ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

Previous Moment เมื่อปีที่แล้ว

บางทีก็เจ็บเหมือนกันนะ เวลาที่โดนบังคับให้ยืนยันตัวตน

ถ้าอยากถามว่าตัวตน หน้าตา ร่างกายเราเป็นยังไง

ตัวตนที่แท้จริงของผมก็ตามนี้เลย

ไม่คิดว่าใช่เหรอ งั้นก็อ่านต่อไป

ถ้าคุณคิดว่า คุณกะจะหมายความถึงตัวตนทางทะเบียนราษฏร์

ผมอยากจะตอบคุณว่า

ถามถึงทำไม ผมทิ้งมันไปแล้ว ผมไม่อยากจะยอมรับอีกแล้วว่านั่นคือตัวตนของผม

มันมีค่าเพียงแค่เป็นตัวตนที่ใช้ยืนยันทางราชการแค่นั้นแหละ อาจจะใช้ติดต่อสื่อสารกับคนใกล้ชิดแค่เท่านั้น แต่ผมไม่ยอมรับว่าเป็นตัวตนของผม อีกต่อไปแล้ว

ถ้าลบตัวตนนั้นทิ้งไปได้ ลบและมาอยู่กับตัวตนนี้ไปแล้ว

ผมไม่อยากรู้ด้วยซ้ำว่าส่องกระจก หน้าตาผมเป็นยังไง ร่างกายเป็นเช่นไร ไม่อยากพกบัตรประชนชน ไม่อยากรู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองชื่ออะไร นามสกุลอะไร เกิดวันที่เท่าไหร่ รหัสบัตรประชาชนอะไร หน้าตา ส่วนสูง รางกายนี้ทั้งหมด ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่ผมอยากทิ้งไปทั้งสิ้น

ที่ผ่านมาผมกล้ำกลืนฝืนทนกับเรื่องตัวตนนี้เท่าไหร่ ผมไม่พอใจในตัวตนนี้และอยากจะทิ้งไปเต็มที่แล้ว

นี่คือสิ่งที่ผมคิดในใจมาตลอด ผมเรียน ป.โท อยู่นะ

ผมเป็นคนที่เจ็บแล้วจำ ไม่ใช่โค-กระบือที่จะได้ยอมจำนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 14th January 2016 เมื่อ 15:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มาอีกละ.........

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    นึกว่าหายบ้าแล้วซะอีก

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    คุณคุยกับใครอะครับ 55555555555555555555555555555555555555555555555
    อาการกำเริบเหรอ หมอบอกแล้วว่าอย่าลืมกินยา เป็นยังไงละ ไม่เข็ดนะเราอะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ทุกคอมเมนต์ ที่กล่าวถึง บุคคลท่านนี้ บอกเลยว่า ผมเห็นด้วย 555+

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เห้ยหมอไปใหน ยาหมดอีกแล้วเนี่ย ดูเลหน่อยครั้งที่เท่าไหร่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 14th January 2016 เมื่อ 16:06
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เนื่องจากเจ้าของกระทู้เป็นโรค Schizophrenia คืออะไร

โรคจิตเภท (Schizophrenia) คือ กลุ่มอาการของโรคที่มีความผิดปกติของความคิด ทำให้ผู้ป่วยมีความคิดและการรับรู้ไม่ตรงกับความเป็นจริง ทำให้มีผลเสียต่อการดำเนินชีวิตประจำวัน เช่น การดูแลตัวเอง การใช้ชีวิตในสังคม ส่วนใหญ่ผู้ป่วยจะเริ่มเป็นเมื่ออายุประมาณ 14-16 ปี หรือช่วงปลายวัยรุ่น โรคนี้พบได้ ประมาณร้อยละ 1 ของประชากร

โรคจิตเภท เกิดจากอะไร

เชื่อว่ามีสาเหตุมาจากทั้งด้านร่างกายและจิตใจ ดังนี้

ด้านร่างกาย
    ทางพันธุกรรม ยิ่งมีความใกล้ชิดทางสายเลือดกับผู้ป่วยมากยิ่งมีโอกาสสูง
    จากความผิดปกติของสมอง โดยสารเคมีในสมองมีความผิดปกติและจากโครงสร้าง
    ของสมองบางส่วนที่มีความผิดปกติเล็กน้อย

ด้านจิตใจ
    จากความเครียดในชีวิตประจำวัน เป็นตัวกระตุ้นให้เกิดความเจ็บป่วย
    การใช้อารมณ์กับผู้ป่วย การตำหนิ มีท่าทีที่ไม่เป็นมิตรหรือจู้จี้ยุ่งเกี่ยวกับผู้ป่วยมากไปก็มีผลต่อการกำเริบของโรคได้

โรคจิตเภท มีอาการอย่างไร
    อาการเริ่มต้น
    อาการเริ่มต้น อาจเกิดในแบบเฉียบพลันทันที หรือเกิดแบบค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ ในกรณีที่อาการเริ่มต้นเป็นแบบค่อย เป็นค่อยไป จะมีอาการเริ่มต้นอย่างช้าๆ อาจมีอาการสับสน มีความรู้สึกแปลกๆ ไม่อยู่ในความเป็นจริง อาการ จะค่อยๆ มากขึ้น ทำให้ครอบครัวและคนรอบข้างรู้สึกว่าผู้ป่วยเปลี่ยนไปจากบุคลิกภาพเดิม อาทิเช่น แยกตัว ไม่อยากสุงสิงกับใครมีอาการ ระแวงคนอื่น มีปัญหาการนอนหลับ ไม่สามารถรับผิดชอบหน้าที่การงาน การเรียน ได้เหมือน ปกติ ค่อยๆ หมดความสนใจ สิ่งต่างๆ รอบตัว รวมถึง การดูแลสุขภาพอนามัยส่วนตัว
    อาการเหล่านี้ เป็นอาการเริ่มต้นที่ช่วยเตือนว่า อาจจะมีการเริ่มต้นของโรคจิตเภทแล้ว สิ่งที่สำคัญที่ควรทำ คือ การ ปรึกษาแพทย์เพื่อรับการบำบัดรักษาแต่เนิ่นๆ ซึ่งจะช่วยให้การรักษาได้ผลดีกว่าการปล่อยไว้นานจนเป็นการเจ็บป่วยเรื้อรัง
    ลักษณะอาการแบ่งออกได้ 2 กลุ่ม คือ

1. กลุ่มอาการที่เพิ่มมากกว่าคนปกติทั่วไป ได้แก่

อาการหลงเชื่อผิด เป็นความเชื่อของผู้ป่วยที่ผิดไปจากความเป็นจริง เช่น คิดว่าคนอื่นจะมาทำร้าย ระแวงว่าตนจะถูกวางยาพิษ คิดว่าตนส่งกระแสจิตได้
    ความคิดผิดปกติ ผู้ป่วยคิดแบบมีเหตุผลอย่างต่อเนื่องไม่ได้ ทำให้คุยกับคนอื่นไม่เข้าใจ ผู้ป่วยมักพูดไม่เป็นเรื่องราว พูดไม่ต่อเนื่อง เปลี่ยนเรื่องพูดโดยไม่มีเหตุผล
    ประสาทหลอน โดยผู้ป่วยคิดว่ามีบางสิ่งเกิดขึ้น ทั้งๆ ที่ ความจริงไม่มีสิ่งเหล่านั้นเกิดขึ้น เช่น ได้ยินเสียงคนมาพูดด้วยทั้งๆ ที่ไม่มีใครพูดด้วย (หูแว่ว) มองเห็นวิญญาณ (เห็นภาพหลอน)
    มีพฤติกรรมผิดปกติ โดยมักเกี่ยวข้องกับความคิดและความเชื่อที่ผิดปกติ เช่น ทำร้ายคนอื่น อยู่ในท่าแปลกๆ ซ้ำๆ หัวเราะหรือร้องไห้สลับกันเป็นพักๆ

2. กลุ่มอาการที่ขาดหรือบกพร่องไปจากคนปกติทั่วไป ได้แก่

เก็บตัว ซึม ไม่อยากพบปะผู้คน แยกตัวเอง
    ไม่ดูแลตัวเอง ไม่สนใจเรื่องการแต่งกาย กลางคืนไม่นอน
    ไม่มีความคิดริเริ่ม เฉื่อยชาลง ไม่ทำงาน นั่งเฉยๆ ได้ทั้งวัน ผลการเรียนหรือการทำงานตกต่ำ
    พูดน้อย ใช้เวลานานกว่าจะตอบ พูดจาไม่รู้เรื่อง เนื้อความไม่ปะติดปะต่อกัน
    การแสดงออกทางอารมณ์ลดลงมาก ไร้อารมณ์ มักมีสีหน้าเฉยเมย ไม่มีอาการยินดียินร้าย

ในระยะอาการกำเริบ อาการส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มอาการที่เพิ่มมากกว่าคนปกติทั่วไป ส่วนกลุ่มอาการที่ ขาดหรือบกพร่องไป
    จากคนปกติทั่วไปมักพบในระยะ หลังโรค หากท่านหรือผู้ใกล้ชิดมีอาการดังกล่าว ควร รีบปรึกษาแพทย์เพื่อรับการรักษา

โรคจิตเภท มีการดูแลรักษาอย่างไร

การรักษาด้วยยา เพื่อควบคุมอาการและลดการกำเริบซ้ำของโรค
    การฟื้นฟูสภาพจิตใจ โดยฝึกการเข้าสังคมและให้คำปรึกษาแก่ผู้ป่วย
    การทำจิตบำบัด โดยผู้เชี่ยวชาญพูดคุยกับผู้ป่วยเพื่อให้ผู้ป่วยเข้าใจตนเองและปัญหาของตนเองมากขึ้น
    ครอบครัวบำบัด โดยแพทย์เป็นผู้ให้ความรู้ในเรื่องโรคและสิ่งที่ญาติควรปฏิบัติต่อผู้ป่วย
    กลุ่มบำบัด เป็นการจัดกิจกรรมกลุ่มระหว่างผุ้ป่วย เพื่อให้ผู้ป่วยมีเพื่อนคอยสนับสนุนให้กำลังใจซึ่งกันและกัน

หลักทั่วไปในการดูแลผู้ป่วย
    ข้อควรทำ

เข้าใจผู้ป่วย เพราะผู้ป่วยไม่ได้ตั้งใจสร้างความรำคาญเดือดร้อน จึงควรให้อภัยไม่ถือโทษผู้ป่วย ไม่ควรโต้เถียงกับ ผู้ป่วยเกี่ยวกับอาการทางจิต แต่ควรแสดงความเห็นใจในความทุกข์ที่ผู้ป่วยได้รับจากอาการทางจิต รวมทั้งเสนอความ ช่วยเหลือด้วยความอดทน
    กระตุ้น แต่ไม่บังคับ ความเครียดมีส่วนทำให้โรคจิตเภทกำเริบได้ จึงไม่ควรมุ่งหวังหรือผลักดันผู้ป่วยมากเกินไป แต่การปล่อยปละละเลยก็ทำให้อาการแย่ลงได้เช่นกัน
    ดังนั้นสิ่งที่ควรทำคือ กระตุ้นแต่ไม่บังคับ เช่น กระตุ้นให้ผู้ป่วยช่วยเหลือตนเอง ช่วยทำงานบ้านอย่างง่ายๆ โดยไม่ใช้การบังคับ และควรหลีกเลี่ยงการตำหนิติเตียนผู้ป่วยโดยไม่จำเป็น
    ดูแลผู้ป่วย การดูแลผู้ป่วยเป็นสิ่งสำคัญ จึงควรให้ความดูแลผู้ป่วยเรื่องการกินยาให้ครบ รวมทั้งการดูแลที่เหมาะสมต่อไป

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ่อนหัด ยอมรับตัวเองไม่ได้ ยังไงก็อ่อนหัด
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    555555 ไอเรานึกว่าหายเเล้ว เเสดงว่ายาหมดซินะ 555555555555555555555555555555

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    555555555

ไม่ได้ตำหนิ จขกท นะครับ อันที่จริงก็ไม่ได้ผิดอะไร จะให้คนเราคิดเหมือนกันหมดก็คงไม่ได้ แต่อ่านแล้วมันตลกอ่ะ 555

ผมไม่เคยเจอคนที่คลั่งไคล้ การ์ตูน อนิเมะ อะไรขนาดนี้เลย ถึงขนาดตั้งกระทู้ประกาศตัวตนแบบนี้ โอตาคุมากๆ

สำหรับผมไม่ได้ว่าอะไรครับ ในเมื่อมันเป็นความชอบของคุณ และไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ทำต่อไปเถอะ แค่อ่านแล้วมันขำดี เท่านั้นเอง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    คนเราก็มีหลากหลายประเภท...
    ถ้าทำแล้วไม่เดือดร้อนคนอื่น ก็ทำไปเถอะครับ ^^

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    คุณนี่ก็เป็นคนที่ตลกดีนะครับ ผมนี่โครตชอบคุณเลย

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    1
    ตลกดีครับชอบ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เรียน ป.โทหนักขนาดนั้นเลยหรอครับ รุ่นพี่ผมก็เรียน ป.โท เขาก็ไม่ได้สมองกลับขนาดนี้นะ 555
    เอาเวลาว่างไปทำวิจัยให้จบก่อนดีไหม

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    - - อาการหนักมาก เห็นนานแล้วนะ ตั้งแต่ปีก่อนละ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    หูกระจงควรปลูกให้ห่างจากตัวบ้าน ......แป่วววว[*v*]?

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    มันมาอีกล่ะ สงสัยยาหมด

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zaboommo อ่านกระทู้
    ตลกดีครับชอบ
    +1 อีกเสียง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมก็เป็นชาวโอตากุ ชอบการ์ตูนญี่ปุ่นที่มันโมเอะๆเหมือนกันนะ แต่ผมก็ไม่เห็นต้องมาประกาศ หรือเรียกร้องความสนใจอะไรจากใคร ผมก็ใช้ชีวิตประจำวันปกติเหมือนคนทั่วๆไป ที่สำคัญคือผมสามารถแยกแยะได้อันไหนคือความเป็นจริง อันไหนเป็นโลกส่วนตัว(การ์ตูน) ผมว่านะคนเรามันไม่แปลกหรอกที่ชอบอะไรบางอย่างมันเป็นรสนิยมเรา แต่ถ้าถึงขนาดคลั่งไคล้จัดจนแยกไม่ออกว่าอันไหนคือความจริงอันไหนคือโลกการ์ตูน ผมว่าให้เพลาๆลงบ้างเหอะ ชีวิตจริงมันไม่ใช่แบบในการ์ตูน อย่าไปดำดิ่งเพ้อฝันมาก อย่างนี้เรียกว่า "หลง" มันเกินพอดีครับ ผมชอบอะไรที่มันโมเอะๆ สวยๆ ล่าสุดโดนการ์ดแวนการ์ดไปพันกว่าบาท (10กล่อง) เพราะดันไปเห็นการ์ดแคลนเจเนซิสเข้า วีรสตรีแห่งสงครามงี๊ โนเบิ้ลงี๊ อะไรงี๊ การ์ดมันสวยเกิ้น โดนเลย (เด็กๆส่วนมากเล่นการ์ดประเภทดูโหดๆ มังกงมังกรไรงี๊ คาเงโร่ ฯลฯ )
    ปล. เจ้าของกระทู้เพลาๆลงบ้างเหอะครับ เราอยู่ในโลกความเป็นจริง ไม่ใช่อยู่ในการ์ตูน ตื่นได้แล้ว และการที่น้องผู้หญิงเขามีเสื้อลายการ์ตูนเขาไม่ได้ทำผิดอะไร คุณไม่มีสิทธิ์ไปทำอะไรเขานะเออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 15th January 2016 เมื่อ 10:56
    [IMG] [/IMG]

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมไม่ใช่คนสำออยนะ Endurance ก็รู้สึกว่าสูงอยู่

แต่บางเรื่องที่เกิดในชีวิตประจำวันมันก็ถาโถมเข้ามา รู้สึกว่าเจอแต่เรื่องหนักๆ

จนเรารู้สึกว่าโลกความจริงที่เจอนั้นมันแย่ไปซะทุกอย่าง คือเรารู้สึกว่าความสะดวก ความปลอดภัยต่ำ และการใช้ชีวิตอยู่ในสังคมนี้มันยากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    55555 ตลกดี

เอาจริงนะ ผมว่าจขกท ในชีวิตจริงเต็มแหละ ปกติ ทำงาน ทำการ เรียนหนังสือไรก็ปกติ
    เพียงแค่ว่าอาจเป็นสไตลเค้า *0*
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมนึกถึงยูเซอร์น่ากลัวๆที่โพสอะไรน่ากลัวๆของทางฝรั่งเลยละ 555555

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่คนสำออยนะ Endurance ก็รู้สึกว่าสูงอยู่

แต่บางเรื่องที่เกิดในชีวิตประจำวันมันก็ถาโถมเข้ามา รู้สึกว่าเจอแต่เรื่องหนักๆ

จนเรารู้สึกว่าโลกความจริงที่เจอนั้นมันแย่ไปซะทุกอย่าง คือเรารู้สึกว่าความสะดวก ความปลอดภัยต่ำ และการใช้ชีวิตอยู่ในสังคมนี้มันยากจริงๆ