ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478

Star Wars Battlefront กับ Rainbow Six Siege

เกมไหนน่าจะเล่นได้ยาวๆกว่ากันหรอครับ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมชอบแนว Rainbow Six นะ แต่ถ้าถามว่าเกมไหนเล่นยาว ผมว่า Star Wars Battlefront ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Rainbow six เกมสนุก ต้องเล่นเป็นteamworkมากๆ ถ้าไม่มีเพื่อนๆเล่นทีม จะเล่นแปปเดียวเบื่อ
    ฺStarwars เกมเรียบง่ายเล่นเพลินๆไม่ต้องคิดมาก เล่นได้เรื่อยๆ ไม่ต้องเป็นทีม ลุยคนเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oz_golf : 3rd January 2016 เมื่อ 01:40

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Rainbow Six ครับผมว่า star war มันเล่นไปนานๆแล้วน่าเบื่อยังไงไม่รู้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Rainbow 6 siege
    จะวิเคราะห์ Rainbow 6 siege ให้ฟังครับ ผมเล่นมาตั้งแต่ CBT OBT ยัน Released เลย ตอนนี้เวลใกล้ 90 แล้ว บอกเลยครับว่าเกมสนุกแต่ละ Operator นี่เลือกเล่นมีประโยชน์ทุกตัวครับ เน้น tactical มาก ไม่มีแบบ วิ่งๆกระโดดยิงแน่นอน คุณจะต้องคุมมุมใช้มุมให้เป็นประโยชน์ เครื่องมือต่างๆแล้วแต่ผู้เล่นจะสรา้งสรรค์ อยากขุดรูที่กำแพงดักยิงหรือขุดไว้ให้เพื่อนโดนยิงเล่นก็ไม่ว่ากัน(ระวังโดนเพื่อนด่า) ในเรื่องของ gameplay สนุกมากครับยอมรับเลย แต่มีข้อเสียแน่นอน content ตอนนี้น้อยครับ customize modify ต่างๆนานา ยังน้อยอยู่ แต่ทาง Dev บอกจะอัพแพทเพิ่มภายหลัง เกมนี้มี sea server(Asia) ก็จริงครับแต่บอกเลยว่าความเสถียรของเซิฟไม่ถือว่าเข้าขั้นดี ไม่ถึงกับแย่มาก แต่พอเล่นได้ สำหรับคนเน็ตไม่ค่อยดีได้เจอ connection failure กับ error code แน่นอน มันก็ใช่ว่าจะหลุดได้ทุกตา และ matchmaking แย่ครับมั่วมาก บัคบ่อยมากเข้าขั้นแย่เลยครับ matchmaking หลังอัพแพทนี่แย่เลย เล่นกับเพื่อนสร้าง squad 3 คนขึ้นไป นี่เหมือนซื้อหวยครับ บางครั้งมาไว บางครั้ง 20 นาที+(ไม่ได้เวอร์ครับของจริง) ถ้ากลัวซื้อเกมนี้แล้วกลัวเล่นไม่สนุกผมบอกเลยว่าไม่ผิดหวังครับสนุกมาก(หลังจากเล่นเป็นนะ) แรกๆอาจจะงงหน่อยเด๋วก็เป็นเอง แต่พอซื้อแล้ว อาจจะอารมณ์เสียกับปัญหาเล็กๆน้อยๆของ เซิฟเวอร์ครับ มันเล็กๆน้อยๆครับจริงครับ แต่มันเยอะ support ไม่เคยตอบคำถามปัญหาอะไรเราได้เลย หลายคนไม่ได้คำตอบก็มี กลายเป็นผู้เล่นต้องช่วยเหลือให้คำแนะนำกันไป

Star Wars Battlefront
    ผมเล่นแค่ Beta ผมบอกเลยว่าตัวเองเนี่ยโคตรบ้า star wars ซื้อมันทุกภาค เล่นมันหมด พอเกมนี้เปิดใหม่ผมเกือบหลงละเลิงไปกับคำว่า star wars แล้วลืมดูคำว่า EA ครับ ตอนนี้ ลด 33 - 44 เปอเซนแล้วใช่ไหมครับ รออีกหน่อยก็ได้ครับถ้าอยากได้เกมนี้เดวมันลดอีกแน่นอน หลายๆคนครับไม่หลายๆล่ะ เกือบทุกคนเลยที่ผมรู้จัก pre order บอกว่าเสียดายตัง ผมไม่สามารถบอกอะไรได้มากมายเกี่ยวกับ gameplay เพราะผมไมไ่ด้ซื้อมาเล่น(ผมรู้ทัน EAหลัง BF4 ไม่ซื้อเกมมันยาวเลย)ถ้าท่านอยากเล่นแล้วแต่ศรัทธาเลยครับเพราะนี่เป็นแค่ความคิดของผมเองใส่อคติตัวเองไปเยอะเหมือนกัน อยากรู้รีวิว แนะนำให้ดูของ Angryjoe ครับสับแหลกเลยฟังแล้วมันดี

ปล. ถ้าซื้อ Rainbow 6 ก็มาเล่นด้วยกันก็ได้ครับแอดมาได้ครับ NaviiPewPew

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    มันคนละแนวอะครับ

star war ออกแนวคล้ายๆ BF3 BF4 เลยครับ ยิงแหลก แต่ปืนเรเซ่อนี้ยิงแล้วได้อารมณืมาก เล่นได้เรื่อยๆนะ แต่ก็เบื่อได้

ส่วน Rainbow Six ออกแนว(บอกไม่ถูกเลยเพราะแนวนี้ใหม่จริงๆ)แบบว่า อดทนรอ ไหวพริบ และก็แม่นยำ 1นัดนี้ตายได้สบายๆเลย เป็นเกมส์แนวใหม่จริงๆ
    ถ้าเล่นแล้วไม่ชอบนี้คือไม่ชอบเลย แต่ถ้าเล่นแล้วใช่นี้ได้ยาวๆเลย การเล่นเน้นสมจริงครับ เกมส์นี้ไม่เน้นรัวกระสุน แต่เน้น ใครไวกว่าคือรอดใครช้าแค่ 1วิ คือตายครับ
    ถ้าชอบแนวลุ้นๆตื่นเต้นๆ เกมส์นี้แนะนำเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quinzel2511 อ่านกระทู้
    Rainbow 6 siege
    จะวิเคราะห์ Rainbow 6 siege ให้ฟังครับ ผมเล่นมาตั้งแต่ CBT OBT ยัน Released เลย ตอนนี้เวลใกล้ 90 แล้ว บอกเลยครับว่าเกมสนุกแต่ละ Operator นี่เลือกเล่นมีประโยชน์ทุกตัวครับ เน้น tactical มาก ไม่มีแบบ วิ่งๆกระโดดยิงแน่นอน คุณจะต้องคุมมุมใช้มุมให้เป็นประโยชน์ เครื่องมือต่างๆแล้วแต่ผู้เล่นจะสรา้งสรรค์ อยากขุดรูที่กำแพงดักยิงหรือขุดไว้ให้เพื่อนโดนยิงเล่นก็ไม่ว่ากัน(ระวังโดนเพื่อนด่า) ในเรื่องของ gameplay สนุกมากครับยอมรับเลย แต่มีข้อเสียแน่นอน content ตอนนี้น้อยครับ customize modify ต่างๆนานา ยังน้อยอยู่ แต่ทาง Dev บอกจะอัพแพทเพิ่มภายหลัง เกมนี้มี sea server(Asia) ก็จริงครับแต่บอกเลยว่าความเสถียรของเซิฟไม่ถือว่าเข้าขั้นดี ไม่ถึงกับแย่มาก แต่พอเล่นได้ สำหรับคนเน็ตไม่ค่อยดีได้เจอ connection failure กับ error code แน่นอน มันก็ใช่ว่าจะหลุดได้ทุกตา และ matchmaking แย่ครับมั่วมาก บัคบ่อยมากเข้าขั้นแย่เลยครับ matchmaking หลังอัพแพทนี่แย่เลย เล่นกับเพื่อนสร้าง squad 3 คนขึ้นไป นี่เหมือนซื้อหวยครับ บางครั้งมาไว บางครั้ง 20 นาที+(ไม่ได้เวอร์ครับของจริง) ถ้ากลัวซื้อเกมนี้แล้วกลัวเล่นไม่สนุกผมบอกเลยว่าไม่ผิดหวังครับสนุกมาก(หลังจากเล่นเป็นนะ) แรกๆอาจจะงงหน่อยเด๋วก็เป็นเอง แต่พอซื้อแล้ว อาจจะอารมณ์เสียกับปัญหาเล็กๆน้อยๆของ เซิฟเวอร์ครับ มันเล็กๆน้อยๆครับจริงครับ แต่มันเยอะ support ไม่เคยตอบคำถามปัญหาอะไรเราได้เลย หลายคนไม่ได้คำตอบก็มี กลายเป็นผู้เล่นต้องช่วยเหลือให้คำแนะนำกันไป

Star Wars Battlefront
    ผมเล่นแค่ Beta ผมบอกเลยว่าตัวเองเนี่ยโคตรบ้า star wars ซื้อมันทุกภาค เล่นมันหมด พอเกมนี้เปิดใหม่ผมเกือบหลงละเลิงไปกับคำว่า star wars แล้วลืมดูคำว่า EA ครับ ตอนนี้ ลด 33 - 44 เปอเซนแล้วใช่ไหมครับ รออีกหน่อยก็ได้ครับถ้าอยากได้เกมนี้เดวมันลดอีกแน่นอน หลายๆคนครับไม่หลายๆล่ะ เกือบทุกคนเลยที่ผมรู้จัก pre order บอกว่าเสียดายตัง ผมไม่สามารถบอกอะไรได้มากมายเกี่ยวกับ gameplay เพราะผมไมไ่ด้ซื้อมาเล่น(ผมรู้ทัน EAหลัง BF4 ไม่ซื้อเกมมันยาวเลย)ถ้าท่านอยากเล่นแล้วแต่ศรัทธาเลยครับเพราะนี่เป็นแค่ความคิดของผมเองใส่อคติตัวเองไปเยอะเหมือนกัน อยากรู้รีวิว แนะนำให้ดูของ Angryjoe ครับสับแหลกเลยฟังแล้วมันดี

ปล. ถ้าซื้อ Rainbow 6 ก็มาเล่นด้วยกันก็ได้ครับแอดมาได้ครับ NaviiPewPew
    เดี๋ยวจะแอดไปครับ แต่ของผม uplay นะ ผมครับ gagmagmag ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Star Wars Battlefront ถ้าของ PS4 แนะนำ แต่ถ้าของ PC หยุดเลย หาห้องไม่เจอแน่ ดันล็อกโซนให้หาเจอแต่เอเชียอีก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    ถ้า rainbow six นี่ ควรซื้อแบบ uplay หรือ steam ดีครับ
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vee191 อ่านกระทู้
    ถ้า rainbow six นี่ ควรซื้อแบบ uplay หรือ steam ดีครับ
    ผมซื้อแบบ(ผม Pre-order) digital ผ่าน steam ครับ แต่ราคามันจะแพงกว่าแบบกล่อง 2 เท่า แบบกล่องซื้อผ่าน zest หรือร้านขายเกมแท้แค่ 899 ครับ แต่ถ้า steam นี่น่าจะ 1790 แต่ตอนนี้ลดเหลือ 1342 หมดเขตวันที่ 5 ครับ แนะนำถ้าจะซื้อแบบ steam ให้ซื้อเลยกว่าจะลดอีกก็นานอยู่ ถ้าคิดว่าซื้อไม่ทันก็ซื้อแบบกล่องก็ได้ครับ 899 ถูกดี แล้วแต่ท่านจะศรัทธาเลยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ