ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Exclamation ช่วยด้วยครับเข้า GTA บ่ได้ [แท้]

ซื้อมา โหลดเสร็จ สมัคร rockstar เสร็จ login เสร็จ พอมาถึงหน้านี้ กริบเลยครับ จะกด Safe mode หรือ retry มันก็วนมาหน้านี้ตลอดเลยครับ
    ทั้งแบบออฟแลัออนไลน์ เล่นไม่ได้ไม่รู้วิธีแก้ไขเลย ช่วยด้วยครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    สเป็คอะไรครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมเป็นนะ บาง ครั้ง แต่กด retry ก็เล่นได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    6

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมกดรัวๆๆ เลย มันก็กลับมาเด้งหน้าเดิมตลอดด

กล่าวขอบคุณ
    54
    ถ้าเป็นโน้ตบุ๊คอาจจะเป็นเพราะเครื่องไม่ยอมสลับการ์ดจอก็ได้ครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    6
    แล้วต้องแก้ไขยังไงอะครับ

ผมไปอ่านในพันธิปมาเขาบอกว่า

----- ลองกดทั้ง2แล้วนะครับ ทั้ง RETRY และ SAFE MODE กดไปก้อเหมือนเดิมครับ มันก้อเด้งขึ้นมาให้กดเรื่อยๆอยู่อย่างนั้น ต้องตั่งการ์ดจอแยกเป็น Power save ถึงจะเข้าเกมได้ แต่โคตรกระตุกมากๆ เข้าไปในเกมเกมเห็นการ์ดจอแยกของผมนะครับ นี่คือการ์ดจอที่ผมใช้อยู่ครับ AMD Radeon HD 8850M - 2GB GDDR5 ส่วน RAM 4GB CPUนั้นหายห่วง Intel Generation 4 Intel Core i7 1.80GHz up to 2.4GHz ผมว่าสเป็คแบบนี้น่าจะเล่นได้ลื่นไหลนะครับ ผมลองทั้งอัพเดทไดร์เวอร์ เกมก้ออัพเดทแล้ว ลบไดร์เวอร์ลงใหม่ก้อแล้ว ทำยังไงก็ไม่ได้ครับ ลองแจ้งไปทางค่ายของGTAดูแล้วครับ เพราะผมสอยมาจากSteam 1,499 ตั่งแต่ต้นเดือนเมษา รอมาตั่งนาน เล่นไม่ได้ โคตรเฟลเลยครับตอนนี้ หาทางแก้ยังไงก้อไม่ได้ สอบถามไปทางค่าย Rockstar ก้อยังไม่ได้รับคำตอบกลับมา เข้าไปหน้าเว็บ AMD มันมีไดร์เวอร์อัพเดทสำหรับเกม GTA ก้อจัดการลงเสร็จสรรพ ก้อยังไม่ได้เหมือนเดิม เฮ้อ...

ผมไม่รู้วิธีที่เขาบอกต้องทำยังไงอะคับ
    ปล. แต่ผมเหมือนว่าจะมีการ์ดจออันเดียวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย idolzie : 2nd January 2016 เมื่อ 19:56

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    i5 2410M กับ 6490M 1GB กาก ๆ ยังเล่นสบาย ๆ เลยครับ ก่อนเข้ามันบอก CPU ผมกากไปแต่ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาไร
    ปล.Ram 4 GTA ไม่ค่อยจะพอเท่าใหร่นะครับมีประตุกอยู่ ต้องอัพเป็น 8 ถึงจะหาย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    6
    ram ผม 8 ครับ แต่ทีี่ผมโพสข้างบนยาวๆ อันนั้นคือผมก็อปคำพูดท่านนึงมาจาก พันทิปครับ เกิดอาการเดียวกับผม

edit

รอบนี้ผมลองเข้าอีกที มันย้อนกลับไปตอนหน้าจอใส่ code ทีนี้ผมกด check ปกติเหมือนตอนแรก มันดันรันไม่ได้ มันบอกโค๊ชใช้ไปแล้ววว
    คือไรเนี้ยย โอ้ยยยย งง ไปหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย idolzie : 2nd January 2016 เมื่อ 20:55

กล่าวขอบคุณ
    54
    ดูจากสเป็คแล้วเครื่องคุณมีการ์ดจอสองตัวครับ https://lenovothailand.com/product/item/lenovo-y400/
    ตัวแรกคือ gt650m ส่วนอีกตัวคือ intel hd graphic มันฝังอยู่ใน cpu ครับ (cpu ตระกูล core i มีฝังทุกตัวไม่ต้องเดาครับ)

เรื่องโค้ดนั้นใส่ครั้งแรกแค่ครั้งเดียวแล้วโค้ดนั้นจะไม่ต้องใส่อีก ถ้าใส่อีกมันจะฟ้องแบบนั้นแหละครับว่าใส่ไปแล้ว (โดยตัวคุณเอง)

ปัญหาคุณไม่น่าเกี่ยวกับโค้ดครับ แต่เป็นเพราะเข้าเกมไม่ได้ ซึ่งผมสงสัยว่าน่าจะเป็นเพราะเครื่องคุณไม่ยอมสลับไปใช้การ์ดจอ gt650m แต่ใช้งานแค่ intel hd graphic
    วิธีแก้ลองหากูเกิ้ลคำว่า "สลับการ์ดจอโน้ตบุ๊ค" เพื่อบังคับให้เครื่องมันสลับการ์ดจอดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ไปลองทำมาดูแล้วครับ คนอื่นเขามีตรงช่อง ตรง preferred graphic processor ที่จะเปลี่ยนเป็น hight perfomence แต่ผมดันไม่มีซะงั้นเฉยย (ตามรูป) http://upic.me/i/7v/kaaaaaaaaaaaaaaa...aaaaaaaaaa.jpg แล้วปกติตรง Device Manager-Display adapters - คนอื่นเขาจะมี ชื่อการ์ดจอ2อัน ผมดันมี NVIDAI GeForce gt 650M อันเดียว (ตามรูป) http://upic.me/i/lc/testttttttttttttttttttt.jpg

ซึ้งผมสังเกตจากคลิปนี้ https://www.youtube.com/watch?v=lqWGiol-GuY

ปล.เหนื่อยย จรุงง 5555