ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,562

ในที่สุดก็มา Final Fantasy IX ประกาศลง PC และ smartphone

ในที่สุดก็มา Final Fantasy IX ประกาศลง PC และ smartphone!!!

หลังจากที่ก่อนหน้านี้เราได้เห็น Square Enix ทยอยปล่อยเกม Final Fantasy หลายภาคลง PC และ smartphone ก่อนหน้า ในที่สุดตอนนี้เราก็ได้เห็นหนึ่งในภาคที่ยอดเยี่ยมไม่แพ้กันอย่าง Final Fantasy IX ประกาศลง PC และ smartphone ทั้ง iOS และ Android แล้วครับ

การประกาศครั้งนี้เป็นการเปิดตัวเกม Final Fantasy IX ในเวอร์ชันญี่ปุ่น มีกำหนดการปล่อยภายในปี 2016 คาดว่าฝั่งตะวันตกคงมีการประกาศตามมาในเร็ววันนี้ ส่วนรายละเอียดการปรับปรุงนั้นยังไม่มีการบอกออกมาอย่างชัดเจนว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงจากเกมต้นฉบับ แต่ถ้าดูในวีดิโอจะเห็นได้ว่าตัวเกมมีกราฟิกที่ดูคมชัดขึ้น คาดว่าคงไม่ต่างจาก Final Fantasy VII และ Final Fantasy VIII ที่ปล่อยลง PC ก่อนหน้านี้ ที่ทาง Square Enix ได้เพิ่มเติมในเรื่อง “กราฟิกคมชัดขึ้น ,ระบบ achievements ,ระบบ auto-save ,การเล่นแบบ high speed mode และฟีเจอร์อื่นๆในเกมอีกมากมาย”

Video CR.スクウェア・エニックス

ที่มา.http://www.juropy.com/2015/12/%E0%B9...A5%E0%B8%87-p/

CR.www.juropy.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มาให้ครบเลยจร้าาาาา

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมนี่รอกดเลยครับ ผมชอบภาคนี้มากกว่า 7 อีก!!
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    มาอีกคีรั้งกับตำนาน ดอกฟ้ากับหมาวัด

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    รู้สึกผมจะผูกพันกับภาคนี้มากกว่าภาคอื่นๆแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ในที่สุดชอบภาคนี่ที่สุดแล้ว ให้ความรู้สึกว่า fantasy มากกว่าภาคอื่นๆ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เป็นภาคที่ผมชอบที่สุดเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดีใจจัง...ชอบมาก ๆเนื้อเรื่องน่ารักและเข้มข้นสุดๆ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ภาคนี้ถ้าเปลี่ยนระบบทรานซ์เป็นท่าไม้ตายแบบ ภาค 7-8 จะดีมาก เคยเล่นถึงแผ่น 3 ทรานซ์แทบไม่มีประโยชน์เลย ต้องออมไว้มาใส่กับบอสตลอด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    สุ1000 แต่ตอนนี้อยู่ กรุงเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น้ำตาจิไหล ภาคนี้ที่มินิเกมมันเยอะดี ชอบมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เป็นภาคที่คนซึ่งเริ่มจากภาค 7-8 จะร้องยี้เพราะสเกลไม่สมส่วน
    ยุคกลางเชยๆ อัศวิน เจ้าหญิง? มันหมดยุคไปแล้ว ยุคนี้มันต้องไซไฟแฟนตาซี ไซเบอร์พังค์ สตรีมพังค์โน้น!

.
    .
    .
    .
    .

แต่เชื่อมั้ยว่าพอมีโพลว่าชอบไฟนอลภาคไหน ภาค9จะเป็นอีกหนึ่งภาคที่ถูกยกมาพูดคุยถึงความประทับใจ
    แง่เนื้อเรื่องของตัวละคร การใช้ชีวิต หนทางที่เลือกเดิน เพลงประกอบที่โคตรเพราะ และอีกเยอะ
    ไฟนอลแฟนตาซีภาคนี้ผ่านบททดสอบแห่งการเวลามาแล้ว

เสียดายนิดนึงทีภาคนี้"มาผิดเวลา" มาหลังไฟนอล 7 (ยอดนิยมของประชาชน)และ 8
    ภาพของไฟนอลเริ่มเปลี่ยนไป ทำให้ภาคนี้ไม่ได้รับการตอบรับที่ดีในสมัยนั้น
    เพราะหลายๆคนอาจหลงลืมหรือถูกบิดเบือนความหมายของคำว่า"แฟนตาซี"ไปจนหมดสิ้นแล้ว

ถ้าให้ไฟนอลแฟนตาซีภาคนี้มาเปิดศักราชของ PS1 แทนจะเป็นยังไงน้า ผมอยากรู้จัง
    6 9 10 คือภาคในดวงใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ชอบที่สุดแล้ว

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ภาคนี้ถ้าเปลี่ยนระบบทรานซ์เป็นท่าไม้ตายแบบ ภาค 7-8 จะดีมาก เคยเล่นถึงแผ่น 3 ทรานซ์แทบไม่มีประโยชน์เลย ต้องออมไว้มาใส่กับบอสตลอด
    Tranceแหล่ะดีแล้ว แจ่มจริง

ก่อนห้องบอสเก็บTranceของZidaneให้ใกล้เต็ม พอบอสก็ใช้ซะ บอสนี่จากยากแค่ไหนเจอท่าไม่ตายโคตรโกงเข้าไปก็หมูๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมว่าเป็นภาคที่ภาพสวยที่สุดใน PS1 เล่นกี่รอบก็สนุก

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    มาแล้ว มาแล้ว มาแล้ววววว
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    จริงๆ นะ ****งงงงง ตู เทียบจะร้องไห้เลย ได้ยินข่าวนี้
    ตูรอมา ตั้ง15 ปี