ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

MARC LAIDLAW ผู้แต่ง HALF-LIFE ออกจาก VALVE แล้ว

MARC LAIDLAW ผู้แต่ง HALF-LIFE ออกจาก VALVE แล้ว

Marc Laidlaw นักเขียนที่น่านับถือด้าน sci-fi ที่เคยเขียนเนื้อหาใน Half-Life ของ Valve มาตั้งแต่ปี ค.ศ. 1997 เขาได้ยืนยันการเกษียณตัวเองออกจากสตูดิโอที่ Bellevue, Washington ของ Valve แล้ว

Half-Life 1 และ 2 ถูกแต่งโดยเขาเพียงคนเดี่ยว หลังจากนั้นเขาถูกมอบหมายให้เป็นหัวหน้านักเขียนใน Half-Life 2 Episode 1 และ 2

ยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่นักว่า Laidlaw ได้แต่งเนื้อเรื่องของ Half-Life 3 เสร็จแล้วหรือยังก่อนออกจาก Valve เพราะสถานะของโปรเจ็ค Half-Life 3 ยังคงถูกปิดไว้เป็นความลับอย่างดี โดยที่ Valve ไม่ออกมาให้ข้อมูลอะไรเลยเกี่ยวกับมันตั้งแต่ที่ Half-Life 2: Episode 2 ออกมาในปี 2007 ซึ่งหลายปีที่ผ่านมา แฟนๆเริ่มตั้งคำถามเกี่ยวกับมันว่า Half-Life ยังอยู่ในการพัฒนาหรือไม่

ลุง Laidlaw บอกว่าที่เขาออกจาก Valve มีหลายเหตุผล แต่ส่วนมากเป็นเหตุผลส่วนตัว เขาตอบกลับคำถามดังนี้

ผมไม่ได้เป็นพนักงานเต็มเวลาหรือชั่วคราวของ Valve อีกต่อไป ไม่มีความเกี่ยวข้องในแต่ละวันของการตัดสินใจหรือบริหารงานอีกแล้ว ไม่ได้เป็นโฆษกของบริษัทอีกต่อไป ไม่ซ่อนข้อมูลที่เป็นความลับอีกต่อไป ไม่ได้ทำงานเกี่ยวกับเกมของ Valve ทุกแบบอีกต่อไป

จริงๆแล้วหากมองจากภายนอก เหตุผลก็คือ ผมแก่แล้วหรือนอกจากนั้นก็ยังเก่า ชื่อเล่นของผมเมื่อเริ่มทำงานกับ Valve ในปี 1997 คือ ‘old man Laidlaw’ โดยคนที่มอบชื่อเล่นนี้คือเด็กน้อยนักออกแบบระดับต้น แต่ในตอนนี้เขาดูแก่กว่าผมมาก

ผมเริ่มต้นได้ดี แต่หลังจากนั้นผมมีความรู้สึกต้องการหยุดพักจากความยุ่งเหยิงที่เกิดจากความร่วมมือกันของหลายคนในวงการผลิตเกม และหันกลับมาทำโปรเจ็คที่กำกับเนื้อหาด้วยตนเอง
    ลุง Laidlaw ยังกล่าวอีกด้วยว่า จุดมุ่งหมายของเขาคือการกลับไปเขียนเนื้อหาในแบบทั่วๆไปมากกว่าที่จะเป็นเกม แต่ดูเหมือนว่าเขาก็ยอมรับเกี่ยวกับการกลับไปยัง Valve เพื่อเขียนเนื้อหาให้ในฐานะนักเขียนอิสระ

ลุง Laidlaw ยังได้พูดเกี่ยวกับความชื่นชอบในช่วงเวลาที่เขาใช้ไปกับ Valve

Valve เป็นบ้านหลังที่สองของผม และเป็นบ้านดีมากของจินตนาการและเป้าหมายหลายๆอย่างของผมมาเป็นเวลามากกว่า 18 ปี ผมมีความสัมพันธ์กับบริษัทตลอดมา มีเพื่อนมากมายที่ผมทำความรู้จักขึ้น มีหลายๆเกมที่ผมทำงานด้วย และโดยเฉพาะอย่างยิ่งหลายตัวละครที่ผมช่วยสร้างสรรค์มัน
    แม้ว่าคุณลุง Marc Laidlaw จะลาออกจาก Valve แล้ว แต่ก็ใช่ว่าเกม Half-Life 3 จะไม่ถูกพัฒนา เพราะไม่มีข้อมูลใดๆบ่งบอกเลยว่า Half-Life 3 เป็นอย่างไรในตอนนี้ ขอบคุณ คุณลุงที่สร้างเนื้อเรื่องดีๆของ Half-Life ให้ได้เล่นตลอดมาครับ

https://www.hardwaredata.net/marc-la...9%89%E0%B8%A7/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    คือจุดนี้ผมว่าแทบจะไม่เหลือคนรอ หรือคนที่รอก็น่าจะหมดความอดทนและเลิกรอไปเกือบหมดแล้วนะผมว่า ตั้งแต่ภาค2
    มาก็ 11 ปีกว่าแล้วเกมเมอร์ที่ทันเล่นเกมนี้ ก็น่าจะอายุมากและมีหน้าที่รับผิดชอบเกินกว่าจะมารอเล่นเกมนี้กันแล้วครับ
    (ยุคนั้นขนาดผมยังไม่ทันได้เล่นเลย เพราะที่บ้านไม่ได้ซื้อคอมฯให้)เพราะงั้นฐานผู้เล่นเก่า ๆ นี่แทบจะไม่เหลือแล้วละครับ
    ผมว่าลุงแกคงรู้ดีกว่าใคร น่าจะคิดว่าเกมภาคต่อของแกคงไม่ได้คลอดออกมาง่าย ๆ แกน่าจะถอดใจแล้วนะผมว่า ช่วงหลัง ๆ
    ผมว่า Valve หากินกับ Steam เป็นหลักแล้วนะครับแทบจะไม่มีเกมใหม่ ๆ ออกมาเลย ขนาดL4Dยังทิ้งช่วงนานจนคนลืมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 9th January 2016 เมื่อ 11:21

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    คือจุดนี้ผมว่าแทบจะไม่เหลือคนรอ หรือคนที่รอก็น่าจะหมดความอดทนและเลิกรอไปเกือบหมดแล้วนะผมว่า ตั้งแต่ภาค2
    มาก็ 11 ปีกว่าแล้วเกมเมอร์ที่ทันเล่นเกมนี้ ก็น่าจะอายุมากและมีหน้าที่รับผิดชอบเกินกว่าจะมารอเล่นเกมนี้กันแล้วครับ
    (ยุคนั้นขนาดผมยังไม่ทันได้เล่นเลย เพราะที่บ้านไม่ได้ซื้อคอมฯให้)เพราะงั้นฐานผู้เล่นเก่า ๆ นี่แทบจะไม่เหลือแล้วละครับ
    ผมว่าลุงแกคงรู้ดีกว่าใคร น่าจะคิดว่าเกมภาคต่อของแกคงไม่ได้คลอดออกมาง่าย ๆ แกน่าจะถอดใจแล้วนะผมว่า ช่วงหลัง ๆ
    ผมว่า Valve หากินกับ Steam เป็นหลักแล้วนะครับแทบจะไม่มีเกมใหม่ ๆ ออกมาเลย ขนาดL4Dยังทิ้งช่วงนานจนคนลืมเลย
    ก็เห็นด้วยในส่วนที่บอกว่า คนเล่นเก่าๆมีอายุเริ่มมีหน้าที่รับผิดชอบ ทุกวันนี้เล่นเกมวันละชมเองครับ HL3 เมื่อก่อนก็รอครับ ตอนนี้เฉยๆแล้วครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมไม่รอและคิดวาล์วคงไม่ทำแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    จริง ตอนผมมาอยู่โจ๊กแรกๆ 2010 ตอนนั้น ม3 ม4 ก็คิด ไม่มีเวลานี้เป็นยังไงนะ ผมก็เล่นเกมทั้งวันทั้งคืน

ตอนนี้ ปี 3 รู้แล้วครับ เป็นยังไง มันต้องหาเส้นทางให้ตัวเองแล้ว ต้องสร้างอนาคต
    เดี๋ยวนี้เปิดคอมก็ หาความรู้ ทำงาน เกมแค่ก็ 1-2 ชม
    เกมก็ชอบบนะ แต่ว่าเรานั่งอยู่ตรงนี้ตลอดไปไม่ได้จริงๆ

เศร้าเหมือนกันนะจะว่าไป.
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ถ้าไม่ทำแล้วก็น่าจะปล่อยบทสรุปออกมาว่าสุดท้ายแล้วพระเอกของเรา Gordon Freeman ไปยังไงต่อจนจบยังไง G-man คือใคร จะได้ไม่ต้องรอค้างนาน 10 ปีครับ ให้จบๆไป ซะแก้ปัญหา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    จบสิ้น เฝ้ารอมาช้านาน เล่นตั่งแต่เด็ก เซง
    I74790 GTX770 32GB

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    ถ้าจะให้ HALF-LIFE 3 หรือ EP 3 ออกมาขายได้เนี้ย แสดงว่าต้องแบบ เกมพวก DOTA 2 กับ CSGO และ STEAM มียอดขายจำนวณลดลงก่อนใช่ปะครับ ทำยอดไม่ถึงที่หวังคนเลิกเล่นอะไรงี้
    การตลาดแย่อะไรงี้ งัดเอา HL3 มาเปิดระเบิดตูม ทำยอดขายให้ตัวเองอีกครั้ง อะไรงี้ปะ ลุง Gabe ก็ปล่อยออกมาให้เล่นสักทีเถอะ นี่ผมเล่นของเถื่อนลุงตอนเด็ก ตอนนี่อายุ 20 กว่าๆ แล้วซื้อของแท้มาเล่น ยังทันเลยเฮียยย ///// ถ้าถามว่าผมยังรออยู่ไหม ก็รอนะครับ ทุกวันนี่รอได้ก็แบบเล่นภาคเก่าๆเตือนความทรงจำ ว่าเออภาคใหม่มันจะมาในไม่ช้า รอมา 5-6 ปีได้ล่ะไม่ปล่อยออกมาสักที
    สงสัยคงต้องได้ฝากลูกฝากหลานเล่นแล้วล่ะ O_o

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากรู้เรื่องตอนจบแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ได้กำไรจาก Steam Dota2 CSGO เยอะแล้ว คืนกำไรให้แฟนเกมบ้างก็ได้ สร้างมาเถอะ แฟนเกมนี้เก่าแต่ไม่ใช่น้อยๆนะ พวกที่เล่นเกมนี้มาตอนนั้นยังเด็กกันเล่นร้านเกมบ้างไรบ้าง
    ตอนนี้ โตกันพอที่จะอุดหนุนลุงได้แล้ว ช่วยทำออกมาทีเถอะ หรือไม่ช่วยทำสมุดหรือนิยายตอนจบให้อ่านก็ยังดี ให้เราได้รู้บทสรุปปลดปล่อยสวัสดิกะแล้วจะได้นอนหลับฝันดีซะที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมว่า Half-Life 3 ออกชัวๆเห็นตาลุงแกเขียนบทเนี่ยถ้ามันจบก็คงจะลาออกนานแล้วคงนั่งเขียนต่อให้VALVEจนจบแล้วไปนั่งๆนอนๆอยู่บ้านมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าจะไม่ทำก็บอกเหตุผลหรือชี้แจงมาหน่อย ให้รออยู่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ผมว่าเขียนจบแล้วออก ที่เหลือสร้างให้เสร็จ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    เพื่อตามหาลูก Shaun ที่ถูกลักพาตัวไป

Tags for this Thread