ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183

Red face งบ 50k+ จัดเสป็คตามนี้ดีไหม

พอดีจะขอคอมใหม่แม่ ฉลองสอบติดมหาลัย คิดว่างบน่าจะได้ราวๆนี้
    ยังไม่รวม hardware พวกจอ เมาส์ เมาส์ปากกา(ใช้งานวาดภาพ) อาจจะได้ถึง 60k
    ทุกคนคิดว่าผมจัดดีแล้วหรือเปล่าครับ พอดีพึ่งมาศึกษาด้านนี้ตามกระทู้ต่างๆ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร
    ส่วนตัวอยากจับคอมแรง+สวยๆซักครั้ง

ปล.ถ้าในอนาคตต้องใช้คอมนี้ทำงานกราฟฟิค(คณะในมหาลัย) ผมสมควรจะเปลี่ยนการ์ดจอ หรือไม่อย่างไร ใครช่วยแนะนำทีครับ
    MoNsTeR KiLL !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เมนบอร์ดเอาตัวนี้ดีกว่าครับ และแรมก็น่าจะใส่ซัก 16gb นะครับ
    ดีกว่าและถูกกว่าด้วย
    MAINBOARD 1151 MSI H170 GAMING M3 ราคา 4,890 บาท
    https://www.jib.co.th/web/index.php/...H170-GAMING-M3

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    จะมีเทพจุติลงอีกแล้วครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สเป็กนี้โดนใจเลยผมอยากได้มาใช้ที่บ้านบ้างจัง

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่า ดาวราคาเมมบอดลงดีกว่าครับอย่าให้ ทะลุ 4000 เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สเป็คนี้เล่นเกมส์ดีครับ แต่ถ้าจะรองรับงานด้านตัดต่อกราฟฟิค ผมว่ายังจัดไม่เหมาะเท่าไร อยากแนะให้เพิ่มฮาร์ดดิสเป็นสัก2tbกับแรมเป็น16gbขั้นต่ำโดยลดbusลงมาเหลือสัก1600ก็พอ ลดบอร์ดลงมาหน่อย(แต่ถ้าจะใส่แรม4ตัวก็หารุ่นที่มันรองรับแรมได้เต็ม4ช่องจริงๆ) ส่วนที่แนะนำอีกอันนอกรายการก็เป็นจอที่รัน240hz เวลาตัดต่อslow motion หรือจะตัดต่องาน นานๆ ก็จะสบายตาขึ้นครับ

สุดท้ายนี้รอผู้เชี่ยวชาญเข้ามาแนะนำเพิ่มเติมอีกสัก2วันครับผม

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ลดบัสแรมลงมาเหลือ 1600 พอแล้วอัดเพิ่มไปเป็น 16 gb