผมไปฝังตัวในฟอรัม PC-game talk แทนละ 555+

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เมื่อ 2-3 ปีก่อน ห้อง IT Hardware ดูมีสีสันกว่านี้เยอะ ตอนนี้เงียบกว่าเดิมมาก

มีแค่สมาชิกไม่กี่คนที่ตอบกระทู้ เงียบเหงาจริงๆ

ไม่รู้หายไปไหนกันหมด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ผมอยู่มาตั้งแต่บอร์ดเก่าละครับ ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปปตามกาลเวลา แต่ก่อนเฟสบุ๊คยังไม่บูมมาก ผมก็อาศัยบอร์ดแห่งนี้มาสิงซะส่วนไหญ่

แต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วครับผม ช่วงนี้ก็เริ่มกลับมาเยือนบ้านหลังเก่านี้เสมอ ^^
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Acedia อ่านกระทู้
    ปริศนากระจ่างแล้ว นึกว่าต้องล่องเรือไปตามหาอ่านแผ่นศิลาจารึกซะแล้ว...
    นี่ใช่ Acedia ที่ใช้รูปสุภาพบุรุษหัวแมวใน prontera หรือเปล่าเนี่ย ?

ผมว่าไม่ใช่แค่เว็บนี้หรอกครับ เว็บอื่นๆก็เงียบมาก pantip นี่ถ้ากระทู้ไม่ดังมากจริงๆก็แทบไม่มีคนตอบ
    บอร์ดอื่นๆก็เงียบเหงาลงไปเยอะ ส่วนมากไปสิงใน facebook กัน
    เพราะมันมี feed เด้งขึ้นมาเรื่อยๆ อ่านยังไงก็ไม่จบ เพลินทั้งวัน