ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886

Lightbulb *แนะนำ*[1-PART] - CONVOY ( เกมวางแผนลูกผสม FTL กับ Mad Max ฮาร์ดคอร์เกมเมอร์ห้ามพลาด ! ) - [One2UP|FILECONDO|RABBITFILE|MEGA]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPoweRx อ่านกระทู้
    สนุกมากขอบอก -....- ใครเป็นแฟน FTL แนะนำให้ลองเลย

เปิด Console กดยานครบ -0-//

CONVOY ( เกมวางแผนลูกผสม FTL กับ Mad Max ฮาร์ดคอร์เกมเมอร์ห้ามพลาด ! )

ใครที่ชอบ FTL: Faster Than Light พลาดไม่ได้เด็ดขาดกับเกมนี้ Convoy
    เกมวางแผนผสม Management และ Survival คล้ายๆ FTL ผสมธีมดุดันโลกโหดร้ายเชิง
    Post-Apocalysptic อนึ่ง Mad Max ที่ผู้เล่นจะต้องเอาทุกสกิลที่เรียนรู้มาปรับตัว และรับมือกับภัยที่รอบนี้รับประกันว่าโหดกว่าใน FTL แน่นอน

Convoy เป็นเกมที่พัฒนาโดยทีม Convoy Games เน้นการนำเสนอโลกในธีม Post-Apocalyptic ผสมธีม Futuristic เป็นหลัก
    ระบบต่อสู้ของเกมจะเป็นแบบ Squad-Based Tactical Combat ที่เราจะต้องสั่งการลูกน้องของเราให้คุ้มกันรถขนของของเรา
    ซึ่งผู้เล่นจะต้องเดินทางตามหาชิ้นส่วนต่างๆ เพื่อมาซ่อมยานของเราที่ตกลงมา ในระหว่างทางเราอาจจะได้เจอกับเหตุการณ์ที่สุ่มล้วนๆทั้งเหตุการณ์และผลลัพธ์

คนข้างหน้าเราอาจดูเหมือนคนดี แต่มันอาจจะเป็นกับดักก็ได้อะไรแบบนั้น ทุกอย่างในเกมนั้นขึ้นอยู่กับผู้เล่นว่าจะเล่นอย่างไร
    ตัวเกมจะโฟกัสไปยังเนื้อหาเชิง Text-Based เล่าเรื่องผ่านตัวอักษรและโหมดต่อสู้แบบ Squad-Based Tactical สั่งการลูกน้องเป็นหลัก
    และไม่ว่าเราจะทำอะไรก็ตาม สิ่งหนึ่งที่สำคัญและต้องจำเอาไว้ตลอดคือ ห้ามตาย เด็ดขาด
    เพราะมันคือ Permanent Dead ตายแล้วตายเลยตามสไตล์ Rogue-Like ทุกตัวเลือกที่คุณเลือก คุณต้องรอรับผลกระทบที่จะตามมาด้วยล่ะ

ข้อมูล : JUROPY

FULL(RIP) V1.1.51.28970 - ALiAS - 119MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย trash : 16th January 2016 เมื่อ 19:45
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    สนุกมากขอบอก -....- ใครเป็นแฟน FTL แนะนำให้ลองเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPoweRx อ่านกระทู้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเพิ่มเติมครับท่าน
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอลองหน่อยนะครับ (ลองไปหลายเกมละผม 5555)

ได้ความยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้บอกอีกทีนะครับผม ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    239
    คือผมเข้าเกมได้แล้วแต่ มันค้างยุตอนโหลดสุดท้ายอะครับ

คือค้างแบบไม่ไปไหนเลย รอห้านาทีสิบนาทีก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอะครับ

ทำยังไงดีหว่า

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konai อ่านกระทู้
    คือผมเข้าเกมได้แล้วแต่ มันค้างยุตอนโหลดสุดท้ายอะครับ

คือค้างแบบไม่ไปไหนเลย รอห้านาทีสิบนาทีก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอะครับ

ทำยังไงดีหว่า
    แนะนำให้ลอง install เกมใหม่อีกรอบนะครับ
    แล้วลองเช็คว่ามีอะไรให้ติ๊กตอนท้ายมั้ย
    ตัวเกมที่ใช้ crack ของ Alias จะมีให้กด run setup.bat แล้วจะขึ้นเป็นคล้ายๆหน้า console ขึ้นมา ต้องรอให้ตรงนั้นเสร็จก่อนเกมถึงจะสมบูรณ์

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    ช่วงนี้ผมเห็นเกมอินดี้เจ๋งๆออกมาเต็มไปหมดเลยนะครับ เสียดายไม่ค่อยมีแนวสยองขวัญเลย55555
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ผมเห็นเกมอินดี้เจ๋งๆออกมาเต็มไปหมดเลยนะครับ เสียดายไม่ค่อยมีแนวสยองขวัญเลย55555
    ไม่อาววว กลัวผี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    584
    ไม่อาววว กลัวผี
    เหมือนกัน เลยไม่กล้าอัพ TT

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมมีนะ เห็นผ่านๆ งั้นเดี๋ยวคราวหน้าจะอัพให้นะครับ แต่ไม่มีรีวิวจากผมนะ 55555 ผมจะไม่เล่น ไม่ทดสอบ ผมกลัว เพราะ outlast เคยทำจอยเกมผมพัง ...

กล่าวขอบคุณ
    239
    เอ่อ มาอีกแล้ว ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี แหะๆ ลบแล้วลงใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ
    ตอนsetupผมก็หาดูว่ามีให้ติ๊กอะไรไหม มันก็มีแค่ติ๊ก สร้าง shotcut กับใน สตาร์ทเมนู 2 อย่างเอง
    อาการเหมือนเดิมเลยครับ กดเข้าเกมปุ๊ปมันก็จะเข้าหน้าโหลด ที่จอมืดๆแล้วมันมีหลอดโหลด
    กับเส้นสีฟ้าๆ พอมันไปสุดทางขวาปุ๊ป นิ่งเลย

มีใครเป็นเหมือนผมไหมหว่า อยากเล่นอะ 55555

Tags for this Thread