ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975

7 ดาราดัง ที่อยากให้เป็น "รัฐมนตรีประเทศไทย"

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข

หมอริท/ หมอโอ๊ค/ หมอเก่ง
    พูดถึงกระทรวงนี้ก็นึกถึงเรื่องการแพทย์ และสาธารณสุข พี่มิ้นท์ คิดถึงคุณหมอหน้าใสทั้งหลาย ซึ่งตัดสินใจไม่ถูกว่าจะให้ใครเป็นดี เลยขอให้ขึ้นตำแหน่งควบ 3 คนเลย ทั้งหมอเก่ง หมอริท เดอะสตาร์ หรือหมอเฉพาะทาง อย่างหมอโอ๊ค เค้าอาจมีนโยบาย ทำให้คนไทยหน้าใสทั่วประเทศก็ได้นะ.. ว่าแต่ ถ้ามีคุณหมอแบบนี้ ไม่แน่ใจว่าสถิติผู้ป่วยจะสูงขึ้นรึป่าวเนี่ย แบบว่า หนึ่งแสนบาทรักษาทุกโรค สาวๆ ก็ยอมป่วยกันเลยทีเดียว^^

----------------------------------------

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ

คริสโตเฟอร์ ไรท์ หรือ คริส เดลิเวอรี่
    คงไม่มีใครไม่รู้จัก คริส เดลิเวอรี่ ครูสอนภาษาที่ทั้งจี๊ด ทั้งแนว เจ้าของโรงเรียนสอนภาษา Chris English School และรายการ Chris Delivery หนุ่มลูกครึ่งไทย – อังกฤษ ที่เติบโตในเมืองไทยตั้งแต่วัยเด็ก รวมทั้งมีผลงานทางภาษาเยอะมากๆ พี่มิ้นท์ ว่าความชำนาญทางด้านภาษา บวกกับอารมณ์ดีที่คุณคริสมีเป็นทุนเดิม น่าจะเชื่อมความสัมพันธ์กับต่างประเทศได้เป็นอย่างดีทีเดียว ภารกิจแรกก็คงอยากให้เข้าไปเจรจากับกัมพูชาก่อนเลย ><

----------------------------------------

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์

ตัน ภาสกรนที หรือ ตัน โออิชิ
    อีกหนึ่งบุคคลที่เจ๋งจนโลกต้องยอมรับ คุณตันเริ่มต้นจากความยากลำบาก แต่ปัจจุบันเป็นอภิมหาเศรษฐี ผู้ก่อตั้งบริษัท โออิชิ กรุ๊ป จำกัด และธุรกิจอีกหลายแบรนด์ เพราะความสามารถทางด้านการค้า รวมทั้งมีความคิด และการบริหารอย่างมีคุณภาพ ที่สำคัญเป็นคนที่เข้าใจความเป็นอยู่ของคนธรรมดา ถ้าได้มาอยู่ในตำแหน่ง รมต.กระทรวงพาณิชย์จริง อาจมีโปรโมชั่นดีๆ ให้คนไทยได้ลุ้นทุกเดือนก็ได้นะ

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี

ซี ฉัตรปวีณ์
    สาวสวย สาวมั่นคนนี้ ผมว่าเหมาะสุดๆ เพราะตอนนี้เธอกำลังเป็นเจ้าแม่ IT ทีเดียวล่ะ ผลงานของคุณซีก็โดดเด่นไม่แพ้หน้าตาเลย ผ่านงานมาทั้งการประกวดนางงามเวทีต่างๆ พิธีกร ดีเจ คอลัมนิสต์ เล่นมิวสิค ฯลฯ คนอะไรจะเพอร์เฟคขนาดนี้ ที่เรียกว่าเจ้าแม่ IT นั้นก็เพราะว่า คุณซีเป็นสาวที่สนใจเทคโนโลยี ชื่นชอบนวัตกรรมแปลกใหม่ที่อำนวยความสะดวกในชีวิตมนุษย์ เคยมีทั้งบล็อคและปัจจุบันก็มีเว็บไซต์ที่นำเสนอเกี่ยวกับเทคโนโลยี ขอบอกว่าคนเข้าดูถล่มทลายมากๆ ถ้าเธอคนนี้ได้ก้าวขึ้นตำแหน่งรมต.กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี พรุ่งนี้ประเทศไทยอาจจะมี 10G ใช้ก่อนประเทศอื่นก็ได้ (เว่อร์มาก ขอแค่ 3G ก่อนเถอะ ><)

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคม

เคน ธีรเดช ในมาดของลุง เรื่องรถไฟฟ้ามาหานะเธอ
    จากบทบาทหนุ่มหนักงานรถไฟฟ้าทำงานกะกลางคืน ที่ตีบทแตก จนทำให้สาวๆ หลายคนหลงใหลกันไปพักใหญ่ๆ ผม เลยคิดว่า รมต.นี้เหมาะสมกับพี่เคนที่สุดแล้ว(แม้จะอ้างอิงมาจากในหนังก็ตาม) ทั้งบุคลิก ความมุ่งมั่นและดูมีความเชี่ยวชาญในเรื่องการคมนาคม อาจจะทำให้ทั้งBTS MRT BRT มีรอบกรุงเทพฯ เดินทางกันสะดวกสุดๆ

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงท่องเที่ยวและกีฬา

โทนี่ รากแก่น
    ทำเอาสาวๆ สติแตกเมื่อได้เห็นซิกแพคของเช ในเรื่องโลมา ท้าฝัน ส่วนหนุ่มๆ ก็คงมองตาค้างเหมือนกัน อารมณ์แบบว่าอิจฉา อยากได้แบบนี้ๆ ผม ว่าถ้าโทนี่ ได้รับตำแหน่ง รมต.กระทรวงนี้ แล้วเสนอนโยบาย “ชวนคนไทยออกกำลังกายวันละ 10 ชม.เพื่อให้ได้หุ่นเฟิร์มแบบผม” ก็คงมีคนยอมทำตามแน่นอน ที่สำคัญคนไทยก็จะมีสุขภาพที่แข็งแรงขึ้นด้วย รับรองว่าไม่ว่าจะเป็นเอเชี่ยนเกมส์ หรือโอลิมปิก ก็เถอะ คว้าเหรียญทองมาเป็นโหลแน่นอน

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

ดาบวิชัย สุริยุทธ
    ไม่รู้ว่าจะจำกันได้มั้ย สำหรับ ดาบวิชัย ผู้สร้างป่า ที่ผ่านการปลูกต้นไม้กว่า 20 ปี ปลูกมาแล้ว 2 ล้านกว่าต้น โดยดาบวิชัยได้แนวคิดมาจากการได้เข้าร่วมอบรมโครงการแผ่นดินธรรมแผ่นดินทองเมื่อปี 2530 ที่มีแนวคิดทำเพื่อความสุขของผู้อื่น และตั้งใจจะปลูกจนกว่าชีวิตจะหาไม่ แบบนี้เค้าเรียกทำเพื่อคนทั้งโลกแล้วล่ะค่ะ การได้คนที่รักธรรมชาติอย่างแท้จริงมาทำหน้าที่

ตอนนี้ก็เหลือ

รมต. กระทรวงกลาโหม คือ …......
    รมต. กระทรวงการคลัง คือ …......
    รมต. กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ คือ …...
    รมต. กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ คือ …...
    รมต. กระทรวงพลังงาน คือ ….....
    รมต. กระทรวงมหาดไทย คือ …....
    รมต. กระทรวงยุติธรรม คือ …...
    รมต. กระทรวงแรงงาน คือ …..
    รมต. กระทรวงวัฒนธรรม คือ …...
    รมต. กระทรวงศึกษาธิการ คือ …...
    รมต. กระทรวงอุตสาหกรรม คือ …...

ช่วยเสนอกันหน่อยนะครับ

ถ้าซํ้า ต้องขออภัยด้วยครับ
    ถ้าชอบหรือถูกใจ กด ''กล่าวขอบคุณ'' ด้วยนะครับ

เครดิด :: Dek-d.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ตั้งให้พี่เบิร์ดเป็นนายกไปเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ชอบ ซี อ่า ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    คุณตัน ผมว่าถ้าเค้าเป็นได้ ผมว่าดีนะ เพราะเค้าบริหานเยี่ยมมากๆ แนวทางการใช้ชีวิตตั้งแต่เด็กจนมาถึงปัจจุบัน ของเขามีอะไรดีๆให้เราได้ศึกษาได้ด้วย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    เห็นด้วยกับข้างบนเป็นที่สุด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    555+ตรงทุกคนเลยโดยเฉพาะคุณตันชอบมากๆคนนี้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ซี ฉัตรปวีณ์ คนนี้ชอบมากมาย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เงิบ โน้ตอุดม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ตันโออิชิคับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้

นั่น นายกเลยละครับ 5555+

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เจ๊ซี เหอๆๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    รมต. กระทรวงแรงงาน คือ ….. ไมค์ ภรมย์พร ไง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    รัฐมนตรีวัฒนธรรมคนนี้มั้งครับแฮะๆ
    ระเบียบรัตน์

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    รมต. กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ คือ …...

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี จัง ฮ่าๆ

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ผม รัก นายจอห์น วินยู !! 5555

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    รมต. กระทรวงวัฒนธรรม คือ

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณอรรถชัย อ่านกระทู้
    รมต. กระทรวงแรงงาน คือ ….. ไมค์ ภิรมย์พร ไง
    ลึกซึ้ง......อนุมัติครับ

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    หึ้ยเจ๋งอ่าครับ แบบนี้อยากให้ลองมาเป็นจริงๆ เพราะแต่ละคน คงามคิดของเค้า สุดยอจริงๆ ครับ

Pattaya City :D
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตั้งผมเป็นดิ

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ตอบกันยากมาก 55

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    รมต.กระทรวงการศึกษาก็ต้อง ยกคณะเลยแล้วกัน รายการ รถโรงเรียนไง 555+

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    อาเบะ อยู่กระทรวงอะไรดีครับ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ให้ท่านผู้นี้เป็น รมต.กระทรวงกลาโหม สิครับ คนพากย์นะ

NO GOD OR KING ONLY MAN