ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ

คือผมมีเงินจำกัดนะครับ จำนวนถึง ต้องเลือกทางเลือกใดทางเลือกหนึ่ง

ไปคอนเสิรต Tiesto ซึ่งเป็นหนึ่งในไม่กี่ศิลปินที่ผมชอบที่สุดในชีวิต NET 5000 ครับ
    งาน MAYA ที่นาเกลือ พัทยา คืนนึง
    ( ตั๋ว VIP 3000 up to 4000 + ที่นอน ค่าเดินทาง 1000 )
    กับ

สมัครฟิตเนสต่อ 1 เดือน + เวย์ 5LB อีก 1 ถัง อาจจะ CREATINE ติดมานิดหน่อย
    ( ยิม 2500 up to 4000 ( 1 เดือน - 3 เดือน ) + เวย + ครีเอทีน 2000 - 2500 )

คือใจก็อยากไปคอนเสิต ผมชอบ Tiesto มาก ถึงกับสั่งเสื้อจากเบลเยี่ยมมาแล้ว + ผมไปกับเพื่อนสนิทด้วย เพื่อนคนนี้สนิทมากก รู้กันหมด แล้วทีเอสโตก็ไม่ได้มาบ่อยๆ ผมเองก็แก่แล้ว ( 21 )
    แต่ฟิตเนสผมก็อยากเล่น แล้วผมเล่นจริงจังมาก ค่อนข้างติด และผมเล่นมาสักพักแล้ว กินเยอะ นอนเร็ว เล่นดุ ครบหมด ผมรู้สึกดีมาก ที่เห็นหุ่นตัวเองในกระจกดีขึ้นเรื่อยๆ ทุกๆวัน

แต่เงินผมจำกัด

อยากได้ความเห็นครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ฟิตเนสเอาไว้วิ่งข้างถนนเอาก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 9th January 2016 เมื่อ 16:06

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าสอง choice นี้ที่คุณให้มา ผมเลือกไปคอนเสริตครับ เพราะนานๆจะได้ไปซักที

ส่วนเล่นฟิตเนส มันก็คือการออกกำลังกาย จะออกตอนไหนก็ได้ครับ ผมนี้ไม่เคยฟิตเนสกับเขาเลย แค่วิ่งออกกำลังกายในหมู่บ้านก็เพียงพอแล้ว

ถ้าอยากมีกล้ามก็ยกดัมเบลเอา ง่ายๆ ไม่ต้องไปเสียเงินเลย การออกกำลังกายสำหรับผมมันต้องเป็นของฟรีเท่านั้นครับ ซื้อแค่เวย์โปรตีนเอาก็พอ

แต่ถ้าเป็นผมนะไม่เอาทั้งสอง choice นี้เลยครับ เก็บเงินไว้ดีกว่า อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ตอนกลับบ้านคอแห้ง แค่จะแวะซื้อชาเขียวที่เซเว่นยังคิดแล้วคิดอีกเลยผมน่ะ สุดท้ายก็กลับไปกินน้ำที่บ้าน
    เสียดายเงิน
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    ตอนกลับบ้านคอแห้ง แค่จะแวะซื้อชาเขียวที่เซเว่นยังคิดแล้วคิดอีกเลยผมน่ะ สุดท้ายก็กลับไปกินน้ำที่บ้าน
    เสียดายเงิน

ตอนนี้ผมก็ประหยัดอยู่ครับ ค่าใช้จ่ายเยอะจริงๆ ขนาดยังไม่มีลูกนะเนี้ย

เมื่อ 2-3 เดือนที่แล้ว ใช้เงินเกินตัวไปหน่อย ซื้อทีวี 4K ซื้อเครื่องเกม ซื้อแผ่นเกม นู่นนี่สารพัด

กลับมาดูอีกที รวมๆแล้วหมดเงินไปเป็นแสนเลยครับ แถมเป็นหนี้บัตรเครดิตอีก รู้สึกเสียดายเงินขึ้นมาเลย

เจอแบบนี้ผมคงหายซ่าไปอีกนานเลยล่ะครับ ปีนี้ทั้งปี คงไม่ซื้ออะไรอีกแล้วล่ะ พอครับพอ

เงินหายาก แต่ใช้ง่าย เฮ้อๆๆๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    โอ้ยยย ไม่ไปแล้วโว้ยยย 5555555555555

( ล้อเล่นน่ะครับ 55 จริงๆ ลึกๆทั้งสองทางผมรู้สึกเสียดายเงินทั้งคู่เลย ขอบคุณที่ทำให้คิดนะครับ ตอนไม่มีเงินนี้ อะไรก็ยากไปหมด เหมือนหมาจริงๆ )

อาจจะไม่ไปคอนเสิรจแล้ว แต่ฟิตเนสก็ชั่งใจยากหน่อย 55

แต่เดี๋ยวสักพักผมก็อยากไปขึ้นมาอีก *0*
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอสอบถามคุณ L4ST7T4ND นิดหนึ่งนะครับ คุณเล่นฟิตเน็ตที่ไหน ค่าสมัครเท่าไหร่ครับ (ขอโทษที่ระราบระล้วงนะครับ)

edit: พอดีเพิ่งเห็นค่าสมัคร 2500 ต่อเดือน แล้วคุณ L4ST7T4ND เล่นฟิตเน็ตที่ไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mostwall : 9th January 2016 เมื่อ 16:58

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมเคยไปคอนเสิร์ตแนว EDM บัตรหลายพัน พอไปสนุกแล้วกลับบ้านมา รู้สึกเสียดายตังมากครับ เป็นช่วงสิ้นเดือน ผมนี่นั่งกินมาม่า คือกินประหยัดมาก มานั่งคิด ไม่น่าไปดูเลยวะ เดี๋ยวนี้อะไรแนวนี้มา ผมไม่เอาแล้วครับ ฮ่าๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เป็นผมๆขอ สนุกก่อน ครับ และ มา เหนื่อยทีหลัง

เพราะ งาน จัด ครั้งเดียว ปีเดียว กว่าจะมาจัดอีก ใครบ้างอะไร นาน หลายปี หรือ อาจไม่มีอีก

ส่วน ฟิตเนต 365 วัน ต่อทุกๆปี สามารถทำตอนไหนยังไงก็ได้ครับ

สังคมไม่ได้มาจับตามองด่าว่าคุณอ้วน หรือ ไปที่ไหน ไม่มีใครต้อนรับ เพราะอ้วน แบบนี้ ผมแนะนำ ฟิตเนต ครับ

แล้วคุณ บอกว่า 21 แก่แล้ว ตามวัยจริงๆ วัยเด็ก คือ 1-15 ปี วัยรุ่นตอนต้น 16-19 วัยรุ่นตอนปลา่ย (กำลังเข้าวัยผุ้ใหญ่) 20-26 วัยผุ้ใหญ่ 27+

ผมเองก็อายุ เท่าคุณ 21 แต่ยังเรียนอยุ่ ทำงานนิดหน่อยครับ parttime หยุด สังคมใน เว็บนี้ ส่วนใหญ่ 20+ ขึ้นครับ เด็กๆหายกันหมดหรือไม่ก็ไปอยุ่หมวด PC Game กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 9th January 2016 เมื่อ 18:54

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    คอนเสิรต Tiesto เพราะกว่าเขาจะมาทีนาน
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    จะว่าไป ตอนผมอายุ 13(พศ. 2547-2548) ผมคิดว่าผมแก่เกินไปแล้วนะ ผมคิดว่านิติภาวะตัวเองเต็มที่แล้ว

แต่พอเราอายุมากกว่านั้น เรากลับมองเด็กอายุ 13 ว่าเกรียน+เด็กเกินจะเล่นเกมซะงั้น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mostwall อ่านกระทู้
    ขอสอบถามคุณ L4ST7T4ND นิดหนึ่งนะครับ คุณเล่นฟิตเน็ตที่ไหน ค่าสมัครเท่าไหร่ครับ (ขอโทษที่ระราบระล้วงนะครับ)

edit: พอดีเพิ่งเห็นค่าสมัคร 2500 ต่อเดือน แล้วคุณ L4ST7T4ND เล่นฟิตเน็ตที่ไหนครับ
    หน้าม.บ้านอะท่าน แพงหน่อย แต่ก็โอเค เดินไปได้ สะดวกมั่ก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    จะว่าไป ตอนผมอายุ 13(พศ. 2547-2548) ผมคิดว่าผมแก่เกินไปแล้วนะ ผมคิดว่านิติภาวะตัวเองเต็มที่แล้ว

แต่พอเราอายุมากกว่านั้น เรากลับมองเด็กอายุ 13 ว่าเกรียน+เด็กเกินจะเล่นเกมซะงั้น
    ก็เพราะสังคมวัยเด็กมันเกรียนไงครับ อยุ่กะเพื่อน หรือ สมัย ตามร้านเกม ได้หัวเราะ คุยกัน วิจารณ์ นัดกันเล่นเกม ตามภาษาเด็ก แย่งกันเล่น พนันกัน ลๆๆๆ

พอ โตมา สังคม การเล่นเกม มันต่างจากวัยเด็ก เป็น สังคมแบบ เกมเมอร์ มีทั้ง วัยรุ่น ผุ้ใหญ่ ปะปนกันไปทำให้เราต้องคำนึงถึงสังคมการพบปะเจอะเจอพูดคุย และการเล่นเกมร่วมกัน ต้องเข้ากะคนอื่นให้ได้

แต่สมัยเด็ก คือ ไม่สนไรทั้งนั้น เกรียนๆ แข่งกัน พนัน แย่งกันเล่น ไร้สาระ อย่างเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมก็ประหยัดอยู่ครับ ค่าใช้จ่ายเยอะจริงๆ ขนาดยังไม่มีลูกนะเนี้ย

เมื่อ 2-3 เดือนที่แล้ว ใช้เงินเกินตัวไปหน่อย ซื้อทีวี 4K ซื้อเครื่องเกม ซื้อแผ่นเกม นู่นนี่สารพัด

กลับมาดูอีกที รวมๆแล้วหมดเงินไปเป็นแสนเลยครับ แถมเป็นหนี้บัตรเครดิตอีก รู้สึกเสียดายเงินขึ้นมาเลย

เจอแบบนี้ผมคงหายซ่าไปอีกนานเลยล่ะครับ ปีนี้ทั้งปี คงไม่ซื้ออะไรอีกแล้วล่ะ พอครับพอ

เงินหายาก แต่ใช้ง่าย เฮ้อๆๆๆ
    ไม่เป็นหนี้ดีที่สุดไม่มีเรื่องกลุ้ม ^ ^ บางคนยอมรูดบัตรเพราะอยากได้ของ แต่ ไม่ได้คิดว่าจำเป็นจริงๆหรือแค่อยากได้ ถ้าจำเป็นจริงๆก็รูดไป เช่น หาตังไปจ่าย ค่า พยาบาล หรือ ใช้หนี้ ไรแบบนี้

แต่บางคน รูดบัตร เพื่อ อยากได้ TV เฟอรนิวเจอร์ หรือ ของที่ตัวเองแค่อยากได้ พอมานึกอีกที ต้องมานั่งผ่อนจ่ายหนี้อีก ลำบากหาอีก ไหนจะค่าใช้จ่าย ไหนจะ ค่าหนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 9th January 2016 เมื่อ 23:15

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ุถ้าชอบวงนั้นมากจริงๆผมแนะนำไปคอนครับ
    ปีที่แล้วไปดูคอนครั้งแรกมาก บอกเลยตราตรึงใจมาก แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ อันนี้ผมก็ตอบยาก รักพี่เสียดายน้อง ยังไงก็ต้องไปทางใดทางหนึ่ง ผมเชียไปคอนนะครับ
    ส่วนเรื่องที่ผมกำลังตัดสินใจอยู่ตอนนี้ ว่าจะเอาเลขใหนดี รักพี่เสียดายน้องจริงๆ เเต่ดีนะ ทางนี้เลือกได้มากกว่า1 สงสัยต้อง2ใบ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เป็นผมเลือก คอน ครับครั้งที่แล้ว SNSD มาผมยอมเสียเงินเพื่อไปดูสักครั้ง

พอมาครั้งนี้ผมไม่ได้สนใจเลยเนื่องจากเคยดูแล้ว และช่วงนี้ต้องเก็บเงิน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    กำตางค์ไว้

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    เป็นผมจะไปคอนนะ นานๆมาที ไปสนุกกับเพื่อนไรงี้ ส่วนฟิตเนส เราเล่นเป็นจำพวก บอดี้เวทก็ได้ครับ พวกนี้มันออกได้ตลอดชีวิต แต่คอนนี้ใครจะรู้ วงที่คุณชอบอาจจะไม่มาเล่นที่ไทยแล้วก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ไม่เอาสัก 2 ข้อ

เก็บเงินดีกว่าอะ - - เราชอบเก็บเงิน