ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

Teslasuit ชุดสำหรับเล่นเกมเสมือนจริง

Teslasuit ชุดสำหรับเล่นเกมเสมือนจริง

มาใหม่อีกหนึ่งชิ้น สำหรับอุปกรณ์เสริมเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมเสมือนจริง ที่คราวนี้มาแบบครบเซตให้ผู้เล่นรับรู้ถึงสิ่งที่เกิดขึ้นภายในเกมผ่านอวัยวะทุกส่วนบนเรือนร่าง

จากกระแสที่กำลังมาแรงของเทคโนโลยีโลกเสมือนจริงเวอร์ชวลเรียลลิตี้ ที่ไม่ว่ามองไปทางไหนก็มักเจอแต่คำว่า "วีอาร์" จึงไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรหากจะมีกลุ่มคนหัวช่างคิด แห่นำเสนอไอเดียสิ่งประดิษฐ์ตอบรับกระแสแว่นวีอาร์กันยกใหญ่ ไล่ตั้งแต่เก้าอี้ ถุงมือ ยันจักรยาน จนกระทั่งล่าสุดมีคนคิดไปไกลถึงขั้นทำออกมาเป็นชุดสูทให้เราสวมใส่ลงไปได้ทั้งตัว

สำหรับชุดวีอาร์ที่เรากำลังพูดถึงอยู่นี้มีชื่อว่า "เทสลาสุท" (Teslasuit) ซึ่งดูจากภายนอกแล้วเหมือนกับชุดรัดรูปทั่วไปที่เหล่านักกีฬานิยมใส่กัน แต่ความพิเศษที่ทำให้มันแตกต่างออกไปจะอยู่ตรงบริเวณด้านในของชุด ที่มีการติดตั้งตัวส่งกระแสไฟฟ้ากระจายไปตามจุดต่างๆของร่างกายตั้งแต่แขนจรดขา เพื่อกระตุ้นให้ผู้สวมใส่รู้สึกถึงสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นภายในเกมในลักษณะ Haptic Feedback

โดยตัวแทนจาก Tesla Studios กล่าวอธิบายว่ากระแสไฟฟ้าเพียงเล็กน้อยเหล่านี้ จะทำให้ตัวผู้สวมใส่รู้สึกราวกับว่าตนกำลังสัมผัสวัตถุในเกมอยู่จริงๆ ซึ่งด้วยความแรง และจังหวะระยะเวลาในการกระตุ้นที่แตกต่างกันไปจะช่วยก่อให้เกิดความรู้สึกที่หลากหลาย ไล่ตั้งแต่เบสิคพื้นฐานอย่างการปฏิสัมพันธ์จับต้องวัตถุสิ่งของ ความเจ็บเวลาโดนกระสุนยิง แรงระเบิด หรือแม้กระทั่งสภาพอากาศก็สามารถจำลองออกมาได้

ปัจจุบันชุดเทสลาสุท มีแผนผลิตออกมาด้วยกัน 2 โมเดล คือ รุ่นเล็ก Pioneer 16 Channels กับรุ่นใหญ่ Prodigy 52 Channels โดยทั้งคู่มีความแตกต่างกันตรงจำนวนจุดปล่อยกระแสไฟฟ้าที่ให้มาไม่เท่ากัน ซึ่งในรุ่นใหญ่นั้นจะมีจำนวนจุดปล่อยกระแสไฟฟ้าที่ละเอียดยิบย่อยกว่าจึงให้ความรู้สึกที่สมจริงยิ่งกว่า โดยทั้งสองชุดจะทำงานแบบไร้สายผ่านสัญญาณบลูทูธ และมีตัวควบคุมการทำงานอยู่ตรงบริเวณหัวเข็มขัด พร้อมแบตเตอรี่ในตัวที่สามารถอยู่ได้นานถึง 4 วันจากการใช้งานตามปกติ

"Teslasuit" เตรียมแผนออกวางจำหน่ายพร้อมกับซอฟต์แวร์ Haptic Editor ให้ผู้ใช้สามารถตั้งค่าการทำงานของชุดได้ด้วยตัวเอง เกมเพนท์บอลแบบฉบับวีอาร์ และแอพฯเวอร์ชวลที่เราได้ทดลองจับต้องอวตาร์หรือโดนจับเสียเองในโลกเสมือนจริง อย่างไรก็ตามใครที่สนใจในอุปกรณ์ตั้วนี้ ก็อย่าฝันเฟื่องเตลิดไปไกลเกิน เพราะปัจจุบันโปรเจกต์ดังกล่าวทำยอดระดมทุนไปได้เพียง 19,000 ปอนด์เท่านั้น และยังคงห่างจากเป้าขั้นต่ำ 250,000 ปอนด์ (ประมาณ 13 ล้านบาท) ที่ทีมงานตั้งเอาไว้อยู่พอสมควร

ที่มา : manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    นึกถึงแนว FPS เลย คงต้องซุ่มยิงกันแล้วล่ะ

เดี่ยวเจ็บตัวฟรี

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ไม่อยากนึกถึงตอนโดนระเบิด

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ทำมาก็ดี แต่คงซื้อไม่ไหว

ล่าสุดราคา Oculus Rift 600 ดอลล่าทำผมเซ็งไปละ 300 ดอล ยังคิดหนักเลยดีกว่านี่ 600 ชุดนี้ผมไม่กล้าตีราคา 555+

สงสัย Sony VR กับ Rift ราคาเท่ากันแหง ถ้าแบบนี้รอพวกบ.เล้กๆทำตัดราคาซักปี-สองปี คงได้เอามาลองเล่นอยู่

เปิดตัวราคานี้แล้ว VR มันจะบูมได้ไงเนี้ยะ ชุดนี้ใช้คู่กับ Rift ด้วยไม่ขึ้น 30000-40000 หรอเนี่ย ค่าหิ้วไทย+กำไรคง 50000 สงสัยจะจบไวกว่าที่คิด
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    gamer ที่อ้วนๆล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    น่าจะรองรับเกมส์ H แบบเต็มรูปแบบด้วยนะมันจะได้น่าซื้อหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crewockeez อ่านกระทู้
    ถ้าฉากกระโดดตึกนี้ต้องโดนลงไปจริงๆ ปะ
    ผมว่าผู้ผลิตเกม คงต้องโดนคำถามนี้ ยิงมาแน่ 555

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    น่าจะรองรับเกมส์ H แบบเต็มรูปแบบด้วยนะมันจะได้น่าซื้อหน่อย
    ความคิดดี 555+

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่าเหมาะสำหรับคนที่คลั่งไคล้การเล่นเกมแบบจริงๆจังๆน่ะครับ ที่จะลงทุนซื้อของแพงแบบนี้มาเล่น

สำหรับผมคนที่เวลาส่วนใหญ่หมดไปกับการทำงาน เหนื่อยๆกลับมาบ้าน คงไม่สนุกแน่ที่ต้องมาใส่ชุดเล่นเกมอะไรแบบนี้ คงยุ่งยากน่าดู

ผมขอนอนเอนตัวบนโซฟา เปิดแอร์ กดจอยเล่นบนจอ LEDTV แบบเดิมน่าจะดีกว่านะครับ ขอแค่เกมเพลสนุก ภาพสวย ก็เพียงพอแล้วสำหรับผมล่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ซักชุดยังไง ใส่ทั้งวันเหม็นแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถ้าไฟรั่วหรือช็อตละ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TA9826 อ่านกระทู้
    ถ้าไฟรั่วหรือช็อตละ
    เขาคงไม่ได้ต่อไฟ 240 โวลต์ มาใช้โดยตรงหรอกมั้ง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่ติดไว้กระแสไว้ตรง เป้า ด้วยละ ช็อตหำ กันเลยทีเดียว 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 9th January 2016 เมื่อ 05:49

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ระวังหมันแด๊กนะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่าอีกไม่กี่ปี เครื่องเล่นเกมในอนาคตคงจะเป็นสายปลั๊กเสียบตรงคอเหมือนในหนังแน่ๆ #The matrix

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ทำมาก็ดี แต่คงซื้อไม่ไหว

ล่าสุดราคา Oculus Rift 600 ดอลล่าทำผมเซ็งไปละ 300 ดอล ยังคิดหนักเลยดีกว่านี่ 600 ชุดนี้ผมไม่กล้าตีราคา 555+

สงสัย Sony VR กับ Rift ราคาเท่ากันแหง ถ้าแบบนี้รอพวกบ.เล้กๆทำตัดราคาซักปี-สองปี คงได้เอามาลองเล่นอยู่

เปิดตัวราคานี้แล้ว VR มันจะบูมได้ไงเนี้ยะ ชุดนี้ใช้คู่กับ Rift ด้วยไม่ขึ้น 30000-40000 หรอเนี่ย ค่าหิ้วไทย+กำไรคง 50000 สงสัยจะจบไวกว่าที่คิด
    อย่าลืม พี่จีน สิครับ พี่แกคงผลิตตามออกมาแน่ ราคาก็รู้กันอยู่....

Tags for this Thread