ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ถ้าหากคุณโดนจับถ่วงน้ำแบบในหนังจะเอาตัวรอดได้ยังไง !?

Clint Emerson อดีตสมาชิกหน่วยรบพิเศษแห่งกองทัพเรือสหรัฐฯ ได้เปิดเผยยุทธวิธีการฝึกฝนสุดโหดของหน่วยซีลใน 100 Deadly Skills: The SEAL Operative’s Guide ซึ่งรวมไปถึงเทคนิคการเอาชีวิตรอดจากการจมน้ำแม้กระทั่งในสถานการณ์ที่ถูกศัตรูจับมัดมือแล้วทิ้งร่างของพวกเขาลงไปในน้ำลึก

คลินท์อธิบายว่าสิ่งสำคัญที่จะช่วยให้เราสามารถรอดชีวิตในน้ำได้ก็คือ “การควบคุมการหายใจ”

ร่างกายของคนเรานั้นสามารถลอยอยู่เหนือน้ำได้ถ้าหากปอดเต็มไปด้วยอากาศ แต่เมื่อตกอยู่ในสถานการณ์อันตรายหลายคนมักจะเกิดอาการตื่นตระหนกจนไม่สามารถควบคุมสติสัมปชัญญะและร่างกายได้อย่างเต็มที่ และอาจทำให้เกิดการหายใจอย่างถี่เร็วเกินจำเป็น

นอกจากนี้แรงหน่วงเหนี่ยวของน้ำยังทำให้เราไม่สามารถควบคุมการหายใจได้อย่างเหมาะสม ดังนั้นสิ่งสำคัญคือการจัดการท่าทางต่างๆ ของร่างกายขณะอยู่ในน้ำให้ถูกต้อง เพื่อให้สามารถไปถึงฝั่งได้อย่างปลอดภัย

ในกรณีที่น้ำไม่ลึกมากให้ปล่อยตัวเองจมลงไปจนถึงพื้นโดยกการหายใจออกและถีบตัวกลับขึ้นมาหายใจเข้าเหนือผิวน้ำอีกครั้ง

สำหรับการลอยตัวให้งอเข่าเข้าหาลำตัวพร้อมหายใจออก จากนั้นก็ถีบขาไปด้านหลังและยกลำตัวกับศีรษะขึ้นเพื่อหายใจเข้า

ส่วนการเคลื่อนตัวไปข้างหน้าให้ทำท่าเดียวกับการลอยตัวแต่เหยียดหลังและลำตัวให้ตรงพร้อมถีบขาเพื่อให้มีแรงส่งไปยังด้านหน้า

หรืออีกวิธีหนึ่งคือการหงายลำตัวเพื่อหายใจเข้าและคว่ำตัวลงเพื่อหายใจออก

สำหรับใครที่อยากเอาวิธีการของหน่วย SEAL ไปฝึกฝนก็สามารถทำได้ แต่ในระหว่างการฝึกควรมีผู้ช่วยเพราะขั้นตอนการฝึกเหล่านี้ไม่สามารถสำเร็จและเชี่ยวชาญได้ภายในการฝึกไม่กี่ครั้ง

ปล.คนธรรมดาจะไหวมั้ยเนี่ย

Credit : http://board.postjung.com/936235.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    บอกเลยครับ คนธรรมดา โดนแบบนี้ ตาย100% ครับ โดนถ่วงครั้งแรกยังไงก็ไม่ชิน
    มีวิธีเดียวที่จะรอดคือ ปรับตัวให้เข้ากับน้ำครับ หรือก็คือ ตายไปกับน้ำนั่นเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ถ้าเป็นในทะเลละครับหรือบึงไม่มีก้น มันจะถีบตัวเองยังไง

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นในทะเลละครับหรือบึงไม่มีก้น มันจะถีบตัวเองยังไง
    ก็ตอนโดนทิ้งลงให้ควบคุมตัวเองให้ดีตั้งสติแล้วสูดลมให้เต็มปอด ลงไปอากาศในปอดจะทำให้ตัวลอบขึ้นเอง

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เห็นชือคนโพสผมนี้เข้ามาอ่านเลย เพราะไม่ใช่กระทู้คำถามเเน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แล้วถ้าโดนถ่วงขาด้วยนี้ จะทำไงหว่า

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ไม่ง่ายเลยที่จะทำแบบนี้ โหะๆๆ โคตรสมบุกสมบัน มีเวลาหายใจเข้าเพียง 0.80วินาที ไม่แข็งแรงจริงหน้ามืดหมดสติก่อนแน่ๆ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเคยโดนอะไรคล้ายๆแบบนี้จะ
    ตอนเด็กๆ ผมเคยโดน เด็กตัวใหญ่กว่า จับกดน้ำ แต่ผมเอามือควานไปคว้า ต้นคอมันได้เลยจิกดึงลูกกระเดือกมันจนเป็นแผลลึกเลยแหละ
    ผมนี่เกือบตาย วีรกรรมนั้นทำให้ผม รู้เลยว่า การทรมานจากการขาดอากาศเพราะจมน้ำ มันมีความรู้สึกอย่างไร และก็เกลียดพวก ใช้กำลังนักเลงสมองน้อย เข้าใส้
    แล้วก็รู้ด้วยว่า จริงๆแล้วถึงตอนที่จะใกล้ตาย ร่างกายมันจะไม่ฟัง การคิดเป็นขั้นเป็นตอนของสมองแล้วมันเหมือนกับว่า ทำทุกอย่างเองเพื่อให้รอด
    เหมือนคนที่ผูกคอตาย อะสังเกตุดิ ดื้นกระแด่วกระแด่ว เหมือนผีเข้าสิงเลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 4th January 2016 เมื่อ 05:36

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    1
    เเล้วถ้าโดนจับถ่วงหินหล่ะ จะเเก้ยังไง เหอๆๆ
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ujiha itthaji อ่านกระทู้
    เเล้วถ้าโดนจับถ่วงหินหล่ะ จะเเก้ยังไง เหอๆๆ

ถ้าอย่างงี้ก็ไปกับหินเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    สำหรับผมนะ หลับตา กลั้นใจ และจากลาโลกนี้ไปเลย ฮาๆๆๆๆๆ
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok for sometimes
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เรียกปลามาช่วยครับ ช่วยย่อยไปเร็วๆศพจะได้ไม่อืด XD

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ยอมตาย หนังจะได้จบๆๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ถ้าหากคุณโดนจับถ่วงน้ำแบบในหนังจะเอาตัวรอดได้ยังไง !?
    รอนางเอกมาช่วยเหมือนใหนัง

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าโดนถ่วงมันคงปล่อยให้รอดหลอกนะ มันก็ดูให้แน่ใจว่าตายแล้ว หรือเอาหินถ่วง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    หน่วย Zeal ของ ไทย

แก จับ มัด มือ มัด เท้า โยน ลง น้ำไป เลยนี่ และต้องแก้เชือกหรือหาทางขึ้นมาหายใจให้ได้ถึงจะผ่าน

แต่ใต้ น้ำ ก็ มี ครูฝึกคอยดูแลอยุ่ห่างๆ กรณีฉุกเฉิน

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    เป็นผมจะปรับตัวให้อยู่ในน้ำได้ หายใจทางเหงือกเหมือนปลาเลยครับ 555 ล้อเล่นนน

ขอบคุณสำหรับความรู้นครับ ^^
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

Tags for this Thread