ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    รอลดนี้เค้าว่าไม่สนับสนุนหรือป่าว
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ annlive อ่านกระทู้
    รอลดนี้เค้าว่าไม่สนับสนุนหรือป่าว
    สนับสนุนสิครับ ยังไงเงินก็เข้ากระเป๋าผู้พัฒนาอยู่แล้ว การลดราคามันเป็นแค่โปรโมชั่นสร้างแรงจูงใจให้ยอดขายเพิ่มครับ มันจะไม่สนับสนุนยังไงหว่า

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    Support the software developers. If you like this game, BUY IT!
    เดี๋ยวก็มีทีมเกิดใหม่หรือคนเทพ ๆ ขึ้นมาทำแทนเองหละ ส่วนตัวชอบทั้ง 2 อย่าง ทั้งแท้ ทั้งเถื่อน มันก็ช่วยหนุนกันไป ในแต่ละด้าน แต่มันก็น่าคิดเหมือนกัน จะมีวันที่เกมส์จะถูกลงไหม ถ้ามีแต่แท้ 80%+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minecraft : 7th January 2016 เมื่อ 22:44

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จริงๆผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่นะครับ คือ เอาตรงๆเลยเกมส์ไหนที่ผมสนใจมากๆผมจะซื้อแท้ครับ ถ้าไม่ค่อยสนใจหรืออยากลองเล่นดูก่อนก็โหลดเถื่อนมาเล่น
    แต่ผมก็ไม่ได้เข้าข้างผ่ายใดผ่ายหนึ่งเลย ผมมองมาว่ามันเป็นความคิดส่วนบุคคลน่ะครับ ทุกวันนี้ถึงได้มีโปรโมชั่นลดแลกแจกแถมเพื่อดึงลูกค้าเพิ่มยอดจำหน่ายให้ทีมผู้พัฒนามีกำลังใจที่จะทำงานต่อไปได้
    ที่เกมส์ออกใหม่นั้นมีราคาแพงนั้นเพราะอะไรพวกเราก็รู้ดีอยู่แล้ว ถ้ามันแพงไปคุณก็ไม่ต้องซื้อ แต่ถ้าคุณอยากเล่นจริงๆคุณก็ต้องเก็บเงิน แต่คุณไม่มีเงินจริงๆคุณก็ต้องเล่นเถื่อน ซึ่งแน่นอนมันก็ไม่ได้สมบูรณ์เท่าเกมส์แท้แน่นอน ยังไงก็อยากให้เห็นใจช่วยอุดหนุนผู้พัฒนาเกมส์ที่เขาต้องเหน็ดเหนื่อยกับการสร้างสรรค์เกมส์ดีๆมากมายออกมาให้พวกเราได้เล่นกันด้วยครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    จริงๆผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่นะครับ คือ เอาตรงๆเลยเกมส์ไหนที่ผมสนใจมากๆผมจะซื้อแท้ครับ ถ้าไม่ค่อยสนใจหรืออยากลองเล่นดูก่อนก็โหลดเถื่อนมาเล่น
    แต่ผมก็ไม่ได้เข้าข้างผ่ายใดผ่ายหนึ่งเลย ผมมองมาว่ามันเป็นความคิดส่วนบุคคลน่ะครับ ทุกวันนี้ถึงได้มีโปรโมชั่นลดแลกแจกแถมเพื่อดึงลูกค้าเพิ่มยอดจำหน่ายให้ทีมผู้พัฒนามีกำลังใจที่จะทำงานต่อไปได้
    ที่เกมส์ออกใหม่นั้นมีราคาแพงนั้นเพราะอะไรพวกเราก็รู้ดีอยู่แล้ว ถ้ามันแพงไปคุณก็ไม่ต้องซื้อ แต่ถ้าคุณอยากเล่นจริงๆคุณก็ต้องเก็บเงิน แต่คุณไม่มีเงินจริงๆคุณก็ต้องเล่นเถื่อน ซึ่งแน่นอนมันก็ไม่ได้สมบูรณ์เท่าเกมส์แท้แน่นอน ยังไงก็อยากให้เห็นใจช่วยอุดหนุนผู้พัฒนาเกมส์ที่เขาต้องเหน็ดเหนื่อยกับการสร้างสรรค์เกมส์ดีๆมากมายออกมาให้พวกเราได้เล่นกันด้วยครับผม
    ความคิดดีครับ ชอบๆ ดีกว่าพวกเล่นแท้แล้วคอยแขวะชาวบ้านที่เล่นเถื่อนไปเรื่อย แบบนี้มันน่าตบ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ annlive อ่านกระทู้
    ไม่น่าใช่หรอกครับ ยังไงการซื้อเกมแท้ก็เป็นการสนับสนุน แต่ผมก็สงสัยคนจำพวกนี้นิดๆเหมือนกัน

เพราะเห็นพอเกมลดราคาทีไรก็จะมีคนมาบอกว่า "หักหลังนี่หว่า ""รู้งี้ไม่น่ารีบซื้อ" "ทีหลังรอมันลดค่อยซื้อดีกว่าจะได้ไม่เจ็บ"
    ผู้ผลิดเห็นแบบนี้คงคิดอ่ะนะ "ตกลงเกมตรูมันกากขนาดไม่มีค่าให้ซื้อเต็มราคาเหรอฟะเนี่ย กากขนาดต้องรอลดราคาต่ำที่สุดค่อยซื้อเลยเหรอฟะเนี่ย"
    คือเล่นเกมแท้เพื่อสนับสนุนผู้ผลิต ให้เค้าเห็นว่าสิ่งที่ทำมันคุ้มค่า มีคนยอมจ่ายและจะยอมจ่ายต่อไปเพื่อผลงานดีๆ
    หรือเล่นเกมแท้เพื่อหวังผลอย่างอื่น?

ก็งงๆนะว่าตกลงอยากช่วยสนุบสนุนจริงรึเปล่า ถ้าผู้ผลิตได้เงินไปมากๆก็น่าจะดีนี่นาเนอะ แถมซื้อเต็มเราก็ได้เล่นก่อนด้วย
    ไม่ค่อยเข้าใจคนที่บ่นแบบนี้แฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 8th January 2016 เมื่อ 01:55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ozonewarrior อ่านกระทู้
    อยากเล่นแท้นะ แต่คนมีเมียแล้วจะรู้
    <--ผมให้เมียคนนี้ ซื้อให้ก็จบครับ ล่าสุดเทอซื้อ Black ops 3 ให้ผมเล่น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    หูกระจงไม่ำด้ช่วยอะไรเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มีดราม่าแน่นอนเพราะที่นี่คือ Jokergameth

ขอไม่ออกความเห็น ถือว่า เป็นเรื่องที่ดี สำหรับ คน ทำงาน รุ้จักเก็บ เงิน ไปซื้อแผ่นแท้เกมแท้ Steam คอนโซล เล่นได้ ถ้าเก็บเงินเป็น ขยัน อดทน เกมแท้ ชิวๆซื้อดองไว้อย่างกะ เกมเถื่อน!!!

ส่วน ข้อเสีย คือ พวก เกมเมอร์สมัยใหม่ อายุยังน้อย และ ยัง เรียนหนังสือ ขอตังพ่อแม่ ระดับ ประถม - มัธยม 3 ยังหางานทำไม่ได้ ขอพ่อแม่ กินอยุ่ หรือ รายได้น้อย

เด็กพวกนี้ยังไม่มีเงินเก็บซื้อเกมแท้ นอกจาก ม.5 ปวช ปวส มหาลัย อันนี้วันหยุดทำ parttime ได้สบายๆ

แต่บางคนหลายคน ทำงานแล้ว เก็บเงิน ได้ แต่เอาเงินไป อัพคอม แรงๆ ซื้อของที่ชอบ หลัก 1000 10000 ได้ แต่ ยังเล่นเกมเถื่อน!!!!!!อยุ่จนติดนิสัย แบบนี้ ต้องให้เกมเถื่อนหมดไป ล่ะ พวกเค้าถึงจะสำนึก!!!!

เกมสมัยนี้สร้างยากมากน่ะ หลายเกม เอานักแสดงจริง มาทำท่า ทาง พูด และ สแกน นักแสดงจริงๆเข้าไปในเกม พวก Excluvie ทั้งหลาย Untildawn Beyond two soul Harvy rain The Last Us
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 05:53

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    มีดราม่าแน่นอนเพราะที่นี่คือ Jokergameth

ขอไม่ออกความเห็น ถือว่า เป็นเรื่องที่ดี สำหรับ คน ทำงาน รุ้จักเก็บ เงิน ไปซื้อแผ่นแท้เกมแท้ Steam คอนโซล เล่นได้ ถ้าเก็บเงินเป็น ขยัน อดทน เกมแท้ ชิวๆซื้อดองไว้อย่างกะ เกมเถื่อน!!!

ส่วน ข้อเสีย คือ พวก เกมเมอร์สมัยใหม่ อายุยังน้อย และ ยัง เรียนหนังสือ ขอตังพ่อแม่ ระดับ ประถม - มัธยม 3 ยังหางานทำไม่ได้ ขอพ่อแม่ กินอยุ่ หรือ รายได้น้อย

เด็กพวกนี้ยังไม่มีเงินเก็บซื้อเกมแท้ นอกจาก ม.5 ปวช ปวส มหาลัย อันนี้วันหยุดทำ parttime ได้สบายๆ

แต่บางคนหลายคน ทำงานแล้ว เก็บเงิน ได้ แต่เอาเงินไป อัพคอม แรงๆ ซื้อของที่ชอบ หลัก 1000 10000 ได้ แต่ ยังเล่นเกมเถื่อน!!!!!!อยุ่จนติดนิสัย แบบนี้ ต้องให้เกมเถื่อนหมดไป ล่ะ พวกเค้าถึงจะสำนึก!!!!

เกมสมัยนี้สร้างยากมากน่ะ หลายเกม เอานักแสดงจริง มาทำท่า ทาง พูด และ สแกน นักแสดงจริงๆเข้าไปในเกม พวก Excluvie ทั้งหลาย Untildawn Beyond two soul Harvy rain The Last Us
    นี่ยังไม่ขอออกความเห็นนะเนี่ย ถ้าอยากออกความเห็นจะขนาดไหน !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
    #โอ๊ยตกใจจัง เครื่องหมายตกใจเย๊อะเยอะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    ทุกระบบ มีช่องให้เจาะ..
    ...ตอนนี้กำลังหาช่องเจาะ ตอนตี 1-2 ไปอ่างอบนวด แต่ไม่ผ่าน firewall ซะที.. ยืนถือ อีโต้หน้าประตู
    GTX1080ti

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

ที่คุณ manhantun01 หมันไส้คุณนี่ผมว่าประเด็นคือคุณชอบไปแขวะ แขวะไอ้พวกเล่นเถื่อนน่ะ เห็นมาหลายคอมเม้นเหลือเกิน แทนที่จะด่า มาชักชวนชักจูงพูดคุยกันด้วยเหตุผลให้เขาลองหัดซื้อเกมแท้ หรือไม่ก็ช่วยกันสร้างจิตสำนึกไม่ดีกว่าหรือ เช่น"เกมนี้สนุกจัง ถ้าชอบซื้อแท้นะครับ" มาชื่นชมให้กำลังใจกันดีกว่ามั้ง มันดูดีกว่าไปด่าเขานะผมว่า ดีกว่า "PC ไม่มีเกมดีๆเพราะมันชอบเถื่อน" หรืออะไรทำนองนี้น่ะที่คุณชอบใช้ สุดท้ายก็ดราม่า ขอดักไว้ก่อนเลย ไม่ต้องเทิดทูน PS4 ว่ามัน Excluvie ไม่ต้องมาเทียบกับ PC ที่มันมีเพราะมันขายเครื่อง ลองให้ Nvidia กับ AMD ทำเกม Excluvie ลง PC มั้งมั้ยล่ะ ผมประชดเล่นๆนะ ตลาดมันคนละแบบเนอะ อยากให้เข้าใจสักนิดน่ะครับ ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา มันก็อยากจะเล่นแท้กันทุกคนน่ะแหละ ไม่ว่าเงินเดือนจะเท่าไหร่ก็ตามพอถึงเวลาเขาจะซื้อของเขาเอง อย่างน้อยก็เกมที่พวกเขาชอบล่ะ แต่ถ้าเขาไม่ซื้อ DRM มันก็โหดขึ้นเรื่อยๆอยู่ดี ผลมันก็ตกอยู่ที่พวกเขาทั้งสิ้น ไม่ใช่คุณ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    นี่ยังไม่ขอออกความเห็นนะเนี่ย ถ้าอยากออกความเห็นจะขนาดไหน !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
    #โอ๊ยตกใจจัง เครื่องหมายตกใจเย๊อะเยอะ
    ถูกใจที่สุด 555555555 เเบบนี้ก็มี 5555555555555555555555

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    ที่คุณ manhantun01 หมันไส้คุณนี่ผมว่าประเด็นคือคุณชอบไปแขวะ แขวะไอ้พวกเล่นเถื่อนน่ะ เห็นมาหลายคอมเม้นเหลือเกิน แทนที่จะด่า มาชักชวนชักจูงพูดคุยกันด้วยเหตุผลให้เขาลองหัดซื้อเกมแท้ หรือไม่ก็ช่วยกันสร้างจิตสำนึกไม่ดีกว่าหรือ เช่น"เกมนี้สนุกจัง ถ้าชอบซื้อแท้นะครับ" มาชื่นชมให้กำลังใจกันดีกว่ามั้ง มันดูดีกว่าไปด่าเขานะผมว่า ดีกว่า "PC ไม่มีเกมดีๆเพราะมันชอบเถื่อน" หรืออะไรทำนองนี้น่ะที่คุณชอบใช้ สุดท้ายก็ดราม่า ขอดักไว้ก่อนเลย ไม่ต้องเทิดทูน PS4 ว่ามัน Excluvie ไม่ต้องมาเทียบกับ PC ที่มันมีเพราะมันขายเครื่อง ลองให้ Nvidia กับ AMD ทำเกม Excluvie ลง PC มั้งมั้ยล่ะ ผมประชดเล่นๆนะ ตลาดมันคนละแบบเนอะ อยากให้เข้าใจสักนิดน่ะครับ ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา มันก็อยากจะเล่นแท้กันทุกคนน่ะแหละ ไม่ว่าเงินเดือนจะเท่าไหร่ก็ตามพอถึงเวลาเขาจะซื้อของเขาเอง อย่างน้อยก็เกมที่พวกเขาชอบล่ะ แต่ถ้าเขาไม่ซื้อ DRM มันก็โหดขึ้นเรื่อยๆอยู่ดี ผลมันก็ตกอยู่ที่พวกเขาทั้งสิ้น ไม่ใช่คุณ
    ผมก็ไม่รู้นะว่าเขาสูงส่งมาจากไหน ก็แค่เล่นเกมส์แท้แค่นั้น เกมส์ๆนึงมันจะสักกี่ตังค์เชียว ผมก็ยังไม่ได้ทำงาน ยังเรียนอยู่ ก็เก็บเงินที่พ่อแม่ให้มา วันละนิดๆ มันก็ได้เองแหละครับ
    แต่คุณคนนี้เห็นหลายรอบมาก ยิ่งกระทู้ไหนที่มันเกี่ยวกับเกมส์ console อะไรพวกนี้ มาประจำ ชอบมาแขวะชาวบ้านชาวช่องเขา คิดว่าเจ๋งมาจากไหน ซื้อเกมส์แท้แล้วมาเหยียบหัวคนเล่นเถื่อน คิดว่าถ่อยแล้วเท่ห์มั้ง ผมว่าอ่ะ เหอะๆ หมันไส้มากบอกตรงๆ
    แล้วยิ่งใส่เครื่องหมายตกใจรัวๆนะ อื้อหื่อ สุดจะบรรยาย

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ทุกวันนี้มีกำลังซื้อแค่ตอนมันลดราคาและ เกมไหนแพงๆอยู่ก็โหลดเล่นเอา
    ถ้าเกมที่เล่นชอบจริงๆ+ช่วงลดราคาก็ซื้อเลย
    ส่วนตัวคิดว่าพี่จีนยังไงก็ทำได้ถึงทีมนี้ไม่ได้อาจมีทีมอื่นแจ้งเกิดมาแก้ไม่ช้าก็เร็ว ยากที่จะให้วงการใต้ดินมันหายไป

สรุป.ไม่ต้องรอแคล๊กไม่ต้องเจอปัญหาเยอะถ้ามีเงินก็ซื้อแท้
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    พวกติ่งครับ แบบเดียวกับติ่งเกาหลีเป๊ะๆเลย ผมก็หมั่นไส้มาหลายกระทู้ละ
    ใจจริงคงไม่ได้เล่นแท้เพราะอะไรหรอก แต่เล่นแท้เพราะจะได้ดูสูงส่งกว่า เหยียบหัวคนได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย
    เห็นพอเกมไหนลง pc ทีไรก็ลงแดงมาแขวะตลอด เห็นได้ชัดว่าทนไม่ได้ที่ตัวเองจะเสียความเป็น exclusive ไป
    คงภูมิใจที่ชาตินี้ได้เล่น exclusive ยิ่งกว่าภูมิใจที่ได้สนับสนุนของแท้ล่ะมั้ง

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เอาเข้าจริงๆเกมแท้ Day 1 ถ้าหาดีๆมันก็ไม่ได้แพงขนาดนั้นนะอย่างตอนนี้ Tomb rider ภาคใหม่ในสตีม 1800 กว่าๆ แต่ถ้าไปกดใน CDkey พันต้นๆเองหรือดีไม่ดีได้ถูกกว่านั้นจากคีย์พวกการ์ดจอ อย่างตอน metal gear 5 ผมได้คีย์มาในราคา 900 จาก 2200 แล้วผมว่าถ้าเกมเถื่อนหมดไปเกมมันคงไม่แพงขึ้นหรอก ยกตัวจากที่สตีมเปลี่ยนใช้ค่าเงินไทยถูกขึ้นมากกกก ผมว่าถ้าสนับสนุนเยอะๆ มันต้องถูกลงไปได้อีกแถมพวก ซับไทยอะไรพวกนี้คงจะมาแน่
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เรื่องแท้ เถื่อนนี้มันจุดประเด็นดราม่าได้ง่ายมากนะ ไม่ว่าเกมหรืออนิเมะ อะไรก็ตามที่ใันอัพโหลดลงเน็ตได้มันยังไงก็เลี่ยงปัญหาหาละเมิดลิขสิทธิไม่ได้อยู่ดี แล้วไม่ว่าคุณผลิตหรือคนเล่นทั้ง2ฝ่าย ยังไงก็ต้องใช้เงินทั้งคู่ และก็ไม่ได้รวยล้นฟ้าชนิดซื้อเกมหรือผลิตเกมได้ไม่จำกัด มันถึงเป็นดราม่าโลกแตกไง เรื่องนี้ทะเลาะกันมาเป็น10ปีตรรกะเดิมๆ จะโทษก็โทษปัญหาการกระจายรายได้ไม่เท่าเทียมในโลกหรอกคับ ประเทศมีตังมันไม่มีคนซื้อเกมเถื่อนกันอยู่แล้ว 1000บาทมันแค่ข้าวได้3มื้อเอง รายรับประเทศอื่นอย่างอเมริกา แค่คนขับรถเมย์จนๆยัง50000-60000บาทอยู่แล้ว ค่าเฉลี่ยรายได้แสนบาท+ อีเกมไม่กี่เกมทำงานไม่กี่ชั่วโมงก็ได้ละ สารขันต์นี้ค่าแรงต่ำ ค่าเงินต่ำ ค่าครองชีพสูง แต่ความเหลื่อมล้ำทางรายได้สูง ใครพ่อแม่รวยแล้วสปอยก็โชคดีไป คนจนๆก็แค่ข้าวจะแดรกก็ยังไม่มี ต่อให้ทำงานแล้วก็เหอะคับ 30000สมัยนี้ยังไม่ค่อยพอเลย 15000หรือต่ำกว่านั้นอย่าพูดถึง ผ่อนบ้านผ่อนรถ ส่งลูกเรียนหมด ถ้าอยากแก้ปัญหาการละเมิดลิขสิทธิจริงๆนะ แก้ปัญหาเศรษฐกิจก่อนดีไหม ลดค่าครองชีพ เพิ่มรายได้ให้เท่ากับประเทศอื่นเขา ค่าเงินบาทนี้กดจริงๆยิ่งกดค่าเงินลง ค่าแรงยิ่งถูกลง คงได้ประโยชย์จริงๆคือพวกส่งออกนอก พวกเศรษฐีหละที่ได้ประโยชย์

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าไม่มีก็ดีจะได้ซื้อเกมแท้ได้อย่างเต็มใจ ทุกวันนี้จะซื้อเกมแท้ก็มาคิดว่า ในเมื่อมีของฟรีแล้วเราจะเสียตังไปทำไม แต่พอโหลดมาก็ไม่ค่อยได้เล่น มันเหมือนไม่มีคุณค่าให้เล่น สุดท้ายก็ลบไป

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ราคามันก็แพงเวอร์ไปแหละผมว่า ใน steam 1,899 ไม่ได้แผ่นด้วย ซื้อแล้วก็ต้องมาเปลืองค่าไฟโหลดอีก บางทีก็อยากซื้อนะ
    เกมที่ชอบจริง ๆ แต่เจอราคาแล้ว แทบไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เดือนนี้มีDragon's Dogma เดือนหน้ามีXCOM 2 หนูลาล่าไว้80%ค่อยเจอกันนะลูก

#มาบ่นเฉยๆไม่เกี่ยวกับหัวกระทู้5555

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมว่าระบบนี้ไม่ฟรีแน่นอน พัฒนามาอย่างยากลำบาก เกมที่จะใช้ระบบนี้ได้ก็คงเป็นเกมระดับ AAA อย่างเดียว

ทำให้เหลือเกมอีกมากมายที่ไม่ได้ใช้ระบบนี้แน่นอน ก็นะ ใครที่ยังเล่นเกมเถื่อนก็อย่าเพิ่งตกใจไป 555+

ผมเอาใจช่วยระบบนี้นะ เพราะเมื่อไหร่ที่วงการเกมทำเงินได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยขึ้นมา

หลายๆอย่างก็จะตามมาอย่างรวดเร็ว ผมว่าระบบนี้ส่งผลดีต่อวงการเกมในระดับที่มหาศาลนะ

ไม่ต้องถึงขนาดกันได้ 100% แค่ถ่วงเวลาเอาไว้ให้ได้แค่นั้น..เพื่อทำให้คนเริ่มรู้สึกว่า รอไม่ไหว,ต้องซื้อซะแล้ว ขึ้นมาก็พอ

ถ้าระบบนี้กันได้ซัก 30-60 วันแล้วล่ะก็ ต่อไปเวลาจะโปรโมทเกมใหม่ก็ทาบคำว่า Denuvo ไว้ใต้ชื่อเกมได้เลย

คนที่เห็นก็จะรู้สึก "นี่เราต้องควักกระเป๋าแล้วสินะ" 555+ รักเกมชอบเกมอยากเห็นเกมที่รักอยู่นานๆไม่หายไปเพราะขาดทุน ก็อย่าลืมซื้อแท้ทางใดทางหนึ่งด้วย
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่าเกมส์เถื่อนมันก็มีประโยชน์อยู่อย่างหนึ่งนะครับ ขอใช้กรณีเกมส์ Cod MW2 Multi ซึ่งตอนนี้ บน Steam หาคนเล่นไม่ได้แล้ว แต่ตัวเถื่อนของมันยังมีคนเล่นอยู่แต่ละเซิฟปิงตกประมาณ 70-200 ก็ถือว่าโอเค ก็เหมือนการชดเชยซึ่งกันและกัน ระหว่างของแท้ที่กระแสหมดคนหายไป และ ของเถื่อนทำให้เกมส์เก่าๆแทบไม่มีคนเล่นออนไลน์ทำให้มีคนเล่นออนไลน์ ตามควาสคิดผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้นะว่าเขาสูงส่งมาจากไหน ก็แค่เล่นเกมส์แท้แค่นั้น เกมส์ๆนึงมันจะสักกี่ตังค์เชียว ผมก็ยังไม่ได้ทำงาน ยังเรียนอยู่ ก็เก็บเงินที่พ่อแม่ให้มา วันละนิดๆ มันก็ได้เองแหละครับ
    แต่คุณคนนี้เห็นหลายรอบมาก ยิ่งกระทู้ไหนที่มันเกี่ยวกับเกมส์ console อะไรพวกนี้ มาประจำ ชอบมาแขวะชาวบ้านชาวช่องเขา คิดว่าเจ๋งมาจากไหน ซื้อเกมส์แท้แล้วมาเหยียบหัวคนเล่นเถื่อน คิดว่าถ่อยแล้วเท่ห์มั้ง ผมว่าอ่ะ เหอะๆ หมันไส้มากบอกตรงๆ
    แล้วยิ่งใส่เครื่องหมายตกใจรัวๆนะ อื้อหื่อ สุดจะบรรยาย

ผมแค่โพสแค่นี้ แล้วคุณดราม่า ร้อนตัวเพื่อ!!!! ผมแค่ออกความเห็น เพราะผมเคยเจอคนแบบนนี้มาเยอะ เพื่อนผมบางคนก็เป็นแบบนี้ ผมไปด่า ใครตรงไหน

และอีกอย่าง ผมเอาไปเปรียบเกม คอนโซล ยังไง ผม บอกแค่ว่า เกมสมัยนี้รุ้สึกสร้างยากกว่าเดิม ใช้ แคปเจอร์จาก คนจริงๆก็มีหลายเกม เช่นเกม Exclusive จากคอนโซล

แขวะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ผมไปด่าคุณหรอ เหมือนกับว่าคุณ เป็น 1 ในนั้น และ มา ดิ้นกับเม้นผม

ถามหน่อย ผมเคยไปคอมเม้น ใน PC game download ด่าคนโหลดเถื่อน หรือป่าว!!!!! ถ้าผมเคยจะไม่ว่าสักคำ บอกว่า ผมไป ด่าคนเล่นเถื่อน

หาโพสคอมเม้นที่ผมไปด่าคนเล่นเถื่อน มา หน่อยสิครับ ถ้าไม่มีหลักฐาน หรือ ผมไม่ได้เม้นด่าคนเล่นเถื่อน อย่ามา มโน เพราะแค่ ความไม่ชอบหน้า

ก่อนจะหมั่นใส้ใครมองตัวเองด้วยว่าดีพอหรือยัง

เห็นเรียกร้องความสนใจจากคนอื่นจังเลย เหมือนกับ ตัวเองไม่ชอบ User ใน JKG ล่ะก็พาลอยากให้คนอื่นไม่ชอบด้วย เป็นเอามากมั้ยครับ คุณน่ะ! และ อีกอย่าง ผมๆม่รุ้จักคุณ ไม่เคยไปด่าคุณ ไม่เคยไปว่า คุณ เล่นเกมเถื่ือน ไม่เคยไป คอมเม้น โพสของคุณ ไม่เคยไปโพส กระทุ้ของคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th January 2016 เมื่อ 14:18

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ความคิดดีครับ ชอบๆ ดีกว่าพวกเล่นแท้แล้วคอยแขวะชาวบ้านที่เล่นเถื่อนไปเรื่อย แบบนี้มันน่าตบ
    ว้ายยยยยยยยยยยย เก็บตังไม่เป็น ดิ้นๆ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมโพสแบบนี้ คุณรุ้สึกยังไงในขณะที่ผมเม้นแบบนี้กับ คุณ ทนไม่ไหว โมโห มันก็ไม่ต่างอะไร ที่ผมออกความเห็นส่วนตัวส่วนบุคคล ไม่ได้กล่าวอ้าง พาดพิงถึง ใคร หรือไปด่าคนใน JKG ไปว่า คนใน PC game dowload แต่คุณจุดประเด็นหาว่าคนอื่นไปกล่าวหาล่ะกระทบไปถึงคุณๆทนไม่ไหว เลยมาด่าต่อต้าน หาว่า ผมไปด่าคนเล่นเถื่อน โดยไร้หลักฐาน