ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question Dragon's Dogma : Dark Arisen ในเกมมีแมงมุมรึป่าวครับ

พอดีอยากลองโหลดมาเล่น แต่ว่าผมเป็นคนกลัวแมงมุม น่ะครับ เลยอยากถามถึงคนที่ลองเล่นเกมนี้แล้ว ว่าในเกมมันมีแมงมุม ตัวใหญ่ ที่เราต้องไปล่า หรือ เป็นมอนสเตอร์ หรือป่าวครับถ้ามี ผมคงไม่เล่น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีพวก แมงมุมตัวเล็กไว้ฟันเล่นแก้เซ็งคับแต่บอสยังไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vichit1990 อ่านกระทู้
    แปลกจังกลัวในคอมด้วยหรอคับ
    ค่อนข้าวกลัวครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันว่ากลัวเพราะอะไร แต่มีความรู้สึกไม่อยากจะเห็นทั้งในจอและนอกจอเลยแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    มีพวก แมงมุมตัวเล็กไว้ฟันเล่นแก้เซ็งคับแต่บอสยังไม่เจอ
    ตัวเล็กๆนี่ คล้ายๆกับเกม Middle-earth : Shadow of Mordor รึป่าวครับ ตัวเล็กๆแบบ เดินไปเหยียบตายได้ไรงี้ ไม่ใช่แมงมุมยักษ์ แต่เป็น แมงมุมธรรมดา

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilmanza อ่านกระทู้
    ตัวเล็กๆนี่ คล้ายๆกับเกม Middle-earth : Shadow of Mordor รึป่าวครับ ตัวเล็กๆแบบ เดินไปเหยียบตายได้ไรงี้ ไม่ใช่แมงมุมยักษ์ แต่เป็น แมงมุมธรรมดา
    ไม่ใช่ครับ เป็นตัวๆน่ารักๆ ฟันได้ เหยียบก็ได้ แต่ไม่ตายนะ แค่แบบ จิ๊ดๆ 55555555555

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ เป็นตัวๆน่ารักๆ ฟันได้ เหยียบก็ได้ แต่ไม่ตายนะ แค่แบบ จิ๊ดๆ 55555555555
    โอ้ ผมจะเล่นไหวไหมละเนี่ย อย่างน้อยมันก้อไม่ได้ตัวใหญ่มากใช่ไหมครับ เฮ้อ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ดัดจริต แค่ในจอ กลัวอะใร ประสาท

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ดัดจริต แค่ในจอ กลัวอะใร ประสาท
    เอิ่ม คือกุก้อเป็นโรคของกุป่ะครับ แล้วคุณ*** ไม่ได้มาตอบอะไรให้ผมได้รู้ จะมาบอกผมประสาท ทำไมครับ คนเรามันก้อมีสิ่งที่กลัวของแต่ละคนแหละครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilmanza อ่านกระทู้
    เอิ่ม คือกุก้อเป็นโรคของกุป่ะครับ แล้วคุณ*** ไม่ได้มาตอบอะไรให้ผมได้รู้ จะมาบอกผมประสาท ทำไมครับ คนเรามันก้อมีสิ่งที่กลัวของแต่ละคนแหละครับ
    เห็นด้วยครับคุณเอก (MR.Heart Rocker) 555555+..

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    กลัวผี นี่ ทุกคน เกม หนัง ของจริง หุ่น หนังสือ

แต่สำหรับเกม ปกติเจอแต่ รังเกรียต ขยะแขยง ศัตรู บางตัวออกแบบม่น่าเกลียดเกิน เช่นพวก resident evil บางตัวใส้ไหลหนอน ทำแบบ น่าขยะแขยงก็ไม่ชอบ

ผมว่ส จขกท ไม่ได้กลัว แต่ ขยะแขยงมากกว่า ถ้าเกิด แมงมุม ในเกม ออกแบบ มา แบบ น่าเกลียด แต่ถ้า ตัวดำ หมดอันนี้ ผมว่าไม่น่ากลัวนะ *-*

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    อาการ Phobia ของคนเรามีมีหลายประเภท หลายระดับ ไม่ว่าจะกลัวทะเล กลัวที่กว้าง ที่แคบ กลัวรู กลัวสัตว์ หรือแมลงบางชนิด(อย่าง จขกท.) หรือกลัวอะไรแปลกๆ ก็ตามแต่ ซึ่งระดับความกลัวมันก็แตกต่างกันไปตามปมก็แต่ละคน บางคนเจอประสบการณ์แย่ๆ กับสิ่งนั้น โตมาก็ใช่ว่าจะหายนะ มันเป็นอาการทางจิตรที่ไม่ได้รักษาได้ง่ายๆ กับทุกคน(อย่างเช่นแค่ทำตัวให้เคยชิน) อาการพวกนี้ไม่เป็นเองบางทีไม่รู้หรอกว่ามันกลัว มันทรมาน อย่างเพื่อนผมกลัวแมลงสาบเอามากๆ (บินเข้าปากตอนเด็ก) โตมายังไงก็ยังกลัวเข้ากระดูกดำ แม้แต่เกมอย่าง Fallout 4 ช่วงแรกมันก็ไม่กล้าเล่นเพราะมีแมลงสาบ ผมไม่รู้หรอกว่า จขกท. กลัวระดับไหนแต่ก็คงมากพอดู ก็เห็นใจเค้านะ ดังนั้น คุณเองก็ควรไตร่ตรองในโพสของตัวเองบ้าง หัดใช้สมอง(ถ้ามีนะ)คิดก่อนจะโพสอะไร ให้เกียรติคนอื่นเค้าด้วย ตรรกะของคุณมันป่วยสิ้นดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    นี่ก็คนไข้อีกรายครับ เข้าค่ายโรค Phobia เช่นกันครับ(โรคกลัวการใช้สมองไตร่ตรอง) แนะนำไปหาหมอ(จิตแพทย์)ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    รู้สึกจะมีตัวเท่าโล่กัปตันอเมริกา อะครับ นั่นแหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตัวเล็ก ๆ ไม่น่าหยะแหยง เท่าไหร่ครับ (คนที่กลัวเขาก็กลัวจริง ๆ น่ะครับ ต่อให้มันอยู่ ในหนัง ในเกมส์ เข้าใจข้อนี้ด้วยคนไม่เป็นไม่เข้าใจหรอกครับ กรุณาอย่าปาก.......)

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    พอดีอยากลองโหลดมาเล่น แต่ว่าผมเป็นคนกลัวแมงมุม น่ะครับ เลยอยากถามถึงคนที่ลองเล่นเกมนี้แล้ว ว่าในเกมมันมีแมงมุม ตัวใหญ่ ที่เราต้องไปล่า หรือ เป็นมอนสเตอร์ หรือป่าวครับถ้ามี ผมคงไม่เล่น
    ผมก้กลัวเเมงมุมนะครับ เมื่อก่อนเกมไหนมีเเมงมุมผมก้เล่นได้นะครับ เเต่ผมต้องเล่นกอดเข่า- -* กลัวมันมาไต่ขาอ๊ากกกกกกกกกกก
    ตอนนี้ในเกมไม่กลัวละกลัวของจริงตุ๊กตากับในหนังเเทน เมื่อก่อนที่กลัวเพราะเอามือไปลูบเเมงมุมฮาราทูร่า เพราะเห็นมันขมฟูๆนึกว่ามันนุ่มดี
    พอจับปุบก็โดนกัดเลยเเผลเเขนซ้ายที่โดนกัดเน่าไปเลย กลัวจะกลับมมาใช้ได้ปกติก็เป็นเดือน กี่เดือนไม่รุ้ตอนนั้น 4 ขวบ
    ผมก้เลยกลัวฝังใจตั่งเเต่นั้นเป้นต้นมา
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมก้กลัวเเมงมุมนะครับ เมื่อก่อนเกมไหนมีเเมงมุมผมก้เล่นได้นะครับ เเต่ผมต้องเล่นกอดเข่า- -* กลัวมันมาไต่ขาอ๊ากกกกกกกกกกก
    ตอนนี้ในเกมไม่กลัวละกลัวของจริงตุ๊กตากับในหนังเเทน เมื่อก่อนที่กลัวเพราะเอามือไปลูบเเมงมุมฮาราทูร่า เพราะเห็นมันขมฟูๆนึกว่ามันนุ่มดี
    พอจับปุบก็โดนกัดเลยเเผลเเขนซ้ายที่โดนกัดเน่าไปเลย กลัวจะกลับมมาใช้ได้ปกติก็เป็นเดือน กี่เดือนไม่รุ้ตอนนั้น 4 ขวบ
    ผมก้เลยกลัวฝังใจตั่งเเต่นั้นเป้นต้นมา
    เอ่ออีกอย่างในเกมมีเเมงมุมครับบ กอดเข่าแปป --*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เอาน่าความกลัวมันแก้กันได้แค่ต้องใช้ความกล้านิดหนึ่ง

มุ้งมิ้ง ดีออก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมก็เป็นคนกลัวแมงมุนนะ แต่ส่วนใหญ่ถ้าเจอนอกจอค่อนข้างจะขยาดขแหยงมากกว่า
    ถ้าในจอ ก็มาเถอะะะะะะ
    Let's [PLAY] Let's [SAVE] Let's [CHANGE] Let's [DAZE]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมก็กลัวครับ ขนลุกเลยเวลาเห็นเกมไหนมีก็ไม่กล้าเป็นตัวเล็กๆไม่เท่าไหร่ถ้าตัวใหญ่ๆนี่สิผมไม่คิดจะแตะเลย
    ส่้วนนอกจอตัวเล็กๆหรือตัวบางๆที่เหมาะตามมุมห้องไรงี้ไม่กลัว แต่กลัวแมงมุมพวกที่มันตัวใหญ่ๆสีดำๆชักใยไม่ได้อ่ะครับ
    พวกแมลงสาบไรงี้ถ้าเจอยังพอไล่ทุบได้อยู่นะ เจอแมลงมุมนี่ต้องเรียกคนช่วยอ่ะครับ

Tags for this Thread