ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Post ผมชอบลักขโมยของผู้อื่น (กำลังรู้สึกผิด)

เมื่อผมตกทุกข์เงินไม่พอใช้ มีค่าใช้จ่ายจำเป็น ผมมักจะลักทรัพย์ลักขโมยของอื่น เป็นประจำ
    และคิดเอาไว้ว่าซะวันเราจะมาชดใช้คืน เมื่อล่าสุดผมก็ลักฮาร์ดิสที่ รร. มาขาย ผมยังรู้สึกผิด
    และซะวันผมจะต้องหาเงินมาชดใช้ให้กับทางโรงเรียนด้วยทางใดทางหนึ่ง
    สิ่งที่ผมคิดไว้คงไม่ยาก และ ไม่สายเกินไป
    โดยการให้ทุนสนับสนุนกับทางโรงเรียน หรือ ผ้าป่าเพื่อพัฒนาการศึกษา แล้วเขียนไว้บอกเขา
    เมื่อผมมีการงานทำและจะให้ทุก ๆ ปี สิ่ง ๆ นี้ผมพอจะชดใช้กรรมได้รึเปล่าผมไม่รู้
    แต่ผมคงมีความสุขน่าดูที่ได้ทำ
    FC'โหดสสัด V2

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมว่าเลิกเถอะครับ เงินไม่พอใช่จำเป็นต้องขโมยของ มันไม่ใช่เหตุผลครับ ที่ทำไปเเล้วก็ช่างมัน

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    หางานทำครับ และคิดไว้เสมอว่าจะไม่ขโมยของเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไม่ควรลักตั้งแรก ผิดกฎหมายยังไงก็ผิด ลบล้างกันไม่ได้จ๊ะ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ทำผิดแล้วสำนึกก็ยังดีกว่าทำผิดซ้ำซาก ๆ ให้เป็นตราบาปไปตลอดชีวิต เรื่องเงินขัดสนไม่ใช่ข้ออ้างในการขโมยครับ
    ถ้าเป็นแบบนั้นสมัยรุ่นพ่อรุ่นแม่ผมคงขโมยของหากินกันหมดแล้ว ยากจนถึงขนาดไข่ฟองเดียวกินกันทั้งบ้า่นเลยละ
    คุณไม่ต้องพยายามทำอะไรแบบนั้นหรอก แค่เลิกนิสัยนี้ก็พอ และเลิกให้ขาดอย่าทำอีกเพราะจากนิสัยอาจจะกลาย
    เป็นสันดานที่แก้ไม่ได้ก็เป็นไปได้ "ความซื่อสัตย์" มันเป็นตัวชี้วัดจิตใจคนที่ชัดเจนที่สุดครับ เปลี่ยนตัวเองตอนนี้ก็ยังทัน
    อย่าให้ถึงเวลาที่คนอื่นจับได้และคุณหมดอนาคตเลยครับ เรื่องนี้มันอ่อนไหวส่งผลถึงตระกูลชั่วลูกชั่วหลานเชียวละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 14th January 2016 เมื่อ 19:40

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    คุณอยู่วิทยาลัยเดียวกันกับผมปะเนี่ย ฮาร์ดดิสก์พกพาอาจารย์ในแผนกหายอะ เมื่อเทอมที่แล้ว บังเอิญม้างงง ยังไงก็ลองหางาน part time ทำดูครับ เสาร์อาทิตย์

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผิดทั้งกฏหมายและศีลธรรมครับ แนะนำให้เลิกด่วน

พวกมหาโจรชื่อดังในอดีตก็เริ่มจากลักเล็กขโมยน้อยแบบนี้แหละครับ ถ้าปล่อยไว้จะแก้ไขได้ยาก

และส่วนใหญ่มักจะลงเอยใน ''คุก'' แทบทุกคนครับ ไม่เคยมีใครได้ดี

เพิ่ม หิริโอตัปปะ ให้กับตัวเองครับ เข้าวัด สวดมนต์ ถือศีล 5 เดี๋ยวนิสัยนี้ก็หายไปเอง เอาใจช่วย คนที่คิดกลับใจครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นคดี "อาญาแผ่นดิน" นะครับ ยอมความไม่ได้ด้วย ติดคุกสถานเดียวครับ เลิกเถอะครับก่อนจะสายเกินไป

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อย่าทำดีกว่าครับ ถ้าเขาจับได้เดี๋ยวมันจะเป็นเรื่องใหญ่โตเดือดร้อนคนในครอบครัวเราอีก มันเป็นเรื่องที่ผิดอยู่แล้วละครับแบบนี้แต่ทำไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ลืมๆมันไปแล้วเลิกทำซะ
    แค่สำนึกว่าเราผิดก็พอ ถ้าไปบอกเขาว่าเราทำอย่างนี้เขาอาจเอาเรื่องได้ เห็นแก่ตัวสักครั้งในชีวิตก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

น้าของผมตอนนี้หนีออกจากบ้านไปอยู่ไหนก็ไม่รู้ เขาแอบขโมยท่อที่โรงงานไปขายแต่ยามเขาจับได้ เลยโทรไปบอกเจ้าของโรงงานแล้วเขาก็โทรมาหาน้าผมอีกคน น้าคนนี่เขาก็อยู่บ้านใกล้กับน้าผมที่ขโมยของ
    เขาก็โทรคุยแล้วบอกว่าเอาไปขายที่ไหน จะไปซื้อมาคืนเขาแต่เขาก็ไม่ยอมพูดอะไรวางสายหนี พอตอนเย็นมาทั้งบ้านก็มาหาที่บ้านน้าผม แต่ปรากฏว่าเสื้อผ้าหายเกลี้ยงแล้วแล้วก็ติดต่อไม่ได้อีกเลย

เนี่ยครับถ้าเราทำอะไรลงไปแล้วถ้ามันลึกจนเราขึ้นมาไม่ได้แล้ว เราก็จะรู้สึกผิดและคิดได้แค่วิ่งหนีอย่างเดียว ฝากเป็นอุทาหรด้วยนะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เป็นเหตุผลที่ส้นวัยรุ่นมาก เหอะๆ เห็นแก่ตัว เลว เลิกเหอะนิสัยแบบนี้ โว้ะ!

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เรื่องพวกนี้บอกไปก็มีแต่เสีย ชดใช้ในวันข้างหน้าก็เป็นได้แค่สิ่งสวยงามที่คิดเอาเอง เพราะอาจจะเกิดขึ้น หรือ ไม่เกิดเลยก็ได้

ถ้าต้องการชดใช้จริงๆตอนนี้ก็แค่เลิกทำ หรือให้ดีล้างมลทินไปเลย ก็ไปยอมรับกับโรงเรียนหรือมหาลัยที่ตัวเองเรียน แล้วเริ่มชดใช้ซะเดี๋ยวนี้

ยิ่งคำว่า"เป็นประจำ"บ่งบอกว่าไม่ใช่เรื่องปกติแล้ว และติดเป็นนิสัยไปเรียบร้อย เพราะที่บอกมามีแค่ "ล่าสุด"

ที่เว็บบอร์ดนี้ไม่มีใครช่วยคุณได้หรอก บอกไปบุญก็ไม่เพิ่มหรือลดลง พิมบอกไปก็เท่านั้น ที่ทำได้มากสุดก็แค่แลกความเห็น
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ร้อนเงินขนาดนั้นเลยเหรอคับ
    ถึงจะบอกว่าจะมาชดใช้ให้ทีหลังแต่ตอนนี้เขาเดือนร้อน
    เพราะฉะนั้นหยุดคิดที่จะทำแบบนี้เถอะคับนะ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    รู้ว่าผิดแต่ก็ยังทำ น่ากลัวกว่าที่ทำเพราะไม่รู้ว่าผิด
    ยิ่งรู้ยิ่งเข้าใจว่าผิดยังไง มีผลกระทบแบบไหนแล้วยังทำ ยิ่งน่ากลัว
    ข้ออ้างสารพัดสุดท้ายมาสรุปจบที่ความเห็นแก่ตัวทั้งนั้น หรือจะเถียงว่าไม่ใช่?
    คุณไม่ต้องไปพยายามช่วยเหลืออะไรเค้าหรอกครับ ผมว่าทางนั้นเค้าคงแก้ปัญหาของเค้าเรียบร้อยไปแล้ว แค่คุณไม่ทำอีก ไม่ว่ากับที่นี่หรือที่อื่นมันก็พอแล้ว
    หรือถ้าอยากจะให้ บ้านเด็กกำพร้าหรือมูลนิธิที่ช่วยเหลือคนที่ลำบากมีเยอะแยะครับ ไหนๆจะให้แล้วไปให้ในที่ ที่คนเค้าต้องการและขาดจริงๆจะดีกว่า
    แต่ถ้าอยากจะแก้ให้ตรงจุดจริงๆ ก็ไปสารภาพกับเค้าซะ บางทีเค้าอาจจะแค่ลงโทษตักเตือนเองไม่ถึงกับส่งตำรวจ หรือถ้าส่งให้กฎหมายจัดการมันก็แล้วแต่เค้า
    ทำไปแล้วอย่างน้อยตัวคุณเองก็จะยอมรับได้ว่าคุณได้ คุณยอมรับแล้วยอมจะชดใช้ความผิดนั้นจริงๆ ไม่ใช่อ้างจะทำนู่นทำนี่ชดใช้เพราะเป็นแก่ตัวกลัวลำบากกับสิ่งที่จะต้องชดใช้ในสิ่งไม่ดีที่ทำลงไป
    ขอโทษที่แรงไป

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ตัวเราเดือดร้อน แล้วไปขโมยของ ของคนอื่นมาแล้วคิดว่าเขาจะไม่เดือดร้อนเหรอ เลิกซะนะครับ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ถ้ารู้สึกผิดกล้าเข้ามอบตัวมั้ย (100% ไม่กล้า)

เมื่อผมตกทุกข์เงินไม่พอใช้ มีค่าใช้จ่ายจำเป็น ผมมักจะลักทรัพย์ลักขโมยของอื่น เป็นประจำ >>>> แค่ข้ออ้างว่ะครับคนบางคนแทบจะไม่มีเงินใช้ยังไม่เห็นต้องไปขโมยใครเลย เค้าไม่ Noob แบบเอ็งไง
    แล้วจำเป็นของเอ็งคืออะไรฟ่ะ ???

งั้นผมใช้เหตุผลเดียวกันมั่ง หน้าไม่แย่ แฟนทิ่ง สาวไม่แล แต่ เ-งี่-ย-น ดักฉุดสาวมาเข้า H-mode ถูกจำได้ บอกตำหนวด ผมหน้าไม่แย่ แฟนทิ่ง สาวไม่แล แต่ เ-งี่-ย-น สังคมต้องเข้าจัยยยยย

แบบนี้จะได้ม่ะ

ทำผิดแล้วอ้างความลำบากมันก็พวก Loser นั่นแลลลลลล บัยยยย

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    เลิกเถอะครับการลักขโมย ต่อให้คนอื่นไม่รู้เราก็รู้อยู่ดี มันจะเป็นตราบาปในชีวิต
    ถ้าหากคิดได้แล้วกลับตัว ก็ไม่มีคำว่าสายนะครับ เรียนรู้สิ่งที่ผิดพลาดในชีวิต
    เพื่อนที่จะก้าวไปเป็นคนที่สมบูรณ์แบบในอนาคต เป็นแบบอย่างที่ดีให้กับเด็กๆ
    ที่กำลังจะเป็นอนาคตของชาติ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    7,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ชั่วมากครับ
    กลับตัวตอนนี้ยังทันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ขอบคุณครับ และ ผมยอมรับฟัง ทุกความคิดเห็น ตอนนี้ผมกำลังทำงาน ขยันอย่างมาก จนลืมไปว่ามา ตั้งกระทู้ไว้
    ความคิดผมไม่สวยงาม ผม มอง ความจริงที่ใกล้เคียงและเป็นไปได้ ไม่งั้นผมไม่ลักขโมยของพวกนั้น ถ้า มันไม่ได้ถูกทิ้งไว้
    สิ่งที่ผมได้ลักมานั้นไม่ได้ใช้งานแล้วละครับ คอมล็อตใหม่ของ รร. จะเข้ามาเรื่อย ๆ ล็อตเก่าก็จะเก็บครับ ไม่ได้ตรวจสอบ
    ผมจึงไม่ค่อยเกรงกลัวกฎหมายในด้านนี้ และ ตอนนี้ผมกำลังเลิกดัดนิสัยตัวเอง ก่อน จะเป็น สันดาน ครับ เพราะ
    " เมื่อผมเรียนจบไม่มีแล้วละครับที่ทำผิดแล้วเข้าห้องปกครอง จะมี แต่เข้าคุก เข้าตาราง "
    FC'โหดสสัด V2